[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Loitran

Xe tăng
Mình có nói gì đâu mà cụ cứ giãy nảy lên rồi bảo mình so sánh nhỉ. Mỹ đã có hơn 37 ngàn người chết rồi thì cũng phải đáng suy ngẫm chứ, suy ngẫm từ cái chuyện bạn cho rằng lãnh đạo của họ chủ quan, tại sao lại chủ quan? Rồi kiểm dịch... cụ chưa suy nghĩ kỹ mà đã ép mình là " nghĩ lệch lạc" rồi
VN mình làm tốt rồi ok , Nhưng các nước Phương tây thì khác.
Thế cụ đang nghĩ là Mỹ và các nước Phương tây đang sống bình thường rồi họ để người chết mà không quan tâm à?
Dịch bệnh này thì còn chết nữa chứ? đâu đã hết người chết đâu ? cụ có giải pháp nào tốt hơn không? nếu giả thiết VN cũng bị như vậy thì sự việc sẽ ra sao?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ngành du lịch bên em đang chuẩn bị đón khách Việt dịp 30/4 này, dự kiến rất đông, kín phòng. Khách Tây thì chắc không có. Chưa có ai bị giảm lương cả, sếp thì có nghề tay trái buôn đất từ năm 2009 có lộc suốt từ đó đến giờ. Từ Ba Vì, Sapa cho đến Mai Châu, Puluong.

chả lói lên diều gì , rút cuộc vẫn ngữa tay xin ngoại tệ đều đều :)) . Hải đảo vẫn phải muối mặt nhờ Trump bảo kê còn gì ;))
Trời ơi, đến giờ này VN khống
chả lói lên diều gì , rút cuộc vẫn ngữa tay xin ngoại tệ đều đều :)) . Hải đảo vẫn phải muối mặt nhờ Trump bảo kê còn gì ;))
cho đến giờ này vẫn kiểm soát được dịch bệnh, chưa có ca tử vong mà cụ bảo là vẫn "chả lói" lên được điều gì thì mình cũng đến chịu cụ đấy. Mẽo nó chết trên 37.000 ca rồi thì nói lên được điều gì vậy cụ. Cái gì được thì mình khen và ngược lại chứ cái kiểu gì cũng chê được thì....

Binhkiet

Xe tăng
Có chết thì thằng thẩm định giá phải chết trước, vì tớ chỉ biết đi mua đúng chủng loại, chất lượng phù hợp thôi, còn giá thì họ bán sao tớ biết vậy thôi, tớ chẳng có lỗi gì cả
Thằng thẩm định giá được ăn chả mấy đâu, vừa làm vừa run bỏ cụ, được tí phần trăm giá trị chứ làm gì đc phong thư. Cả thằng bán cũng thế, chắc được trả tiền thuế thôi. Tất tần tật là tội thằng bỏ tiền ra mua.

xemay_oto89

Xe điện
giờ đi chén “ phở “ cũng phải rón rén

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Mong muốn của bất cứ lãnh đạo là quân cán dưới phải lương cao, lương cao mới quý lãnh đạo. Nhưng một khi đã phải giảm lương, thì đó là điều gần như bất khả kháng. Kể cả việc sa thải nhân viên cũng thế.
Một thời kỳ đau buồn đang hiện hữu trước mắt :((
Ai cũng nghĩ như cụ thì quý hóa quá, 😎

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là sự chủ quan của lãnh đạo Phương tây về dịch bệnh chứ không phải như cụ nói
Và đây là lúc dịch bệnh chứ không phải ngày thường, Nếu ngày thường mà họ bỏ mặc bệnh nhân, người có bệnh mà họ không chăm sóc chữa bệnh thì cụ hẵng so sánh,
Về y tế thì học sinh Phương tây không phải cứ học giỏi điểm cao thì tự nhiên nếu muốn là được vào học nghành y của họ, điều đó không đảm bào là mọi học sinh cứ điểm cao và được vào học nghành y, Nếu như học sinh đó không có điểm đạo đức đủ tốt thì xin lỗi giỏi cũng đi học môn khác y tế họ không nhận.
Cho nên về bác sĩ y tá Phương tây họ luôn có chất lương y đức tốt hơn vì vậy họ chả có lý gì để bệnh nhân chết như có rác như ý cụ nói đâu
đơn giản là dịch bệnh bất khả kháng thôi.cụ không nên nghĩ lệc lạc như vậy vì nó không đúng
Đúng òi, sai lầm của phương tây là cứ nghĩ con cúm bia này nó chỉ như các loại cúm thông thường. Chết là chết ở chỗ ấy.

businessman007

Xe buýt
Em làm công ty Mẽo, cũng giảm 10% lương của tất cả nhân viên trên toàn cầu. :(

ngolong1966

[Tịch thu bằng lái]
tình trạng này nhiều công ty chứ không riêng gì công ty cụ đâu, đây mới là khởi đầu, ít nhất quý 3 ổn định thì còn tia hy vọng nếu xấu thì đi xa nữa

VN mình làm tốt rồi ok , Nhưng các nước Phương tây thì khác.
Thế cụ đang nghĩ là Mỹ và các nước Phương tây đang sống bình thường rồi họ để người chết mà không quan tâm à?
Dịch bệnh này thì còn chết nữa chứ? đâu đã hết người chết đâu ? cụ có giải pháp nào tốt hơn không? nếu giả thiết VN cũng bị như vậy thì sự việc sẽ ra sao?
Ô hay cái cụ này, sao lại cứ nhét chữ vào miệng mình thể nhỉ? Cụ đọc lại xem có câu chữ nào liên quan đến cái ý mà cụ đang gán cho mình không? Sao tự nhiên cụ lại gán cái giả thiết VN sẽ bị như các nước kia mà không nhìn vào các kết quả khả quan mà VN đang có vậy? Tôi chỉ nhìn vào cách VN quản lý, cách ly và chi phí cho hàng chục ngàn người Việt từ nước ngoài trở về, cho kết quả số ca lây nhiễm không cao, không có ca tử vong, các biện pháp và thời điểm cách ly xã hội trong dịch... để tin tưởng vào nhà nước thôi. Tất nhiên, bạn không thích điều này rồi

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Mong muốn của bất cứ lãnh đạo là quân cán dưới phải lương cao, lương cao mới quý lãnh đạo. Nhưng một khi đã phải giảm lương, thì đó là điều gần như bất khả kháng. Kể cả việc sa thải nhân viên cũng thế.
Một thời kỳ đau buồn đang hiện hữu trước mắt :((
Em hoàn toàn đồng ý với cụ

Loitran

Xe tăng
Đúng òi, sai lầm của phương tây là cứ nghĩ con cúm bia này nó chỉ như các loại cúm thông thường. Chết là chết ở chỗ ấy.
Báo chí cũng phổ biến một phần điều này em không biết phân tích ra sao?
Nhưng trên thế giới với ~200 quốc gia thì mấy Ông tây chết nhiều, nhưng những nước còn lại cũng có chết ít đâu? dù không so sánh được nhưng mọi chuyện đâu đã kết thúc?
Còn nói gì thì gốc của nó thì vẫn là virus Vuhan

Pvsc

Xe ba gác
TDH group giảm lương chưa các cụ :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí cũng phổ biến một phần điều này em không biết phân tích ra sao?
Nhưng trên thế giới với ~200 quốc gia thì mấy Ông tây chết nhiều, nhưng những nước còn lại cũng có chết ít đâu? dù không so sánh được nhưng mọi chuyện đâu đã kết thúc?
Còn nói gì thì gốc của nó thì vẫn là virus Vuhan
Ủa, sao cứ phải thanh minh nó là virus Vũ Hán vậy? Những nước còn lại "cũng có chết ít đâu" là nước nào thế?

Loitran

Xe tăng
miễn dịch cộng đồng hay chưa thì không biết chứ chết nhiều quá thấy khiếp. Mạng người bên đó cứ như cỏ rác
Ô hay cái cụ này, sao lại cứ nhét chữ vào miệng mình thể nhỉ? Cụ đọc lại xem có câu chữ nào liên quan đến cái ý mà cụ đang gán cho mình không? Sao tự nhiên cụ lại gán cái giả thiết VN sẽ bị như các nước kia mà không nhìn vào các kết quả khả quan mà VN đang có vậy? Tôi chỉ nhìn vào cách VN quản lý, cách ly và chi phí cho hàng chục ngàn người Việt từ nước ngoài trở về, cho kết quả số ca lây nhiễm không cao, không có ca tử vong, các biện pháp và thời điểm cách ly xã hội trong dịch... để tin tưởng vào nhà nước thôi. Tất nhiên, bạn không thích điều này rồi
Ok xin lỗi cụ nhé em sai rooooooooooooooooooo ồi

Loitran

Xe tăng
Ủa, sao cứ phải thanh minh nó là virus Vũ Hán vậy? Những nước còn lại "cũng có chết ít đâu" là nước nào thế?
Thế này là chưa chết nhiều đúng không cụ ? hay chờ kết quả ở tháng sau nữa mới biết được?