[Funland] Ai đầu tư chứng khoán có lãi dơ tay :D

viettrinh12

Xe máy
Nếu biết cách chơi thì cũng khó mà lỗ mặc dù TTCK Việt Nam đa phần là lừa đảo!

newroad91

Xe hơi
Đầu tư quan trọng nhất là kiểm soát được cảm xúc của mình

newroad91

Xe hơi
Có chứ! >:D<>:D<

dam.hieu

Xe tăng
90% toi chẳng thà gửi tk 8% đánh bại đám đông hết luôn, chết ở cái ai cũng nghĩ mình ở 10% ;))

xgame83

Xe hơi
Chứng khoán lãi nhiều chứ các cụ, lãi tiền thì em không biết chứ lãi cảm xúc với kinh nghiệm thì nhiều lắm ạ.

Min Max

Đi bộ
E thì ăn chắc mặc bền gửi tk thôi ạ.
Đầu năm rồi có theo người ta đầu tư coin. Bỏ vô 50tr. Giờ Lãi gấp đôi rồi. Bán luôn. Nhưng mà cái này ham như cờ bạc ấy, nhiều người đứt lắm.
Giờ em đang có ý định đt thêm sang forex vì có đứa bạn đang đầu tư rủ tham gia. Chắc e bỏ thêm 50tr cho biết :D
Chứng khoán bảo tìm hiểu mà chưa có ai thân dẫn dắt nên chưa dám. Nếu có chắc e cũng bỏ thêm 50tr để trải nghiệm.

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Ngày mai BCC sẽ tăng trần. Nguyên nhân tại sao thì tuần sau các cụ sẽ biết

NgocSonBolero

Xe đạp
Em có lãi đây, các cụ có tin ko?
Nhưng mà lãi cách đây 12 năm và bỏ CK luôn từ đó đến giờ. Đã mấy lần định quay lại nhưng sau khi xem xét thấy thị trường CKVN hoàn toàn là cờ bạc và lừa đảo nên em thôi.
Lần này em đang có ý định quay lại, vì có lẽ sẽ có vài mã CK có thể mua được cho đầu tư dài hạn.
Cụ này thấy giống em. Em có chơi vài tháng hồi năm 2018, lỗ một ít, bỏ suốt từ đó đến giờ. Bây giờ lại đang nhen nhóm ý định quay lại và kiếm vài mã cơ bản để đầu tư dài hạn, 6 tháng đến 1 năm nhưng ko biết có làm được không, sợ lòng tham thôi thúc lại suốt ngày ngắm bảng điện tử thì chết. Em lại làm việc trên máy tính nên dễ bị cám dỗ. Không biết có cụ nào trên này gặp hoàn cảnh này rồi thì cho lời khuyên với.

haibanhnhaque

Xe máy
Em F0 vào cày hết cái topic này xong thì run không biết có nên chơi chứng tiếp không =))

haucafe

Xe buýt
Bộ môn này trước sau cũng nát hết ấy mà :)

donbeca

Xe hơi
Từ ngày Biden lên TT Mẽo thì giá dầu thế giới bị ảnh hưởng bởi chính sách bảo vệ môi trường của Biden. Các DN ngành dịch vụ môi trường ngày càng ăn nên làm ra. Tiện thể cùng nghiên cứu 1 DN môi trường hàng đầu VN:

Nhà Quê 2

Xe điện
90% toi chẳng thà gửi tk 8% đánh bại đám đông hết luôn, chết ở cái ai cũng nghĩ mình ở 10% ;))
he he yêu nhất các cụ cứ nghĩ mình ở chỗ đó, cái đám thực ở chỗ đó ý, nó lấy tiền từ các cụ chứ ai? :D

Nhà Quê 2

Xe điện
Nọ đọc báo ex có cô tâm sự ny 30t chơi chứng khoán có nhà biệt thự, ô tô , lương mỗi tháng vài trăm củ. chuyện này có thật k các bác.
cũng có thể trong giai đoạn này, đội MG bên VPS nó làm được, nhưng số ko nhiều. Đa phần là sale thôi.

Nhà Quê 2

Xe điện
vâng, cắm đầu vào chơi mấy con có lái thì bảo sao mà kg lỗ cho đươc. Còn xác định đầu tư đúng nghĩa, vận dụng đúng 1 số kỹ năng và kinh nghiệm thì vẫn nhiều cơ hội ngon ăn cụ ợ. Như mình vừa tất toán SRC với giá 28 trong khi giá mua cách đây 2 năm chỉ 12. Trên TTCK, mình chỉ chơi duy nhất 1 con và thời gian cầm tính bằng năm. Giống kiểu đầu tư mảnh đất cụ ạ.
gửi cụ đây
performance dau tu 7.png

Nhà Quê 2

Xe điện
Những sự thật thú vị về TTCK mà nhà đầu tư mới có thể chưa biết
1. Trừ thứ bảy và chủ nhật thì tất cả các ngày trong tuần đều là ngày T+3
2. Không ai mong muống thị trường giảm hơn người đang cầm tiền và cũng chẳng ai mong thị trường lên hơn người cầm cổ.
Hai thế lực này sẽ chỉ thôi đối đầu nhau khi TTCK không còn tồn tại.
3. Bạn cầm tiền không sai - Bạn cầm cổ cũng không sai.
Việc sai là bạn không hiểu sao lại cầm tiền sao lại cầm cổ.
4. Các cổ phiếu tăng trần mất thanh khoản thì sẽ giảm sàn cũng mất thang khoản.
5. Nếu tự nhiên bạn bán sang khớp khả năng trúng đáy cao - Nếu tự nhiên mua trần khớp khả năng bị úp bô cao
6. Doanh nghiệp tốt thì cổ phiếu sẽ tăng giá - Nhưng cổ phiếu tăng giá có thể chả kinh doanh gì.
7. Phân tích kỹ thuật vẽ được thì Phân tích cơ bản cũng vẽ được.
Nếu cái gì đó thấy rõ quá thì là do ai đó muốn ta thấy nó.
Hãy thận trọng với những thứ được tô vẽ tâng bốc quá đẹp
8. Nếu hôm nay bạn không mua cổ - Đưng sợ mất cổ mà đua lệnh vì giá vài tuần sau có thể quay lại
Nếu bạn sợ mất cổ và đua lệnh - Đừng vui vì có thể bạn sẽ mất tiền
Cổ phiếu trên sàn thì vô hạn - Tiền Bạn có hạn
Hãy sợ mất tiền thay vì mất cổ
9. Tham bát bỏ mâm là cách nhà đầu tư ham các khoản lơiu nhuận nhỏ giao dịch T0 liên tục một cổ phiếu mình đang lãi.
Thật may mắn nếu bạn đúng 10 lần nhưng nếu bạn sai 1 lân có thể bạn sẽ mất hết lãi.
Quá trình lướt cổ phiếu giống như quá trình nâng cao dần giá vốn. Rủi ro giá vốn cao hơn và hàng chưa về hãy thận trọng.
10. Bạn không thể thay đổi thị trường nhưng thị trường chắc chắn có thể thay đổi số dư tài khoản của hạn.
11. Nếu một ngừoi hô bạn Mua/Bán hay Long/Short
hãy thận trọng việc họ hô và việc họ làm là không như nhau.
12. Đa số các khoản lợi nhuận hàng chục thậm chí 100% đều trải qua thời gian nắm giữ 6-9 tháng. Nếu bạn chỉ cầm cổ 6-9 ngày hãy bỏ qua mục tiêu này
13. Hãy đảm bảo mình ít cổ phiếu hơn khi thị trường tăng nóng và nhiều sức mua nhất khi thị trường giảm
14. Trung bình cứ 3 tháng Vnindex sẽ chỉnh nhỏ và 6 tháng chỉnh lớn
15. Các lý do khi thị trường giảm đa số là giống nhau- các lý do khi thị trường tăng có thể đa dạng hơn .
Nhưng thị trường có biến động tăng tốt hơn trong thời gian trống tin
16. Tin ra là bán hay tin ra là tăng tuỳ thuộc đặc tính thói quen của cổ phiếu . Nhưng đa số tin ra là bán
17. Những dự báo thị trường lên xuống sẽ luôn có nhưng việc bạn thích đọc tin nào hơn đa số do việc bạn cầm tiền hay cổ. Hãy thận trọng với các tin tốt khi cổ đã tăng và tìm kiếm ở tin xấu khi giá đã giảm sâu
Tin xấu ra tại đáy > giá k giảm > đáy
tin tốt ra tại đỉnh > giá k tăng > đỉnh
18. Khối ngoại tác động nhiều nhất lên Vn30 vì có nhiều ngoại xịn. Còn lại là tây ninh tây bắc nhiều
19. Đa số nhà đầu tư theo tin đồn - tin nội bộ là thua lỗ
20. Đa số nhà đầu tư sẽ lãi nếu đầu tư thử size nhỏ nhưng lúc đầu tư size lớn thì thua lỗ.
Hành vi tăng size đầu tư cũng sẽ thay đổi hành vi cut lỗ hay chốt lời. Hãy tăng cường độ từ từ tránh tăng shock size đầu tư
21. Đa số nhà đầu tư thường không rút lãi vì tin vào lãi kép. Tuy nhiên TTCK lỗ kép laii nhiều hơn.
Hãy giữ số lãi lại và đặt đôi chân trên mặt đất nếu bạn đang thành công
23. Việc hô TT lên hay xuống chắc chắn một ngày sẽ đúng.Hãy cẩn thận với những ngươit hô hào quá tiêu cực hay tích cực.
24. CHO ĐẾN KHI BẠN RÚT CHÂN KHỎI SÒNG - HÃY LUÔN CẨN THẬN VỚI SỰ TỤ MÃN CỦA BẠN- CHƯA RA KHỎI SÒNG CHƯA BIẾT AI GIÀU HƠN AI

cũng có thể trong giai đoạn này, đội MG bên VPS nó làm được, nhưng số ko nhiều. Đa phần là sale thôi.
Nhiều mã tăng 5-7 lần thậm chí đến 10 lần trong thời gian qua chưa kể ai có trình độ còn mua đi bán lại nữa sẽ lãi hơn nhiều. Vấn đề là có đủ vững vàng tâm lý để giữ chắc không buông không hay lãi 100% đã chốt lời. Nếu cụ không phải đội lái mà giữ được như vậy là quá chuẩn rồi.👍