[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

cu mậm

Xe buýt
Nói chung là có làm thì sẽ có ăn. Giờ này thì làm gì chả khó, ck ko dễ, bds cũng ko dễ, kinh doanh càng khó, nhưng khó chứ ko phải ko có cửa. Muốn ăn thì phải làm, phải sâu, chứ cứ lớt phớt mà đòi ăn được thì chỉ có ăn...

Kimquy

Xe tải
Các cụ có số liệu thống kê cho thấy 95% người chơi CK là thua ko ạ? E thấy ai cũng nói như đúng rồi ý, thực ra các cụ toàn nghe người khác nói thế rồi nhai lại thôi. Nếu các cụ mua cố phiếu của 1 công ty bất kỳ và giữ vài năm thì e đảm bảo là 95% có lãi, vấn đề là so với kênh đầu tư khác (VD. BĐS, vàng, GTK, ...) thì hiệu quả nó cao hơn hay thấp hơn thôi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Các cụ có số liệu thống kê cho thấy 95% người chơi CK là thua ko ạ? E thấy ai cũng nói như đúng rồi ý, thực ra các cụ toàn nghe người khác nói thế rồi nhai lại thôi. Nếu các cụ mua cố phiếu của 1 công ty bất kỳ và giữ vài năm thì e đảm bảo là 95% có lãi, vấn đề là so với kênh đầu tư khác (VD. BĐS, vàng, GTK, ...) thì hiệu quả nó cao hơn hay thấp hơn thôi.
sao cụ lại có con số 95% có lãi sau vài năm? rất nhiều cổ phiếu từ 200K xuống còn bằng mớ rau muống kìa

ibaben

Xe tải
Hẳn các cụ đều biết Vn ta rất thế mạnh và tiềm năng Nông Nghiệp tuy nhiên điều trăn trở tồn tại kéo dài nhiều năm nay nằm ở phía người nông dân với phương thức canh tác lạm dụng thuốc bảo vệ thực vật dẫn đến nông sản làm ra ko đáp ứng được tiêu chí dư lượng của thị trường quốc tế.
Ngoại trừ hiện tượng Bắc Giang đưa cây vải thiều ra thế giới .khá thành công.
E thực sự không hiểu được tại sao người nông dân không chịu thay đổi cách làm mong các cụ Ôf cho giải đáp.
Thống kê cho thấy lượng thuốc BVTV nhà mình dùng chưa là cái gì cả, nhất là so với mấy anh hàng xóm Thái, Nhật, Hàn. Vậy vấn đề nằm ở chỗ khác phỏng cụ?

zizou81

Xe tải
Em đã được tiêm 1 mũi Astra.

lạc lối

Xe điện
Em thì không nghĩ thế, đất Lào vốn phần lớn là rừng rậm nên không thể nói là đất cằn cỗi được. Với công nghệ thâm canh hiện nay thì phụ thuộc không quá nhiều vào dinh dưỡng sẵn có trong đất mà chủ yếu là qua phân bón thôi. Lào ít nông sản em nghĩ phần lớn do người Lào không chịu làm thôi chứ tiềm năng làm nông nghiệp quy mô của Lào là lớn đấy ạ.
Lào 10 người lười thì cũng có 1,2 người chăm , ngoài ra các doanh nghiệp họ cũng làm , làm mà có lãi e nghĩ họ làm ngay

Kimquy

Xe tải
sao cụ lại có con số 95% có lãi sau vài năm? rất nhiều cổ phiếu từ 200K xuống còn bằng mớ rau muống kìa
Vâng, e có nói là 100% có lãi đâu :D
Nhưng nếu cụ đầu tư 1 cách nghiêm túc (ko lướt sóng) thì mua cố phiếu ko phải là ý kiến tồi đâu.

lạc lối

Xe điện
Có cái này em bổ sung giúp cụ:
- Nhà - mà cụ gọi là nhà nilong không hề rẻ. Phải làm khung sắt rất tốn kém. Cũng có 1 số nơi làm, nhưng chỉ dạng như mô hình thôi. Tính ra giá thành không cạnh tranh được kiểu trồng truyền thống. Đấy là chỉ nói đến nilong tàu khựa thôi nhé. Rẻ, nhanh hỏng, và kém ưu việt. Bên em có 1 mảng phân phối màng phủ của Nhật. Nó có ưu điểm là cực bền, khuếch tán nhiệt và ánh sáng, đối lưu ẩm tự nhiên, giá rất đắt. Ở Việt nam, chỉ có những Công ty của Nhật hoặc 1 chương trình nào đó mới dám mua. Bên em có nhiều mô hình ở Lâm đồng. Dựng 1 cái nhà lưới, nhiều xiền đấy ạ.
- Thay đổi thời gian ra quả không đơn giản. Em ví dụ: Giá mận Mộc châu chính vụ khoảng 3.000 đ/kg. Trái vụ lên tới 200.000 đ/kg.
- Xử lý sâu bệnh trong đất như cụ đề cập ok. Nhưng công sức còn hơn phun thuốc. Mà công bây giờ 1 ngày cao phết đấy ạ.
Cho nên, dùng thuốc BVTV vẫn là phương án tối ưu. Quạn trọng nhất vẫn là: Tuân thủ đúng quy trình lý thuyết.
Cây mận Sơn La trái vụ khó ở điểm nào nhờ cụ khai sáng tại vì e thấy 1 số quả khác họ làm được

IMOO

Xe đạp
Website
bit.ly
Nick mới xin phép vào hùa các bác chuyện Tiền Điện tử...

Em giữ quan điểm trung lập với Tiền Điện tử :|

Em thì chắc chắn không phải cứ Tiền Điện tử là lừa đảo, là đa cấp. Thấy bác gái bên trên cũng hơi gay gắt quá...
Em nghĩ dân Sale thì Sale gì chả quảng cáo sản phẩm tận mây. Sale bất động sản cũng khản cả cổ: Đầu tư vào đây chắc chắn có lãi, tương lai khu này sẽ rạng ngời, đầu tư an toàn.... Mấy ông bán thuốc nam trên Youtube còn "nhà tôi 3 đời" xong chữa được cả ung thư mà... :))

Nhưng chuyện đầu tư tiền ảo thì cũng thấy các bác cũng hơi "mạnh miệng" quá :))
Tỷ phú mà các bác bảo, chắc cỡ Bill với Warren Buffett. 02 ông đó đều đang rủa Bitcoin xa xả. :))
Chuyện tiền điện tử có nhiều ý kiến trái chiều là chuyện rất rõ ràng. Từ ông to đến ông bé, từ Chính phủ nước này - nước khác.
Nên đâu phải cứ không đồng thuận với TIền Điện tử, là "do không hiểu".

Ví dụ như em không thích Bitcoin chẳng hạn,
Em đồng tình với quan điểm: "Giá Bitcoin có thể tăng hoặc giảm chỉ dựa trên sự hưng cảm và quan điểm của một vài người. Tôi không có cách nào để dự đoán được sự biến động đó".
Nguyên một thị trường phụ thuộc vào dòng status vu vơ trên mạng xã hội Twitter, "theo tâm trạng" của một cá nhân, là điều có thật.
Mấy ông cứ bảo lên xuống là phải có kiến thức này nọ, không như tài xỉu.
Đấy, Elon Musk vui vui, trở mặt phát, ở đấy mà phân tích, phán với chả đoán. =))

Rồi thì, cứ bảo Chính phủ nước này thế này, Chính phủ nước kia đang nghiên cứu thế nọ, xu hướng thế giới,...
Rồi bùm cái, Trái đất hơn 190 Quốc gia, một cái Trung Quốc ra chính sách dẹp vui vui, Bitcoin đỏ rực như chị Dậu đến tháng =))

Mà cái tầm chỉ cần 1 xanh 2 đỏ, đúng ăn sai bỏ, thì... "chơi chẵn phải-lẻ trái cho gọn".

Nên em thấy... trung lập:
Nó đúng là một kênh đầu tư, có thật, không lừa,
Còn "lên hương" hay "lên bát hương" thì hên xui, có chơi tự chịu...

hoangduc.sbr

Xe container
Haizz. Thế mới tiếc cụ ạ. Covid ko vào đc!
Nếu là cái căn ở P.V.Bạch thì cụ coi chừng đến lúc đặt vấn đề kiểu j chỉ nhà cũng bảo ko bán vì tăng giá. Em mấy tháng nay cũng chả ngó ngàng j bđs mấy vì hết $. Nhưng nếu là căn đó thì hình như vẫn để giá xấp xỉ 6t7 cụ ah.

Cháu 93

Xe hơi
Ý thức mình k như họ cụ ạ ! Nay HN thêm chốt dân đi đường thấy quay đầu toán loạn

maple_leaf

Xe điện
Nếu cụ Nhân còn làm bí thư thì SG không toang nặng như bây giờ.

ITI

Xe máy
Em tiêm 2 mũi Modena, mỗi lần tiêm về đi bơi vài buổi thấy thoải mái ko đau nhức gì

doccocuukiem

Xe điện
Nếu cụ Nhân còn làm bí thư thì SG không toang nặng như bây giờ.
Bác Nhân dù sao cũng xuất thân dòng trí thức, dịch dã thế này mới thấy kiến thức khoa học logic quan trọng gấp trăm lần mấy bọn thầy bà mê tín bịp bợm. Bình thường yên ổn thì các bác cầm súng là gánh team nắm hết quyền hô khẩu hiệu, bọn trọc phú giữ tiền thì oai hơn con chó xồm. Các bác có kiến thức lúc đó chả có chút quyền gì vì ít thủ đoạn, sống hiền lành. Đến khi nguy nan mới hiểu thế nào là hữu dũng vô mưu, cũng may là có vẻ như vẫn kịp rút kinh nghiệm

namtuoc

Xe tải
E 1 mũi Vx tầu, hơi đau chỗ tiêm 1 hôm, còn lại ổn ko vấn đề gì!

XSim

Xe container
Lào 10 người lười thì cũng có 1,2 người chăm , ngoài ra các doanh nghiệp họ cũng làm , làm mà có lãi e nghĩ họ làm ngay
Thôi thế cụ cũng đồng ý với em là làm nông nghiệp không dễ phải không cụ, cũng tương tự vậy, ở VN không phải cứ làm nông nghiệp sạch là tương lai sẽ rộng mở đâu. Người nông dân thường không nghĩ dài được nhưng nếu làm như cụ nói mà có lợi rõ ràng thì họ cũng sẽ nhanh chóng học theo thôi.