Báo cáo đường mòn HCM chặng HN-Vinh

thoatlut

Xe tải
Các bác còn nhớ em kn? hôm nọ em vừa hỏi đường HCM đi Vinh. Cảm ơn các bác. Em đã đưa 2 cụ về Vinh đi ăn cưới vui vẻ. nhanh gọn, tiết kiệm xăng vì con vợ em chạy đường này chỉ hết 4.8 lít. Cảm ơn các bác. Chúc các bác thượng lộ bình an.

Lúc em về cửa lò chơi bị bắn 72/50 ở đoạn rẽ xuống của lò đoạn gần giao với đường sân bay vinh. May có ông bạn làm CA nếu kn hôm nay em cũng chưa ra đây với các bác được vì nó lập biên bản 1 tuần sau ra kho bạc nộp tiền rồi mới nhận lại giấy phép. Các bác nếu có đi để ý đoạn này nhé. Đừng để bị bắn như em. Ngoài ra mấy ông anh còn bị bắn ở thị trấn Nam đàn. bọn này làm nghiêm lắm. Kn chịu nhận tiền lot tay.

Chúc các bác thượng lộ bình an.

sunnyhanoi

Xe điện
Chúc mừng bác đã có 1 chuyến đi an lanh với hai cụ thân sinh. Sang tháng em cũng có 1 chuyến đi về quê cùng gia đình. Quê em ở Diễn Châu, cách Vinh khoảng 30km, theo bác em có nên đi đường HCM về quê hay đi đường 1 ah?

lucent

Xe buýt
Đoạn này đi ngon nhưng xa hơn đường 1A khoảng 60km. Các bác đi đến ngã tư Tân Kỳ có hàng lẩu rất ngon, bổ, rẻ. Hôm rồi em đi xuyên Việt tính từ HN - Phố Châu xa hơn đường 1A đúng 130km. Nhà em ở Hoàng Quốc Việt ạ.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội - Vinh thì đi đường nào chả được. Đường HCM chạy nhanh hơn chút nhưng lại dài hơn. Nếu đến các huyện đồng bằng thì cứ QL 1A mà đi, nhớ coi chừng tốc độ để khỏi bị rách việc, sau 5-6 tiếng cũng đến nơi thôi. Nếu ai tới các huyện miền núi như Nghĩa Đàn, Tân Kỳ, Anh Sơn,... thì có thể đi đường HCM, đi nhanh nên cẩn thận mấy chỗ giao lộ, người dân miền quê không luật lệ gì đâu.

thoatlut

Xe tải
Chúc mừng bác đã có 1 chuyến đi an lanh với hai cụ thân sinh. Sang tháng em cũng có 1 chuyến đi về quê cùng gia đình. Quê em ở Diễn Châu, cách Vinh khoảng 30km, theo bác em có nên đi đường HCM về quê hay đi đường 1 ah?
Quê bro ở DC là ở đoạn nào đấy? Đúng là đi đường HCM sẽ xa hơn nhưng vắng hơn và an toàn hơn. Đoạn từ HCM rẽ xuống DC có rất nhiều đường, các Bro có thể hỏi thêm mọi người trong OF để chọn đường nào dẹp nhất. Kn nên rẽ xuống đoạn Thái Hòa (đoạn sẽ qua Diễn Lâm) vì đoạn này làm chưa xong nên đường xấu lắm.

Ở HN lên thì Bro nê đi đường Bình đà, sẽ gần hơn đường Xuân Mai rất rất nhiều.

Mình hồi bé cũng ở thị trấn DC kn biết bro ở xã nào?

Xecutkit2008

Xe điện
Cuối năm em cũng làm chuyến về Can lộc - Hà Tĩnh, nhưng mà đọc đã có thớt bắn tốc độ ở đường HCM rồi nên chắc em lại đi đường cũ.:^).Dù sao cũng chúc mừng bác có chuyến đi an toàn

sunnyhanoi

Xe điện
Quê bro ở DC là ở đoạn nào đấy? Đúng là đi đường HCM sẽ xa hơn nhưng vắng hơn và an toàn hơn. Đoạn từ HCM rẽ xuống DC có rất nhiều đường, các Bro có thể hỏi thêm mọi người trong OF để chọn đường nào dẹp nhất. Kn nên rẽ xuống đoạn Thái Hòa (đoạn sẽ qua Diễn Lâm) vì đoạn này làm chưa xong nên đường xấu lắm.

Ở HN lên thì Bro nê đi đường Bình đà, sẽ gần hơn đường Xuân Mai rất rất nhiều.

Mình hồi bé cũng ở thị trấn DC kn biết bro ở xã nào?
Quê nội em ở xã Diễn Bình, cuối năm em đưa gia đình về thắp hương cho các cụ. Ngoài đưởng rẽ từ đường HCM xuống đoạn Thái Hòa còn đường rẽ nào nữa hả bác? Em biết đi đường HCM sẽ xa hơn nhưng đường thoáng nên chắc đi đỡ mệt hơn QL1 phải không bác?

quocdungtpks

Xe đạp
đi đường HCM đỡ mỏi chân các cụ ạ

captiva2276

Xe đạp
Bác thoatlut chi cho em lộ trình về Vinh với. Cuối tuần này em cũng dịnh về Vinh nhưng chưa biết về Vinh thi đi đương nào? Đương mon HCM hay đương môt đây. Cảm ơn Bác trước nhé. Bác co kinh nghiệm gì chi giáo cho em với.

vihali

Xe container
Bác thoatlut chi cho em lộ trình về Vinh với. Cuối tuần này em cũng dịnh về Vinh nhưng chưa biết về Vinh thi đi đương nào? Đương mon HCM hay đương môt đây. Cảm ơn Bác trước nhé. Bác co kinh nghiệm gì chi giáo cho em với.

Kính cụ, cách đây 3 tháng em cũng băn khoăn như cụ và đây là tư vấn và kết quả chuyến đi của em

http://www.otofun.com/showthread.php?t=43998

Em lại phi lên Xuân Mai nên xa hơn, giờ các bác tư vấn đi đường Bình Đà sẽ gần hơn.

Chúc cụ thuận giò xuôi bướm.

1.5G

Xe tải
đường Bình Đà đi đến đâu các bác, nếu không nhầm thì rẽ ở Bala sau đó đi thẳng đến đâu thì ra đường HCM?

thoatlut

Xe tải
Quê nội em ở xã Diễn Bình, cuối năm em đưa gia đình về thắp hương cho các cụ. Ngoài đưởng rẽ từ đường HCM xuống đoạn Thái Hòa còn đường rẽ nào nữa hả bác? Em biết đi đường HCM sẽ xa hơn nhưng đường thoáng nên chắc đi đỡ mệt hơn QL1 phải không bác?
Chính xác là đi đường HCM sẽ đỡ mệt hơn QL1 vì QL1 bây h đang sửa đoạn Ninh Bình xấu lắm. Quê bro ở Diễn Bình thì có đương 7 chạy qua phải kn? Nếu đúng thì thử hỏi các bác trong OF xem dường 7 về có ổn kn nhé. Chúc bro thượng lộ bình an.

dxpac

Xe buýt
đường Bình Đà đi đến đâu các bác, nếu không nhầm thì rẽ ở Bala sau đó đi thẳng đến đâu thì ra đường HCM?
Đường Bình Đà đi thẳng đến chùa Hương bác ợ.
Bác ở trên đã nhầm, đi Bình Đà thì không có đường ra đường HCM. Từ Hà nội ra đường HCM thì đi theo quốc lộ 6 tới Xuân Mai, đường này gần hơn đường Láng Hòa Lạc khoảng gần 20 km.

thoatlut

Xe tải

1.5G

Xe tải
cảm ơn bác đã chỉ giáo

totorauxom

Xe điện
Hôm 21.12 em đi Anh Sơn có việc từ 3h sáng, chạy có 4 tiếng rưỡi,hết có 6.1 lít xăng cho 100km.
cụ k hỏi em vụ đi cửa lò không thì em tư vấn tiếp cho xxx mai phục bắn tốc độ từ 6h sáng tại đoạn qua Nghi Khánh:69:
Đường Bình Đà đi thẳng đến chùa Hương bác ợ.
Bác ở trên đã nhầm, đi Bình Đà thì không có đường ra đường HCM. Từ Hà nội ra đường HCM thì đi theo quốc lộ 6 tới Xuân Mai, đường này gần hơn đường Láng Hòa Lạc khoảng gần 20 km.
Bác đi Lối Ba La qua BÌNH ĐÀ- VÂN ĐÌNH- VÁC- ĐẦU ĐÊ- TẾ TIÊU-HCM đường này cực tối ưu, cực đẹp, có đoạn TẾ TIÊU mất khoảng 1km hơi gồ gề tý thôi --> đừng đi lối XUân MAi và Hòa lạc, xa hơn 30km lâu hơn 1 tiếng, đông hơn, bớt được 1 trạm soát vé:69:
sunnyhanoi viết
Diễn Bình thì bác đừng đi đường Thái Hòa Yên Lý vì đường đang làm rất xấu, bác chạy 1 phát tới TÂN KỲ ( lưu ý bắn tốc độ tại thị trấn này) đến Ngã tư rẽ trái xuống Đô Lương rồi đi ra đường 7 nhé, đường rất tốt, lưu ý qua Nghĩa đàn rất nhiều trâu và ứt trâu, nghiến vào thúi xe lắm:'(

Chỉnh sửa cuối:

lucent

Xe buýt
Cuối năm em cũng làm chuyến về Can lộc - Hà Tĩnh, nhưng mà đọc đã có thớt bắn tốc độ ở đường HCM rồi nên chắc em lại đi đường cũ.:^).Dù sao cũng chúc mừng bác có chuyến đi an toàn
Lạ nhỉ? Em cũng hay chạy đường Miếu Môn - Hà Tĩnh mà chưa bị dính phát nào. Thỉnh thoảng mới gặp các chú đứng ở ngã tư Phố Châu thôi. Các bác đi hết TX Hà Tĩnh nhớ để ý nhé, đoạn đấy cho chạy 80km/h nhưng đường đẹp lại vắng nên xxx toàn bắn ở đấy thôi.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Bác đi Lối Ba La qua BÌNH ĐÀ- VÁC-VÂN ĐÌNH- ĐẦU ĐÊ- TẾ TIÊU-HCM đường này cực tối ưu, cực đẹp, có đoạn TẾ TIÊU mất khoảng 1km hơi gồ gề tý thôi --> đừng đi lối XUân MAi và Hòa lạc, xa hơn 30km lâu hơn 1 tiếng, đông hơn, bớt được 1 trạm soát vé:69:

'(
em sửa tý
cho bác nnhá đi như bác thì tèo :)):)):))

totorauxom

Xe điện
Hì, em nhầm lẫn chút, chắc tại hôm uống rượu vịt Vân đình xong say đi lộn lại mà không biết:21::102:, cảm ơn bác đã sửa dùm

totorauxom

Xe điện
Hôm nay Thị trấn Bạt bắn tốc độ đấy các bác nhé, chiều em vừa đi đường HCM về thì nhìn thấy:69: