Chi hội Avante: Thớt DS thành viên, lưu giữ hình ảnh ọp lai và khoe độ xe, (no spam)

mr.ken_no1

Xe container
Kính các cụ Min Mod và cụ Chánh tổng Củ Sâm!
Chi hội EVA của chúng em đến nay cũng đã gần 30 thành viên rồi, tần suất ọp ẹp ngày càng tăng, có những khoảng khắc phiêu, chém gió cần phải lưu giữ làm kỷ niệm. Bên cạnh đó, chi hội EVA cũng nhiều cụ có đam mê độ xe, lắp thêm đồ vào xe, để tiện theo dõi quá trình và thành quả của việc độ xe, cũng như tiện cho việc tìm kiếm thông tin, chúng em xin phép các cụ Min Mod và cụ Chánh tổng Củ Sâm cho thớt này của chúng em được tồn tại.
p/s: Không spam ở thớt này.

Một số nội quy của chi hội
Em tạm đưa 1 số nội quy để các cụ góp ý nhé, nếu các cụ đồng ý thì em sẽ đưa nội quy này vào thớt lưu trữ ạ.
1./ Chấp hành đúng các nội quy, quy định của diễn đàn để diễn đàn luôn mãi là sân chơi trong sạch và bổ ích đến tất cả các thành viên OF.
2./ Tích cực, cố gắng tham gia đầy đủ các hoạt động của diễn đàn nói chung và EVA nói riêng.
3./ Không tham gia tranh luận các chủ đề có liên quan đến chính trị, tôn giáo. BĐH có quyền thay đổi nội dung hoặc xóa các chủ đề trên mà không cần phải thông báo trước.
4./ Các bài viết không mang tính xây dựng, gây mất đoàn kết, mâu thuẩn trong chi hội sẽ bị nhắc nhở và xóa bài.
5./ Tất cả các thành viên OF đều có thể tham gia sinh hoạt trong EVA trên tinh thần tự nguyện.
6./ Thành viên đăng ký tham gia EVA cung cấp đầy đủ nickname, tên thật, điện thoại để thuận tiện liên lạc với nhau.
7./ Không post bài mang tính tranh luận và gây hiểu lầm giữa các chi hội bạn.
8./ Đoàn kết, chia sẽ và giúp đỡ nhau trong diễn đàn cũng như ngoài diễn đàn.
9./ Các quy tắc khi đi off của chi Hội EVA:
9.1: Khi nhận được tin báo, tin nhắn hoặc điện thoại của Chủ tịch hoặc P.Chủ tịch thì phải đi ngay không được chậm trễ, tránh tình trạng ''Gà sống đá gà chết''. Off định kỳ vào thứ6 hàng tuần(Trừ ngày lễ). Địa điểm có thể thay đổi
9.2: Khi đi off phải tỏ ra văn minh, lịch sự, giữ vệ sinh chung không khạc, nhổ, phun... chung quanh bàn nhậu, tránh tình trạng cầm lâu, kê tán, rót lưng, bưng đổ, câu giờ... hoặc qua vòng
9.3: Trong buổi off tuyệt đối không được cầm lộn, cầm nhầm nhất là bật lửa, giầy, dép, mũ và điện thoại di động.
9.4: Khi đi off được phép mang theo em của Gấu, em nuôi hoặc em gái (chưa chồng). Hàng tháng sẽ có 1 buổi Of có chung cả Gấu,Sói,F1,...
9.5: Trong buổi off không được cãi cọ, nói chuyện riêng hoặc những chuyện gây mất đoàn kết với những thành viên trong bàn nhậu, ngược lại phải kể chuyện có tính chất hài hước.
9.6: Khi tan buổi off về nhà không được lớn tiếng, chửi mắng, cãi cọ Gấu và F1 hoặc làm mất trật tự ở địa phương... Gây ảnh hưởng đến uy tín chi hội, ngược lại phải khuyến khích những chuyện làm hài lòng Gấu... để lần sau đi off được Gấu khuyến khích.
9.7: Phải thường xuyên vận động, thể dục, thể thao đảm bảo sức khoẻ và tuổi thọ để đi off được bền lâu.
9.8: Đến lúc trả tiền theo phương châm campuchia...(Đóng cho thủ quỹ)
9.9: Tất cả thành viên tuyệt đối không được lái xe các loại khi đã say vì khi say không làm chủ tốc độ dễ gây tai nạn (tốt nhất nên đi xe ôm hoặc đưa lái cho người khác)

10. về vấn đề quỹ hội: Đóng góp 100k/người/tháng. Bắt đầu đóng quỹ hội từ tháng 10/2012 => Ngay từ bây giờ em đề nghị các cụ nhà mình đóng quỹ Quý 4/2012

Thủ quỹ: Do cụ Vũ hoặc cụ Thắng đảm nhiệm, đề nghị 2 cụ này xác nhận xem ai có thể giúp nhà mình đảm nhận, rồi úp số TK lên để những thành viên ở xa và bận ko đóng quỹ trực tiếp được thì chuyển khoản.
Mục đích của quỹ: Tạm thời sẽ chỉ sử dụng quỹ vào các mục đích sau
- Thăm hỏi anh em trong các trường hợp ốm đau
- Phát quà cho các cháu nhân các dịp ( trung thu, 1-6, khen thưởng với các cháu dịp học cuối năm bằng học sinh giỏi)
- Thăm hỏi tứ thân phụ mẫu trong các trường hợp ốm đau bệnh tật nặng.
- Đám cưới, đám ma
11. Về off định kỳ: Tháng off 2 buổi vào giữa tháng và cuối tháng (đều vào ngày thứ 6)
Thời gian và địa điểm off: Không cố định
- Nếu off bên Phương Anh thì ọp vào cuối giờ chiều
- Nếu ọp bên Hà Nội thì ọp vào Trưa hoặc Chiều
Chủ trì các cuộc ọp :
- Bên Phương Anh Quán do cụ Thắng chủ trì => Có trách nhiệm thông báo trên diễn đàn và nhắn tin cho các thành viên
- Bên HN do em chủ trì => Có trách nhiệm thông báo trên diễn đàn và nhắn tin cho các thành viên
Ngoài ra các cụ có thể ọp chui thoải mái ạ

Chỉnh sửa cuối:

Thangz

Xe tăng
EM làm căn mặt tiền cái. Ảnh đang biên tập lại..... now loading....

Em ưng nhất cái cam phụ này, tiện lợi khi đi vào ngõ nhỏ, phố nhỏ...

Nhìn thấy rõ bánh trước bên phụ (đây là điểm mù khi lái xe)

Có cả nút bật tắt khi cần dùng, tích hợp với nút gập gương (gập là tắt cam luôn)

http://anhso.net/thangz/photo/5631412/IMG-4607/
tình hình là có cam phụ thì em mới tự tin như này

[video=youtube;4r1Mb60SFHE]http://www.youtube.com/watch?v=4r1Mb60SFHE[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Thangz

Xe tăng
Lúc đầu chân em nó như này, bí quá

trang điểm thêm chút cho thoáng, vẫn bí

thay luôn cho thoáng, thoáng thật

và kết quả đây

Đứng gần anh em trong nhà, duyên dáng lắm

Vũ - AK

Xe tăng
em show hàng hộ cụ hodavn quá trình bọc ghế nỉ thành ghế da của cụ hodavn và kết quả sau khi hoàn thành.
Tháo ghế ra bọc ( bỏ hết nỉ chỉ giữ phần khuân)

Hốc để tay:

Ghế phụ và ghế chính:

Ghế chính sau khi lót hạt gỗ ( cái này em không hài lòng vì không đẹp mà đắt, mua cái như của em ấy anh ạ, bảo dẫn đi mua thì không nghe cơ)

Tay tì hàng ghế sau:

Toàn bộ hàng ghế sau:

Thangz

Xe tăng
Nhà cháu còn có cái dải đèn tuýp = LED ở trong xe cơ, đơn giản mà sáng lắm. (các cụ cứ chê, nhưng em thấy ưng lắm). Picture now loading.....

Chỉnh sửa cuối:

Vũ - AK

Xe tăng
Em khoe vợ 2 nhà em
Thân hình mảnh mai, điệu đà của vợ em nó thế này:

Sau khi cưới vợ hai về em thay toàn bộ âm thanh và hình ảnh cho vợ nó:

Màn hình trung tâm nó như thế này:

Màn tựa đầu sau ghế lái:

Màn tựa đầu sau ghế phụ:

em lót thêm hạt gỗ ngồi mùa hè cho mát cả ghế lái và ghế phụ:

Em cam phụ em mới thay loại 90/360:

Nhìn trong màn hình nó nét như vậy:

Em cam hành trình DVR900 nhìn bên ngoài rất khó nhận ra:

Bên trong thì hình dáng em nó như thế này ạ:

Sau khi điều chỉnh trên màn hình thì hình ảnh từ cam hành trình ra màn hình nó như sau:

Đằng sau em lắp cam lùi:

Khi cài số R em nó tự động chuyển hình ảnh như sau

Em cũng trang điểm thêm cho em nó cái đuôi cá Hàn Quốc:

Sau mít em nó em dán cái này
của OF:

Của EVA thân yêu nhà mềnh ( ra đường cứ nhìn thấy cái này là vui lắm)

Em mới làm thêm gương gập điện ( cũng tiện lắm ) trước khi khoá cửa

Sau khi ấn khoá của từ khoá điều khiển thì nó:

Tiện em khoe luôn xe của gấu và F1 nhà em:
Xe gấu nhà em đi em chẳng độ cái gì mà chỉ dán cái này vào thui:( tiêm nhiễm cho gấu để còn đi ọp ẹp)

Vợ hai tạm thời của F1 nhà em biển 6688 hãng sản xuất Trung của:

mr.ken_no1

Xe container
Vẫn biết là ko sờ pam ở thớt này, nhưng xem toàn bộ xe của lão em thấy quá đẹp và quá ngon.

chihieuchicong

Xe máy

mr.ken_no1

Xe container
Em xin được cập nhật quá trình độ đường gân xe của em vào đây để lưu lại ạ
Em vào đề luôn khỏi dài dòng ạ
Xe của em là Elantra nhập khẩu nguyên chiếc từ năm 2009
Em nó vốn chỉ hơn taxi Dầu Khí 1 tý óp sừn vớ vẩn thôi ạ
Hình em nó như này (em mượn tạm ảnh trên mạng ạ, giống y đúc luôn)

Đến năm 2011 Thì Anh CÔNG lại bày trò cải tiến em nó thành Avate, với vài thay đổi về hình dáng
Em đã đú theo phong cách mới và đã độ lại vợ 2 của em như này (em cũng xin lỗi các cụ là em ko có ảnh xe của em, em mượn ảnh trên mạng, nhưng giống y đúc luôn ạ- khác mỗi màu xe:D) - Vụ nâng bộ cánh này của em cũng tốn khơ khớ ạ :D. Tiện đây em báo luôn là em còn nguyên bộ cản trước, cản sau, 2 đèn pha trước, 2 gương chiếu hậu (chỉnh bằng cơm), nguyên bộ calang và 4 vành sắt và 4 lốp lướt (195/65/15 mới đi được 2 vạn ạ, cụ nào có nhu cầu thì ới em, có thể giao lưu và trao đổi ạ).
Đợt độ xe lần 1 này em thi công tại gara Tiên Phong (chỗ cụ Sơn Rách ạ).

Nhưng vấn đề ở chỗ, ngay từ đầu khi rước em nó về là em đã ko ưng cái đường gân 2 bên sườn của em nó ạ.
Nhân việc có cụ LEMINH chuyên thiết kế và độ xe ở trỏng, em đã nhờ cụ ấy đề mô cho em cái đường gân như này ạ (ảnh đề mô trên xe của 1 cụ ở Sài Ghềnh)

Vấn đề là em chỉ thích độ đường gân nhẹ nhàng nhưng cứng cáp và vẫn giữ nguyên được vẻ mềm mại vốn có của dòng xe này. (em ko độ mang cá và hốc gió các pô)
Sau 1 thời gian khá dài đi tìm các gara để hòa ý tưởng, cuối cùng em đã chọn gara "Câu Lạc bộ ô tô" số 256 đường Kim Giang vì chỗ này cho em cái giá và thời gian thi công thấp nhất.
Nhân việc em về quê đỗ xe bị trẻ con nó vạch cho tơi bời em đã quyết định cho vợ 2 của em lên bàn mổ ạ.
Hình ảnh xe bị trẻ con vẽ:

Em cũng xin báo cáo trước là đợt này em độ rất nhẹ nhàng thôi ạ, do vậy thời gian tạo đường gân mới chắc cũng chỉ mất 2 ngày, em sẽ cố cập nhật chi tiết, sau đó thì mất nhiều thời gian cho việc sơn (em sơn lại gần như toàn bộ xe luôn), do vậy trong quá trình sơn em sẽ ít cập nhật ạ.
Khi nào xe hoàn thành em sẽ khoe với cả nhà ảnh toàn diện về xe luôn ạ.

Hôm này là ngày khai đao đầu tiên đây ạ
Đường gân chưa độ:

Dán băng dính tạo đường gân mới:

Bắt đầu chiến phát đầu tiên ạ:

mr.ken_no1

Xe container

mr.ken_no1

Xe container

mr.ken_no1

Xe container
Rất đơn giản mà ko ảnh hưởng đến kết cấu Cửa xe
Trong quá trình thi công chỉ phải tháo mỗi táplii thôi, chạ đụng chạm gì đến kết cấu bên trong của cửa

Viền cửa sau khi đã tạo đường gân mới và xóa đường gân cũ

Sau khi hoàn tất công đoạn làm gân, lắp tapli vào như cũ, thử đóng mở cửa em thấy lại êm hơn cũ mới sướn :D

mr.ken_no1

Xe container
Sơn chống rỉ
Của anh Khải đây nhé
Anh yên tâm đi, phần hàn từ mặt ngoài thì mặt bên trong nó cũng lốm đốm anh ạ. Sáng nay em đã yêu cầu thợ quét sơn chống gỉ hết phần bên trong của những chỗ gò rồi nhé. Hông xe là cái nơi mà hầu như chạ bao giờ có nước vào em cũng bắt quyét sơn chống gỉ luôn

mr.ken_no1

Xe container

mr.ken_no1

Xe container
Các cụ cho nhà cháu hỏi dốt 1 tí nhé.... vè che mưa Avante Thành Công mua ở đâu ạ... nhà cháu hỏi mấy chỗ toàn báo không có thôi. Cảm ơn các cụ....
Cụ ơi, thớt này ko sờ pam cụ nhé
Nếu cụ cùng đi dòng Avante thì mời cụ qua đây giao lưu. chém gió với bọn em nhé.
http://www.otofun.net/threads/387174-avante-su-lua-chon-cua-niem-tin/page43
Cụ có thể vào TTTM của OF vào gian hàng Viet_Phap là có đồ này đấy cụ ạ

mr.ken_no1

Xe container

Thangz

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi dốt 1 tí nhé.... vè che mưa Avante Thành Công mua ở đâu ạ... nhà cháu hỏi mấy chỗ toàn báo không có thôi. Cảm ơn các cụ....
Nhiều lắm, sang trần quang khải cụ ạ. Đi AVANTE mà k tham gia với hội nhà cháu cho dzui hả?