[Funland] Bank nào chế độ lương cứng hàng tháng tốt?

Civic TN

Xe lăn
E thấy làm bank thì làm GĐ lương tốt đấy, cụ bảo cháu nó ứng cứ GĐ chắc sẽ đc deal lương theo nguyện vọng =))

minhmo

Xe cút kít
Ngành ngân hàng có sự phân cấp rất mạnh về thu nhập. Có năng lực, có ý chí phân đấu thì chỉ cần lên được vị trí trưởng phòng thôi là thu nhập hàng tháng sẽ tối thiểu trên dưới 30 triệu. Đây là mặt bằng chung các ngân hàng trả cho người lao động rồi, chênh lệch nhau không đáng kể. Ngoài ra có những phúc lợi khác mà ngân hàng dành cho những nguồn nhân sự có chất lượng, gắn bó cống hiến lâu dài thì còn cao hơn lương nhiều. Ví dụ bán cổ phần ưu đãi, cho vay ưu đãi với lãi suất chỉ 1%/ năm. Vay được dăm ba tỉ không cần đầu tư gì mang đi gửi lại tiết kiệm cũng đã thêm được rất nhiều thu nhập. Nhiều cụ nói rất chính xác, một bạn mới ra trường được có một năm thì mất tới 6 tháng học việc thử việc rồi mà đã chê bai cấp trên, bì tị thu nhập là ko ổn . Làm việc mà luôn có suy nghĩ bon chen đố kỵ là rất ko nên cần phải góp ý.
Làm ngân hàng hay làm bất cứ doanh nghiệp nào thì thu nhập đều phụ thuộc vào hiệu quả công việc, vào lợi nhuận hết. VCB và một số ngân hàng khác có cơ chế ăn chia lợi nhuận rất rõ ràng với HO. Làm đủ kế hoạch thì đủ lương, kém thì chỉ nhận lương cơ bản. Vượt kế hoạch thì phần vượt đó sẽ được chia lại cho chi nhánh theo tỉ lệ nhất định. Thế cho nên mới có câu chuyện trong cùng một hệ thống có chi nhánh được thưởng Tết đến 20 tháng lương nhưng có chi nhánh chỉ được cứu tế 2tr an ủi.
E thấy làm bank thì làm GĐ lương tốt đấy, cụ bảo cháu nó ứng cứ GĐ chắc sẽ đc deal lương theo nguyện vọng =))
Em thấy hai lãnh đạo bank chia sẻ những chi tiết rất quý về công việc và thu nhập của ngành ngân hàng.:-bd
Từ ngày đi làm đến giờ, em tiếp xúc, làm việc với nhiều ngân hàng. Giờ em sổ mũi là được nhiều bác NH gọi điện hỏi thăm ra phết.:D
Bởi vậy, phải tổ chức đá bóng cùng sân tuần 2 buổi với hai chi nhánh ngân hàng trong big4, mục đích giao lưu kiểm tra sức khỏe hàng tuần.;)
Vậy nhưng giờ em mới biết những chi tiết về thu nhập của CBNV ngân hàng như cụ Avalon-Bg chia sẻ ở trên.
Còn các thu nhập khác em biết cũng nhiều.:D

Mzc

Xe điện
BIDV cũng vậy thôi ạ, lương cứng cán bộ mới vào 9tr7 chưa trừ bảo hiểm xã hội, còn em làm 13 năm rồi mà cũng chỉ 11tr hơn thôi.
VCB nó ăn nhau ở tiền kpi, tiền doanh số, tiền phúc lợi, mà cái đó thì VCB là nhất luôn, ko ai dám vỗ ngực dám cạnh tranh vị trí đó với VCB.
Cụ bảo em cụ đọc báo ít thôi, hoặc đừng đọc cái thông báo lương thưởng của cái group Banker có gì vui, bọn đó lùa gà để bán đề ôn thi vào bank thôi.
Đúng rồi. Vừa ra trường đâu có mấy việc ngon hơn đâu. Nhiều ông lôi agri vào mới kinh. Lương chết đói làm thì vớ vẩn.

vnhn

Xe tăng
Em có cô cháu gái mới ra trường thi đc vào 1 chi nhánh vcb làm gần năm thì than thở chế độ lương cứng hàng tháng của vcb quá tệ sau khi trừ mọi thứ cháu nó nhận về vỏn vẹn 9 triệu hơn cả tiền ăn trưa, tệ hơn nữa là cháu nó phát hiện các anh chị nhân viên kinh nghiệm 5-10 năm lương cứng cũng chỉ hơn 10 triệu (đồng lương chết đói đối với khối lượng cv như Bank). Thưởng thì bập bõm vài tháng mới có lại theo kiểu chấm Kpi chủ quan của lãnh đạo phòng. Nhưng cái khiến cháu nó nản nhất và muốn bỏ vcb nhất là chất lượng lãnh đạo phòng của chi nhánh Vcb, phần đa là quan hệ nên chuyên môn kém, đẩy trách nhiệm cho nhân viên nhiều, không học hỏi đc kinh nghiệm gì. Cụ mợ nào làm vcb vào xác nhận xem đúng không ạ?
Trên Of nhiều cụ mợ làm nhiều bank khác nhau cho e xin ý kiến, bank nào chế độ lương cứng hàng tháng ổn, có cơ hội học hỏi nhiều để e về tư véo con bé cháu cho nó oai :D
Cháu cụ thì cụ quan tâm làm gì, để nó tự bươn trải, đời tự dạy. Vừa mới ra trường, vào bank làm thì thế là ngon rồi. Bảo cháu nó đọc báo ít thôi, chúng nó cứ lấy lương giám đốc cộng với lương nhân viên rồi chia ra thì toàn mấy chục củ 1 tháng. Vợ em làm 15 năm bank, nhưng chỉ là khối back nên lương cũng chỉ hơn tý thôi. Bank chứ có phải doanh nghiệp đâu mà đòi nhân viên lương tháng vài chục củ. Trong khối bank thì VCB là 1 trong những bank ngon nhất rồi, cứ ngồi yên mà hưởng đi. Nhảy sang bank khác thì lại mếu máo ngay.

tungna414

Xe tăng
Em có cô cháu gái mới ra trường thi đc vào 1 chi nhánh vcb làm gần năm thì than thở chế độ lương cứng hàng tháng của vcb quá tệ sau khi trừ mọi thứ cháu nó nhận về vỏn vẹn 9 triệu hơn cả tiền ăn trưa, tệ hơn nữa là cháu nó phát hiện các anh chị nhân viên kinh nghiệm 5-10 năm lương cứng cũng chỉ hơn 10 triệu (đồng lương chết đói đối với khối lượng cv như Bank). Thưởng thì bập bõm vài tháng mới có lại theo kiểu chấm Kpi chủ quan của lãnh đạo phòng. Nhưng cái khiến cháu nó nản nhất và muốn bỏ vcb nhất là chất lượng lãnh đạo phòng của chi nhánh Vcb, phần đa là quan hệ nên chuyên môn kém, đẩy trách nhiệm cho nhân viên nhiều, không học hỏi đc kinh nghiệm gì. Cụ mợ nào làm vcb vào xác nhận xem đúng không ạ?
Trên Of nhiều cụ mợ làm nhiều bank khác nhau cho e xin ý kiến, bank nào chế độ lương cứng hàng tháng ổn, có cơ hội học hỏi nhiều để e về tư véo con bé cháu cho nó oai :D
Cháu gái cụ chọn làm ngân hàng là sẽ vào đội gái ế dài lâu tiềm năng của xã hội.

Cái nghề được mệnh danh là "công nhân ngân hàng" mà lao vào. Cháu gái chắc không tìm hiểu kỹ về ngành này. Công việc toàn áp lực ngầm vớ vẩn, tiền lương thì bị giữ lại một phần, cuối năm mới thanh toán cả thể kèm thưởng nếu đạt kpi.
Môi trường làm việc thì độc hại!
Cụ nên khuyên nhủ cháu gái cân nhắc, à có 1 lệ bất thành văn ở khối fdi, người làm ngân hàng 3 năm trở lên thì không chuyển sang lĩnh vực khác được (khi quá áp lực phải nhảy chuyển ngành do đội này độ ì cao, không nhanh nhạy).

Mới ra tr lương 9 củ mà còn kêu ca ; các ac 5 7 năm kinh nghiệm mới có hơn 1 tí kia kìa
Trình còi thì mới chấp nhận thế cụ à!
"You get what you pay for".
Mọi sự so sánh đều khập khiễng!

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Các cháu mới đi làm mà gấu nhỉ, chê cả cấp trên luôn, kiểu điều gì cũng biết mỗi tội k biết điều ;)) cụ khuyên cháu mạnh dạn đổi bank cho nó xứng tầm

Civic TN

Xe lăn
Em thấy hai lãnh đạo bank chia sẻ những chi tiết rất quý về công việc và thu nhập của ngành ngân hàng.:-bd
Từ ngày đi làm đến giờ, em tiếp xúc, làm việc với nhiều ngân hàng. Giờ em sổ mũi là được nhiều bác NH gọi điện hỏi thăm ra phết.:D
Bởi vậy, phải tổ chức đá bóng cùng sân tuần 2 buổi với hai chi nhánh ngân hàng trong big4, mục đích giao lưu kiểm tra sức khỏe hàng tuần.;)
Vậy nhưng giờ em mới biết những chi tiết về thu nhập của CBNV ngân hàng như cụ Avalon-Bg chia sẻ ở trên.
Còn các thu nhập khác em biết cũng nhiều.:D
Cụ Avalon-Bg làm bank to, thu nhập cũng tốt. Chứ như e làm bank nghèo, lại ở tỉnh nữa cũng khó khăn lắm a ạ.
Như các cháu mới ra trường bây giờ cũng hay lắm ý, e gặp 1 ca cháu gái mới ra trường, bố nhờ xin vào làm GDV 1 bank CP, lương cũng 7-8tr/tháng. Nhưng cứ 16h30-17h nó tắt máy về, các a chị có trao đổi (cũng ko căng thẳng đâu) mà cháu nó xin nghỉ luôn :(( E trêu bảo cháu nó sinh ra đã ở sau vạch đích mất rồi, phải đi lùi mới đến đích

phamthoaibk

Xe buýt
VCB với mức lương đó mà vừa mới ra trường là ổn rồi, bank nào cũng thế thôi cụ. Còn chuyện chuyên môn của quản lý yếu, hay đẩy việc cho nhân viên rồi nhận công bla bla thì ở đâu cũng thế, không chạy đâu cho hết nắng đâu ạ :)

vandinh

Xe container
Các cháu mới đi làm mà gấu nhỉ, chê cả cấp trên luôn, kiểu điều gì cũng biết mỗi tội k biết điều ;)) cụ khuyên cháu mạnh dạn đổi bank cho nó xứng tầm
Hôm trước em đọc bài các sếp NH còn đưa các em nhân viên đi tiếp khách hàng tiềm năng. Mà mấy ông khách tiềm năng cứ rượu say vào khi hát Karaoke là sờ xoạng các em. Em đó còn hỏi các chị có chồng đi cùng là k sợ chông biết à, các chị ấy bảo giấu đừng để chồng biết là được. K biết có đúng k cụ nhỉ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Avalon-Bg làm bank to, thu nhập cũng tốt. Chứ như e làm bank nghèo, lại ở tỉnh nữa cũng khó khăn lắm a ạ.
Như các cháu mới ra trường bây giờ cũng hay lắm ý, e gặp 1 ca cháu gái mới ra trường, bố nhờ xin vào làm GDV 1 bank CP, lương cũng 7-8tr/tháng. Nhưng cứ 16h30-17h nó tắt máy về, các a chị có trao đổi (cũng ko căng thẳng đâu) mà cháu nó xin nghỉ luôn :(( E trêu bảo cháu nó sinh ra đã ở sau vạch đích mất rồi, phải đi lùi mới đến đích
Bác đưa cháu gái đến chỗ êm, êm xử lý cho.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Hôm trước em đọc bài các sếp NH còn đưa các em nhân viên đi tiếp khách hàng tiềm năng. Mà mấy ông khách tiềm năng cứ rượu say vào khi hát Karaoke là sờ xoạng các em. Em đó còn hỏi các chị có chồng đi cùng là k sợ chông biết à, các chị ấy bảo giấu đừng để chồng biết là được. K biết có đúng k cụ nhỉ.
CỤ thấy đúng thì nó là đúng thấy chưa đúng thì nó là chưa đúng hì hì. Em cụ xịn nhá ko phải mợ.

dpl

Xe lăn
Làm bank cũng 1 dạng như làm nhà nước, chỉ dựa vào lương thưởng thì ko ăn thua. Nên phải đá ngoài thôi ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nói rất chính xác, một bạn mới ra trường được có một năm thì mất tới 6 tháng học việc thử việc rồi mà đã chê bai cấp trên, bì tị thu nhập là ko ổn . Làm việc mà luôn có suy nghĩ bon chen đố kỵ là rất ko nên cần phải góp ý.
Khoản tị nạnh là tôi tối kỵ.
Kiểu tại sao tôi được 10 đồng mà thằng A được hẳn 12 đồng - hoặc thằng B được có 8 đồng và hehe.
....
Tụi tây nó giấu tiệt Bảng lương, lương ai đó chỉ có tay trả tiền và 1 cán bộ kế toán biết.

Ví dụ trên các công ty published, tôi cũng chỉ thấy: Lương HĐQT là 100 đồng cho 7 ông, chứ không bao giờ có cụ thể.
Các ông Lương 0 đồng thì rất cụ thể, đã đành.

matizvan2009

Xe ba gác
Em làm bank lương cứng có 2t tháng. Em bỏ cmnl chứ không giờ em cũng gđcn rồi. Đáng đời bọn không biết nhìn nhân tài :((:((:((:((

matizvan2009

Xe ba gác
Khoản tị nạnh là tôi tối kỵ.
Kiểu tại sao tôi được 10 đồng mà thằng A được hẳn 12 đồng - hoặc thằng B được có 8 đồng và hehe.
....
Tụi tây nó giấu tiệt Bảng lương, lương ai đó chỉ có tay trả tiền và 1 cán bộ kế toán biết.

Ví dụ trên các công ty published, tôi cũng chỉ thấy: Lương HĐQT là 100 đồng cho 7 ông, chứ không bao giờ có cụ thể.
Các ông Lương 0 đồng thì rất cụ thể, đã đành.
Huyền thoại 'tây giấu lương ' vẫn còn tồn tại nhỉ