Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

Cuabien

Xe điện
Ngày hôm qua sau bao ngày ngóng đợi cuối cùng cũng đã đón em nó về nhà rồi ! Vài hình ảnh để các cụ chiêm ngưỡng nhé !

Cái thớt và một seri ngoại thất đây các cụ. :41:

Cái mông đã được gắn Logo OF nhé các cụ ! (b)

Phần nội y em nó đây ạ, sau bao ngày để ở ngoài Showroom bị mấy cụ nhà mình lợi dụng nhưng khi em đón về nàng lại được về sinh sạch sẽ và rất bóng bẩy !

Món này rất đẹp khi chạy tối nhưng hơi thất vọng chút vì nó hiển thị quá nhiều thông số nhưng toàn tiếng Hàn Quốc ! :^)

Và một vài nhận xét sau khi xách lên Cầu Thăng Long chạy một trận bét nhè !

1. Phần ngoại thất :

Vỏ dầy, tiếng tôn trầm đục và được chau chuốt các đường nét rất hợp lý. Dáng thể thao dù phần mũi xe thực ra hơi ngắn một chút, nếu nó dài ra thêm khoảng 10cm nữa chắc sẽ đẹp hơn nhiều.

Cách âm rất tốt, đi qua các gờ giảm tốc phía đường Âu cơ không hề thấy tiếng dập ầm ầm như của Civic và nếu giảm chút áp suất lốp thì êm hơn rõ ràng. Để âm thanh ở nấc số 6 thì tiếng ồn khó cảm nhận hơn.

2. Phần nội thất :

Phần nhựa hơi thô nhưng nói cung chấp nhận được ở dòng xe này, các chi tiết gần như 100% là nhựa hoặc nhựa phủ sơn. Ghế da cao cấp mềm và rất ôm người, da đều chứ không chỗ dầy chỗ mỏng, chỗ cứng chỗ mềm như da may tại VN.

Khoang lái rộng hợp lý, các ghế ngồi rất vừa nhưng 2 ghế trước hơi cao nên người ngồi phía sau hơi bị khuất tầm nhìn, giá mà lưng ghế thấp hơn một chút sẽ tốt hơn.

Đồng Hồ Táp lô và hiển thị bằng đèn đỏ trên nền đen rất nổi, buổi tối khi lái các số hiện thị rõ và nổi bật. Khi để chế độ đèn Auto thì phía ngoài sáng hoặc tối thì ngay lập tức ánh sáng đèn được đáp ứng ngược lại rất nhanh (Chứng tỏ cảm biến tương đối nhạy)

Hệ thống hóa thông minh và khởi động rất tốt (Hôm qua nhét môt khóa trong xe, mang một khóa trên người thì đếch khóa được cửa, tưởng hỏng gì sau mới phát hiện ra là khóa phía trong nó không cho khóa cửa. Nếu đang nổ máy mà mang khóa ra ngoài nó có còi báo hiệu dài. Túm lại là mang khóa vào mới đi được, quên khóa ở trong thì không khóa được) Đề nổ rất nhạy nhưng nếu không đạp phanh thì không đề được và nó có hình ảnh, tiếng báo luôn trên đồng hồ táp lô.

3. Vận hành :

Tốc độ xuất phát tốt, tăng tốc nhanh nhưng khi đó ECO hiển thì liên tục xanh (Tiêu chuẩn tiết kiệm), Trắng (Tiêu thụ hơi nhiều nguyên liệu và khoảng 2 giây đã được điều chỉnh về xanh), Đỏ (Khi tăng tốc để vượt) - Em đoán là hệ thống này nó hỗ trợ thêm cho mình để có thể đặt được tốc độ tốt và tiêu thụ nguyên liệu tối ưu.

Khi ấn hết ga xe bốc và tiếng pô nghe rất phê, chân ga đáp ứng nhanh nhưng nếu đường thành phố các cụ đừng thử vì khi phanh gấp ABS hoạt động tức thời với chân phanh quá nhẹ nên xe dừng ngay lập tức (Dễ bị tông đít lắm)

Khi leo lên vỉa hè thì hơi duối, cần có đà mới lên ngọt được, nếu lùi ở vị trí hẹp rất dễ lùi quá đà do phanh không kịp

Nói chung em ưng ý và thấy hợp lý với số tiền bỏ ra, sau một thời gian nữa sẽ có cảm nhận về nhiều thứ hơn hầu các cụ ! (b)

Chỉnh sửa cuối:

minhthanhtb

Xe hơi
Ngày hôm qua sau bao ngày ngóng đợi cuối cùng cũng đã đón em nó về nhà rồi ! Vài hình ảnh để các cụ chiêm ngưỡng nhé !

Cái thớt và một seri ngoại thất đây các cụ. :41:

Nói chung em ưng ý và thấy hợp lý với số tiền bỏ ra, sau một thời gian nữa sẽ có cảm nhận về nhiều thứ hơn hầu các cụ ! (b)

các cụ ơi nhà cụ cua có cái chăn đỏ trên lan can cầu thang kìa.
chắc ngày chưa cưới em FORTE là 2 vợ chồng cụ cua suốt ngày " chuyện tình lan can " đấy nhể :))

uống mừng cụ(b)(b)

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Chúc mừng cụ có xe mới.:41::41::41:
Sáng nay em cũng vừa qua salon Hoàng Gia xem chiếc xe này, nhưng chỉ còn 1 chiếc màu ghi.

Thấy cậu sales báo 28.500 USD và tính cả các loại chi phí nếu đăng ký sau 1/5 sẽ vào khoảng 550.000.000 VND.

Em cũng đang cân nhắc con này, vậy xe cụ mua bao nhiêu

Cuabien

Xe điện
các cụ ơi nhà cụ cua có cái chăn đỏ trên lan can cầu thang kìa.
chắc ngày chưa cưới em FORTE là 2 vợ chồng cụ cua suốt ngày " chuyện tình lan can " đấy nhể :))

uống mừng cụ(b)(b)
Cụ nhầm rồi, đấy là đêm qua em đạp nó rơi xuống cho đỡ vướng sáng nay chưa nhặt lên đấy cụ ạ ! :P :))

Cuabien

Xe điện
Chúc mừng cụ có xe mới.:41::41::41:
Sáng nay em cũng vừa qua salon Hoàng Gia xem chiếc xe này, nhưng chỉ còn 1 chiếc màu ghi.

Thấy cậu sales báo 28.500 USD và tính cả các loại chi phí nếu đăng ký sau 1/5 sẽ vào khoảng 550.000.000 VND.

Em cũng đang cân nhắc con này, vậy xe cụ mua bao nhiêu
Bản của em cao cấp hơn bản ở đó một chút nên giá trên 29k rồi cụ ạ !

Cuabien

Xe điện
Em thích cái chuồng nhà cụ hơn,rộng quá.Con này vành 17 hả cụ, xe đẹp Vote cụ(b)
Thank cụ ! Cái chuồng này nhét được có 5 em vào thôi cụ ợ ! Nhưng em không ở đây mà đang cho mượn, mang xe qua đó để đến lúc đăng ký thôi.

nguyenkhoa

Xe buýt
Em không thích cái mầu đèn hiển thị ở bảng đồng hồ, trông nó đỏ quá, Nóng. giá kể là mầu xanh thì hay.

nkduy1102

Xe đạp
Chúc mừng bác, con này chạy ngoài đường chắc nhiều người mê lắm.(b)

danmexe

Xe điện
Nhỉn quả nhà biết ngay ngày xưa cụ lày đi buôn xe...:21:

sigma

Xe buýt
Chúc mừng bác Cua có xe mới đẹp quá (b)(b)(b)
Cảm ơn bài review của bác, rất có ích cho anh em.
Dưng mà cụ nên resize lại mấy cái ảnh cho nó dễ xem, hơi to quá :21::21::21:

Cuabien

Xe điện
Ảnh em để rất nhỏ mà, phải kích phóng thì nó mới to chứ ???

Copra

Xe buýt
Xe em giống y xe cụ. Khác mỗi màu đen.