Áp suất xăng bị tụt, HELP?

GiaiGiaTan

Xe hơi
Thưa các cụ. Xe của em lâu nay phải khởi động hai lần mới nổ. Đo áp suất đường nạp xăng thì bị tụt rất nhanh. Nghe nói có thể do đường ống hồi xăng về trong bơm xăng (fuel pump assembly) bị thủng. Em cho kiểm tra vẫn ok. Nghi là do động cơ bơm xăng (fuel pump), thay thử vẫn bị. Nghi là do van điều áp xăng (fuel pressure regulator), thay thử cũng vẫn bị. Trình độ em đến đây là hết. Xin các cụ chuẩn bệnh giúp em. Tks các cụ.

oto16ahn

Xe điện
Xe cụ xe gì đấy ạ ? Cụ tháo bơm rồi để ý xem nhiên liệu có bẩn k.

Taihoatu

Xe lăn
Còn cái lọc xăng nữa, cụ kiểm tra đi

Dùng đồng hồ đo áp xăng là chuẩn nhất, nếu áp đủ theo chuẩn của model xe thì tìm đến cái khác. Hiện tượng như cụ nói nó còn liên qua đến HT Immobilizer nữa đấy.

GiaiGiaTan

Xe hơi
Dạ lọc xăng thì em thay đều đặn ạ. Xe em Musso Libero máy xăng số tự động. Còn vấn đề nhiên liệu có bẩn không thi em chưa tính đến. Cụ Hardtop cho em hỏi HT Immobilizer là cái gì đấy ạ. Xe em bây giờ nổ hơi nghẹt mũi không êm như trước, đo chỉ số nồng độ khí thải thì quá cao. Hình như cụ Hardtop trước có bài về thay dầu hộp số tự động phải khong ạ. Cụ cho em số dây thép của cụ để em sang thăm cụ.

ninhcd

Xe tăng
Xe cụ giống xe em, xe e đề 1 phát ăn ngay, nhưng để máy nguội lâu tầm 1 ngày ko đi thì có hiện tượng đạp ga tăng tốc hơi giật giật, gần như tất cả những vấn đề có liên quan tới xăng (đổ xăng 95, bugi mới,cao áp chuẩn,đã thay lọc tinh,kiểm tra những gì có thể) đã làm. Chỉ duy nhất còn Bơm xăng e chưa chạm tới, tiện cậu e có cái Bơm của Mer MB, hqua e thay vào vừa khít, cảm nhận ban đầu ga có vẻ nhẹ hơn, nhưng vẫn hơi là lạ sao ấy, thi thoảng đì ga lên từ từ cảm nhận vẫn hơi giật, đag phân vân theo dõi tiếp xem sao.
Cụ chủ ở HN hum nào cafe e thử xe cụ cái xem dư lào đê

GiaiGiaTan

Xe hơi
Xe cụ là Musso Libero hay xe gì đấy ạ? Xe em chạy máy Merc 230 nhưng không dám thay đồ Merc vì đắt quá. Xe em chỉ phải nổ hai lần thôi, nhưng khi nổ rồi thì chạy không bị giật gì cả. Mỗi tội tốn xăng thôi. EM nghĩ bơm xe Merc MB có thể lắp vừa, nhưng sợ thông số nó khác đấy ạ, áp suất bơm rồi độ cao của đồng hồ đô xăng v v

hoamy

Xe tải
Thưa các cụ. Xe của em lâu nay phải khởi động hai lần mới nổ. Đo áp suất đường nạp xăng thì bị tụt rất nhanh. Nghe nói có thể do đường ống hồi xăng về trong bơm xăng (fuel pump assembly) bị thủng. Em cho kiểm tra vẫn ok. Nghi là do động cơ bơm xăng (fuel pump), thay thử vẫn bị. Nghi là do van điều áp xăng (fuel pressure regulator), thay thử cũng vẫn bị. Trình độ em đến đây là hết. Xin các cụ chuẩn bệnh giúp em. Tks các cụ.
Bơm xăng cụ thay mới hay cũ ạ ? Đường xăng hồi k ảnh hưởng tới vấn đề áp suất ạ , van điều áp thực ra chỉ là cái lò xo với hòn bi thôi. E dự là lọc xăng và bơm , hôm trước E ra xưởng chỗ ông anh gặp 1 em cam 2009 bị hiện tượng này.

GiaiGiaTan

Xe hơi
Bơm xăng (fuel pump assemmbly) tức là cả củ bơm xăng của em thì vẫn cũ. Em chỉ thay động cơ bơm xăng thôi (fuel pump), thay cả cũ cả mới đều vẫn thế. Quả là lọc xăng thì em chưa nghĩ đến. Cảm ơn cụ em sẽ kiểm tra

quydal

Xe hơi
Bơm xăng (fuel pump assemmbly) tức là cả củ bơm xăng của em thì vẫn cũ. Em chỉ thay động cơ bơm xăng thôi (fuel pump), thay cả cũ cả mới đều vẫn thế. Quả là lọc xăng thì em chưa nghĩ đến. Cảm ơn cụ em sẽ kiểm tra
Cụ ơi Cụ đã chữa được bệnh xe đề khó nổ chưa? cụ chỉ cho em với em đã thay bơm và lọc mà vẫn bị đề dai

quocanhpx

Đi bộ
Cụ còn dùng diễn đàn ko vây? xe em cũng bị như của cụ, xin cụ cao kiến ạ