[Funland] Áp lực của đàn ông

thngaylangthang

Xe ngựa

True liar

Xe tải
Đêm hôm trằn trọc mãi không ngủ được, em lọ mọ lên tâm sự tí. Chả là em số tương đối vất vả, từ bé tự lập là chính, ra đời đi làm một mình xoay sở, không có người chỉ đường dẫn lối, nên phải tự mày mò, làm sai nhiều rồi mới đúng được.
Hai năm trước em có một quyết định sai lầm trong công việc, giờ fail nên bắt tay làm lại từ đầu. Gần 4 chục tuổi đầu cha mẹ già, con nhỏ, tài chính không đến nỗi khó khăn nhưng chỉ đủ ăn tiêu. Nhìn quanh bạn bè đều đã thành đạt, mình thì cứ loay hoay, gia đình cũng hục hoặc, không được êm ấm.
Nhiều lúc muốn từ bỏ, nhưng mình biết không thể làm thế, cắn răng mà chiến đấu tiếp. Có những ngày đi làm về lái xe mải suy nghĩ giật mình đi nhầm đường. Nhiều đêm không ngủ được phải uống vài ly mới vào giấc.
Các cụ OF đã trải qua khủng hoảng tuổi trung niên cho em xin ít chia sẻ với ạ.
Cụ còn là đàn ông đã là 1 niềm hạnh phúc rồi :). Em phụ nữ mà còn cân hết tài chính gia đình từ a - z, từ nhà đến xe, học phí 2 con trường tư kèm đàn ca ngoại khoá. Ngày đi làm quần quật để lấy lương cover đủ chi phí như trên, tối về cơm nước, nhà cửa, gia sư cho 2 đứa bài vở, đêm ngâm cứu nghĩ kế đầu tư :((

LaziCat

Xe container
Cụ còn là đàn ông đã là 1 niềm hạnh phúc rồi :). Em phụ nữ mà còn cân hết tài chính gia đình từ a - z, từ nhà đến xe, học phí 2 con trường tư kèm đàn ca ngoại khoá. Ngày đi làm quần quật để lấy lương cover đủ chi phí như trên, tối về cơm nước, nhà cửa, gia sư cho 2 đứa bài vở, đêm ngâm cứu nghĩ kế đầu tư :((
Mợ là siêu nhân à ;;)

10102020

Xe tăng
Nghiêm cấm làm siêu nhân như vầy Mợ nhé.
Em còn đang muốn làm con nít đây này:D

Red_Mer

Xe container
Sự chân thành chỉ có giá khi trao đúng nơi đúng chỗ thôi mợ thân mến ạ! Ai gian dối mặc kệ họ, mình hơi sức đâu mà cứu rỗi, cảm hoá họ. Ô tô fun nên chỉ để fun thôi nha ;)
Chân thành thì em mến cái sự nhiệt tình và thấu đáo của mợ ❤
Em chém gió thôi mợ đẹp ui. Nếu ko em đã ko vào đây thả mấy còm chơi chơi. Yêu - ghét rõ ràng nên em mới fun thế đới ợ, @};-. Cảm ơn mợ nha!
Đã cho đi là không cần đòi lại ;)
Cho đi rồi coi như gió thoảng mây bay. Một hình thức hoan hỉ vì mục tiêu mặt mày xinh đẹp, thần thái ngút ngàn, =))=))=))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em chém gió thôi mợ đẹp ui. Nếu ko em đã ko vào đây thả mấy còm chơi chơi. Yêu - ghét rõ ràng nên em mới fun thế đới ợ, @};-. Cảm ơn mợ nha!

Cho đi rồi coi như gió thoảng mây bay. Một hình thức hoan hỉ vì mục tiêu mặt mày xinh đẹp, thần thái ngút ngàn, =))=))=))
Người thật thà thường hay nhân hậu,
Nhân hậu lại còn xinh đẹp nữa
Chẹp chẹp... :">

LaziCat

Xe container

Red_Mer

Xe container
Người thật thà thường hay nhân hậu,
Nhân hậu lại còn xinh đẹp nữa
Chẹp chẹp... :">
Chả có gì ngoài sự xinh đẹp, nhân hậu. Ấy là em nói khi em 20. Giờ thì mặc lụa hay hoạ hết tấn kem cũng ko đc như thị Nở, hic

thngaylangthang

Xe ngựa

Em cũng muốn ... như thế, cóa hề chi :D

blackpaint

Xe container
Lỗi do bản thân nhận thức thôi. Đàn ông hay đàn bà cũng chỉ là 1/2 cái gánh gia đình, lấy vợ không nghề nghiệp tử tế thì tự động khổ. Vợ chồng cùng lao động con cái sáng sủa sung sướng.
Cụ nói chuẩn đấy, một mình mình gánh 2 đứa con là cũng áp lực. Vợ nó mà có thu nhập ngang bằng mình thì đỡ áp lực hơn rất nhiều. Mình cố gắng vất vả, trách nhiệm nhưng ko tránh khỏi có lúc bi đát, lúc đấy vợ có khi nó lại gánh lại, lúc đấy mình lại lo con lo cái, việc nhà thôi. Quan điểm của e: ko có việc gì khó (kể cả việc nhà), khó nhất mỗi việc kiếm tiền. Nói thế cho vuông

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chả có gì ngoài sự xinh đẹp, nhân hậu. Ấy là em nói khi em 20. Giờ thì mặc lụa hay hoạ hết tấn kem cũng ko đc như thị Nở, hic
Em đã nói rồi mà các Mợ ứ chịu nghe,
Đẹp hay không, cho đúng nghĩa, thì phải hỏi thằng đàn ông ý.
Cứ đi nghe không đúng chỗ, rồi cuối cùng lại khổ... thằng đàn ông :P

Red_Mer

Xe container
Em đã nói rồi mà các Mợ ứ chịu nghe,
Đẹp hay không, cho đúng nghĩa, thì phải hỏi thằng đàn ông ý.
Cứ đi nghe không đúng chỗ, rồi cuối cùng lại khổ... thằng đàn ông :P
Khồng, em tin vào chính mình!
Đàn ông tin em hay ko, kệ họ.