[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

Tony_Le

Xe container
hành lý xách tay thì chỉ vài bộ quần áo, laptop, những đồ có giá trị tiền, vàng, đôla, kim cương... thôi chứ, cụ định nhét thêm những gì vào nữa mà không đủ? ~X(
À, là vì cụ nói "thoải mái", vàng đô la kim cương mang theo có mua được sự thoải mái đâu nếu thiếu đồ dùng nhỉ. Thoải mái của mỗi người nó khác nhau à, ông thì chỉ cần cái quần lửng, cái áo phông, không mang bàn chả đánh răng thì không cần va li túi xách luôn, chỉ cần cái bịch nilon, tổng cân 2kg. Ông thì vài bộ quần áo, nhưng đi làm, đi chơi, thể thao thể dục nó khác nhau từ quần áo đến giày dép nên cứ nhân 3 lên vẫn thiếu.

sontranvu

Xe điện
Cháu không hiểu về chứng khoán- tài chính! Các cụ cho hỏi thế anh Quyết có phải chủ thực sự gây dựng lên FLC ko? Hay chỉ là quân tốt sau mã - phá0- xe - sỹ - tượng- tướng?
Tại cháu thấy dịch vụ Bamboo khá ổn. Hy vọng nó phát triển tốt
Nhớ hồi 2008 hay sao ý, cty FLC của anh được bơm vốn thế lào gấp chục lần luôn, Đợt đấy thấy suốt ngày FLC tài trợ giờ vàng ck giữa trưa. Đợt đấy còn ô Uông CT cũng hay qua thăm nữa.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em nghĩ bác họ Dương làm món này khó, không hợp để phát triển lắm. Sao anh V không thâu tóm cái Bamboo này nhỉ, trước anh ấy đã từng theo đuổi lập hãng bay mà. Anh V làm món này em cảm nhận sẽ hoành và tốt hơn bác họ Dương nhiều!

thientudolong

Xe container
Em nghĩ bác họ Dương làm món này khó, không hợp để phát triển lắm. Sao anh V không thâu tóm cái Bamboo này nhỉ, trước anh ấy đã từng theo đuổi lập hãng bay mà. Anh V làm món này em cảm nhận sẽ hoành và tốt hơn bác họ Dương nhiều!
nuôi con nghiện vinfast đã còng lưng, phải đóng bán sạch từ vinmart, vinsmart, vinid...các kiểu mà cụ còn kêu a ấy gánh thêm con nghiện này nữa :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
nuôi con nghiện vinfast đã còng lưng, phải đóng bán sạch từ vinmart, vinsmart, vinid...các kiểu mà cụ còn kêu a ấy gánh thêm con nghiện này nữa :D
Anh ấy làm mới hoành được, chú bác họ Dương này con đỉa bò lên - con sên bò xuống lắm cụ êy :))

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
riêng con VF nó nuốt tiền bằng 10 con Bamboo rồi, đến nỗi nhà anh ý có gì phải bán hết từ vinmart, vinsmart, vinID, vin....

Oteconde

Xe buýt
Đây cụ ạ, Sau khi thành lập xong thì FLC giảm dần từ 51 xuống 39 và 21,7 vào 31/12/2021, và tháng 4/2021 anh Quyết nói anh ý và FLC vẫn nắm 80%, nếu theo số liệu 39% của FLC có không góp vốn thêm để bị giảm xuống mức 21,7% thì anh Quyết vẫn nắm hơn 40% cổ phần nhé.
.
Nắm xong anh ấy mang đi cầm cố ngân hàng rồi còn đâu cụ êi.
Khác gì sổ đỏ tên cụ, nhưng đã cắm vào tiệm cầm đồ, giờ nợ không có khả năng chi trả, thì Nhà đó bản chất thuộc về bên cầm đồ rồi... chỉ là vấn đề thủ tục sang tên thôi... Thực quyền thì ta đã rõ, không thực nắm làm sao đuổi cổ được TGĐ ra đường :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
câu chuyện là hiệu quả, dân kd họ ko cần hoành :)
Mỗi người một góc nhìn thôi cụ. Riêng em qua tiếp xúc và cảm nhận mấy công trình của bác này thì nếu làm Bamboo sẽ không ổn đâu. Có cái dự án bé tý ti ở Vạn Phúc, vướng tý gần chục năm trời mới xử lý xong!

banmotnucuoi

Xe lăn
Nắm xong anh ấy mang đi cầm cố ngân hàng rồi còn đâu cụ êi.
Khác gì sổ đỏ tên cụ, nhưng đã cắm vào tiệm cầm đồ, giờ nợ không có khả năng chi trả, thì Nhà đó bản chất thuộc về bên cầm đồ rồi... chỉ là vấn đề thủ tục sang tên thôi... Thực quyền thì ta đã rõ, không thực nắm làm sao đuổi cổ được TGĐ ra đường :D
Đương nhiên rồi cụ ạ, Ngân hàng giờ phải cử đại diện ra tái cơ cấu cùng không thì nguy cơ mất vốn như chơi, còn về luật thì anh ý vẫn là chủ cho đến khi ra tù

blackhole1

Xe tăng
riêng con VF nó nuốt tiền bằng 10 con Bamboo rồi, đến nỗi nhà anh ý có gì phải bán hết từ vinmart, vinsmart, vinID, vin....
Cuộc chơi của a V giờ lớn hơn nhiều lần cái BB này nên a ý chả dại phân tán nguồn lực ,thành công thì không rõ nhưng quy mô thì đã ra tầm châu lục và thế giới chứ ko phải thành lập hãng bay còi phục vụ du lịch nữa .

lanhpham

Xe điện
Ông Dương Công Minh là một doanh nhân có hàng chục năm kinh nghiệm trong lĩnh vực tài chính và bất động sản. Ông là nhà sáng lập và lãnh đạo cấp cao của nhiều đơn vị tên tuổi như Công ty cổ phần Him Lam, Ngân hàng Sài Gòn Thương Tín (Sacombank)...
Theo Chủ tịch HĐQT Bamboo Airways Nguyễn Ngọc Trọng, việc ông Dương Công Minh trở thành cố vấn cao cấp HĐQT có ý nghĩa quan trọng trong tiến trình cải tổ, kiện toàn bộ máy quản trị và lãnh đạo cấp cao của hãng, hướng tới chinh phục các mục tiêu lớn một cách bền vững trong giai đoạn phát triển mới.

Ông Minh cứ mua đi, cuối năm anh Quyết tôi ra sẽ lấy lại, làm ăn có lãi anh tôi sẽ thanh toán hết cho bà con. Anh tôi đầy tiền chả qua chưa kịp trả đã bị bắt thôi.

shareallwehave

Xe buýt
Dương Công Minh Him Lam, hồi năm 2007 2008 em đọc sách về tấm gương doanh nhân tiêu biểu VN đã có ông này
trình anh Quyết Còi ko đủ h để cá mập thâu tóm.
Ngẫm rằng thế hệ doanh nhân mới trẻ, năng động nhiều chiêu trò nhưng cũng ko qua được những ông trùm đã nắm những tư liệu sản xuất cốt lõi.

TuanBanhBao

Xe tăng
Tin này cũng ko j là lạ, giờ mới chính thức thôi. Doanh nhân kỳ cựu của mảng tài chính, bđs.

Binh Nguyen

Xe buýt
À, là vì cụ nói "thoải mái", vàng đô la kim cương mang theo có mua được sự thoải mái đâu nếu thiếu đồ dùng nhỉ. Thoải mái của mỗi người nó khác nhau à, ông thì chỉ cần cái quần lửng, cái áo phông, không mang bàn chả đánh răng thì không cần va li túi xách luôn, chỉ cần cái bịch nilon, tổng cân 2kg. Ông thì vài bộ quần áo, nhưng đi làm, đi chơi, thể thao thể dục nó khác nhau từ quần áo đến giày dép nên cứ nhân 3 lên vẫn thiếu.
Em đồng ý với cụ ở điểm mỗi người đi máy bay có mục đích và nhu cầu xách tay khác nhau. Đơn cử như em tuần nào cũng đi công tác 2-3 ngày. Ngoài 3 Quần dài, 3 áo polo hoặc sơmi, còn cần mang theo ít nhất 1 cái quần Soóc, 1 áo phông để ngủ, 3 quần lót, tất, 1 túi nhỏ gồm bàn chải đánh răng, dao cạo, 1 lọ becberin, dây xạc, củ xạc iPhone. Túi xách latop + chuột., xạc . Sơ bộ vậy với cái vali kéo bản thân nó đã tầm ~ 3kg nên nếu khống chế chặt 7kg là khá khó với em. Chưa kể có khi mang the đôi giày thể thao chạy buổi sáng, 1 cái áo khoác mỏng phòng khi thời tiết thay đổi. Vậy nên em không thể đi công tác bằng VJ. Với em VNA là lựa chọn gần như duy nhất tính toán tới các yếu tố giờ bay, chuyến bay, dịch vụ, chi phí…