[Funland] B phone, Asanzo và Vinsmart điện thoại nào tỷ lệ Việt cao nhất

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề ạ, các cụ cho em hỏi Bphone, Ansanzo và Vinsmart điện thoại nào có tỷ lệ Việt cao nhất, tính theo ý các cụ gồm nắm bắt công nghệ, tỷ lệ sử dụng linh kiện, tỷ lệ sử dụng lao động Việt nam để em yêu nước cái ạ, thôi em để tiêu chí yêu nước lên hàng đầu giá rổ tính sau ạ.
Cảm ơn các cụ thông thái!

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề ạ, các cụ cho em hỏi Bphone, Ansanzo và Vinsmart điện thoại nào có tỷ lệ Việt cao nhất, tính theo ý các cụ gồm nắm bắt công nghệ, tỷ lệ sử dụng linh kiện, tỷ lệ sử dụng lao động Việt nam để em yêu nước cái ạ, thôi em để tiêu chí yêu nước lên hàng đầu giá rổ tính sau ạ.
Cảm ơn các cụ thông thái!
Theo em thì a Vượng có tỷ lệ cao hơn :D

An Nguyen 1

Xe tăng
Bphone cao nhất nhé, trước công bố giá trị Việt 70% đấy

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi hơi khó
Theo em thì hãng việt nào mặc cả giá vật liệu với khựa rẻ nhất là yêu nước nhất
Em xin hết ạ

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi hơi khó
Theo em thì hãng việt nào mặc cả giá vật liệu với khựa rẻ nhất là yêu nước nhất
Em xin hết ạ
Em đã nói giá em không tính. Ông nào nắm bắt công nghệ sâu hơn, có tỷ lệ linh kiện cao hơn dù là cái vỏ nhựa đi và sử dụng lao động Việt nam nhiều hơn dù là linh kiện nhập khẩu hết nhưng thằng nhập linh kiện rừi về lắp ráp theo thiết kế của mình vẫn hơn thằng nhập cả con về bán ạ. Các cụ thông thái cho em ý kiến để em xem yêu nước cảm giác nó thế nào phát ạ

samoclan

Xe điện
:bzCả ba cùng tệ:bz

tuangiga31mes2c

Xe container
Em vote cho Bphone, đang xài và thấy rất ổn. Hỗ trợ tốt, phần mềm cập nhật thường xuyên dựa trên phản hồi của người dùng. Đi bh cái loa kêu yếu do em làm dính hóa chất vào mà trong 1 h là xong hết, vẫn chống nước như thường, dữ liệu còn nguyên.

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Chắc Bphone cụ ạ. Nhưng mỗi tội giá cao nên ít đc đến tay người tiêu dùng :)

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Em vote cho Bphone, đang xài và thấy rất ổn. Hỗ trợ tốt, phần mềm cập nhật thường xuyên dựa trên phản hồi của người dùng. Đi bh cái loa kêu yếu do em làm dính hóa chất vào mà trong 1 h là xong hết, vẫn chống nước như thường, dữ liệu còn nguyên.
Vấn đề sử dụng dịch vụ bảo hành em ghi nhận nhưng nó chưa phải tiêu chí em đưa lên hàng đầu ạ, em chỉ mong nhận được phân tích mổ xẻ của các cụ để chấm xem ông nào hàm lượng Việt cao nhất ạ. Yêu nước tý mà khó quá yêu nước xong mà thành yêu nước lạ 100% cộng với lợi nhuận của con buôn thì xót quá ạ.

tuangiga31mes2c

Xe container
Vấn đề sử dụng dịch vụ bảo hành em ghi nhận nhưng nó chưa phải tiêu chí em đưa lên hàng đầu ạ, em chỉ mong nhận được phân tích mổ xẻ của các cụ để chấm xem ông nào hàm lượng Việt cao nhất ạ. Yêu nước tý mà khó quá yêu nước xong mà thành yêu nước lạ 100% cộng với lợi nhuận của con buôn thì xót quá ạ.
Cụ vào youtube xem vài cái clip mổ bụng là đánh giá đc rồi mà. Em nghĩ cụ có câu trả lời rồi nhưng...

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Chắc Bphone cụ ạ. Nhưng mỗi tội giá cao nên ít đc đến tay người tiêu dùng :)
Giá cũng cao thì có thể hiểu được nếu tỷ lệ nội địa hóa cao, mua linh kiện về lắp ráp, ai cũng hiểu linh kiện mình phải nhập hết, nhưng nếu nhập khẩu linh kiện rời rồi về Việt nam lắp ráp theo thiết kế của chính mình ( có thể do Quancom nó cung cấp) thì tỷ lệ Việt nam vẫn cao hơn và yêu nước cũng còn xứng đáng hơn là đi mua nguyên chiếc về rồi bán.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em đã nói giá em không tính. Ông nào nắm bắt công nghệ sâu hơn, có tỷ lệ linh kiện cao hơn dù là cái vỏ nhựa đi và sử dụng lao động Việt nam nhiều hơn dù là linh kiện nhập khẩu hết nhưng thằng nhập linh kiện rừi về lắp ráp theo thiết kế của mình vẫn hơn thằng nhập cả con về bán ạ. Các cụ thông thái cho em ý kiến để em xem yêu nước cảm giác nó thế nào phát ạ
Phải có 1 triệu người yêu nước và sẵn tiền như cụ thì mới làm được cái đt việt cụ nhé
Hoặc cụ có 2-300 trẹo USD thì cứ đặt hàng anh Nổ anh Vượn, cụ sẽ được thoả mãn, nhớ tặng em 4 cái, cả nhà em yêu nước cụ ợ :)

xuanphuongccs

Xe điện
Cụ vào youtube xem vài cái clip mổ bụng là đánh giá đc rồi mà. Em nghĩ cụ có câu trả lời rồi nhưng...
Bphone cũng bị mổ bụng nhưng chưa có thằng Tàu nào nhái 100%. Vin mổ bụng mới thấy bị Tàu nó nhái 100%. Nên suy ra hàm lượng Việt trong Vin cao nhất.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ Bfone. Dù sao thì phần mềm, thiết kế... cũng là của anh nổ. Tiếc là các cụ ném đá kinh quá :D

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Bphone cũng bị mổ bụng nhưng chưa có thằng Tàu nào nhái 100%. Vin mổ bụng mới thấy bị Tàu nó nhái 100%. Nên suy ra hàm lượng Việt trong Vin cao nhất.
Vậy là Vinsmart đặt hàng tàu hả cụ, đặt nguyên con in cả chữ sản xuất tại Việt luôn chứ không thèm dán đè chữ Made in China hả cụ thế thì còn chẳng có công lao động dán đè chữ luôn.