[Funland] Tất tần tật về ăn chay

uchihafuurin

Xe buýt
Chả hiểu sao ông anh em ăn chay 3 năm nay lại khoẻ ra. Ít nhất là thần sắc, mấy bệnh về dạ dày, đường ruột,.. là biến sạch.
Em chủ nghĩa thịt, đủ chất nên thấy hơi khó tin. Có cụ nào ăn chay trên này giải nghĩa em được không? :(
Em nghĩ do cơ địa hợp đồ chay thôi. Cụ nào ko hạp ăn vô biết mặt nhau liền. Yếu đi trông thấy đó
Em k theo chủ nghĩa chay trường, nhưung thi thoảng đổi bữa ăn chay cũng thấy ổn, nhẹ người

rongnho

Xe tăng
Những người thực hành ăn chay là đã rất chú ý đến nội tâm,cân bằng cuộc sống, ít sân si với đời, có triểt lý sống vững rồi. Nên người ta khoẻ vì ít stress thôi, chứ không phải khoẻ gì ăn chay. Nên hiểu bản chất là vậy. Như các cụ nói " ăn thịt bò thit lo ngay ngáy, ăn cơm cáy thì gáy o o"

Bang lang

Xe điện
Chả hiểu sao ông anh em ăn chay 3 năm nay lại khoẻ ra. Ít nhất là thần sắc, mấy bệnh về dạ dày, đường ruột,.. là biến sạch.
Em chủ nghĩa thịt, đủ chất nên thấy hơi khó tin. Có cụ nào ăn chay trên này giải nghĩa em được không? :(
Ăn chay ít bệnh là thật đấy cụ. Em mà muốn chữa bệnh gì thì sẽ ăn chay 1 tuần-10 ngày và uống thuốc (e tự cắt thuốc cho mình). Tuy nhiên phải tính đủ protein từ các thực vật chứ chỉ ăn rau ko thì xanh lét.

Tueminh2626

Xe điện
Ăn chay còn mang tính tâm linh nữa:

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Ăn chay mà tốt. Thì cả thế giới họ ăn rồi :)

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thì "bệnh từ mồm mà vào"... ăn chay cũng là 1 cách điều chỉnh chế độ dinh dưỡng phù hợp để thanh lọc cơ thể

căngthẳng

Xe tăng
Ăn chay mà đủ chất (chủ yếu thiếu đạm) thì chắc chắn khoẻ và lành manhj hơn ăn mặn
hệ thống ruột của người dài ăn nhiều thịt sinh ra độc tố trong quá trình di chuyển

Những loài ăn động vật thường có đường ruột ngắn, có nanh vuốt, móng vuốt. Chúng sử dụng móng vuốt sắc như dao để vồ, cấu xé con mồi. Những chiếc răng nanh dài để nghiền thức ăn. Ruột rất ngắn vì việc tiêu hóa thức ăn động vật mà cụ thể là thịt đòi hỏi chúng không ứ đọng lâu, không gây nên men thối sản sinh nhiều chất độc. Con người thì khác hoàn toàn: ruột rất dài, thức ăn đi qua lâu để hấp thu được hết các dưỡng chất cần thiết"

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em ăn chạy được 2 năm thấy nó khá hơn rất nhiều, nhưng mà sau khi ăn mặn lại thấy nó nóng tính hơn xưa... Bây giờ tìm được quán chay rồi thì cứ thể triển lại chay trường thôi.
Món chay nó cũng đa dạng lắm, đây là chỗ quán em ăn.
P/s :

Lúc đầu hơi khó ăn chút nhưng qua được tháng đầu tiên là có thể ăn trường rồi ạ.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Ăn chay ít bệnh là thật đấy cụ. Em mà muốn chữa bệnh gì thì sẽ ăn chay 1 tuần-10 ngày và uống thuốc (e tự cắt thuốc cho mình). Tuy nhiên phải tính đủ protein từ các thực vật chứ chỉ ăn rau ko thì xanh lét.
Xanh cái gì hở mợ. :D

Rivers

Xe container
Ăn chay thì phải có kiến thức về dinh dưỡng, chứ không thì chỉ tốt cho hội bán đồ chạy thôi cụ :D

Thuoc lao

Xe tăng
Những người thực hành ăn chay là đã rất chú ý đến nội tâm,cân bằng cuộc sống, ít sân si với đời, có triểt lý sống vững rồi. Nên người ta khoẻ vì ít stress thôi, chứ không phải khoẻ gì ăn chay. Nên hiểu bản chất là vậy. Như các cụ nói " ăn thịt bò thit lo ngay ngáy, ăn cơm cáy thì gáy o o"
Cụ nói rất chuẩn đoạn đầu, tuy nhiên đoạn sau em lại chưa đồng tình lắm. Hiện tại đã có những nghiên cứu khoa học về tác hại của việc ăn thịt, đã có nhiều phương pháp chữa bệnh bằng việc ăn chay....
À, em hiện đang ăn thịt chứ không phải người ăn chay rồi thần tượng hóa việc ăn chay nhé.