[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

blackhole1

Xe điện
Ngày xửa ngày xưa cháu được mục sở thị báo cáo trước lên sàn của Faros rồi ạ, khoản phải thu khác nó có breakdown rõ ràng theo đúng yêu cầu báo cáo tài chính. Cơ mà toàn là cho ông A, bà B vay thôi ạ ;))
Vay ít mà có mấy ngàn tỷ thôi lấy đâu ra mà nhiều cụ ?

LoveMy

Xe tải
Đến khi nào mà Luật pháp nghiêm minh việc gian lận bctc lừa dối cổ đông có thể vi phạm hình sự mới bớt được mấy chiêu trò trắng trợn kiểu a Q này.

hunggal

Xe tăng
Tàu bay đi thuê khác với đi thuê taxi bác ạ.
Nên nó không đơn giản kiểu "đi thuê nên nhu cầu tới đâu thuê tới đó thôi", mặc dù thực tế họ có thể thuê ngắn hạn hơn - với chi phí thuê cao ngất.
Họ vẫn phải dự đoán nhu cầu và thuê tương ứng.

Đành là Covid thì Thuê sẽ tốn ít chi phí hơn Mua; nhất là vô tình hết hạn thuê máy bay đúng dịp Covid và chưa kịp gia hạn.
Bác có thấy hai câu trên có tý mâu thuẫn không? Còn việc thuê tàu bay với thuê taxi nó khác nhau thì là đương nhiên rồi. Có điều ở giai đoạn này thuê tàu bay có khi còn rẻ hơn thuê taxi ấy chứ :D

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Có mấy khách đi đâu sao lãi nhỉ. Hay nó bán vé đắt lòi
Từ vận chuyển chắc chắn lỗ sặc tiết.
Chắc chắn từ thu nhập một lần đột biến như mua bán tài sản, chuyển nhượng vốn lòng vòng để ghi nhận lãi trên sổ sách. Thuế sẽ phải nộp, tiền thật ko có, game thôi.
Thích lố thì 4000 thì cũng đc, chỉ đóng thuế thêm.

blackhole1

Xe điện
Đến khi nào mà Luật pháp nghiêm minh việc gian lận bctc lừa dối cổ đông có thể vi phạm hình sự mới bớt được mấy chiêu trò trắng trợn kiểu a Q này.
Đội ngũ luật sư bên ấy nó lắm trò lắm đấy cụ trước khi làm đã có tham vấn rồi nên bảo nó sai luật là không đúng nhưng nó tìm mọi cách lách và diễn giải luật .

who are you

[Tịch thu bằng lái]
Tin thế đếch nào được Q còi

banmotnucuoi

Xe lăn
Anh Quyết đúng giỏi. thành công xứng đáng. ko truyền thông màu mè ko núp bóng yêu nước như ai kia ;))
ps : khen 1 doanh nghiệp làm ăn hiệu quả cần gì viết tắt vậy Cụ.
Quá giỏi là đằng khác, từ những vùng hoang hoá như Sầm sơn, Quy nhơn. Nhất là cái đồi bùn than ở Hạ long, vẫn là điểm đến du lịch được yêu thích. Và Bambo của anh ý phục vụ đúng chất nhanh, tiện lợi.
Có điều nhiều khi anh ý nổ to quá nên có những thứ chưa thành hiện thực. Nhất là các khoản chiếm dụng vốn của nhà thầu thì ko ai bì được

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
E thấy bất cứ thớt nào mở thì ông còi đều bị chửi mất mặt. Không biết Flc sẽ tồn tại đc đến bao giờ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác có thấy hai câu trên có tý mâu thuẫn không? Còn việc thuê tàu bay với thuê taxi nó khác nhau thì là đương nhiên rồi. Có điều ở giai đoạn này thuê tàu bay có khi còn rẻ hơn thuê taxi ấy chứ :D
Chẳng mâu thuẫn bác ạ:
Thuê taxi, bác bẩu: Tý nữa đón tau; hoặc ngày mai đón. Tau chạy đi NộiBài.
Thuê máy bay thì không thể như thế.

Tất nhiên, bác vẫn có thể thuê - charter 1 con Falcon 12 chỗ hay 777 với 200 chỗ, cung cách gọi taxi như trên.
Nhưng cái bài toán đó không được đặt ra.

Còn thuê tàu bay kiểu anh Còi hay cô giáo Thảo: Từ 01Jan2026, tau cần 100 tàu bay 737 Max (nếu nó được bay lúc đó), thuê khô trong 5 năm.
Tiền trả trước, hiển nhiên, theo tiến độ. Tức là nó không đặt cọc 1 lần như bác mua nhà, mà đặt cọc vài lần trước khi cái máy bay số 01 về đến Nội Bài.

Còn việc "thuê tàu bay có khi còn rẻ hơn thuê taxi": Giá dầu đã từng âm ==> giá thuê tàu bay có thể âm lắm chứ.

Go on

Xe điện
Lãi thật thì tốt quá chỉ sợ anh làm số liệu đẹp để bán cổ. Cái này muốn sẽ làm đc, đơn giản là anh ấy đàm phán trả nợ chậm sang năm nay vs điều kiện trả lãi. Vậy là số liệu lãi năm trc quá ngon. Cổ bán vèo vèo. Nhưng sang năm nay lại vỡ mồm. Xem báo cáo tài chính ms biết đc 50%

Chỉnh sửa cuối:

santavn

Xe tải
Mk, bố cái th Q khỉ, bạn e Trưởng phòng NS Bamboo đây, lương nó nợ từ giữa năm, lấy cái ccc ra mà lãi tỏi với hành.

dpl

Xe lăn
Thế trả xèng hay gì đi, thỉnh thoảng khách hàng lại căng băng rôn ảnh hưởng an ninh phường em! :P
Lãi máy bay chứ đâu lãi bds ạ
Cái gì ra cái đấy cụ ạ :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Chẳng mâu thuẫn bác ạ:
Thuê taxi, bác bẩu: Tý nữa đón tau; hoặc ngày mai đón. Tau chạy đi NộiBài.
Thuê máy bay thì không thể như thế.

Tất nhiên, bác vẫn có thể thuê - charter 1 con Falcon 12 chỗ hay 777 với 200 chỗ, cung cách gọi taxi như trên.
Nhưng cái bài toán đó không được đặt ra.

Còn thuê tàu bay kiểu anh Còi hay cô giáo Thảo: Từ 01Jan2026, tau cần 100 tàu bay 737 Max (nếu nó được bay lúc đó), thuê khô trong 5 năm.
Tiền trả trước, hiển nhiên, theo tiến độ. Tức là nó không đặt cọc 1 lần như bác mua nhà, mà đặt cọc vài lần trước khi cái máy bay số 01 về đến Nội Bài.

Còn việc "thuê tàu bay có khi còn rẻ hơn thuê taxi": Giá dầu đã từng âm ==> giá thuê tàu bay có thể âm lắm chứ.
Âm thì ko biết, nhưng hàng loạt hãng méo mặt vì thuê chỗ đỗ máy bay. Của mình vưỡn bay đc là ngon rồi

k4mjkaze2

Xe buýt
lãi được mới lạ, ngừng bay do dịch cũng cỡ 2 tháng, chưa kể 3 4 tháng bay lắt nhắt thì doanh thu đâu mà bù cho nhà ông
May ra bán được nhiều gói bamboo dynamic thì ghi nhận doanh thu năm nay nên lãi, mà năm sau khách nó xài thì năm đó lỗ vỡ mồm
Em đưa link các cụ xem thôi chứ ko quảng cáo gì đâu

Go on

Xe điện
Lấy đâu ra nhiều thế bác, HK nó nằm trong danh mục ưu đãi cmnr. Ngồi thu môn bài còn nhã hơn. ;))

Nhìn chung bác mà đọc mấy cái hsdx đt của mấy chú học đòi tinh hoa mãnh liệt này thì cười đếu ngậm được mồm, mà đọc tinh hoa mãnh liệt thì chắc chết sặc cmn luôn, thộ ninh vcd. =))
Thế nào mà ông tinh hoa đấy bán cho bao thằng tài phệt sừng sỏ thế giới đc lắm cổ phiếu thế nhỉ cụ, hay bọn đó đầu tư vì đam mê ko biết đọc như cụ.

ok.

Xe tăng
Thế nào mà ông tinh hoa đấy bán cho bao thằng tài phệt sừng sỏ thế giới đc lắm cổ phiếu thế nhỉ cụ, hay bọn đó đầu tư vì đam mê ko biết đọc như cụ.
Thường bác hay mở cái khóa hay cái phẹc mơ tuya nào thò vào nhìn mà biết được phệt nọ phệt giai đầu gấu đầu mèo nó mua? :)

Hay cứ thấy nó mặc quần Tây & u một cục bên dưới thì bảo là chym to. ;))

coconvn

Xe buýt
Ko biết 49% bamboo còn lại giờ ai đang cầm các cụ nhỉ ?