[Funland] anh em không giúp được nhau

vieteuro

Xe container
Giờ lúc nào cũng up ảnh mấy con xe mec đấy lên làm động lực
Bạn bè thì ít dần
Anh em lo cho nhau thì lại bảo mặc kệ nó, thấy nó chết cũng bảo " kiến giả nhất phận" được à?
Chắc mấy cụ trên toàn con 1
bọn này nó tẩy mẹ não e trai cụ rồi
trừ khi cụ có bút xóa ko thì đợi e cụ 1 là trắng tay 2 là top hệ thống lại nhiều tiền
chưa biết thế nào được

Vomoicuoi

Xe tăng
Đã trưởng thành rồi , Chả ai dạy được ai đâu cụ . Cứ phải ăn đòn rồi mới thấm.

iomb4ilu

Xe tải
Ý kiến của em là kệ thôi cụ ạ, anh em giúp đỡ nhau khi khó khăn, còn đây là nó tự chọn con đường đi rồi, mình có cản cũng không được, cụ chỉ có thể dừng ở mức góp ý: "theo anh thì như thế này...", còn quyết định là ở em cụ. Em nghĩ cụ lên sẵn phương án nếu em cụ trắng tay thì giúp như thế nào thôi, cơ mà biết đâu em cụ lại úp bô được đội vào sau thì sao.

Soldier331

Xe tải
Kiến giả nhất phận quái gì, đm lúc nó giàu thì thế thật, lúc há mồm lại thằng anh gánh chứ ai, ngăn nó giờ chính là giúp mình thôi, e gánh thằng e cục nợ hơn tỏi nên thấm lắm rồi :|

Cuaoctom

Xe hơi
Em đang vừa buồn vừa ức chế cccm ạ
Đợt này em nhận nhiều job quá, 2 job và 2 dự án kinh doanh
Em có thằng em, nó cũng thông minh ( em đánh giá là thông minh hơn em) đợt trước thì kinh doanh online khá ổn, đợt này thì kém hơn khá nhiều vì có thêm bé
Em nhận dự án, làm hết mọi thứ sẵn rồi, bảo ông em vào đảm nhận, có gì em hỗ trợ đằng sau, lương thưởng khá cao so với mặt bằng bây giờ
Nhưng chẳng hiểu thế nào ông em nuôi mộng làm giàu với siberian wellness, mong muốn được thưởng MEC sau 2 đến 3 năm
Em can thế nào cũng không được, tối nào cũng học zoom, cả 2 vợ chồng, mà vợ nó còn bảo "anh đừng xen vào cuộc sống vợ chồng em" Em cay thật
Có thằng em, bỏ mặc thì không đành, không bỏ cũng chẳng biết làm sao
Nhiều lúc cứ chỉ mong được như lúc còn bé không phải suy nghĩ, xa cách như bây giờ
Giống em trai cháu.

Euro2CityStar

Xe lăn
Bạn bè thì ít dần
Anh em lo cho nhau thì lại bảo mặc kệ nó, thấy nó chết cũng bảo " kiến giả nhất phận" được à?
kệ nó
bao giờ đúng thời điểm thì quăng cho cái phao . đang say máu cản làm sao nổi cứ cho chìm nghỉm phát

Ca phê thôi

Xe tăng
Bạn bè thì ít dần
Em hiểu cảm giác của cụ, là anh em máu mủ muốn giúp và mong em ổn định, thấy em thế không nói (và trực tiếp giúp bằng hành động) thì không đành. Cụ đã lường trước được hậu quả và xác định luôn là sẽ phải gánh 1 phần hoặc toàn bộ hậu quả nên chủ động ngăn là đúng. Tuy nhiên cũng có an ủi là em cụ cũng là người thông minh, hi vọng mọi việc sẽ ổn.

hưvô

Xe lăn
Kiến giả nhất phận quái gì, đm lúc nó giàu thì thế thật, lúc há mồm lại thằng anh gánh chứ ai, ngăn nó giờ chính là giúp mình thôi, e gánh thằng e cục nợ hơn tỏi nên thấm lắm rồi :|
Làm anh khó lắm :|

binhnq2

Xe tăng
Bạn bè thì ít dần
Cụ đập đầu vào tường thì có 2 kết quả, hoặc tường đổ, hoặc cụ vỡ đầu. Nhưng nếu cụ kiên trì, thì đầu cụ sẽ cứng vì quen dần với cái đau và tường sẽ đổ!!!

congngo

Xe điện
Em thấy bình thường mà, có gì mà phải cay. Anh em trưởng thành có gia đình riêng hết rồi, khi khó khăn nếu giúp được thì giơ tay ra nắm lấy tay nó mà kéo lên, còn lại nên tôn trọng cuộc sống riêng tư của nhau. Cụ nghĩ làm như cảu cụ là tốt nhưng em cụ lại nghĩ khác thì sao.
Em có thằng em con bà cô ruột, có nhiều job nếu nó nhận thêm nó tăng được thu nhập lên rất nhiều, nhưng nó bảo hai vợ chồng nó chỉ cần loanh quanh 50-60 triệu/tháng là đủ vì nhà có hai cái rồi, con cái thì ông bà cũng có điều kiện nên chu cấp hết học phí. Vợ chồng nó đều xác định tháng chỉ làm việc đúng 22 ngày còn hai ngày cuối tuần là kéo cả nhà đi chơi.

lai 4 fun

Xe tải
Các cụ bảo vợ nó nói đúng. Oke rất đúng cho đến khi nó phá sản có khi cũng chính vợ nó bảo sao anh của anh đeo sắc giúp gì cho nhà mình lúc mình khổ thế nhỉ. Em chắc mẹ nó luôn. Rồi xem.

Lastbet

Xe buýt
Dính vào đa cấp thì đen cho vc em cụ rồi. Mà lại được cả vợ lẫn chồng thì chuẩn bị bán nhà nhé :D
Chắc gì đã đen hả cụ, nếu Vợ chồng em cụ chủ thông minh lại chả lên top leader lúc đấy tiền tiêu không phải. đám ở dưới mới là lĩnh đạn đủ.

lai 4 fun

Xe tải
Chắc gì đã đen hả cụ, nếu Vợ chồng em cụ chủ thông minh lại chả lên top leader lúc đấy tiền tiêu không phải. đám ở dưới mới là lĩnh đạn đủ.
Đấy. Ai cũng nghĩ như cụ vì chả ai nghĩ mình ngu hơn người khác. Vì thế đa cấp và lừa đảo ngày càng phát triển. Khổ cái thằng ăn thì ít thằng bán nhà thì nhiều. Xác định đen thôi đỏ quên đi đã đành mà vấn đề vào bị bọn nó tẩy não. Hành xử với người thân bạn bè khác hẳn. Như người xa lạ luôn. Sống thì ảo tưởng khoe khoang trên mây trên gió. Chán.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Lu
Em đang vừa buồn vừa ức chế cccm ạ
Đợt này em nhận nhiều job quá, 2 job và 2 dự án kinh doanh
Em có thằng em, nó cũng thông minh ( em đánh giá là thông minh hơn em) đợt trước thì kinh doanh online khá ổn, đợt này thì kém hơn khá nhiều vì có thêm bé
Em nhận dự án, làm hết mọi thứ sẵn rồi, bảo ông em vào đảm nhận, có gì em hỗ trợ đằng sau, lương thưởng khá cao so với mặt bằng bây giờ
Nhưng chẳng hiểu thế nào ông em nuôi mộng làm giàu với siberian wellness, mong muốn được thưởng MEC sau 2 đến 3 năm
Em can thế nào cũng không được, tối nào cũng học zoom, cả 2 vợ chồng, mà vợ nó còn bảo "anh đừng xen vào cuộc sống vợ chồng em" Em cay thật
Có thằng em, bỏ mặc thì không đành, không bỏ cũng chẳng biết làm sao
Nhiều lúc cứ chỉ mong được như lúc còn bé không phải suy nghĩ, xa cách như bây giờ
Lúc nó chết nó sẽ trách thằng anh cản nó méo có tâm. Chứ cản có tâm nó đã nghe mà ko dính vào :))

vanhai493

Tháo bánh
Kệ nó đi, nói 1,2 lần nó k tỉnh thì xã hộ khác cho nó tỉnh.
Bài học thì lúc nào cũng có thể mua, quan trọng là giá mua đắt hay rẻ thôi.

raisomoon

Xe tăng
Vợ nó nói đúng đấy.
Hồi xưa e có thằng bạn thân, chơi chung cả vc nó. Thằng này bố mẹ lúc còn đi làm có dk mua nhà mua xe cho, mỗi tội dính vào cờ bạc và ăn chơi(vợ nó theo nó cũng vì cái chuyện nó chịu chi). Kết hôn rồi mà vẫn cờ bạc rồi bán dần nhà, xe. Xong mỗi lần vậy lại chiều vợ đi đây đi đó. Em nghĩ cũng thân thiết thì góp ý nó ko đc thì nói vợ nó ráng giữ tiền cho chồng ko rồi nó bán hết. Em đó làm câu là em lấy chồng thì a í sao e theo vậy. Thế là e thôi, méo bao giờ góp ý gì nữa. Chưa tới 5 năm sau thì nhà cửa xe cộ nó bán sạch sẽ, bán cả cái nhà ở quê của ông bà. Giờ cả GD 4 người đi thuê cái nhà tập thể 5-6tr/tháng gì đó.
Mà e cũng bình thường thôi, lâu lâu nó vay tiền r cũng cho vay, xong giảm dần. Nợ cũ ko trả e cũng coi như cho nhưng méo bao giờ cho vay nợ mới nữa.
Nên đúng là mỗi người mỗi Nghiệp, chả góp ý đc đâu, lo thân mình thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dao cắt vào da thịt mình mới biết đau. Không nói được thì kệ đi. Khéo nó khôn lại kiếm tiền trở thành giàu sang thì sao.
Cụ có ý tốt thì nói với gia đình bạn bè chú em để mọi người góp ý thêm. Còn cô vợ đã nói vậy thì cụ kệ đi, đừng nói với họ nữa.

Chỉnh sửa cuối: