[Đã bán] Bán BTLK Park City, 120m, Hướng Đông Nam, KĐT Bậc Nhất Hà Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
22,000,000,000 VNĐ
Diện tích
120㎡

Hi_End

Xe máy
Nhà cụ dãy bao nhiêu? Có phải căn góc k? Tks

Hi_End

Xe máy
Là có khe thoáng giữa 2 nhà đúng k cụ? Cụ có thể cho giá net cuối cùng cụ có thể chấp nhận để em cân nhắc xem sao được k? Em quan tâm khu này lắm nhưng giá cụ public thì chắc em k theo được. Tks!

tcn4979

Tháo bánh
Là có khe thoáng giữa 2 nhà đúng k cụ? Cụ có thể cho giá net cuối cùng cụ có thể chấp nhận để em cân nhắc xem sao được k? Em quan tâm khu này lắm nhưng giá cụ public thì chắc em k theo được. Tks!
Nếu cụ quan tâm mời cụ alo em, qua xem nhà sau đó em và cụ trao đổi.
Giá cả thì e khẳng định là hợp lý, xứng tầm với căn nhà và môi trường xung quanh và hết sức thiện chí tuỳ vào độ máu của khách và chủ

tcn4979

Tháo bánh

Mời CCCM trải nghiệm Park Club, quần thể tiện ích sống 5* trong lòng Hà Nội

tcn4979

Tháo bánh

Park Club về đêm ạ

Hi_End

Xe máy
Nếu cụ quan tâm mời cụ alo em, qua xem nhà sau đó em và cụ trao đổi.
Giá cả thì e khẳng định là hợp lý, xứng tầm với căn nhà và môi trường xung quanh và hết sức thiện chí tuỳ vào độ máu của khách và chủ
Thanks cụ! Nhà cụ độ hoàn thiện bên trong chất như thế nào thì em chưa biết, phải đến tận nơi mới đánh giá được. Còn khuôn viên xung quanh thì khu này khỏi chê rồi, bố mẹ vợ nhà em ở đây 3 năm rồi bán cách đây 2 năm vì các cụ kêu buồn và muốn chuyển lên chung cư. Lúc các cụ bán thì nhà em nó lại chưa thích mua vì đi làm hơi xa. Giờ muốn quay lại thì hơn x2 mất rồi.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ! Nhà cụ độ hoàn thiện bên trong chất như thế nào thì em chưa biết, phải đến tận nơi mới đánh giá được. Còn khuôn viên xung quanh thì khu này khỏi chê rồi, bố mẹ vợ nhà em ở đây 3 năm rồi bán cách đây 2 năm vì các cụ kêu buồn và muốn chuyển lên chung cư. Lúc các cụ bán thì nhà em nó lại chưa thích mua vì đi làm hơi xa. Giờ muốn quay lại thì hơn x2 mất rồi.
Ồ, câu chuyện của bác thật lạ tôi hình dung ra như này ko biết bác có cùng quan điểm với tôi ko?
- Cách đây 3 năm bố mẹ vợ bác mua căn liền kề ở Park city sau đó ở được 1 năm thì bán do buồn tẻ quá và đi lại khó khăn.
- 2 năm trước khi bố mẹ vợ bác bán nhưng vợ chồng bác lại ko mua của các cụ do vợ bác chê đi làm xa.
- Giờ thấy đi làm vẫn xa và tắc đường nhưng lại muốn tìm mua ở đây vì ở đây cuộc sống ko còn buồn tẻ như trước.
- Và tất nhiên khi quyết định thì mọi thứ đã thay đổi, tiền đã lên gấp đôi và lòng người cũng vậy ko còn tình cảm như xưa.
Theo tôi thì nên giải tán đi bác ạ, người ta mua khi đáy chứ ai mua khi đỉnh, mua xong rồi nhìn nó đi ngang vài 3 năm thì buồn như đá thời gian luôn. Tốt nhất là bác nên tự ra quyết định sau khi tham khảo các bác trên này chứ đừng nghe tư tưởng của bố mẹ vợ với vợ là ko ổn đâu.

Tất nhiên rồi, ổn hay ko thì vẫn cùng một gia đình chỉ có điều là có còn nằm cạnh nhau nữa hay ko thôi và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc quay trở lại nơi đã từng đi nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, đó là tôi mà phải ko nào.

tcn4979

Tháo bánh
Các cụ trao đổi đều rất phải
Thực ra với BĐS nói riêng và mọi cái nói chung, thời gian 2-3 năm nó đã thay đổi rất nhiều rồi, đặc biệt với BĐS
Còn về cuộc sống ở Park City hiện nay, em xin phép gói gọn trong 2 từ là "đáng sống"
Trong thớt này có cụ là hàng xóm nhà em nên chắc em không dám nói bừa
Chính vì vậy, nếu các cụ quan tâm, em mời CCCM thăm khu em, xem nhà em để xem tận mắt, sờ tận tay, sau đó mới nên bàn các việc khác
Còn với các cụ phụ huynh lớn tuổi, e không nghĩ là buồn đâu, trái lại người cao tuổi lại thích yên tĩnh. Môi trường tiện ích, không khí xanh mát trong lành... em chắc 1 điều là các cụ sẽ thọ thêm từ 5-10 tuổi (em vẫn bảo với bố mẹ em thế :))

Hi_End

Xe máy
Ồ, câu chuyện của bác thật lạ tôi hình dung ra như này ko biết bác có cùng quan điểm với tôi ko?
- Cách đây 3 năm bố mẹ vợ bác mua căn liền kề ở Park city sau đó ở được 1 năm thì bán do buồn tẻ quá và đi lại khó khăn.
- 2 năm trước khi bố mẹ vợ bác bán nhưng vợ chồng bác lại ko mua của các cụ do vợ bác chê đi làm xa.
- Giờ thấy đi làm vẫn xa và tắc đường nhưng lại muốn tìm mua ở đây vì ở đây cuộc sống ko còn buồn tẻ như trước.
- Và tất nhiên khi quyết định thì mọi thứ đã thay đổi, tiền đã lên gấp đôi và lòng người cũng vậy ko còn tình cảm như xưa.
Theo tôi thì nên giải tán đi bác ạ, người ta mua khi đáy chứ ai mua khi đỉnh, mua xong rồi nhìn nó đi ngang vài 3 năm thì buồn như đá thời gian luôn. Tốt nhất là bác nên tự ra quyết định sau khi tham khảo các bác trên này chứ đừng nghe tư tưởng của bố mẹ vợ với vợ là ko ổn đâu.

Tất nhiên rồi, ổn hay ko thì vẫn cùng một gia đình chỉ có điều là có còn nằm cạnh nhau nữa hay ko thôi và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc quay trở lại nơi đã từng đi nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, đó là tôi mà phải ko nào.
@ Má Phị: Cảm ơn về cái comment và sự suy đoán của cụ. Thành thật mà nói, đọc xong tôi cũng k định reply vì cảm thấy những cái suy đoán liên quan đến chuyện gia đình người khác như của bác trên cơ sở cái gọi là kiến thức hạn hẹp k đáng để tôi phải reply. Tuy nhiên, cũng có vài lần ngó qua các comment của bác trên diễn đàn, k liên quan gì đến tôi cả, nhưng thấy nhiều điều nó hơi quá. Thành ra tôi muốn gửi lại bác rằng: Ở đây, mọi người cũng có văn hóa comment, chúng ta k nhất thiết phải dạy ai làm điều gì bác ạ. Cảm ơn bác!

tcn4979

Tháo bánh
Dự án còn rất nhiều tiềm năng trong tương lai
Park Kiara đã hoàn thành, Rất nhiều hạng mục công trình khác đang tiếp tục chuẩn bị thi công, đặc biệt là The Village Aeon thứ 2 tại Hà Đông
---> Park City sẽ trở thành 1 khu đô thị đa tiện ích, đa chức năng trong tương lai không xa --> trong khi giá trị vẫn đang được định giá tương đương với các khu ĐT lân cận và kém xa so với KĐT Vingroup
Nếu CCCM làm về BĐS hoặc xây dựng sẽ nhìn thấy tiềm năng của KĐT này

Milanista277

Xe buýt
Quan điểm của em thì ở HN không khu nào thiết kế đẹp và đẳng cấp bằng Park. Điểm yếu duy nhất là di chuyển thì giờ có đường sắt trên cao nên đi lên phố cũng tiện. Tháng 3 năm ngoái em máu lắm nhưng không đủ lực hoặc phải bán nhà đang ở nên em lại thôi vì cũng ko tiện cho bà xã em đi làm trên Hồ Gươm, năm ngoái căn tương tự của cụ có căn bán có 10.5 tỷ, đợt ấy em vào thăm thì cụ mua được lô góc cuối 2020 còn có 9 tỷ. Còn bên Evelyne ( đẹp hơn Nadyne) thì giá 3-2021 phổ biến là 12-13 tỷ. Từ 5-2021 đến đầu 2022, thị trường nhà liền kề ở HN phi mã , toàn nhân 2-3 nên Park cũng được hưởng lợi theo. Nếu so với Vin 90m2 liền kề bán tầm 25-30 tỷ thì em nói thật Park xứng đáng hơn, Vin chỉ hơn được di chuyển vào phố nhưng với những cụ làm quanh Hà Đông, Trung Hòa Nhân Chính, Mỹ Đình thì thuận lợi. Giờ em càng nhìn càng tiếc và có lẽ khó còn cơ hội sở hữu Park dù đã có lúc rất gần với nó.

tcn4979

Tháo bánh
Quan điểm của em thì ở HN không khu nào thiết kế đẹp và đẳng cấp bằng Park. Điểm yếu duy nhất là di chuyển thì giờ có đường sắt trên cao nên đi lên phố cũng tiện. Tháng 3 năm ngoái em máu lắm nhưng không đủ lực hoặc phải bán nhà đang ở nên em lại thôi vì cũng ko tiện cho bà xã em đi làm trên Hồ Gươm, năm ngoái căn tương tự của cụ có căn bán có 10.5 tỷ, đợt ấy em vào thăm thì cụ mua được lô góc cuối 2020 còn có 9 tỷ. Còn bên Evelyne ( đẹp hơn Nadyne) thì giá 3-2021 phổ biến là 12-13 tỷ. Từ 5-2021 đến đầu 2022, thị trường nhà liền kề ở HN phi mã , toàn nhân 2-3 nên Park cũng được hưởng lợi theo. Nếu so với Vin 90m2 liền kề bán tầm 25-30 tỷ thì em nói thật Park xứng đáng hơn, Vin chỉ hơn được di chuyển vào phố nhưng với những cụ làm quanh Hà Đông, Trung Hòa Nhân Chính, Mỹ Đình thì thuận lợi. Giờ em càng nhìn càng tiếc và có lẽ khó còn cơ hội sở hữu Park dù đã có lúc rất gần với nó.
Vâng cụ, vì thế nên em nói trên là giá Park City vẫn còn thấp so với các KĐT khác, so sánh với các tiện ích và môi trường sống nó mang lại

tcn4979

Tháo bánh
Nếu làm quanh đây mua Parkcity là nhất, chủ nhật nào em cũng sang nhà anh chị em ở đây, thật đáng sống
Em cảm ơn cụ, các ý kiến rất khách quan để CCCM có nhu cầu tham khảo ạ

tcn4979

Tháo bánh
Trung tâm thương mại The Village - quy mô ngang tầm Aeon, sẽ hiện diện trong Khu đô thị Park City trong tương lai không xa

Big Babol

Xe buýt
E thiếu nhõn 3 tỷ chớ o alo cụ chủ ngay

LePower

Xe buýt
Thiết kế không hầm anh ạ. 120 chủ đầu tư thiết kế 90m xây dựng, 30m còn lại thiết kế sân trước (để đỗ xe) và vườn (phía sau). Sân trước + vỉa hè rộng nên đỗ xe thoải mái (2-3 chiếc)
E đã xem nhà khu này một lần đã lâu.
Ngoài những cái đẹp ( Cảnh quan, an ninh,....)
Còn chê thì :
- Xa.
- Trục đường Tố hữu thì tắc ( mà không thể mở rộng).
- Đường trước khu nhiều xe tải lớn ( hơi ngại nếu di chuyển bằng xe 2 bánh).
- Thiết kế Nhà chỉ chê mỗi cái mở cửa ra là bếp, hơi mất mỹ quan.

Evoque90

Xe tải
Chuẩn, căn này của cụ gần như đẹp nhất khu, em nhớ k nhầm thì chị hay em cụ ở đúng k.
Giá 22 thì ảo quá
Bàn về giá cả nhà của người khác ko nên cụ ạ. Dù đã bán nhưng em vẫn đánh giá cao Park ở ko gian sống yên tĩnh sạch sẽ, clubhouse đẳng cấp và 1 cái cực quan trọng mà nhiều người bỏ qua khi mua nhà là dân trí, hàng xóm trong khu.

Trạng thái
Thớt đang đóng