[Funland] Bao giờ hết covid, thời gian này nên đầu tư gì?

Kimquy

Xe tải
Các cụ có số liệu thống kê cho thấy 95% người chơi CK là thua ko ạ? E thấy ai cũng nói như đúng rồi ý, thực ra các cụ toàn nghe người khác nói thế rồi nhai lại thôi. Nếu các cụ mua cố phiếu của 1 công ty bất kỳ và giữ vài năm thì e đảm bảo là 95% có lãi, vấn đề là so với kênh đầu tư khác (VD. BĐS, vàng, GTK, ...) thì hiệu quả nó cao hơn hay thấp hơn thôi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Các cụ có số liệu thống kê cho thấy 95% người chơi CK là thua ko ạ? E thấy ai cũng nói như đúng rồi ý, thực ra các cụ toàn nghe người khác nói thế rồi nhai lại thôi. Nếu các cụ mua cố phiếu của 1 công ty bất kỳ và giữ vài năm thì e đảm bảo là 95% có lãi, vấn đề là so với kênh đầu tư khác (VD. BĐS, vàng, GTK, ...) thì hiệu quả nó cao hơn hay thấp hơn thôi.
sao cụ lại có con số 95% có lãi sau vài năm? rất nhiều cổ phiếu từ 200K xuống còn bằng mớ rau muống kìa

Kimquy

Xe tải
sao cụ lại có con số 95% có lãi sau vài năm? rất nhiều cổ phiếu từ 200K xuống còn bằng mớ rau muống kìa
Vâng, e có nói là 100% có lãi đâu :D
Nhưng nếu cụ đầu tư 1 cách nghiêm túc (ko lướt sóng) thì mua cố phiếu ko phải là ý kiến tồi đâu.

IMOO

Xe đạp
Website
bit.ly
Nick mới xin phép vào hùa các bác chuyện Tiền Điện tử...

Em giữ quan điểm trung lập với Tiền Điện tử :|

Em thì chắc chắn không phải cứ Tiền Điện tử là lừa đảo, là đa cấp. Thấy bác gái bên trên cũng hơi gay gắt quá...
Em nghĩ dân Sale thì Sale gì chả quảng cáo sản phẩm tận mây. Sale bất động sản cũng khản cả cổ: Đầu tư vào đây chắc chắn có lãi, tương lai khu này sẽ rạng ngời, đầu tư an toàn.... Mấy ông bán thuốc nam trên Youtube còn "nhà tôi 3 đời" xong chữa được cả ung thư mà... :))

Nhưng chuyện đầu tư tiền ảo thì cũng thấy các bác cũng hơi "mạnh miệng" quá :))
Tỷ phú mà các bác bảo, chắc cỡ Bill với Warren Buffett. 02 ông đó đều đang rủa Bitcoin xa xả. :))
Chuyện tiền điện tử có nhiều ý kiến trái chiều là chuyện rất rõ ràng. Từ ông to đến ông bé, từ Chính phủ nước này - nước khác.
Nên đâu phải cứ không đồng thuận với TIền Điện tử, là "do không hiểu".

Ví dụ như em không thích Bitcoin chẳng hạn,
Em đồng tình với quan điểm: "Giá Bitcoin có thể tăng hoặc giảm chỉ dựa trên sự hưng cảm và quan điểm của một vài người. Tôi không có cách nào để dự đoán được sự biến động đó".
Nguyên một thị trường phụ thuộc vào dòng status vu vơ trên mạng xã hội Twitter, "theo tâm trạng" của một cá nhân, là điều có thật.
Mấy ông cứ bảo lên xuống là phải có kiến thức này nọ, không như tài xỉu.
Đấy, Elon Musk vui vui, trở mặt phát, ở đấy mà phân tích, phán với chả đoán. =))

Rồi thì, cứ bảo Chính phủ nước này thế này, Chính phủ nước kia đang nghiên cứu thế nọ, xu hướng thế giới,...
Rồi bùm cái, Trái đất hơn 190 Quốc gia, một cái Trung Quốc ra chính sách dẹp vui vui, Bitcoin đỏ rực như chị Dậu đến tháng =))

Mà cái tầm chỉ cần 1 xanh 2 đỏ, đúng ăn sai bỏ, thì... "chơi chẵn phải-lẻ trái cho gọn".

Nên em thấy... trung lập:
Nó đúng là một kênh đầu tư, có thật, không lừa,
Còn "lên hương" hay "lên bát hương" thì hên xui, có chơi tự chịu...

hoangduc.sbr

Xe container
Haizz. Thế mới tiếc cụ ạ. Covid ko vào đc!
Nếu là cái căn ở P.V.Bạch thì cụ coi chừng đến lúc đặt vấn đề kiểu j chỉ nhà cũng bảo ko bán vì tăng giá. Em mấy tháng nay cũng chả ngó ngàng j bđs mấy vì hết $. Nhưng nếu là căn đó thì hình như vẫn để giá xấp xỉ 6t7 cụ ah.

Đình Đệ

Xe hơi
Chứng khoán là một kênh nên có trong danh mục. Cụ nào mới thì nên vào khoảng 10-15 room lệnh. Từ đó chọn ra 1 room thấy có tâm nhất. Và vừa học vừa đầu tư có kỷ luật

Hanh Ha

Xe tăng
Vâng, e có nói là 100% có lãi đâu :D
Nhưng nếu cụ đầu tư 1 cách nghiêm túc (ko lướt sóng) thì mua cố phiếu ko phải là ý kiến tồi đâu.
Đơn giản nhất là chọn mua cổ phiếu của 1 số cty trả tiền mặt hàng năm thì ít nhất đều cao hơn lãi gửi tk.

Airbus A350

Xe điện
Mua vàng, mua đất, mua ngoại tệ mà giữ các cụ ạ, chơi chứng khoán hay tiền ảo là mất đấy, em bị rồi em biết. :))

oliviarose

Xe tăng
Chứng khoán là một kênh nên có trong danh mục. Cụ nào mới thì nên vào khoảng 10-15 room lệnh. Từ đó chọn ra 1 room thấy có tâm nhất. Và vừa học vừa đầu tư có kỷ luật
Tay mơ thì bắt đầu như nào cụ ơi ?

Nino88

Xe container
Theo em vẫn nghĩ nên đầu tư những cái thật như hàng hoá,đất đai,vàng ....nôm na là cái hữu hình,chứ em sợ cái vô hình lắm!

VNC1982

Xe máy
Theo em vẫn nghĩ nên đầu tư những cái thật như hàng hoá,đất đai,vàng ....nôm na là cái hữu hình,chứ em sợ cái vô hình lắm!
Chứng khoán với gửi bank thuộc vô hình hay hữu hình vậy mợ?

VNC1982

Xe máy
Đơn giản nhất là chọn mua cổ phiếu của 1 số cty trả tiền mặt hàng năm thì ít nhất đều cao hơn lãi gửi tk.
Có công ty nào trả cổ tức cao hơn ls bank vậy cụ?
Như FPT thuộc dạng cty làm ăn tốt trả cổ tức cũng chưa đến 2%/năm.

AKAN_N

Xe tải
Làm ít lô đề cụ ah

Dan du an

Xe lăn
Trước mắt cứ nhập test covid về bán. Nhưng miếng ngon như thế em tin phần lớn các cụ trên này không đến lượt.

vumanhduy

Xe tăng
Không bao giờ hết và chỉ có thể sống chung với nó mà thôi