Ampli đèn!

Hoang Khoi

Xe buýt
- Chả là e đọc báo thấy nói về ampli đèn, trong đó có cá loại từ Bình dân đến cao cấp, từ tự chế đến hàng nhập nguyên chiếc xuất xứ China, Euro--- USA.
- Vốn e thích nghe Jazz, Blue và các đĩa Audiophile nên định nghiên cứu để tập chơi ampli đèn - loại rẻ tiền để biết đã. Vậy các cụ nào đã từng như e chỉ bảo cho đôi điều vì e định tận dụng bộ còi - còi cực các cụ ạ - để bắt đầu:
+ Loa Pioneer hf9 + đôi trebb california university (e lấy từ đôi bookself kenwood cũ hỏng hết bass);
+ CDP marantz 5400 (e bị cụ Tântân audio bảo là đầu dựng!!) nhưng e thấy âm thanh rất khá (đang đánh với Receiver Sr73).
+ Nguồn âm thanh: some Jazz dics-Audiophile-Best audiophile-N.John-best female.......một ít đĩa lấy từ cafesound còn lại e mua đĩa TQ ở HBT loại 40k/đĩa.

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
bác sang bên vnav.vn, vào shop của Thivan hoặc Teablue kiếm mấy em đèn đóm mdae in VN mà chơi

mà mấy cái Loa + CD đấy...tính dần đi, thích đèn đóm là chất gây nghiện mà lại bị Tân Tân ở Hoa Bằng nó dụ thì đèn đóm làm gì cho phí xiền bác ơi

bên đấy có MinhThanh nữa cũng đc, nói chung trong nam làm mấy món đồ dạng DIY này chuyên nghiệp hơn miền bắc nhiều, đơn giản nhất như Chassis

Hoang Khoi

Xe buýt
cảm ơn bác! E sẽ vào tham khảo xem sao dưng e ở hà nội bác ạ.

Audioto

Xe tăng
- Chả là e đọc báo thấy nói về ampli đèn, trong đó có cá loại từ Bình dân đến cao cấp, từ tự chế đến hàng nhập nguyên chiếc xuất xứ China, Euro--- USA.
- Vốn e thích nghe Jazz, Blue và các đĩa Audiophile nên định nghiên cứu để tập chơi ampli đèn - loại rẻ tiền để biết đã. Vậy các cụ nào đã từng như e chỉ bảo cho đôi điều vì e định tận dụng bộ còi - còi cực các cụ ạ - để bắt đầu:
+ Loa Pioneer hf9 + đôi trebb california university (e lấy từ đôi bookself kenwood cũ hỏng hết bass);
+ CDP marantz 5400 (e bị cụ Tântân audio bảo là đầu dựng!!) nhưng e thấy âm thanh rất khá (đang đánh với Receiver Sr73).
+ Nguồn âm thanh: some Jazz dics-Audiophile-Best audiophile-N.John-best female.......một ít đĩa lấy từ cafesound còn lại e mua đĩa TQ ở HBT loại 40k/đĩa.
Em nghi đôi loa này không ghép được với đèn :)

Hoang Khoi

Xe buýt
Em nghi đôi loa này không ghép được với đèn :)
E cũng nghi thế vì thấy bảo đôi này xem phim khá hay!? vậy thì nghe Jazz và Acoustic là không ổn. Khổ thế xiền ít mà cứ muốn chơi hay các cụ ạ. Dù sao e cũng có thời gian, 2 tháng để tìm hiểu trước khi quất một bộ re rẻ cho nó hợp với cái nhà mới của em. Thks các bác đã ý kiến ý cò! e đi ăn cơm đã :)

tan281273

Xe máy
Amp đèn thì bác phải kiếm loa nào có độ nhậy cao chút oánh nó mới ra tiếng chứ đôi trên của bác có khi amp đèn ghép vào chỉ có tác dụng...nướng mực.

NouvoPro

Xe máy
bác đầu tư tầm bao nhiêu tiền để tư vấn cho dễ.

Hoang Khoi

Xe buýt
Amp đèn thì bác phải kiếm loa nào có độ nhậy cao chút oánh nó mới ra tiếng chứ đôi trên của bác có khi amp đèn ghép vào chỉ có tác dụng...nướng mực.
Bác này nói vui đáo để!? độ nhạy nômna e hiểu là không cần amply cs lớn cũng phải gánh được đúng ko ạ, mà dải tần cáng rộngcàng hay?

bonbanhloiruong

Xe tăng
E cũng nghi thế vì thấy bảo đôi này xem phim khá hay!? vậy thì nghe Jazz và Acoustic là không ổn. Khổ thế xiền ít mà cứ muốn chơi hay các cụ ạ. Dù sao e cũng có thời gian, 2 tháng để tìm hiểu trước khi quất một bộ re rẻ cho nó hợp với cái nhà mới của em. Thks các bác đã ý kiến ý cò! e đi ăn cơm đã :)
Nếu thế bác thanh lý luôn đi.
Nếu bác thích jazz với acoustic tiện mua âm ly đèn bác làm luôn đôi toàn dải đi.

Wakeup

Xe điện
Mấy hôm nay em cũng đang đi vay mượn, thu hồi công nợ từ mấy ông bạn để sắm cái ampli đèn đây.
Đọc toét mắt mà chả tìm cái nào ưng ý trong tầm tiền cả.
May cái loa Tannoy của em cũng dễ đánh nên tìm ampli đèn không khó. Chỉ mỗi vấn đề ngân sách.~X(

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Với cấu hình Cụ đang có thì khuyên Cụ không chơi Amp Đèn.
Với 20tr cho Amp+CDP+Loa thì vẫn khuyên Cụ ...Khôpng chơi đèn. Một bộ SS 2nd có thể kiếm được và phù hợp hơn đèn.
Với món nhạc cụ nghe thì khuyên Cụ...Chơi Đèn (Nhưng hãy vứt mấy cái CD tàu đi, mua đĩa xịn, Amp xịn, Loa xịn...)
Nhưng thật khó với 20tr...

berryfun

Xe điện
Nếu cụ định đầu tư 20 triệu cho việc CDP - Amp - Speaker. Thì cá nhân em khuyên cụ là vẫn nên. Nếu cụ thíc giải tần rộng thì bán dẫn sẽ tốt hơn là đèn. nhưng khi chơi vào rồi thì mới thấy là đèn là hay. 20 triệu vẫn đủ để chơi đèn.

Cụ Reg cái nick bên vnav.vn tự nghiên cứu sẽ bổ ích hơn.

lambogi79

Xe điện
nghe như cụ thì chưa chơi đèn được đâu cụ ạ. toàn đồ còi, đĩa 40k thì chư phải là dân nghe roài. cứ tạm thí đã cụ ạ. chơi vào đèn thì ngân khố của cụ nó tiêu hao nhanh lắ:-bdm

dlamtv

Xe buýt
Nếu cụ nào nhìn thấy cái amp đèn mà háo hức thì theo em nên chơi..........thử cho biết nhé.
Còn nói amp đèn mà hay hơn amp bán dẫn thì chưa chắc nhé, độ ngọt ngào thì một số amp bán dẫn vẫn có thừa, còn tiếng trầm thì đèn còn thua bán dẫn xa đấy.
Nếu cụ chủ thớt muốn dùng amp đèn thì 20 củ cũng có nhưng độ thỏa mãn thì e rằng khó đấy.

Audioto

Xe tăng
Chơi audio và nhất là chơi đèn thì cứ phải là kiên trì và điềm đạm cụ à. Cứ từ từ mà thưởng thức, nóng vội thì nhanh sướng nhưng nhanh chán. Cứ coi là đầu tư dài hạn, tích cóp dần nhé !

vietpq75hanes

Xe container
Chơi âmply đèn cần có một số kiến thức nhất định, bác cứ từ từ tìm hiểu trước đã, còn kinh nghiệm thì phải chơi mới tự có những kinh nghiệm quý báu được.

lambogi79

Xe điện
Nếu cụ nào nhìn thấy cái amp đèn mà háo hức thì theo em nên chơi..........thử cho biết nhé.
Còn nói amp đèn mà hay hơn amp bán dẫn thì chưa chắc nhé, độ ngọt ngào thì một số amp bán dẫn vẫn có thừa, còn tiếng trầm thì đèn còn thua bán dẫn xa đấy.
Nếu cụ chủ thớt muốn dùng amp đèn thì 20 củ cũng có nhưng độ thỏa mãn thì e rằng khó đấy.
cụ đã nghe chua. phát biểu của cụ hơi liều, nếu nói về độ sâu của trầm thì bán dẫn xách dép

vua_luoi

Xe điện
cụ đã nghe chua. phát biểu của cụ hơi liều, nếu nói về độ sâu của trầm thì bán dẫn xách dép

Cháu xác nhận rằng cụ này đã nghe rồi, mà nghe lòi cả tai ra cơ :)