Ánh sáng trong công tơ mét tối hơn bình thường

suti

Xe buýt
Xe Kia Spectra của em mấy hôm nay có cảm giác buổi tối khi bật đèn pha thì ánh sáng ở công tơ mét và ở các nút bấm phần CD/cassette có vẻ tối hơn bình thường, không rõ cảm giác có chính xác không. Về mặt kỹ thuật thi liệu có cái gì ảnh hưởng đến đọ sáng ở các phần này không hả các bác: acqui yếu, cháy đèn trong hoặc cái gì đó...

Thanks

suti

trubatgioi

Đi bộ
bóng đèn trong táp lô lâu ngày cũ bị giảm cường độ sang. Thay bóng mới là ok ngạy

PX 150E

Xe đạp
Nhân vụ này xin hỏi các Huynh thêm 1 câu.. Vậy nếu mình muốn chuyển màu đèn táp-lô cho đẹp, ví dụ từ màu xanh chuyển qua màu cam của Bim ect... có được không các bác? Có dễ không và khoản bao nhiêu xiền thì hết max?

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
PX 150E nói:
Nhân vụ này xin hỏi các Huynh thêm 1 câu.. Vậy nếu mình muốn chuyển mày đèn táp-lô cho đẹp, ví dụ từ màu xanh chuyển qua màu cam của Bim ect... có được không các bác? Có dễ không và khoản bao nhiêu xiền thì hết max?
chuyển câu hỏi đến cho bác Vuhn2509 (NARVA), bác ý có những cái bao không phải bằng cao su mà bằng silicon, có nhiều màu sắc (không biết có mùi dâu cam chuối hay không), chụp vào đầu bóng đèn để chuyển màu (đâu như 1$/shoot)

SpecX7426

Xe tăng
bác Suti xem lại cái nút chỉnh sáng tối đèn táp-lô ngay phía bên trái, gần nút chỉnh gương xem! Chẳng bao h mình sờ đến nó, nhưng khi bác đi rửa xe, mấy cậu lau chùi nội thất nên có thể gạt qua gạt lại cái núm xoay xoay đó nên đèn yếu đi!

suti

Xe buýt
SpecX7426 nói:
bác Suti xem lại cái nút chỉnh sáng tối đèn táp-lô ngay phía bên trái, gần nút chỉnh gương xem! Chẳng bao h mình sờ đến nó, nhưng khi bác đi rửa xe, mấy cậu lau chùi nội thất nên có thể gạt qua gạt lại cái núm xoay xoay đó nên đèn yếu đi!
Để tí em xem lại ngay, em chưa bao giờ biết Spec lại có cái nút chỉnh đọ sáng ở đó. Nếu đúng vậy thì thanks bác trước. Em là chủ thứ hai nên cái quyển User Manual bị mất. Các bác có biết kiếm quyển này ở đâu không ạ , không khéo phai xin photo cua 1 OF member nào đó.

Thanks

PX 150E

Xe đạp
Primera nói:
chuyển câu hỏi đến cho bác Vuhn2509 (NARVA), bác ý có những cái bao không phải bằng cao su mà bằng silicon, có nhiều màu sắc (không biết có mùi dâu cam chuối hay không), chụp vào đầu bóng đèn để chuyển màu (đâu như 1$/shoot)
Vậy em kính chuyển bác Narva xem xét, giải quyết ạ!

SpecX7426

Xe tăng
suti nói:
Để tí em xem lại ngay, em chưa bao giờ biết Spec lại có cái nút chỉnh đọ sáng ở đó. Nếu đúng vậy thì thanks bác trước. Em là chủ thứ hai nên cái quyển User Manual bị mất. Các bác có biết kiếm quyển này ở đâu không ạ , không khéo phai xin photo cua 1 OF member nào đó.

Thanks
Manual cũng ko có gì đâu bác ạ! Nếu bác có gì thắc mắc thì cứ post lên anh em mình cùng trao đổi. E đi con này được hơn 1 năm rồi, thỉnh thoảng cũng hay nghịch ngợm! Bác đi bao lâu rồi mà ko biết có cái núm chỉnh đó. E cũng chịu bác thật !

suti

Xe buýt
SpecX7426 nói:
Manual cũng ko có gì đâu bác ạ! Nếu bác có gì thắc mắc thì cứ post lên anh em mình cùng trao đổi. E đi con này được hơn 1 năm rồi, thỉnh thoảng cũng hay nghịch ngợm! Bác đi bao lâu rồi mà ko biết có cái núm chỉnh đó. E cũng chịu bác thật !
Hì hì, đúng là có cái nút đó thật ở ngay đó mà em không bao giờ để ý nó có tác dụng gì, "ếch" quá.
Cám ơn bác nhiều.
suti

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

mr_mad

Xe máy
PX 150E nói:
Nhân vụ này xin hỏi các Huynh thêm 1 câu.. Vậy nếu mình muốn chuyển màu đèn táp-lô cho đẹp, ví dụ từ màu xanh chuyển qua màu cam của Bim ect... có được không các bác? Có dễ không và khoản bao nhiêu xiền thì hết max?
Cái này còn phụ thuộc vào đèn taplo của xe bác loại gì. Nếu là đồng hồ LCD và đèn nền = Led thì có thể thay được màu tùy thích. Còn nếu nó dùng đèn thường (halogen) và các mặt số có sẵn màu thì bác không có cách gì thay đổi được cả.

PX 150E

Xe đạp
vuhn2509 nói:
Cái "bao" này đây bác ạ

http://www.narva.com.au/Globes_9.html

Một bộ 5 chiếc chỉ có vài đô thôi, để em đặt hàng về 1 ít nhé.
Còn chờ gì nữa bác? Có bác ới em 1 tiếng nhé! Nhưng bác có lắp luôn không? Em cũng đang định gom bi để lắp thêm Narva cho thằng Jolie nhà em. Jolie mắt liếc gắn thêm đèn gì thì phù hợp bác? Nếu có hình rùi, bác cho em cái link!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Vâng, thế thì sang tháng là có bác ạ. Em có thợ "tròng bao" cho bác luôn chứ.

Jolie mắt liếc thì em ko có ảnh, nhưng lắp vào nó cũng hao hao thế này.

classic

Xe hơi
suti nói:

Thanks

cái nút đấy ở bên trái, hình như sát cái nút chỉnh gương ấy bác ạ, khi nào bác cần manual cứ sang em mà lấy.

daihung

Xe buýt
Em muốn mua chụp bóng đèn màu xanh với màu giống Bi em đó k biết bác Narva khi nào có nưã,báo cho em biết dùm he

Miiter

Xe máy
Có hôm em cũng thấy tự nhiên ánh sáng trong công tơ mét tối hơn bình thường, tìm hiểu mãi, hóa ra em .... đeo kính râm các bác ợ :))