Thảo luận Audi q3 bị lỗi hao xăng?cụ naog vào giúp hộ thank

Andynguyen8383

Xe tải
Chào cả nhà mình có đang đi xe audi Q3-2014--dạo gần đây mình thấy đi xe rất hao xăng,thông thường mình đổ 500k thì được 26lit---và đi đến lúc đèn bao xăng lên thì mình kiểm tra thì quãng đường mình đi chỉ được 140km.vậy tính ra trung bình mình đi sẽ rời vào 18lit/100km. Vậy thì quá tốn so voi động cơ 2.0 đúng ko các cụ---mà khi mia hãng báo là đi cao tốc rơi vào 6-7lit--còn đi trong phố rơi vào 8-9lit--với đường phố hà nội thì mình cho hắn là 12lit đi--nhưng sao mình đi nếu tính ra toàn 18 đến 19lit là sao nhỉ, xe mjnh mới đi được 4 vạn và đã bão dưỡng xuc kim phun,cổ hút & thay lọc gió động cơ rồi,bugi hãng check thì vẫn ngon ok---mà sao về đi vẫn bị hiện tượng hao xăng.có cụ bào có cao kiến giúp em. Chứ đi máy 2.0 mà an 18 lit thế này thì quá là ngang vs mấy cụ V6 trên 4 chấm này thì toi

workshop

Xe buýt
báo lit/km trên đồng hồ chỉ có giá trị tạm thời tại thời điểm đó thôi ! các giá trị đầu vào không có thay đổi thì giá trị đó là thật ! Điều này không thể xảy ra ! Vậy bạn nên test lỗi và các giá trị thật của xe để kiểm tra ! cái này phải là thợ chuyên nghiệp mới đánh giá được ! có thể xe không có lỗi nhưng các giá trị tại thời điểm tra không nằm trong yêu cầu kỹ thuật của nhà sản xuất ! xe sẽ mất hiệu suất động cơ và tốn xăng là đương nhiên.

Andynguyen8383

Xe tải
báo lit/km trên đồng hồ chỉ có giá trị tạm thời tại thời điểm đó thôi ! các giá trị đầu vào không có thay đổi thì giá trị đó là thật ! Điều này không thể xảy ra ! Vậy bạn nên test lỗi và các giá trị thật của xe để kiểm tra ! cái này phải là thợ chuyên nghiệp mới đánh giá được ! có thể xe không có lỗi nhưng các giá trị tại thời điểm tra không nằm trong yêu cầu kỹ thuật của nhà sản xuất ! xe sẽ mất hiệu suất động cơ và tốn xăng là đương nhiên.
Chào bạn,chính vì mình không tin thông só báo trên xe nên khi đổ xăng mjnhf có ghi lại chỉ số đồng hồ và đến lúc hết xăng mình chốt lại thì rơi vào 140 km ăn 26 lit--suy ra nó rơi vào 100km ăn trên 18 lít.như vậy rõ là hao xăng rồi còn gì...mà bác cho hỏi ngu chút là khi xe nổ máy và đang dừng thì xăng có tốn hơn là lúc đang hoạt động trên đường khôg? Mà sao em thấy lúc dừng lâu mag vẫn nổ máy nó lên tới tận ngoài 20 lít là ntn nhỉ,e tưởng là xe dừng thì không có tải thì xe phải ít tiêu hao nhiên liệu hơn chứ nhỉ ?

workshop

Xe buýt
Chào bạn,chính vì mình không tin thông só báo trên xe nên khi đổ xăng mjnhf có ghi lại chỉ số đồng hồ và đến lúc hết xăng mình chốt lại thì rơi vào 140 km ăn 26 lit--suy ra nó rơi vào 100km ăn trên 18 lít.như vậy rõ là hao xăng rồi còn gì...mà bác cho hỏi ngu chút là khi xe nổ máy và đang dừng thì xăng có tốn hơn là lúc đang hoạt động trên đường khôg? Mà sao em thấy lúc dừng lâu mag vẫn nổ máy nó lên tới tận ngoài 20 lít là ntn nhỉ,e tưởng là xe dừng thì không có tải thì xe phải ít tiêu hao nhiên liệu hơn chứ nhỉ ?
Xe bạn lúc mới nổ máy nên báo 20 lít là chuẩn rồi vì lúc đó máy đang nguội ! lúc này xe đang vận hành ở chế độ vòng hở ! khi xe đat nhiệt độ sẽ vận hành ở chế độ vòng kín theo yêu cầu của nhà sản xuất ! Tức là các thông số biến thiên liên tục của số đo đầu vào sẽ được gửi vào bộ vi xử lý để tình toán để kết quả đầu ra sẽ là con số chính xác lượng xăng sẽ cần bao nhiêu để duy trì động cơ ở chế độ hiệu suất cao nhất. nếu xe của bạn 18 lít là không bình thường cho xe audi 2.0 ! Xăng đó tiêu thụ sẽ đúng như vậy nếu xe của bạn đang ở chế độ Drifting.

Andynguyen8383

Xe tải
Tức là chốt lại là xe mjnhf đang gặp cấn đề hao xăng,còn mình đã rất cẩn thận chốt công bằng tay và đến lúc đèn báo xăng báo lên là 140km/26 lit mình đổ thì suy ra đi trong phố vận hành thì cu cậu cứ uống 18-19lit /100km...voiw động cơ 2.0 chỉ cho phép 13lit là đạt với đường phố vietnam
QUOTE="workshop, post: 37418026, member: 73225"]Xe bạn lúc mới nổ máy nên báo 20 lít là chuẩn rồi vì lúc đó máy đang nguội ! lúc này xe đang vận hành ở chế độ vòng hở ! khi xe đat nhiệt độ sẽ vận hành ở chế độ vòng kín theo yêu cầu của nhà sản xuất ! Tức là các thông số biến thiên liên tục của số đo đầu vào sẽ được gửi vào bộ vi xử lý để tình toán để kết quả đầu ra sẽ là con số chính xác lượng xăng sẽ cần bao nhiêu để duy trì động cơ ở chế độ hiệu suất cao nhất. nếu xe của bạn 18 lít là không bình thường cho xe audi 2.0 ! Xăng đó tiêu thụ sẽ đúng như vậy nếu xe của bạn đang ở chế độ Drifting.[/QUOTE]

Andynguyen8383

Xe tải
khói xe có màu gì bất thường ko cụ. Gần đây có sửa chữa gì không hay tự dưng bị vậy
Xe của mình chỉ bị đúng hiện tượng vậy thôi bạn ạ,còn chu kỳ thay dầu và lọc như lịch chấm hết.còn ngoài hiện tượng đỏna thì chả có bệnh gì

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Xe của mình chỉ bị đúng hiện tượng vậy thôi bạn ạ,còn chu kỳ thay dầu và lọc như lịch chấm hết.còn ngoài hiện tượng đỏna thì chả có bệnh gì
nếu bác vẫn lăn tăn nên qua gara của hãng hoặc chỗ quen, cắm máy test đọc dữ liệu các cảm biến xem hoạt động thế nào mới tìm được điều bất thường.

Andynguyen8383

Xe tải
nếu bác vẫn lăn tăn nên qua gara của hãng hoặc chỗ quen, cắm máy test đọc dữ liệu các cảm biến xem hoạt động thế nào mới tìm được điều bất thường.
Hôm trước thay dầu có cắm roi bác ạ,không thấy báo lỗi,còn vấn đề cảm biến nếu có vấn đề gì thì sẽ báo lỗi ngay.cho nên định mấy hôm nữa có thời gian mang xe vào hãng baot hành thôi cho lành.

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Hôm trước thay dầu có cắm roi bác ạ,không thấy báo lỗi,còn vấn đề cảm biến nếu có vấn đề gì thì sẽ báo lỗi ngay.cho nên định mấy hôm nữa có thời gian mang xe vào hãng baot hành thôi cho lành.
phải cắm máy và chạy cùng bác, theo dõi các cảm biến báo về, đọc dữ liệu mới chuẩn. Báo lỗi rõ ràng thì bàn làm gì nữa

workshop

Xe buýt
Nếu có tiền thì vào hãng vẫn tốt nhất !

Buongio

Xe hơi
Xe bác đi trong thành phố thì khó nói lắm, vì phụ thuộc quãng đường đi dài hay ngắn, tắc đường, hay chỉ ùn, dừng chờ đèn đỏ nhiều ít...để đánh giá chính xác hơn bác chạy một vòng cao tốc Đại lộ TL xem nó báo bao nhiêu thì phản ánh chính xác hơn. Nếu nó quang quẩn 7L/100km thì là đúng(bác chạy tầm 70km/h chính xác nhất). Xe em 2.0 Chạy quãng đường ngắn 3km, thấy hao xăng cũng kinh, phải tầm 16-17L, đường dài tầm 7L

Andynguyen8383

Xe tải
Xe bác đi trong thành phố thì khó nói lắm, vì phụ thuộc quãng đường đi dài hay ngắn, tắc đường, hay chỉ ùn, dừng chờ đèn đỏ nhiều ít...để đánh giá chính xác hơn bác chạy một vòng cao tốc Đại lộ TL xem nó báo bao nhiêu thì phản ánh chính xác hơn. Nếu nó quang quẩn 7L/100km thì là đúng(bác chạy tầm 70km/h chính xác nhất). Xe em 2.0 Chạy quãng đường ngắn 3km, thấy hao xăng cũng kinh, phải tầm 16-17L, đường dài tầm 7L
Bạn cũng đi Q3 hả? Vì nói thật mọi người đều bảo không đánh giá vào đồng hồ báo
lên trên,thì mjnhf có tính thủ công chụp lại lúc đổ và lúc hết rồi chốt lại đôgf hồ thì đúng thật là quá hao xăng luôn tính ra toàn 18lit đi trong phố.

dogiaphat123

[Tịch thu bằng lái]
Lót dép hóng ạ