[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kính chào các bác OFer! Sau một thời gian tham gia OF em thấy các bác rất hay lượn lờ ngoài đường và nhặt nhạnh được nhiều thông tin quý báu. Vì vậy em xin lập topic này để các bác giúp em một việc đó là cung cấp cho em các thông tin về tình trạng ATGT, các vấn đề bất cập trong tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, các vụ tai nạn... trên các tuyến quốc lộ mà các bác đi qua. Các vấn đề trên một số tuyến QL trong tầm tay phải của em thì em sẽ xem xét giải quyết ngay, các vấn đề trên tuyến QL trong tầm tay trái của em thì em sẽ có ý kiến với lãnh đạo để xe xét giải quyết. Các vấn đề trong tầm chân thì em xin phép chỉ đá vớ đá vẩn thôi ạ!:P. Sau đây là danh mục các tuyến QL mà em quản lý :

Ạ Tầm tay phải :
1. Quốc lộ 10 (từ Quảng Ninh đến Ninh Bình).
2. Quốc lộ 18 (từ Bắc Ninh đến Hải Dương).
3. Đường Nội Bài - Bắc Ninh (từ Nội Bài đến Bắc Ninh).
4. Đường Bắc Thăng Long - Nội Bài (từ chân cầu Thăng Long đến sân bay).
5. Đường Láng - Hòa Lạc (từ Trung tâm hội nghị QG đến ngã 3 Hòa Lạc).
6. Quốc lộ 38 (từ Bắc Ninh đến Đồng Văn).
B. Tầm tay trái :
7. QL1A mới ( từ Lạng Sơn đến Hà Nội)
8. QL1A cũ (từ Bắc Giang đến Ninh Bình)
9. QL5 (từ Hưng Yên đến Hải Phòng)
10. QL37 (từ Sao Đỏ đến hết Hải Dương)
11. QL183 (từ đầu QL5 đến Sao Đỏ)
12. QL2 (từ Phủ Lỗ đến cửa khẩu Thanh Thủy)
13. QL3 (từ cầu Đuống đến cửa khẩu Tà Lùng)
14. QL6 (từ Hà Đông đến Tuần Giáo)
15. QL15 (từ Tòng Đậu đến hết Hòa Bình)
16. QL70 (từ Đoan Hùng đến Lao Cai)
17. QL3B (từ Xuất Hóa đến Thất Khê)
18. QL279 (từ Tuần Giáo đến cửa khẩu Tây Trang)
19. QL4E (địa phận Lao Cai)
20. Pháp Vân - Cầu Giẽ.
C. Tầm chân :
* Các tuyến quốc lộ còn lại.

Cách cung cấp thông tin :
- Nội dung : mọi vấn đề về ATGT, tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, điểm đen, kết cấu hạ tầng đường bộ... mà các bác cảm thấy ngứa mắt.
- Lý trình và tên quốc lộ : ví dụ Km101+250 QL10 nếu các bác không xác định được thì mô tả cho em thuộc địa phận nào, đoạn nào.
- Ảnh chụp kèm theo (các bác cố chụp cho em phát) và thời điểm phát hiện.
- Các ghi chú khác (các bác bình loạn tý cho xôm).

Em xin chân thành cảm ơn các đóng góp quý báu của các bác!

dankt

Xe máy
Hoan nghênh sáng kiến và tinh thần cầu thị của bác Khuu, em ít đi ra ngoài TP nhưng cũng xin mở màn về các biển báo hạn chế tốc độ trên QL5. Em cho rằng các biển báo này được cắm một cách máy móc và ăn theo biển báo khu đông dân cư nên có một số nơi hạn chế và cho phép một cách vô lý. Ví dụ đoạn đầu đường 5 từ HN đến Sài đồng chỉ cho phép đi 50km trong khi đường rất thoáng và không có dân cư ở bên đường. Đoạn gần Quán Gỏi đông dân cư thì lại cho phép 80km (không biết em có nhầm không, nhờ các bác confirm lại nhé), đoạn từ Quán Gỏi vào Cẩm Giàng đường hẹp và đông dân cư hai bên đường lại cho phép 80km. Trên dường 5 và các quốc lộ khác chắc còn nhiều đoạn như vậy. Theo em việc cắm biển hạn chế tốc độ nên căn cứ vào tình hình cụ thể của từng đoạn đường. Đường có giải phân cách cứng nên không cần quy định giống nhau cho cả 2 chiều mà chỉ nên quy định cho từng chiều. Ví dụ đoạn đường 5 đoạn gần cầu Chui chiều HP- HN quy định 50 là hợp lý. Thêm nữa biển hạn chế 50km cần cắm sau biển Khu đông dân cư từ 100-200m để ae kịp giảm tốc độ chứ từ 80 xướng ngay 50 ai mà làm được. Cách cắm biển như vậy vô tình để cho các chú xxx lợi dụng và lái xe thấy khó thực hiện dẫn đến vi phạm. Vài dòng góp ý, mong bác nghiên cứu. Thanhks

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
khà khà , hồi năm kia cả nhà em vào Đà NẴng. Chạy qua cái thị trấn gi ở Hà Tĩnh , ông già em lái quá tốc độ khoảng 5-7km gì đó , đến cái đoạn đường vòng (sắp hết thị trấn, có biển báo) thì gặp ngay một đội CSGT chặn lại đòi mấy trăm tiền phạt. ông già em biếu các chú 50 k uống nước, các chú chê ít đếch nhận, xì xèo một hồi thế nào các chú.... cho bác đi luôn:D :D

Hoan nghênh sáng kiến và tinh thần cầu thị của bác Khuu, em ít đi ra ngoài TP nhưng cũng xin mở màn về các biển báo hạn chế tốc độ trên QL5. Em cho rằng các biển báo này được cắm một cách máy móc và ăn theo biển báo khu đông dân cư nên có một số nơi hạn chế và cho phép một cách vô lý. Ví dụ đoạn đầu đường 5 từ HN đến Sài đồng chỉ cho phép đi 50km trong khi đường rất thoáng và không có dân cư ở bên đường. Đoạn gần Quán Gỏi đông dân cư thì lại cho phép 80km (không biết em có nhầm không, nhờ các bác confirm lại nhé), đoạn từ Quán Gỏi vào Cẩm Giàng đường hẹp và đông dân cư hai bên đường lại cho phép 80km. Trên dường 5 và các quốc lộ khác chắc còn nhiều đoạn như vậy. Theo em việc cắm biển hạn chế tốc độ nên căn cứ vào tình hình cụ thể của từng đoạn đường. Đường có giải phân cách cứng nên không cần quy định giống nhau cho cả 2 chiều mà chỉ nên quy định cho từng chiều. Ví dụ đoạn đường 5 đoạn gần cầu Chui chiều HP- HN quy định 50 là hợp lý. Thêm nữa biển hạn chế 50km cần cắm sau biển Khu đông dân cư từ 100-200m để ae kịp giảm tốc độ chứ từ 80 xướng ngay 50 ai mà làm được. Cách cắm biển như vậy vô tình để cho các chú xxx lợi dụng và lái xe thấy khó thực hiện dẫn đến vi phạm. Vài dòng góp ý, mong bác nghiên cứu. Thanhks

Benlar

Xe hơi
Mấy ông cắm biển báo công trường đang thi công (nhất là chỗ làm cầu ) thì hình như để tiện , mấy cái biển báo cắm củng một chỗ, cái nọ cách cái kia khoảng 1m làm hoa cả mắt các bác ạ. Chưa kể biển chỉ dẫn lối đi tạm thì quá gần đường dẫn. Chạy xe ban ngày thì không sao, buổi tối là không ổn. Chắc cắm xa thì sợ bị bán sắt vụn.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mấy ông cắm biển báo công trường đang thi công (nhất là chỗ làm cầu ) thì hình như để tiện , mấy cái biển báo cắm củng một chỗ, cái nọ cách cái kia khoảng 1m làm hoa cả mắt các bác ạ. Chưa kể biển chỉ dẫn lối đi tạm thì quá gần đường dẫn. Chạy xe ban ngày thì không sao, buổi tối là không ổn. Chắc cắm xa thì sợ bị bán sắt vụn.
Vấn đề này bác nhận xét là chính xác, các công trình thi công trên tuyến của em cấp phép đều phải cắm từ xa theo đúng quy định, tuy nhiên nhiều nhà thầu ăn bớt nên phải phát hiện và xử lý kịp thời. Bác có thể chỉ cho em là cái bác nhìn thấy ở đoạn nào QL nào không ạ?

Cám ơn bác Khưu , vấn đề mà bác đặt ra rất thiết thực đói với cả bên Quản lý đường bộ cũng như mọi lái xe.
Em xin đính bài này lên đầu trang và mong các Offer tích cực ủng hộ topic này

Tại QL18 hướng QN về HN, trước khi vào thị trấn Uông Bí bên trái đường có đặt biển giới hạn tốc độ 80km cho xe con đi lên khoảng 30m bên phải đặt biển giới hạn tốc độ 50km. Nên bỏ biển đầu đi bạn ơi không ae bị bắn thì chết. Hôm qua đi QN về thấy mấy bác HN bị dính ở đây

wavetau

Xe buýt
Đoạn đầu đường 1A mới, sát chân cầu đang thi công có biển hạn chế tốc độ 20km/h. Em nghĩ nếu bắn chắc xe đạp cũng dính mất. Hai nữa đoạn này rất hẹp mà mật độ xe cũng dầy nếu đi chậm quá dễ gây tắc nghẽn. Em đồng ý hạn chế nhưng nên tăng thêm 1 chút ( Có thể 30km/h :P )

Libor

Xe điện
Bác xem nốt cho cả cái biển báo ở đường 5 nữa nhá: Đi chiều từ Hà Nội đến sát đường rẽ đi Lạng sơn (tức là chỗ đang thi công cầu vượt đó) vẫn còn có cái biển 20km/h và ngay sau cái biển đó khoảng 30m là có 1 biển to đùng xe con được phép đi 80km/h,( Đoạn này chắc các bác cắm biển báo cho xe Công thức 1 chạy hở) tiếp theo sau khoảng 300m lại có 1 cái biển: hết hiệu lực 20km/h. Đi đến đây em bó toàn thân chả biết đi thế nào nữa cả! toàn phải xuống ủn xe!:)) Các bác cứ ị ra như thế này chỉ làm giàu cho mấy chú xxx thôi! Cánh lái xe nhà em bức xúc quá!

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Kính chào các bác OFer! Sau một thời gian tham gia OF em thấy các bác rất hay lượn lờ ngoài đường và nhặt nhạnh được nhiều thông tin quý báu. Vì vậy em xin lập topic này để các bác giúp em một việc đó là cung cấp cho em các thông tin về tình trạng ATGT, các vấn đề bất cập trong tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, các vụ tai nạn... Em xin chân thành cảm ơn các đóng góp quý báu của các bác!
Kính bác KHUU ạ, bác cứ nói "toẹt" ra cái chức vụ và nơi công tác của bác đi cho chúng em còn liệu ạ. Chứ chúng em cứ mách với người mà mình chả biết là ai thì chán lắm ạ. Chúng Em chỉ sợ lại mang nước đổ phải cái " Lá Khoai" thì chán và mất công của tụi em lắm ạ. :)) :))
(KHUU: Hôm trước họ có mời bên em đi họp để cắm cái cấm rẽ trái này nhưng sếp em không đi nên em cũng chả có cơ hội để có ý kiến ạ bác hồi đáp sớm!
(THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT -SỰ THẬT MẤT LÒNG)

Em đề nghị bác là bác lập cho xếp của bác 1 cái Nick ở đây nữa đi ạ, sau đó bọn em góp ý và cứ mỗi buổi sáng bác cứ mở ra cho xếp bác xem ngay đầu giờ thay cho uống nước chè sáng đi ạ. Bác vừa nhàn mà xếp của bác lại đỡ phải đi "Thực tế":D Tiết khiệm được khối kinh phí!

Em đề nghị Bác "Khứu 2 " Bên cục cảnh sát GTĐB-ĐS cũng vào đây mở 1 thớt chuyên mục như thế này nữa để chúng em vào báo cáo, và gào thét đi ạ! Chúng em cũng chỉ báo cáo toàn sự thật để các bác " Nghiên cứu" thôi cũng được ạ! :D

Chỉnh sửa cuối:

hachi

Xe tăng
Bác xem nốt cho cả cái biển báo ở đường 5 nữa nhá: Đi chiều từ Hà Nội đến sát đường rẽ đi Lạng sơn (tức là chỗ đang thi công cầu vượt đó) vẫn còn có cái biển 20km/h và ngay sau cái biển đó khoảng 30m là có 1 biển to đùng xe con được phép đi 80km/h,( Đoạn này chắc các bác cắm biển báo cho xe Công thức 1 chạy hở) tiếp theo sau khoảng 300m lại có 1 cái biển: hết hiệu lực 20km/h. Đi đến đây em bó toàn thân chả biết đi thế nào nữa cả! toàn phải xuống ủn xe!:)) Các bác cứ ị ra như thế này chỉ làm giàu cho mấy chú xxx thôi! Cánh lái xe nhà em bức xúc quá!
Quả biển này công nhận lởm thật, em cũng phải xuống đẩy xe qua đoạn này mấy lần vì ko biết phải đi kiểu gì :)) :)) :))

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kính bác KHUU ạ, bác cứ nói "toẹt" ra cái chức vụ và nơi công tác của bác đi cho chúng em còn liệu ạ. Chứ chúng em cứ mách với người mà mình chả biết là ai thì chán lắm ạ. Chúng Em chỉ sợ lại mang nước đổ phải cái " Lá Khoai" thì chán và mất công của tụi em lắm ạ. :)) :))
(KHUU: Hôm trước họ có mời bên em đi họp để cắm cái cấm rẽ trái này nhưng sếp em không đi nên em cũng chả có cơ hội để có ý kiến ạ bác hồi đáp sớm!
(THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT -SỰ THẬT MẤT LÒNG)

Em đề nghị bác là bác lập cho xếp của bác 1 cái Nick ở đây nữa đi ạ, sau đó bọn em góp ý và cứ mỗi buổi sáng bác cứ mở ra cho xếp bác xem ngay đầu giờ thay cho uống nước chè sáng đi ạ. Bác vừa nhàn mà xếp của bác lại đỡ phải đi "Thực tế":D Tiết khiệm được khối kinh phí!

Em đề nghị Bác "Khứu 2 " Bên cục cảnh sát GTĐB-ĐS cũng vào đây mở 1 thớt chuyên mục như thế này nữa để chúng em vào báo cáo, và gào thét đi ạ! Chúng em cũng chỉ báo cáo toàn sự thật để các bác " Nghiên cứu" thôi cũng được ạ! :D
Cám ơn bác libor đã góp ý, em sẽ tiếp thu ý kiến của bác và xin có vài lời phân trần quyền như sau ạ :
- Thứ nhất em không rỗi việc đến mức vào đây mở topic để trêu các bác.
- Thứ hai là việc trao đổi thông tin trên diễn đàn là hoàn toàn tự nguyện và không ai vụ lợi trong việc này cả. Em cũng không được giao nhiệm vụ vào đây lấy thông tin mà đây là do tự em nghĩ ra và bác cũng không có trách nhiệm phải cung cấp thông tin nếu bác không muốn.
- Thứ ba nếu bác cảm thấy "gào thét" không đúng chỗ thì bác có thể viết thư, đơn hoặc điện thoại trực tiếp đến Cục Đường bộ Việt Nam - địa chỉ : 106 Thái Thịnh (04)8571447 để phản ảnh.
- Thứ tư là mọi ý kiến của các bác là để tham khảo và phải xem xét trước khi quyết định.
- Thứ năm là em chỉ là tham mưu, không phải lãnh đạo Cục ĐBVN nên nhiều lúc các quyết định còn phụ thuộc vào ý chí của lãnh đạo.
Kính bác!

P/S Danh mục các tuyến QL em nêu trên là thuộc sự quản lý của Khu QLĐB II. Mong các bác đọc kỹ trước khi phản ảnh vì phạm vi của em phụ trách chỉ đến như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Cám ơn bác libor đã góp ý, em sẽ tiếp thu ý kiến của bác và xin có vài lời phân trần quyền như sau ạ :
- Thứ nhất em không rỗi việc đến mức vào đây mở topic để trêu các bác.
- Thứ hai là việc trao đổi thông tin trên diễn đàn là hoàn toàn tự nguyện và không ai vụ lợi trong việc này cả. Em cũng không được giao nhiệm vụ vào đây lấy thông tin mà đây là do tự em nghĩ ra và bác cũng không có trách nhiệm phải cung cấp thông tin nếu bác không muốn.
- Thứ ba nếu bác cảm thấy "gào thét" không đúng chỗ thì bác có thể viết thư, đơn hoặc điện thoại trực tiếp đến Cục Đường bộ Việt Nam - địa chỉ : 106 Thái Thịnh (04)8571447 để phản ảnh.
- Thứ tư là mọi ý kiến của các bác là để tham khảo và phải xem xét trước khi quyết định.
- Thứ năm là em chỉ là tham mưu, không phải lãnh đạo Cục ĐBVN nên nhiều lúc các quyết định còn phụ thuộc vào ý chí của lãnh đạo.
Kính bác!

P/S Danh mục các tuyến QL em nêu trên là thuộc sự quản lý của Khu QLĐB II. Mong các bác đọc kỹ trước khi phản ảnh vì phạm vi của em phụ trách chỉ đến như vậy.
Vầng, như vậy là chúng em có phần yên tâm là những góp ý của chúng em cũng có thể đến tai được các ban nghành có trách nhiệm. Hi vọng có nhiều ý kiến đóng góp cho diễn đàn này để luật nước nhà ngày càng tiến bộ! Rất cảm ơn bác! Vot cho bác 1 cái này! :D

Theo thiển ý của nhà em thì việc gì mà chỉ được đăng những chỗ trong tầm tay của nhà bác. Các bác cứ thấy ở đâu góp ý được thì cứ phang lên đây cho cả làng đều biết, nhỡ đâu lại có bác khác đang nắm "trong tầm tay" đọc được thì cũng tốt chứ sao bác nhẩy!

Chỉnh sửa cuối:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em có 1 ý kiến nhỏ: Sẽ thật là tốt nếu trên các tuyến quốc lộ gắn mấy cái "ụ" phản quang trên mặt đường và trồng cọc tiêu(em chả biết chuyên môn gọi là gì). Đôi khi chạy đêm giữa đồng không mông quạnh, bật đèn pha mà cứ như đấm vào không khí chả nhìn thấy gì cả - kinh lắm!

PS. gở mồm nếu có bác tài nào bị... lao xuống ruộng ở những đoạn đường này thì biên bản, báo chí,... đều ghi là "do lái xe ngủ gật nên...." oan quá:'( :'(

Chỉnh sửa cuối:
Em có 1 ý kiến nhỏ: Sẽ thật là tốt nếu trên các tuyến quốc lộ gắn mấy cái "ụ" phản quang trên mặt đường và trồng cọc tiêu(em chả biết chuyên môn gọi là gì). Đôi khi chạy đêm giữa đồng không mông quạnh, bật đèn pha mà cứ như đấm vào không khí chả nhìn thấy gì cả - kinh lắm!

PS. gở mồm nếu có bác tài nào bị... lao xuống ruộng ở những đoạn đường này thì biên bản, báo chí,... đều ghi là "do lái xe ngủ gật nên...." oan quá:'( :'(
Em thấy ở nước ngoài hai bên đường họ cắm cọc tiêu bằng nhựa có phản quang, cọc bên phải thì phản quang màu trắng, bên trái màu vàng, cộng thêm vạch sơn phản quang giữa đường và 2 mép đường. Vào ban đêm khi đèn xe chiếu vào nó sáng rực lên cứ nhìn theo đó mà lái xe giống lái xe trong game, rất rõ. Chắc các bác QLDB nhà mình biết cả chuyện này nhưng còn khối việc đơn giản hơn như cái biển báo cũng chưa làm đủ thì sao mà tính tới chuyện chơi sang thế được.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
hà hà.... hóa ra bác ở Phòng Giao thông đường bộ. Dù sao anh em cũng có một chỗ gần cơ quan chức năng nhất từ trước tới nay để kêu. Khéo sau chuyện cụ Dũng họp CP online, giờ Cục ĐB để ý tới kênh thông tin khác để giúp cho việc tổ chức giao thông tốt hơn lại thành hợp mốt ý chứ.
Anh em OF đi ngoài đường, hay bị bức xúc cũng là dễ hiểu thôi, cũng mong bác tổng hợp tham mưu đề xuất cho lãnh đạo xử lý những cái chưa ổn để giao thông tốt hơn.
Theo em hiểu, bác sẽ tổng hợp lại và alo cho Khu II để xem xét sửa đổi nếu cần phải ko ạ? Hay bác trực tiếp kiểm tra rồi trình thẳng lên lãnh đạo Cục rồi ấn xuống Khu để Khu thực hiện? Bác cũng nên nói rõ để anh em hiểu ngọn ngành, đỡ trách oan bác khi lâu lâu mà vẫn chưa giải quyết.

pgvinh

Xe máy
Website
www.wav.vn
topic của bác hay quá, em thấy thường gặp các trường hợp sau:
trường hợp 1:
anh em bị xxx bắn tốc độ do điều kiện đường xá tốt mà tốc độ cho phép lại chậm hơn nhiều => mát chân ga và dính đạn
trường hợp 2:
biển báo khó nhìn quá, lấp sau một cây to chẳng hạn, một số nơi thì đường một đằng, biển quay một nẻo, có nơi thì chữ hoặc số ghi bé tí ko đọc được với vận tốc của xe
trường hợp 3:
hoặc lúc có biển hạn chế tốc độ hoặc cấm vượt mà bác đi sau hoặc đang vượt 1 xe khác to và cao cản tầm nhìn thì làm sao nhìn được biển báo

em xin có một số ý kiến đóng góp cho bác Khưu về tình trạng tín hiệu giao thông:
1. biển giao thông cần được cắm to, rõ ràng, dễ nhìn thì nên có sự chuẩn bị cho lái xe: trước lúc hạn chế tốc độ có thêm biển để lái xe kịp phản xạ chuẩn bị => đỡ hại phanh:))
2. tín hiệu trên mặt đường là cực kỳ quan trọng nhưng ở nước ta thì phần tín hiệu này đang bị coi nhẹ: vận tốc tối đa cho phép được viết, vẽ to trên mặt đường và được lặp lại sẽ giúp cho lái xe biết chính xác vận tốc cho phép, làn đường phương tiện được vượt hay không được vượt cần phải chính xác, em đi trên quốc lộ nhiều chỗ thấy đường vôi kẻ đơn, đứt quãng nhưng biển cấm vượt lại treo to tướng => xxx
3. tín hiệu ban đêm của các bác giao thông việt nam cực kém, các loại tín hiệu phản quang (một bên trắng, một bên đỏ, vv) gần như không lắp => nguy hiểm

nói chung là tham gia giao thông ở nước ta đòi hỏi quá nhiều tố chất gây căng thẳng và mỗi lần đi ra đường cảm giác mạnh như chơi game đua xe tốc độ (mặc dù tốc độ cho phép rất thấp):D

80B0045

Xe đạp
Cái này biết là ngoài chân tay bác nhưng em cứ viết, biết đâu có bác nào trong tầm tay của họ đọc đươc.
Ở TP Hồ Chí Minh, đi từ Đinh Tiên Hoàng đến Ngã tư trần Quang Khải em thấy 1 biển "cấm rẽ trái", vấn đề không có gì phải bàn nếu ở dưới không có biển phụ đề "cấm rẻ trái". Theo em, chỉ cần biển trên là đủ còn biển phụ chỉ để dành cho "khoai tây" đọc - do không biết biển của VN, mà nếu "khoai tây" mà hiểu được chữ này thì em chết liền...

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Bác 80B: cái đó là cho khoai lang. Lần đầu tiên em thấy ở TX Hà Tĩnh cách đây cũng chục năm rồi, lúc nhìn khá buồn cười. Nhưng sau mới biết là trong chương trình phổ cập kiến thức giao thông, cho mọi người biết cái biển (vì đa số bằng xe máy là mua, có biết biển nói quái gì đâu!). Giờ nhiều nơi áp dụng lắm (chả biết trình độ của dân có lên tý nào không)

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đoạn đầu đường 1A mới, sát chân cầu đang thi công có biển hạn chế tốc độ 20km/h. Em nghĩ nếu bắn chắc xe đạp cũng dính mất. Hai nữa đoạn này rất hẹp mà mật độ xe cũng dầy nếu đi chậm quá dễ gây tắc nghẽn. Em đồng ý hạn chế nhưng nên tăng thêm 1 chút ( Có thể 30km/h :P )
Báo cáo bác hôm nay em đã có văn bản yêu cầu Nhà thầu thi công thay thế biển 20km/h thành 30km/h (sếp vẫn có vẻ sợ vì đã bao giờ cầm vô lăng đi với tốc độ 20km/h đâu cơ chứ. Khổ!)