bác nào biết về hộp số tự động xe honda sivic giúp em với

ngogiathien

Xe buýt
em có con xe honda sivic đời 95.xe xuất mỹ số tự động,xe của em mới chạy hơn 10 vạn KM,nhưng ko hiểu sao hộp số đang bị lõi.nó kô lên được số 4.cho dù có ga lên rất to.tốc độ chỉ lên được 50KM/H.bác nào biết gara nào sửa được hôp số tự động chỉ giup em với.hay bâc nào có hay biết chỗ nào đặt mua được hộp số bãi thì tốt quá,thanks các bác trước nhé(b)

sssvietnam

Xe tải
Lạ nhẩy,

Từ bé đến giờ iem chưa nghe, chưa nhìn thấy quả honda sivic lào?

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
em có con xe honda sivic đời 95.xe xuất mỹ số tự động,xe của em mới chạy hơn 10 vạn KM,nhưng ko hiểu sao hộp số đang bị lõi.nó kô lên được số 4.cho dù có ga lên rất to.tốc độ chỉ lên được 50KM/H.bác nào biết gara nào sửa được hôp số tự động chỉ giup em với.hay bâc nào có hay biết chỗ nào đặt mua được hộp số bãi thì tốt quá,thanks các bác trước nhé(b)
Hộp số của bác bó có 4 cái rơ le chuyển số nằm trên hộp số,bác nên kiểm tra 4 con rơ le này trước khi có ý định thay hộp số,ngoài ra dầu hộp số,dây cáp đi số cũng là nguyên nhân ,chúc xe bác mau khỏi bệnh

ngogiathien

Xe buýt
thanks bác khôi.em đã kiểm tra dầu hộp số và dây kéo số rụvaanx có dầu đày đủ,em cũng mớia thay dây kéo số rùi,bác cho em hỏi mấy cái rơle đó nó năm ở chỗ nào vậy.chiều nay em có vào gara người quen nhờ người ta kiểm tra hộ.thì họ bảo do lá côn trong hộp số bị mòn rùi lên nó ko nên số được,bác nào biết cho em hỏi bị mòn côn như vậy thi có sủa được kô hay phai thay cả hộp số

Forfun

Đi bộ
Hộp số tự động

thanks bác khôi.em đã kiểm tra dầu hộp số và dây kéo số rụvaanx có dầu đày đủ,em cũng mớia thay dây kéo số rùi,bác cho em hỏi mấy cái rơle đó nó năm ở chỗ nào vậy.chiều nay em có vào gara người quen nhờ người ta kiểm tra hộ.thì họ bảo do lá côn trong hộp số bị mòn rùi lên nó ko nên số được,bác nào biết cho em hỏi bị mòn côn như vậy thi có sủa được kô hay phai thay cả hộp số

Theo tôi thì thay quách hộp số đi cho xong. Thợ ở Việt Nam không đủ trình độ và thiết bị để đại tu hộp số tự động, kể cả thay lá côn. 1 cái hộp số của bạn ở bên Mỹ chỉ chừng hơn 100$, gửi về VN mất chừng vài trăm nhưng vẫn rẻ. Nếu có ai mua tổng thành thì mua gửi về cùng qua đường biển sẽ đỡ phí tổn:
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/92-97-Honda-Civic-Del-Sol-Automatic-Transmission-59766_W0QQcmdZViewItemQQ_trksidZp1713Q2em153Q2el1262QQcategoryZ33727QQihZ011QQitemZ320177915356QQtcZphoto
Nếu bạn quan tâm đến vụ này thì liên lạc lại với tôi vì tôi cũng đang muốn mua 1 cái hộp số tự động cho xe Volvo

ngogiathien

Xe buýt
bác cho tôi số điện thoại để liên lạc được kô,nếu bác ở gara thi cho tôi địa chỉ,để tôi đánh xe qua và nhờ bác mua hộ luôn