Bảo dưỡng, sử dụng CRV

cocsku

Xe cút kít
Báo cáo các cụ em là người mới sử dụng CRV, vì thế nên mong muốn các cụ đi trước truyền đạt các kinh nghiệm về quá trình bảo dưỡng, sử dụng xe CRV.

Trước hết là lần đầu là chuyện ấy, bảo dưỡng sau 1000km đầu tiên thì họ làm những gì? Mình phải lưu ý những gì các cụ nhỉ. Chuyện thay dầu xe ở 1000km đầu tiên hồi trước đi xe Toyota em cũng tháy các cụ bên ấy tranh luận. Nhưng bên ấy họ cho không dầu ở lần bảo dưỡng này còn Honda mình hình như khác.

Việc thứ 2 là chọn Đại lý bảo dưỡng? Không biết chất lượng bảo dưỡng của các đại lý tại Hà Nội và các tỉnh thế nào?

Inli_4B

Xe tải
Bên Honda Mỹ Đình không thay dầu cho 1000km lần đầu tiên. Những chỗ khác không rõ ợ
Báo cáo các cụ em là người mới sử dụng CRV, vì thế nên mong muốn các cụ đi trước truyền đạt các kinh nghiệm về quá trình bảo dưỡng, sử dụng xe CRV.

Trước hết là lần đầu là chuyện ấy, bảo dưỡng sau 1000km đầu tiên thì họ làm những gì? Mình phải lưu ý những gì các cụ nhỉ. Chuyện thay dầu xe ở 1000km đầu tiên hồi trước đi xe Toyota em cũng tháy các cụ bên ấy tranh luận. Nhưng bên ấy họ cho không dầu ở lần bảo dưỡng này còn Honda mình hình như khác.

Việc thứ 2 là chọn Đại lý bảo dưỡng? Không biết chất lượng bảo dưỡng của các đại lý tại Hà Nội và các tỉnh thế nào?

Inli_4B

Xe tải
Bên Honda Mỹ Đình không thay dầu cho 1000km lần đầu tiên. Những chỗ khác không rõ ợ

Dains

Đi bộ
1000km chủ yếu là kiểm tra xe, xì bớt lôp vì lốp mới khi xuất xưởng cũng được bơm căng để giản nở đều, em vừa đi bd 1000km hôm trước không có gì đặc biệt đâu, chỉ lưu ý cụ là mang sổ bảo hành đi nhé

gl1600

Xe điện
1000km chưa làm gì đâu cụ ạ. Kiểm tra thông thường thôi, vệ sinh lọc gió+ lọc gió điều hòa. Nếu cụ hay để ở bãi tiện thì làm thêm khoản dịch vụ lắp cái lưới chống chuột tha đồ ăn vào chỗ cửa điều hòa. Với nhiều người thì thấy đèn của CRV chỉnh hơi thấp so với thực tế đi lại, nếu khó chịu cụ KTV chỉnh lại cho cao lên chút.

Đến 5000km mới thay dầu. EM đi bảo dưỡng ở Giải Phóng họ dùng dầu Idemitsu 5W30 + dùng thêm 1 hộp phụ gia dầu bảo vệ động cơ + 1 lọ xúc rửa vệ sinh kim phun

cocsku

Xe cút kít
1000km chưa làm gì đâu cụ ạ. Kiểm tra thông thường thôi, vệ sinh lọc gió+ lọc gió điều hòa. Nếu cụ hay để ở bãi tiện thì làm thêm khoản dịch vụ lắp cái lưới chống chuột tha đồ ăn vào chỗ cửa điều hòa. Với nhiều người thì thấy đèn của CRV chỉnh hơi thấp so với thực tế đi lại, nếu khó chịu cụ KTV chỉnh lại cho cao lên chút.

Đến 5000km mới thay dầu. EM đi bảo dưỡng ở Giải Phóng họ dùng dầu Idemitsu 5W30 + dùng thêm 1 hộp phụ gia dầu bảo vệ động cơ + 1 lọ xúc rửa vệ sinh kim phun
Vụ lưới chống chuột này hữu dụng đấy! Bây giờ em mới biết có dịch vụ này

cusao

Xe lăn
Cứ yên tâm
1000km chỉ ngó nghiêng vặn vẹo tí thôi
Đừng có mong thay thế hay sửa chữa gì. Xe mới tinh như thế, người ta kiểm tra là chính.
Muốn biết làm gì có 2 việc cần làm
Trước bảo dưỡng: Đọc sách bảo dưỡng cho kỹ, chỗ nào chưa hiểu hỏi thẳng kỹ thuật viên
Sau bảo dưỡng: Đọc kỹ báo cáo kỹ thuật của họ xem họ đánh dấu những mục kiểm tra nào, copy, cất kỹ

Em hiện còn lưu giữ tất cả các báo cáo kỹ thuật của họ. Phòng khi có điều cần qui trách nhiêm thì show ra

cocsku

Xe cút kít
Dầu người ta thay cho xe trong hãng là dầu gì? Có cần yêu cầu phẩm cấp thế nào? Hay cứ để họ thay thôi!

cusao

Xe lăn
Cứ để hãng thay dầu thôi. Dầu ấy là dầu phuy 200l/phuy cho rẻ, chạy 5000km thì thay. Nếu bác cầu kỳ thì tự tìm hiểu các tiêu chuẩn kỹ thuật rồi mua dầu ngoài đắt hơn, chạy đc lâu hơn mới phải thay. Tiền nào của ý thôi.
Em là kiểu ng đơn giản nên cứ để hãng thay, có thể hơi đắt hơn gara tí nhưng cũng có trách nhiệm hơn tí nếu có trục trặc dù chả mong có cơ hội khiếu nại

dragon03

Xe buýt
E đã làm bảo dưỡng định kỳ ở hết các Đại lý của Honda ở HN và Hải Phòng. E thấy chất lượng dv của HD sau bán hàng rất tốt

hoathaneitc

Xe buýt
E đã làm bảo dưỡng định kỳ ở hết các Đại lý của Honda ở HN và Hải Phòng. E thấy chất lượng dv của HD sau bán hàng rất tốt
cụ hay bảo dưỡng ở Honda nào :)) em toàn làm Long Biên nhưng xa quá ngại đi tính làm Giải Phóng ổn ko cụ

Tuan Can

Xe container

Em thấy chỗ nào cũng giống nhau cả. Cụ có phàn nàn gì thì sau 7 ngày thay đầu/bảo dưỡng có một em sẽ gọi hỏi thăm, cụ cứ khiếu nại vào tai em đó.

cocsku

Xe cút kít
Em thấy chỗ nào cũng giống nhau cả. Cụ có phàn nàn gì thì sau 7 ngày thay đầu/bảo dưỡng có một em sẽ gọi hỏi thăm, cụ cứ khiếu nại vào tai em đó.
Em đấy là người ở đâu? Tại sao lại hỏi vậy?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe em đi lúc để đèn Cos thì ánh sáng màu trắng (hơi xanh) nhưng khi chuyển sang pha lại hơi vàng. Như vậy có là bình thường không các cụ?

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Sao cụ ko bật lên rồi đứng truớc xem nó có bị sao ko :))
Cos bóng HID, pha dạng halogen. Bật cả pha+cos tất lẽ ánh sáng nó sẽ khác
Cái xe em đi lúc để đèn Cos thì ánh sáng màu trắng (hơi xanh) nhưng khi chuyển sang pha lại hơi vàng. Như vậy có là bình thường không các cụ?

Anh.bqt

Xe đạp
Em nghe bảo nhập code sau khi mua xe nó sẽ gửi cho mình thùng nhớt. Mà sao cả tuần vẫn chưa thấy hồi âm j nhỉ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe bảo nhập code sau khi mua xe nó sẽ gửi cho mình thùng nhớt. Mà sao cả tuần vẫn chưa thấy hồi âm j nhỉ?
Em thì cả tháng nay chưa thấy gì. Ngày xưa mua xe toy họ gắn luôn cái phiếu đó trong sổ bảo hành luôn. Đỡ phải lằng nhằng.