Tuyên Quang Báo cáo chuyến đi trung minh cùng các bạn bên tuyenquangonline.net

Siêu Quậy

Xe buýt
Đăng mãi chả thấy ai hỏi mua.
30: trực
01: trực
02: về quê ngoại
03: đưa mama đi lễ
04: về HY
05: về quê nội
07: đi Thái Bình
08: về
09: xem chọi trâu
10: vẫn chọi trâu
11 .... : chưa có lịch
Năm nay phấn đấu được Cháu ngoan Bác Hồ à?=))

Xe Exciter

Xe máy
Thôn 7-Đội Cấn-TP.Tuyên Quang-Tuyên Quang
vụ này hôm đó em tiếc quá ạ,chuẩn bị chương trình từ thiện từ đầu đến cuối,đến ngày nhận lịch đột xuất,không thể về tham gia cùng với mọi người được,thế là đành phải gửi đồ ủng hộ của các thành viên dưới HN về cho anh em ở Tuyên Quang thực hiện chương trình,em được biết các cụ,các mợ bên otofun đã giúp đỡ chúng em rất nhiều trong chương trình này,nay em vào xem ảnh của chương trình bên otofun thấy vui quá ạ,em cảm ơn các cụ,các mợ rất nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tài Hồ Sìn

Xe tải
Chuyến đi của các cụ rất ý nghĩa.
Định vodva, dưng nhà cháu chưa đủ ợ.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
vụ này hôm đó em tiếc quá ạ,chuẩn bị chương trình từ thiện từ đầu đến cuối,đến ngày nhận lịch đột xuất,không thể về tham gia cùng với mọi người được,thế là đành phải gửi đồ ủng hộ của các thành viên dưới HN về cho anh em ở Tuyên Quang thực hiện chương trình,em được biết các cụ,các mợ bên otofun đã giúp đỡ chúng em rất nhiều trong chương trình này,nay em vào xem ảnh của chương trình bên otofun thấy vui quá ạ,em cảm ơn các cụ,các mợ rất nhiều ạ.
Em hỏi tý: cụ là như thế nào với cái avatar của cụ đấy ạ ?

Xe Exciter

Xe máy
Em hỏi tý: cụ là như thế nào với cái avatar của cụ đấy ạ ?
Không có j ạ,anh em chơi cùng nhau mà cụ,hôm đó em làm cho cô bé ấy cái ảnh,thấy đẹp đẹp làm avata luôn ạ,cô bé này hôm từ thiện cũng đi mà cụ

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không có j ạ,anh em chơi cùng nhau mà cụ,hôm đó em làm cho cô bé ấy cái ảnh,thấy đẹp đẹp làm avata luôn ạ,cô bé này hôm từ thiện cũng đi mà cụ
Vầng, em làm cùng cơ quan với mẹ cô bé đó, trên ảnh avatar của cụ cô bé đó đội mũ otofun của em mà :D

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in

Xe Exciter

Xe máy
Vầng, em làm cùng cơ quan với mẹ cô bé đó, trên ảnh avatar của cụ cô bé đó đội mũ otofun của em mà :D
Vâng,vì em biết cái mũ đó của cụ mà,hihihih,mẹ cô bé đó cũng làm bác sỹ ạ?em cũng không biết gia đình cô bé đó,chỉ là anh em bên diễn đàn Tuyên Quang Online dưới HN chơi thân với nhau thôi ạ

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Xe Exciter

Xe máy
Những việc làm từ thiện, nhân ái

TQĐT - Họ là những thanh niên đang sống, học tập và làm việc tại tỉnh; những sinh viên xa quê đang học tập, làm việc ở nhiều tỉnh, thành trong cả nước. Mỗi người có một công việc riêng nhưng họ cùng chung tinh thần nhân ái, chung tay làm nhiều việc tốt, sẵn sàng giúp đỡ những người nghèo khó. Những việc làm của họ khiến người dân Tuyên Quang càng thêm tự hào về một thế hệ trẻ đang ra sức học tập và đóng góp vì quê hương, đất nước

Các thành viên Diễn đàn tuyenquangonline.net trong
chuyến đi làm từ thiện tại xã Trung Minh (Yên Sơn) dịp
Tết Nhâm Thìn 2012.​

Diễn đàn tuyenquang o­nline.net là tập hợp những bạn trẻ quê ở Tuyên Quang, bắt đầu từ những người không quen biết với những câu chuyện phiếm vui vẻ mà giới trẻ vẫn thường gọi là “chém gió” trên mạng internet, hay những lần trao đổi, thảo luận về những vấn đề liên quan đến công việc, học hành... Đến nay họ đã trở thành một tổ chức “Hội đồng hương Tuyên Quang”. Diễn đàn ra đời năm 2006 với ý nghĩa gắn kết những người Tuyên Quang xa quê ở mọi miền đất nước.

Sau 6 năm hoạt động, những thành viên của diễn đàn đã có nhiều hoạt động xã hội rất có ý nghĩa. Họ không chỉ giúp đỡ lẫn nhau mà hàng năm còn tổ chức thực hiện nhiều chương trình nhân đạo, từ thiện nhân dịp lễ, tết, các ngày kỷ niệm và kêu gọi mọi người cùng chung tay ủng hộ, quyên góp giúp đỡ những người nghèo khó, người có hoàn cảnh khó khăn, bị khuyết tật. Năm 2007, các thành viên của Diễn đàn phối hợp với tổ chức GFO - tổ chức từ thiện xã hội của người Việt Nam thành lập tại Singapore thăm nuôi, tặng quà tại Trung tâm Nuôi dưỡng người già và trẻ em tàn tật Hà Nội; hoạt động “Vì những ước mơ” tại Trung tâm Phục hồi chức năng Hương Sen (Tuyên Quang) nhân dịp Ngày Quốc tế Thiếu nhi (1-6); hoạt động “Niềm vui chung” tại Trung tâm tình thương Hy Vọng (Hà Nội); tổ chức hoạt động “Tấm lòng gửi Cầu Cần Thơ” ...

Năm 2009, các thành viên tổ chức Chương trình “Chung tay xoa dịu nỗi đau da cam” tại Trung tâm Phục hồi chức năng Hương Sen (Tuyên Quang) nhân dịp Tết Nguyên đán; Chương trình “Cùng em đến lớp” tại Trường Tiểu học Sơn Lạc, xã Kim Phú (Yên Sơn). Năm 2011, các thành viên đã trao 1 suất học bổng trị giá 650.000 đồng cho một học sinh nghèo, học giỏi của Trường THPT Chiêm Hóa. Mới đây nhất, dịp Tết vừa qua, 26 thành viên của Diễn đàn đã tổ chức Chương trình “Tết ấm áp yêu thương” tại xã Trung Minh (Yên Sơn)... Ngoài ra, các thành viên Diễn đàn còn nhận đỡ đầu em Lương Văn Hoàng, học sinh Trường THPT Thượng Lâm (Nà Hang) học đại học, giúp em Lê Mai Hương ở thôn Tân Kỳ, thị trấn Sơn Dương (Sơn Dương) bị mắc căn bệnh tim bẩm sinh, có hoàn cảnh hết sức éo le có tiền thuốc thang chữa bệnh... Những việc làm của tuyenquangonline.net thực sự vô cùng ý nghĩa.

Bên cạnh các hoạt động nhân đạo, từ thiện, họ còn tham gia vào các hoạt động xã hội, hoạt động văn hóa, thể thao để đoàn kết, hỗ trợ thanh niên Tuyên Quang trong lao động, học tập khi xa quê. Các hoạt động nhằm phát huy truyền thống cách mạng, bản sắc văn hóa quê hương, hoạt động giáo dục ý thức bảo vệ môi trường, giao lưu, học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau… với những ý nghĩa rất lớn lao như: “Vòng xe tuổi trẻ 2007”, “Về nguồn”, “Tiếp sức mùa thi”, các cuộc thi viết về quê hương “Tuyên Quang - Tuổi thơ tôi”, “Tuyên Quang rực sáng một miền quê”...

Bà Đặng Thị Hà, Giám đốc Trung tâm Phục hồi chức năng Hương Sen cho biết: “Tôi biết đến diễn đàn này khá lâu, vì con gái tôi cũng là một trong những thành viên tích cực của diễn đàn. Tất cả những việc các em làm đều hướng đến cái thiện. Tôi thấy rất vui vì ngày nay, lớp trẻ Tuyên Quang đã có những hoạt động xã hội rất ý nghĩa. Những việc làm ấy không chỉ thể hiện trách nhiệm, sự sẻ chia của con em các dân tộc tỉnh ta với xã hội mà đó cũng chính là cách để các em học tập, rèn luyện bản thân, hình thành những kỹ năng giao tiếp, đúc rút kinh nghiệm trong công tác xã hội.

Những đợt làm từ thiện tại Trung tâm Phục hồi chức năng Hương Sen được các em chuẩn bị rất chu đáo, từ việc lên kế hoạch cho đến phân công nhiệm vụ rất rõ ràng. Chúng tôi được chứng kiến tinh thần đoàn kết, tính tập thể, sự nghiêm túc trong từng việc làm của các thành viên. Những số tiền, phần quà mà các em trao tặng thực sự đã đem lại niềm vui, sự ấm lòng cho những gia đình nghèo khó, hoàn cảnh éo le và những trẻ em khuyết tật, thể hiện tinh thần “Tương thân tương ái”, “Lá lành đùm lá rách” quý báu của dân tộc ta, mang lại niềm tự hào cho những người dân quê hương cách mạng”.
http://baotuyenquang.com.vn/Page2.asp?lang=V&func=newsdetail&newsid=39668&CatID=133&MN=114

Xe Exciter

Xe máy
cuối tháng 3 bọn em tổ chức một chương trình từ thiện nữa ạ,địa điểm là ở xã Kiến Thiết,mong các cụ,các mợ giúp đỡ bọn em tiếp ạ,cảm ơn các cụ các mợ rất nhiều ạ