Tin tức All New mu-X: chiếc SUV đa dụng với màn lột xác “ngoạn mục”

Website
www.ofnews.vn
All New mu-X: chiếc SUV đa dụng với màn lột xác “ngoạn mục”

Dù chỉ vừa mới được ra mắt tại thị trường Việt Nam nhưng ISUZU All New mu-X đã nhanh chóng tạo được tiếng vang nhờ màn lột xác đầy ngoạn mục với vẻ ngoài lịch lãm, mạnh mẽ; nội thất mang lại cảm giác thoải mái, linh hoạt cùng những cải tiến về công nghệ.

All New mu-X – “Đa Dụng - Thỏa Mọi Trải Nghiệm”.

Chiếc SUV đa dụng, khẳng định chất riêng

All New mu-X được thiết kế ấn tượng với vẻ ngoài thanh lịch và hiện đại nhằm tái định nghĩa sự sang trọng trên một chiếc xe đa dụng. mu-X hoàn toàn mới có phần đầu xe được trang bị bộ lưới tản nhiệt được thiết kế gọn gàng và sắc sảo, những thanh ngang mạ crom sáng bóng thanh mảnh tạo nên nét sang trọng độc đáo. Kích thước tổng thể lần lượt là 4850 x 1870 x 1875 mm, chiều dài cơ sở đạt 2855 mm.

Mặt ga-lăng xe xuất hiện đặc trưng với những đường nét sắc sảo mang dấu ấn ngôn ngữ thiết kế của ISUZU, kết hợp khéo léo cùng sự tương phản của màu sắc để tạo nên vẻ ngoài đầy uy lực, mạnh mẽ và cuốn hút hơn hẳn so với các phiên bản trước đây. Đặc biệt hơn, cụm đèn hậu LED – Winglet được thiết kế 3D giúp tạo chiều sâu, tăng khả năng chiếu sáng và nhận diện từ xa cho All New mu-X 2022.

All New mu-X đầy uy lực và cuốn hút.

Nội thất trên All New mu-X cũng lột xác hoàn toàn khi hướng đến sự tinh xảo trong từng chi tiết; đồng thời mang lại cảm giác thoải mái – dễ dàng sử dụng – linh hoạt cho người dùng nhờ ngôn ngữ thiết kế “Universal Space”. Ngoài các trang bị mới như ghế lái chỉnh điện 8 hướng kết hợp trợ lưng, vô lăng điều chỉnh 4 hướng tích hợp cụm phím điều khiển đa chức năng và điều khiển bằng giọng nói,… All New mu-X còn sở hữu khoang nội thất rộng rãi với hàng ghế sau có thể gấp gọn, giúp người dùng có thể tận hưởng cảm giác thoải mái trên mọi hành trình.

Không chỉ tập trung cải tiến ngoại thất, nội thất, All New mu-X 2022 còn đáp ứng các tiêu chuẩn về khí thải Euro 5 thân thiện môi trường. Sở hữu động cơ Diesel nổi tiếng của ISUZU và không ngừng cải tiến qua nhiều thế hệ, All New mu-X mang trong mình sức mạnh cùng độ bền bỉ vượt trội. Khối động cơ 1.9L giúp xe tiết kiệm nhiên liệu tối đa. Tổng thể, động cơ All New mu-X được tối ưu hiệu quả, mang lại cho khách hàng những trải nghiệm về sự mạnh mẽ, bền bỉ nhưng vẫn không kém thoải mái và đặc biệt là tiết kiệm nhiên liệu giữa thời bão giá.

Không chỉ giới hạn ở các tính năng ưu việt của hệ thống động cơ, sự bền bỉ của ISUZU còn được thể hiện qua cấu trúc khung gầm cứng cáp tăng khả năng chịu lực hơn 23% so với thế hệ trước. Hệ thống treo cải tiến mới giúp xe trở nên an toàn hơn, tối đa độ ổn định và êm ái khi vận hành.

All New mu-X chinh phục mọi địa hình một cách dễ dàng.

Thỏa mọi trải nghiệm

Không chỉ được xem là một bước thay đổi ngoạn mục, mu-X hoàn toàn mới còn mang lại trải nghiệm tuyệt hảo cho khách hàng với công nghệ vượt trội. Ở phiên bản mới này, All New mu-X giúp khách hàng chinh phục mọi địa hình một cách dễ dàng nhờ được trang bị hệ dẫn động 4 bánh 4WD tiên tiến. Một loạt trang bị nâng cấp khác giúp cải thiện hệ thống vận hành đã xuất hiện trên phiên bản All New mu-X lần này như: hệ thống gài cầu điện tử, khả năng lội nước 800mm vượt trội, trang bị tấm bảo vệ gầm bằng thép.

Một điểm đáng chú ý khác trên All New mu-X 2022 là sự nâng cấp công nghệ an toàn chủ động tiên tiến ADAS với trang bị camera nhận diện vật thể 3D, hệ thống phanh tự động khẩn cấp (AEB), hệ thống cảnh báo tiền va chạm (FCW), kiểm soát hành trình thích ứng (ACC), hệ thống phanh đa va chạm (MCB), hệ thống cảnh báo điểm mù (BSM), hệ thống cảnh báo phương tiện cắt ngang (RCTA), cảm biến áp suất lốp (TPMS), và nhiều trang bị hệ thống an toàn khác sẽ giúp tăng mức độ an toàn tối đa cho người dùng khi cầm lái. All New mu-X 2022 còn đạt chứng nhận ASEAN N-CAP 5 sao – Tiêu chuẩn an toàn Đông Nam Á 5 sao giúp khách hàng yên tâm và tin tưởng khi lựa chọn.

Phiên bản All New mu-X nâng cấp công nghệ an toàn chủ động tiên tiến ADAS.

Không chỉ vậy, All New mu-X còn có giá bán khá cạnh tranh:

Phiên Bản All New mu-X

Giá bán lẻ đề xuất (Đã bao gồm VAT)

Premium 4x4 AT

1,190,000,000 VNĐ

Prestige 4X2 AT

1,120,000,000 VNĐ

B7 Plus 4x2 AT

980,000,000 VNĐ

B7 4x2 MT

900,000,000 VNĐ

Những khách hàng đặt trước xe All New mu-X Euro 5 tại hệ thống đại lý khi mua xe từ ngày 23/07 đến 23/09/2022 sẽ nhận được nhận bộ quà hấp dẫn bao gồm: 1 camera hành trình, 1 máy lọc không khí và 1 cảm biến áp suất lốp. Ngoài ra khi lựa chọn các dòng xe mới của ISUZU, khách hàng sẽ được hưởng các chính sách bán hàng và hậu mãi hấp dẫn nhất trong phân khúc như chính sách bảo hành lên đến 5 năm hoặc 200.000 km (Tùy điều kiện nào đến trước).

Có thể thấy, việc ra mắt thế hệ mu-X 2022 hoàn toàn mới đang cho thấy quyết tâm cải tiến toàn diện của ISUZU nhằm đáp ứng tốt nhất các yêu cầu khắt khe của khách hàng.

Để tìm hiểu thêm thông tin về các dòng xe du lịch của ISUZU, khách hàng có thể tham khảo thêm tại: <a href="https://isuzu-vietnam.com/lcv-home-vn/">https://isuzu-vietnam.com/lcv-home-vn/</a>

SmallRiver

Xe điện
Có bị ồn ù như thế hệ cũ nữa không các cụ?

ubisapro

Xe trâu
Suv nhưng thiết kế trông cứ tù tù (nhỏ)?

PhamVN

Xe máy
Có bị ồn ù như thế hệ cũ nữa không các cụ?
hôm nọ em lái thử thấy "cũng ồn", tay lái nặng, không bị ù tai.
lên tốc 40-60km/h rồi thì rất ok, ngồi hàng 2 thì dễ chịu lắm, ồn giảm đi (cảm giác cách âm "khéo" mặc dù kêu nhưng ko bị khó chịu)
chỉ có cách âm khoang máy vẫn kém không được như xe khác

dx82

Xe tải
"Ngoạn mục" so với thế hệ trước của nó chứ xét cùng phân khúc hoặc so với xe cùng tầm tiền thì cũng thường thôi

maybach57

Xe tăng
Các cụ nhớ so các con xe khác ở cùng mức giá nhé. Con này bản cao là 1.135tr thì chỉ so với Fortuner bản giữa, 4x2 dầu có giá 1.107 thôi nhé. Đừng so với Fortuner bản cao nhất giá 1.459. Chênh nhiều tiền lắm

formen

Xe lăn
Ở việt mình cần đẹp nhiều hơn nữa, mux ế dài tiếp.

quandicom

Xe buýt
Ở việt mình cần đẹp nhiều hơn nữa, mux ế dài tiếp.
bản 2023 bên Thailand mới ra mắt em thấy có hiệu chỉnh 1 vài điểm ngoại thất nhìn cũng bắt mắt hơn bản đang bán tại VN đấy. Tranh thủ lúc EV đang kèm lạc nhiều thế này mà MuX không mang bản mới nhất kèm giá bán tốt về mà cướp thị phần thì e là EV nó xuống giá thì lại ế dài thật...

Hóng thêm comment về dòng xe này, em chưa có cơ hội chạy thử bao giờ :(

darkBiker

Xe máy
giá tăng kinh phết, hơn bản cũ cả trăm triệu mà cải tiến chả thỏa đáng

boyhd

Xe máy
Em đang ngó nghiêng em MUX này, vì ông thầy dạy lái xe có em isuzu 2007 tiết kiệm dầu lắm. Ông ấy khen hết lời về độ bền và lành, nhưng em thấy máy kêu to. Các cụ trải nghiệm rồi cho em hỏi em MuX mới này so với Santafe thì em nào OK hơn ạ? Hoặc so với Fortune? Em thì có thiện cảm với xe Nhật vì cái tiếng của nó. Nhưng lại thấy mọi người đánh giá máy dầu của Huyndai là số 1 thế giới. Em phân vân quá cơ.

quandicom

Xe buýt
Em đang ngó nghiêng em MUX này, vì ông thầy dạy lái xe có em isuzu 2007 tiết kiệm dầu lắm. Ông ấy khen hết lời về độ bền và lành, nhưng em thấy máy kêu to. Các cụ trải nghiệm rồi cho em hỏi em MuX mới này so với Santafe thì em nào OK hơn ạ? Hoặc so với Fortune? Em thì có thiện cảm với xe Nhật vì cái tiếng của nó. Nhưng lại thấy mọi người đánh giá máy dầu của Huyndai là số 1 thế giới. Em phân vân quá cơ.
máy dầu của Huyndai là số 1 Việt Nam vì mấy ông nghe nói đồn thổi rồi bỏ thuốc thôi cụ ơi, không có cửa số 1 châu á chứ đừng nói thế giới.

susu

Xe điện
máy dầu của Huyndai là số 1 Việt Nam vì mấy ông nghe nói đồn thổi rồi bỏ thuốc thôi cụ ơi, không có cửa số 1 châu á chứ đừng nói thế giới.
Đúng thế. Đa phần máy Huyndai sẽ phải làm ở khoảng 200 k km. Máy Isuzu nếu chế độ bảo dưỡng và dầu nhớt tốt 500k km vẫn ngon
Còn máy dầu thì Mercedes và Isuzu là top đầu rồi cụ nhỉ

vansuzuki

Xe tải
Hóng thêm comment về dòng xe này, em chưa có cơ hội chạy thử bao giờ :(
Bên em đang có sẵn em bản 2 cầu cao cấp nhất em mời bác qua bên e làm vài vòng, rồi về thông tin cho các bác khác cảm nhận thực tế ntn ạ

vansuzuki

Xe tải
Giờ bản 2022 mới nhất động cơ thay đổi hoàn toàn các bác muốn nghe ồn ào thì cũng khó đấy! Bên e đang có em 2 cầu bản cao nhất chạy thử. Em mời bác qua làm vài vòng cảm nhận thực tế. Em cam kết thấy nó khá hơn Fortuner đấy bác ạ