Ba Đờ Xốc sau bị vỡ nhiều mảnh liệu hàn +sơn lại có như mới được ko ạ?

hoangnam021207

Xe tải
Hôm trước em đi sau 1 chú Camry 2.5, đang đi chú đó đột nhiên phanh gấp làm em cũng phải phanh khẩn cấp. Nhưng hỡi ơi, từ phía sau xe em có tiếng động Rầm 1 cái, chú taxi Morning làm phát khiến mông vợ 2 em tan thành 4 mảnh. Các cụ cho em hỏi là nếu đi hàn rồi sơn lại thì có được ko? Người khác nhìn vào có phát hiện ra ko? Em hỏi hãng rồi, giá thay mới chát quá các cụ à.
Cảm ơn các cụ.

YAMAKAWA

Xe buýt
Xe cụ xe gì? Theo em cụ ra chợ mua 1 cái mới mà thay. Hàng anh Tập rẻ mà giống 99%

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
hàn và sơn được nhưng nó rất xấu và có khi chi phí đắt hơn cả mua mới cụ ạ
Xe cụ là xe gì ah? Nhà cháu vẫn hàn nhựa badosoc cho các cụ đây mà :). Độ chắc như mới, cụ nhìn từ ngoài vào thì ko nhận ra ạ, hàn bằng lưới gia nhiệt. Thay mới thì cũng đc, nhà cháu còn mấy cái cũ khách độ thay ra để lại. Cụ đến chọn xem có hợp ko?

hoangnam021207

Xe tải
Xe cụ là xe gì ah? Nhà cháu vẫn hàn nhựa badosoc cho các cụ đây mà :). Độ chắc như mới, cụ nhìn từ ngoài vào thì ko nhận ra ạ, hàn bằng lưới gia nhiệt. Thay mới thì cũng đc, nhà cháu còn mấy cái cũ khách độ thay ra để lại. Cụ đến chọn xem có hợp ko?
Cho em hỏi thêm chút. Ba đờ xốc hậu xe em bị vỡ gần như rời thành 3 mảnh cơ cụ à. Hàn rồi sơn lại, nếu soi kỹ thì liệu có phát hiện ra ko? Em thấy nhiều người bảo vỡ như vậy thì hàn sẽ ko đủ độ chắc, khi va chạm dễ bị bong mối hàn. Cụ trả lời giúp em nhé, cảm ơn cụ.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cho em hỏi thêm chút. Ba đờ xốc hậu xe em bị vỡ gần như rời thành 3 mảnh cơ cụ à. Hàn rồi sơn lại, nếu soi kỹ thì liệu có phát hiện ra ko? Em thấy nhiều người bảo vỡ như vậy thì hàn sẽ ko đủ độ chắc, khi va chạm dễ bị bong mối hàn. Cụ trả lời giúp em nhé, cảm ơn cụ.
Dear cụ,
Thứ 1, hàn xong sơn mà cụ phát hiện được ra vết nứt vỡ trên bề mặt thì làm sao bọn em được cụ nghiệm thu ạ. Về mặt ngoại hình cụ chỉ thấy badosoc được sơn như mới.
Thứ 2, về độ chắc chắn, sau khi bọn em hàn xong, nếu cụ muốn thử va đập mà bong vết hàn cũ thì bọn em đảm bảo thay cái badosoc khác cho cụ yên tâm. Mà cả sau này, nếu chẳng may va quệt tương tự mà vết hàn cũ bị bong ra (chứ ko vỡ những chỗ khác) thì bọn em cũng bảo hành mà cụ ko phải chi trả cho lần đấy nữa :)
Quên mất, cũng tuỳ xe cụ là xe gì nữa ạ, nếu phương án thay mà chi phí ko lớn lắm thì thay hợp lý hơn. Tóm lại là tuỳ cụ suy tính sao cho hợp lý nhất.

Chỉnh sửa cuối:

vucanhtung

Xe tăng
Trước e có hàn 1 lần nhưng ko khít và đẹp đc như zin, sau va nhẹ nhàng nó cũng bục chính chỗ đã hàn nên e thay luôn cái mới cho đỡ mất thời gian màbmỗi lần nhìn lại ngứa mắt, ba đờ sốc cũng đâu có đắt nhỉ, nhựa abs thôi mà..

hoangnam021207

Xe tải
Dear cụ,
Thứ 1, hàn xong sơn mà cụ phát hiện được ra vết nứt vỡ trên bề mặt thì làm sao bọn em được cụ nghiệm thu ạ. Về mặt ngoại hình cụ chỉ thấy badosoc được sơn như mới.
Thứ 2, về độ chắc chắn, sau khi bọn em hàn xong, nếu cụ muốn thử va đập mà bong vết hàn cũ thì bọn em đảm bảo thay cái badosoc khác cho cụ yên tâm. Mà cả sau này, nếu chẳng may va quệt tương tự mà vết hàn cũ bị bong ra (chứ ko vỡ những chỗ khác) thì bọn em cũng bảo hành mà cụ ko phải chi trả cho lần đấy nữa :)
Quên mất, cũng tuỳ xe cụ là xe gì nữa ạ, nếu phương án thay mà chi phí ko lớn lắm thì thay hợp lý hơn. Tóm lại là tuỳ cụ suy tính sao cho hợp lý nhất.
cụ cho em địa chỉ cụ thể bên cụ, để em qua nhé

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
cụ cho em địa chỉ cụ thể bên cụ, để em qua nhé
Đc nhà em ở dưới chữ ký đó cụ :D.
Garage Trung Tín, B10A Nam Trung Yên. Cụ google map là ra mà. Cụ ko tìm đc thì cứ alo em ra đón: 0978.765.980

kuongdhbk

Xe hơi
Tùy vết to nhỏ, nếu đắt quá thì hàn và sơn lại cũng OK mà.
Chắc xe cụ không mua BH? tôi đang muốn cho cái badsoc trước vỡ hẳn ra để BH thay cái mới mà không được vì hãng bảo anh phải đập vỡ hẳn ra mới thay được!?

Website
luuoanhmobile.com
Xe cụ xe gì? Theo em cụ ra chợ mua 1 cái mới mà thay. Hàng anh Tập rẻ mà giống 99%
Đã thay thì thay hẳn cái xịn, có xiền thì thay mới ko có xiền thì thay hàng bãi chứ dùng hàng anh Tập làm gì ạ, vừa ròn lại vừa mỏng tang, ọp à ọp ẹp!

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Xe mình là Altis, hôm qua bi 2B móc vào góc ba đờ sốc trước bên phụ làm đứt 3 cái chân nhưa cố đinh vào miếng thép ở khung xe ấy. Giờ có hàn cố định lại đươc không cụ?

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Xe mình là Altis, hôm qua bi 2B móc vào góc ba đờ sốc trước bên phụ làm đứt 3 cái chân nhưa cố đinh vào miếng thép ở khung xe ấy. Giờ có hàn cố định lại đươc không cụ?
Dạ hàn lại được ạ. Cụ đến bọn em bắt lại khít rịt như lúc đầu :)

bomap

Xe máy
cản trước con ff em bị sụp xuống hố ga vỡ nát luôn, vậy mà đem ra gara nó hàn gò sơn lại nhìn ko nhận ra luôn. vụ đấy bảo hiểm lo hết nên ko biết giá cả bao nhiêu. bác cứ yên tâm đem gara làm nhé :D

doctormanhvn

Xe tải
Em cũng mới bị 2b móc vào rách chỗ đèn gầm. Gara bảo hàn được nhưng em chọn thay mới luôn vì bên BH trả 70%. Em ngại hàn sơn sau này xe đụng lại bong matit ra.

doctormanhvn

Xe tải
Đã thay thì thay hẳn cái xịn, có xiền thì thay mới ko có xiền thì thay hàng bãi chứ dùng hàng anh Tập làm gì ạ, vừa ròn lại vừa mỏng tang, ọp à ọp ẹp!
Tuần sau em chạy ra chỗ bác ép cái cảm ứng 520 nhé.

mr_balo

Xe đạp
Cụ nào có badersoc trước và sau của ford laser 2000 cho em xin cái báo giá ạ. Vok các cụ.