[Funland] Áp lực của đàn ông

Chekmate

Xe điện
Thế nào thớt em tâm sự nỗi niềm nhiều cụ mợ vào flirt nhau thế 🥲 các cụ OF giỏi thật, tác nghiệp mọi lúc mọi nơi.

Chekmate

Xe điện
Cụ còn là đàn ông đã là 1 niềm hạnh phúc rồi :). Em phụ nữ mà còn cân hết tài chính gia đình từ a - z, từ nhà đến xe, học phí 2 con trường tư kèm đàn ca ngoại khoá. Ngày đi làm quần quật để lấy lương cover đủ chi phí như trên, tối về cơm nước, nhà cửa, gia sư cho 2 đứa bài vở, đêm ngâm cứu nghĩ kế đầu tư :((
Mợ thế thì giỏi quá, thu nhập mợ cao vậy mà vẫn còn có thời gian cơm nước, dạy con cái học hành. Mợ chỉ giáo em với, em nói thật đấy ạ.

lọ_mọ

Xe hơi
Hay quá cụ ah, em cũng gần 40 rồi, vừa chân trong chân ngoài, mà mọi thứ vẫn chưa ổn. Nhiều lúc cũng nghĩ làm sao mà thoát được vòng xoáy trách nhiệm to lớn để thoải mái mà sống. Hay đời là thế :))
Em hơi giống cụ . Luôn bị giằng co giữa đầu tư tăng nguồn thu để lo cho con cái và việc sống để hưởng thụ . Lý thuyết thì chừng 5 năm nữa mới ổn định , cơ mà lúc đó cũng hơn 40 . Già cmnr ! :(

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thế nào thớt em tâm sự nỗi niềm nhiều cụ mợ vào flirt nhau thế 🥲 các cụ OF giỏi thật, tác nghiệp mọi lúc mọi nơi.
Ấy, Cụ đừng có nóng
Thấy quán vắng khách, bọn em mạn phép thay mặt Cụ quấy quá cho vui nhà.
Mà Cụ cũng nên xem lại, bọn em cũng đang bàn xung quanh cái topic của Cụ ý ạ.
Cụ mà nóng quá, nhẽ bọn em giận đấy :)

Chekmate

Xe điện
Ấy, Cụ đừng có nóng
Thấy quán vắng khách, bọn em mạn phép thay mặt Cụ quấy quá cho vui nhà.
Mà Cụ cũng nên xem lại, bọn em cũng đang bàn xung quanh cái topic của Cụ ý ạ.
Cụ mà nóng quá, nhẽ bọn em giận đấy :)
Em đùa thôi, các cụ mợ cứ tự nhiên cho xôm nhà xôm cửa. Biết đâu lại có gì mới phát sinh từ topic của em thì em lại càng mừng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Dark_Man

Xe buýt
Nói chung là mệt mỏi thật, những lúc như thế chỉ muốn dc cô nào ôm thôi :(

thngaylangthang

Xe ngựa

tiennam

Xe tải
Chia sẻ với cụ. Em cũng từng trong hoàn cảnh như cụ. Mất việc, mất tiền phá sản, mất vợ, bố mẹ ốm bệnh hiểm nghèo, nuôi con một minh... Cũng có thời gian mất ngủ triền miên
Nếu kể cụ thể ra thì phải vài trang không hết vì vận đen nó kéo dài cả chục năm. Có một điều em thấy là mình chỉ nên tập trung vào một việc quan trọng nhất và làm tốt nhất việc ấy ở thời điểm hiện tại. Tất cả các mối âu lo khác phải gạt sang một bên.
Với lại phải có khó khăn thì đàn ông mới trưởng thành được phải không cụ?

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Đêm hôm trằn trọc mãi không ngủ được, em lọ mọ lên tâm sự tí. Chả là em số tương đối vất vả, từ bé tự lập là chính, ra đời đi làm một mình xoay sở, không có người chỉ đường dẫn lối, nên phải tự mày mò, làm sai nhiều rồi mới đúng được.
Hai năm trước em có một quyết định sai lầm trong công việc, giờ fail nên bắt tay làm lại từ đầu. Gần 4 chục tuổi đầu cha mẹ già, con nhỏ, tài chính không đến nỗi khó khăn nhưng chỉ đủ ăn tiêu. Nhìn quanh bạn bè đều đã thành đạt, mình thì cứ loay hoay, gia đình cũng hục hoặc, không được êm ấm.
Nhiều lúc muốn từ bỏ, nhưng mình biết không thể làm thế, cắn răng mà chiến đấu tiếp. Có những ngày đi làm về lái xe mải suy nghĩ giật mình đi nhầm đường. Nhiều đêm không ngủ được phải uống vài ly mới vào giấc.
Các cụ OF đã trải qua khủng hoảng tuổi trung niên cho em xin ít chia sẻ với ạ.
Em ít bị như cụ :D vì em không mặc áo superman. Đặt mục tiêu thật xa nhưng đặt thêm những milestone thật gần :) cảm giác thành công khi đạt được những bước tiến nhỏ sẽ làm con đường dài đỡ nhàm chán :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cố gắng lên cụ. Bạn trai em cũng 40t, bây giờ cũng bắt đầu lại từ đầu. Bố mẹ anh ấy hai bác đã lớn tuổi rồi, hai con đang tuổi ăn học nữa. Nhưng em tin anh ấy vẫn sẽ làm được 😇
Ái chà! Gánh này nghe nặng đây. Mợ đủ sức không?

Sky_Walker

Xe hơi
Em cũng đang khủng hoảng, cầm trong tay 10 tỷ mà không biết phải đầu tư cái gì. Ngày nào cũng nằm nghĩ mãi rồi ngủ mất :((

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Ái chà! Gánh này nghe nặng đây. Mợ đủ sức không?
Em nghĩ những giai đoạn khó khăn em cũng từng vượt qua được rồi. Chỉ cần anh ấy thương em chân thành thì em sẵn sàng ở bên mà k đòi hỏi gì. Mà em cảm thấy em cũng rất thương tụi nhỏ.

muoi ngon

Xe đạp
Đêm hôm trằn trọc mãi không ngủ được, em lọ mọ lên tâm sự tí. Chả là em số tương đối vất vả, từ bé tự lập là chính, ra đời đi làm một mình xoay sở, không có người chỉ đường dẫn lối, nên phải tự mày mò, làm sai nhiều rồi mới đúng được.
Hai năm trước em có một quyết định sai lầm trong công việc, giờ fail nên bắt tay làm lại từ đầu. Gần 4 chục tuổi đầu cha mẹ già, con nhỏ, tài chính không đến nỗi khó khăn nhưng chỉ đủ ăn tiêu. Nhìn quanh bạn bè đều đã thành đạt, mình thì cứ loay hoay, gia đình cũng hục hoặc, không được êm ấm.
Nhiều lúc muốn từ bỏ, nhưng mình biết không thể làm thế, cắn răng mà chiến đấu tiếp. Có những ngày đi làm về lái xe mải suy nghĩ giật mình đi nhầm đường. Nhiều đêm không ngủ được phải uống vài ly mới vào giấc.
Em ít dám khuyên ai vì mỗi người một cảnh. Tuy nhiên đọc văn cụ chủ thấy rõ ràng, khúc chiết, ý tứ đầy đủ, mạch văn xuôi và vừa vặn là đủ thấy cu chủ cũng là người nhiều kinh nghiệm trường đời. 40 tuổi là tuổi bắt đầu đi vào ổn định cụ ạ. Còn thấy bạn bè anh em mà hơn mình nhiều thứ thì cụ cũng không nên lo nghĩ gì vì cuộc sống nó vốn vậy mà. Còn gia đình cụ chủ chưa êm ấm thì có lẽ nó lại là chủ đề khác. Kính cụ 1 ly.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cái tầm tuổi 30 - 40 là tuổi gánh nặng nhất đối với thằng đàn ông.
Con cái thì thơ dại, ốm đau rồi học hành đều tốn kém cả
Bố mẹ thì vừa kịp già lão, bệnh tật rồi sức khoẻ
Ngoài xã hội thì nhìn đâu cũng thấy bạn bè, đồng nghiệp thành công

Độ tuổi này phải tích luỹ để về già an nhàn hơn. Nên phải cày cuốc gấp đôi gấp ba các giai đoạn khác

newcar

Xe tải
Em cũng tuổi trung niên, mới bắt đầu khởi nghiệp sau 20 năm làm nhà nước. Đúng là vạn sự khởi đầu nan, cuối năm gặp bao nhiêu trục trặc, đôi khi là bế tắc. Như cuối tuần trước, lớp F1 nhà em liên hoan các bạn trong lớp đều có bố mẹ đi cùng còn F1 nhà em thì ko vì bố mẹ đi cày, em ngồi quán nước vỉa hè gần công trình trong bế tắc không về với con được. Đồng thời lúc đó công ty cũ đang tổ chức Year end Party, mọi người pose ảnh Facebook hoành tráng, mình thì vô vọng ngoài đường. Nghĩ tủi thân sao mình lại lao vào cái đống mắc dịch này. nhưng rồi nghĩ lại, làm gì còn đường lùi, mình buông thì anh em theo mình sẽ ra sao đây? Nên đành cắn răng chịu đựng. Khuya về đến nhà, vợ hỏi sao về muộn thế? Thì nói dối là anh đi nhậu với đối tác cho vợ yên tâm nhưng trong bụng là gì có hạt cơm nào đâu vì không còn lòng dạ nào mà ăn. Nhưng đọc các chia sẻ của các cụ trên này em thấy khó khăn của em vẫn còn nhỏ và em sẽ lại cố gắng vì sau lưng em còn cả gia đình và các anh em cùng gia đình họ nữa. Em ko cho phép mình gục ngã, các cụ ah, còn trời đánh em gục thì là số rồi.

hbu082

Xe container
Đàn ông mà không có áp lực thì thành thái dám à cụ chủ?
không có áp thì chỉ vứt đi à, thỉnh thoảng vẫn phải xả van đấy còn gì :D

Dangminhquan

Xe điện
Vậy đừng gồng lên nữa,đừng có mặc tấm áo superman làm gì,có gì dùng nấy,mọi thứ nhẹ nhõm đơn giản.
Tập cho mình mặc kệ ngoài kia ai ai cũng áo gấm hình thức,tự lấy dây trói buộc mình trong khi rỗng tuyếch.Mình có sao thì cứ vui vẻ vậy là được.