[Funland] Bạn zai em lấy vàng mã trên bàn thờ để nhóm bếp cồn :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ trong này cấp tiến quá nhỉ? Có cụ cấp tiến nào lấy chân hương nhóm bếp chưa ạ? :D:D:D
Em cảm tưởng một số cụ có thể còn ị được vào bát hương nhà các cụ ấy. Vì nó cũng thay cái bô được mà.

Buryat

Xe buýt
Cụ có vẻ đuối lý nhỉ ? EM không muốn tranh cãi đâu, nhưng chúng nó *** bọp nhau chán chê rồi thì cũng phải trên dưới 20. Mà tầm tuổi đó mà không biết việc động đến ban thờ nhà khác là việc phải hạn chế thì đúng là nó ngáo cmnr ấy chứ.
Mí cả việc cụ ghét kia thì cứ ghét sao lại thay đổi cho quen dần làm gì ? Việc mình không thích sao cứ ép bản thân phải thích thế cụ ?

Em sửa tí sau khi đọc lại bài 1, ngoài 30 mà như vậy thì ở nhà nó tùy tiện quá, nếu lấy tiền vàng để dưới hộc ban thờ thì em không nói, nhưng lây tiền vàng trên ban xuống thì em ạ cmn luôn :)).
Mỗi người một quan điểm cụ ạ. Tùy cụ thôi.

cmyk77

Xe điện
Thằng kia no xôi rồi đang ủ mưu chạy thoát trong sung sướng kkkk..................... Kinh nghiệm cho các cụ OF

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Em cũng ở HN được hơn 40 năm, nói thẳng ra là nhà em 7 đời ở Đông Ngạc, vợ em người quê, tuy nhiên em chưa thấy nhà ai không đặt tiền vàng lên ban thờ vào ngày Lễ, Tết cả!
Hay do em quen biết chưa đủ nhiều các cụ nhể ?

hai.tranhr

Xe container
Em post chuyện này lên đây để các bác nhìn nhận khách quan hộ em với.

Em và bạn zai in relationship cũng rất lâu rồi, cả 2 cũng đã ngoài 30 từng đổ vỡ hôn nhân 1 lần. Trước chúng em quen nhau ở HN sau vì công việc em chuyển về sống gần bố mẹ ở Ninh Bình, cứ mỗi cuối tuần bạn zai ở HN lại về thăm em và ăn ngủ tại căn hộ chung cư của em.

Có 1 lần, nhà em ăn lẩu (có cả bố đẻ em). Khi ngồi vào mâm thì em thấy có tập vàng mã ở trên mâm nên giật mình hỏi sao cái này lại ở đây??? Thì anh bảo anh thấy cái đó để trên bàn thờ lâu lắm rồi nên lấy xuống để nhóm bếp cồn. Thế là em với bố em gào lên, bảo vàng mã là để đi đốt, chứ không phải để nhóm bếp. Với lại bếp cồn thì không cần phải dùng giấy cũng nhóm được. Anh ấy thì chống chế là nghĩ cái đó dễ cháy nên mang xuống nhóm bếp.:)))

Sau lần đó em bị shock vì không nghĩ anh lại thiếu kinh nghiệm sống đến thế. Anh thì nói người ở quê em xét nét (em ở thành phố thôi ạ) chứ ở Hà Nội thì không ai để ý đến chuyện đó. Việc đó xảy ra lâu lâu rùi mà thi thoảng chúng em vẫn bất đồng về điều này.

Các bác cho em một vài ý kiến khách quan với được không ạ???
Theo iem thì không nên ạ, đốt thế ảnh hưởng môi trường. Lần sau Mợ rút kinh nghiệm đừng đốt vàng mã gì nữa. Còn đánh giá kinh nghiệm sống thì đơn giản thôi, hãy xem lúc anh ta nổi nóng lên, anh ta thường làm gì, nói gì là hiểu ngay như nào rồi.

TUCSON9389

Xe điện
thanh niên ngoài 30 tuổi mà hành động như vậy thì hơi ấu trĩ. Đây là vấn đề tâm linh, có thể quan trọng với người này mà ko quan trọng với người khác nhưng hành động như vậy thì quả thật là hơi vô tâm quá
Việc phán xét từ cái này để suy ra cái khác nó không thể suy ra được đâu mợ ạ. Tuy nhiên rõ ràng đây là điểm trừ rất rất nhiều

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Thôi để nó nhận mặt tiền đó cho quen. Không lúc xuống đó chi tiêu bỡ ngỡ.

Aocom

Xe buýt

Em và bạn zai in relationship cũng rất lâu rồi, cả 2 cũng đã ngoài 30 từng đổ vỡ hôn nhân 1 lần. Trước chúng em quen nhau ở HN sau vì công việc em chuyển về sống gần bố mẹ ở Ninh Bình, cứ mỗi cuối tuần bạn zai ở HN lại về thăm em và ăn ngủ tại căn hộ chung cư của em.

Có 1 lần, nhà em ăn lẩu (có cả bố đẻ em). Khi ngồi vào mâm thì em thấy có tập vàng mã ở trên mâm nên giật mình hỏi sao cái này lại ở đây??? Thì anh bảo anh thấy cái đó để trên bàn thờ lâu lắm rồi nên lấy xuống để nhóm bếp cồn. Thế là em với bố em gào lên, bảo vàng mã là để đi đốt, chứ không phải để nhóm bếp. Với lại bếp cồn thì không cần phải dùng giấy cũng nhóm được. Anh ấy thì chống chế là nghĩ cái đó dễ cháy nên mang xuống nhóm bếp.:)))

Sau lần đó em bị shock vì không nghĩ anh lại thiếu kinh nghiệm sống đến thế. Anh thì nói người ở quê em xét nét (em ở thành phố thôi ạ) chứ ở Hà Nội thì không ai để ý đến chuyện đó. Việc đó xảy ra lâu lâu rùi mà thi thoảng chúng em vẫn bất đồng về điều này.

Ninh Bình thì chung cư ở chỗ nào nhỉ

tienaka

Xe điện

Ress

Xe máy
bạn trai mợ chủ thread có ý cả đấy "hóa thì hóa cmn đi, cứ để trên ban thờ" :-?

chắc mợ chủ với bạn zai chỉ ăn và ngủ nướng vào cuối tuần thật, như này chưa gọi là "in relationship" đâu :))

quangp5

Xe điện
Mợ cổ hủ vãi, thời nào rồi còn a rua đốt vàng mã, tiếp tay cho phá hoại môi trường. Mợ không thay đổi đc thì nên thay sói đi, tha cho người ta.

Mịa kíp, lại giống vụ bạn gái mới về nhà lau bát hương à. Đấm quan teo nữa.

wtpwt

Xe điện
Thằng kia no xôi rồi đang ủ mưu chạy thoát trong sung sướng kkkk..................... Kinh nghiệm cho các cụ OF
Nể thuyết âm mưu của cụ. Đơn giản nhỉ. Chúng mình không hợp. Bằng chứng đấy.

Chim Can Thi

Xe đạp

Theo mình là đàn ông không phải biết tất cả nhưng những cái tối thiểu cũng nên để ý, với bác này đã thất bại 1 lần rồi mà vẫn còn như vậy chứng tỏ chưa bao h phải phụ giúp việc nhà. nếu tài chính đủ tốt để duy trì người giúp việc và tri trả cho tất cả các khoản chi phí thuê ngoài thì xem xét nếu ko thì next sớm vì lúc trẻ thì còn dễ về già rùi ai cũng sức lực có hạn hầu thế nào được nữa.