Bạn đồng hành

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Chem

Xe điện
Em cảm giác oan hồn của Khả Vân vẫn lảng vãn đâu đây, 1 cái chết với tâm hồn oán hận chẳng thể nào siêu thoát. Dù sao cũng vote cho cái kết còn nhiều ức chế và tranh cãi, có những cái kết thế này thì người đọc mới nhớ được lâu. Cảm ơn chủ thớt đã cho anh em thêm một món ăn tinh thần.

Chuối Hột

Xe tải
Một kết thúc buồn và tội nghiệp cho Khả Vân. Giá mà Khả Vân có thể cùng với sếp Anh còn H cùng với Bảo Hân rồi cho cái hình ảnh 17 năm sau con trai H+ Bảo Hân tiếp tục con đường chinh chiến của cha thì hay nhỉ....Một lần nữa cảm ơn cụ Hoang X.

30K8782

Xe tải
Buồn quá, mình không muốn đọc lại chap này . Ước gì không có 101 !

Tội nghiệp KV, em hạnh phúc được vài ngày...rồi ra đi đau đớn !

30K8782

Xe tải
chắc cụ Hoàng X cũng đắn đo và chỉnh sửa tình tiết nội dung chap cuối cùng nhiều.
Em đọc thấy cảm giác sắp xếp tình tiết hơi vội vàng, nhanh chóng cho kết thúc.
Dù sao cảm ơn cụ đã dành thời gian viết và cho anh em OF nhiều cảm xúc qua câu chuyện này.

Chúc cụ luôn mạnh khỏe!
Mình đồng ý với cụ, chắc cụ chủ cũng vật vã lắm mới quyết định chôn cất KV ( xinh đẹp) nhanh đến thế !

30K8782

Xe tải
Đã chót đọc hết Chap này mới nhận ra giá như cháu ko đọc Chap cuối này thì có lẽ thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn, quá đau xót cho KV và càng lên án nhân vật H.... 1 cú đấm của sếp Anh lúc KV bị tai nạn ko ăn thua gì so với những gì H đã gây ra....đã thế vẫn bình lặng đi về nhà Bảo mà ko 1 chút mảy may quan tâm xem KV có nguy kịch thế nào ko??? Quá tàn nhẫn và thực dụng....:(
Vậy theo cụ thì phải xử Mr H như lào ? Chẳng lẽ cắt...ngâm rượu ?

Dongkiret

Xe đạp
Đọc hết truyện thương nhất em P.

Suốt cuộc đời sau này em sẽ không bao giờ có được hạnh phúc, sự thanh thản, bình yên bởi những chuyện đã diexn ra trong quá khứ.
Khả Vân, tất lẽ dĩ ngẫu sẽ phải biến mất, vì có như vậy H mới bình yên bên Hân. Điều này hoàn toàn hợp lý theo logic câu chuyện và cái kết "có hậu" X muốn hướng tới.

Bảo Hân, cuối cùng là người chiến thắng với triết lý sống "love is fighting". Nàng có thể không hp trọn đời vời X, nhưng với phụ nữ, như vậy là quá đủ, nhất là sau suốt hành trình fighting for love như vậy.

X sẽ mãi mãi chìm đắm trong quá khứ với đầy tội lỗi chồng chất, biết đâu biến cố này sẽ thay đổi con người anh ta để trở về làm người đàn ông của gia đình. Phải vậy không tác giả?

CuTiVoDich

Xe điện
Một kết thúc không có hậu:)
H với BH chắc cũng chẳng thể thanh thản được đâu, nhân - quả mà.
Cơ mà vẫn thank cụ HoangX đã bỏ thời gian viết cho anh em đọc.

chris_anyway

Xe hơi
Cái chết của KV có vẻ drama quá.
Có lẽ tác giả bế tắc khitimf cách cởi cái nút thắt quá chặt do chính mình tạo ra chăng??
Em thì lại chờ đợi một cách gỡ nút thắt cao tay hơn, tốt đẹp hơn.
Rõ ràng là Romeo must die rồi.
Btw, cũng cám ơn cụ H đã cho chúng ta sống cùng các nhân vật suốt thời gian qua với thói quen check chap mới vào mỗi đêm.
Thay mặt gia đình, chân thành cám ơn cụ.

domino_js

Xe tăng
Chuyện có vẻ kết thúc hơi gấp cụ chủ nhỉ.
Ngoài lề thôi...chỉ là em chợt nghĩ hoặc không đến với ai hoặc...ôm cả 2, lên núi nuôi cá....em không biết. Dù sao hạnh phúc là đc rồi. Mỗi người 1 lựa chọn, 1 suy nghĩ mà.
Cậu chiện giống phim VN, nhiều thứ ko rõ ràng :
- không biết P làm sao, sau này như nào.
- KV chả rõ có die ko...nhưng khả năng nhiều là ko thì mới đưa BH nhẫn và chỉ cho lên gặp cụ Dìn đc.

HoangX

Xe tăng
Các cụ vội thế, còn mấy chap ngoại truyện nữa cơ

nndzung

Xe tải
Kaka cụ còn nợ iem khi hết chuyện bật mý iem mà cụ đi phượt cùng đới nhé :D

gacon_fa

Xe đạp
CHuyến này hay đấy bác à

hoasimtim

Xe điện
Các cụ vội thế, còn mấy chap ngoại truyện nữa cơ
Còn có cả đoạn hậu trường nữa sao cụ ? Em thấy như cụ vừa giết đi 1 người thân của em chứ ko phải là KV xa lạ nào đó ! Em thấy xót xa cho thân phận KV quá mà ko thể nào dùng từ gì tả được ?
Sao cụ ko cho KV chạy đi an toàn, đến 1 nơi nào đó thật xa và mất hẳn tin tức, rồi sau 1 khoảng tg cho tâm hồn bình yên lại cô ấy sẽ lại mạnh mẽ bước tiếp, còn H thì cứ lấy BH sinh con bình thường, rồi 1 chiều mưa vội vã nào đó khi đang tất bật đi đón con H đụng phải KV (KV đã bước qua trước mặt H thản nhiên như chưa hề quen biết H)và vì thế mà H có cảm xúc viết nên câu truyện này ?

HoangX

Xe tăng
Còn có cả đoạn hậu trường nữa sao cụ ? Em thấy như cụ vừa giết đi 1 người thân của em chứ ko phải là KV xa lạ nào đó ! Em thấy xót xa cho thân phận KV quá mà ko thể nào dùng từ gì tả được ?
Sao cụ ko cho KV chạy đi an toàn, đến 1 nơi nào đó thật xa và mất hẳn tin tức, rồi sau 1 khoảng tg cho tâm hồn bình yên lại cô ấy sẽ lại mạnh mẽ bước tiếp, còn H thì cứ lấy BH sinh con bình thường, rồi 1 chiều mưa vội vã nào đó khi đang tất bật đi đón con H đụng phải KV (KV đã bước qua trước mặt H thản nhiên như chưa hề quen biết H)và vì thế mà H có cảm xúc viết nên câu truyện này ?
Hiz! Em cũng muốn viết như mợ nói lắm mà không được :-<

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Buồn quá.
Cám ơn cụ HoangX đã viết cho anh chị em đọc.

caca

Xe tải
kết thúc buồn nhưng có vẻ như ko còn cách nào khác
cảm ơn "Bạn đồng hành"

arsenal8660

Xe tăng
kết buồn quá cụ H ạ, nhưng phải thế mới là cuộc sống cụ nhỉ.

Sweet-heart

Xe tăng
Cụ H ra truyện tiếp theo đê, đi phượt gặp ma nữ ý....nghe thui đã thấy hấp dẫn

Trạng thái
Thớt đang đóng