[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

quangsot

Racing Boy
Em thấy dê ở HN vẫn là món ăn đắt tiền.
Nhớ khoảng hơn 10 năm trước. Bọn em tuần nào cũng có mặt 2 lần Nhất ly Hàng cót và Quang trung. Mỗi ông 1 lọ rượu và 1 suất dê là hết 500k.
Nếu cụ chủ thu xếp được đầu ra thì em nghĩ nuôi vẫn được. Định vị sản phẩm của mình ở phân khúc cao.
Ngoài dê ra, em thấy nuôi bò sữa cũng ok. Đầu tư khoảng 10 em và thuê 1 người có chuyên ngành chăm sóc.
Có quán Song Dương ở Liễu Giai ở phân khúc cao cũng đã phải đóng cửa rồi Cụ.

Xe Ambulance biển trắng đầy mà bác.
Cái sự Cứu thương nó nằm ở đằng sau kìa.

Còn cái đèn blue light, đầy.
Thế nên, nếu nó thực sự là xe Ambu chạy ngoài kiếm thêm, thì cần thả nó về để nó chạy nghề chính.
Khi hết dịch, xử lý chú này cũng chẳng muộn.
Không bằng chạy cấp cứu thì ẩu thật.

Ko có bằng lái xe mà vẫn có cụ bênh đc thì giỏi. Đúng là vô thiên vô pháp =))

lum..zzz

Xe điện
Dừng xe lại kiểm tra chẳng may gặp đúng ông bác sĩ đang đi mổ thế nào cũng bị các cụ cho lên thớt.
Nói chung là khó chiều! :D
Ông bác sĩ có hẳn thẻ ngành y, bác sĩ. Còn cái con GKC kia là đội làm trò ăn tài trợ với thiện nguyện thôi. Bọn này làm chiêu lắm
Cụ lòng vòng thế nhỉ? Theo cụ thì lái xe không bằng (chưa nói đến lái xe cấp cứu) là đúng luật hay sai luật?
Cụ rảnh mà trả lời làm gì. Không bằng, không giấy tờ không lý do, không giấy phép mà có loại ủng hộ thì thua, với đội đó cụ quote vào là rác đầu và rác diễn đàn phí thời gian của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đọc kỹ bài báo, nếu không tự dưng cụ như đang cổ vũ nhiệt tình cho một số hành vi vô thiên vô pháp đấy:
Ngày 25/9, Chốt kiểm dịch cầu Phú Cường (TP Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương) đã lập biên bản vi phạm hành chính đối với tài xế N.T.N. (20 tuổi, quê Bình Phước) về hành vi sử dụng thiết bị phát tín hiệu ưu tiên không có giấy phép của cơ quan có thẩm quyền cấp; không có giấy phép lái xe; không thực hiện biện pháp bảo vệ cá nhân đối với người tham gia chống dịch và người có nguy cơ mắc dịch bệnh theo hướng dẫn của cơ quan y tế.
Em với cụ không đồng quan điểm rồi.
Sai luật đối với cụ là SAI, còn đối với em thì không :))
- Đút lót cho CAGT đi cho nhanh => Sai luật, tiếp tay làm hỏng cả hệ thống luật, nhưng chưa chắc sai.
- Đưa tiền bồi dưỡng cho bác sĩ sau ca mổ => Sai luật, nhưng chưa chắc sai.
- Đi khắp BD không tìm được bv, có xe cấp cứu đưa đi bệnh viện SG => Sai luật, nhưng...

1 vụ tương tự, cũng Sai luật, nhưng... chưa chắc sai :))

Em với cụ không đồng quan điểm rồi.
Sai luật đối với cụ là SAI, còn đối với em thì không :))
- Đút lót cho CAGT đi cho nhanh => Sai luật, tiếp tay làm hỏng cả hệ thống luật, nhưng chưa chắc sai.
- Đưa tiền bồi dưỡng cho bác sĩ sau ca mổ => Sai luật, nhưng chưa chắc sai.
- Đi khắp BD không tìm được bv, có xe cấp cứu đưa đi bệnh viện SG => Sai luật, nhưng...

1 vụ tương tự, cũng Sai luật, nhưng... chưa chắc sai :))
Cụ lòng vòng thế nhỉ? Theo cụ thì lái xe không bằng (chưa nói đến lái xe cấp cứu) là đúng luật hay sai luật?

Đình Đệ

Xe hơi
Chứng khoán là một kênh nên có trong danh mục. Cụ nào mới thì nên vào khoảng 10-15 room lệnh. Từ đó chọn ra 1 room thấy có tâm nhất. Và vừa học vừa đầu tư có kỷ luật

Lacet_ti

Xe container
Ông bác sĩ có hẳn thẻ ngành y, bác sĩ. Còn cái con GKC kia là đội làm trò ăn tài trợ với thiện nguyện thôi. Bọn này làm chiêu lắm
Thấy đồn tay không mà kiếm được gần 20 con oto với đống tiền mặt rồi.
Startup thành công là đây chứ đâu :)

poiuy

Xe cút kít
Cụ có bằng chúng cho em xin dc không? Em không thấy báo đề cập 3 người đó thông chốt từ BD vào trốn dịch ở SG? :D
Nếu họ về SG trốn dịch chứ không phải khiêng cáng, thì hơi lạ, em cứ tưởng phải từ SG về tỉnh trốn dịch cơ. Lại có 3 thằng liều làm ngược lại à? :D
Bài báo ghi xe từ HCM sang BD mà, nếu trốn dịch ở HCM thì đúng rồi.
Mà nếu đi chống dịch xuyên tỉnh thì trong thời điềm này cũng phải có giấy tờ chứ ko thể đi khơi khơi vậy được. Nếu trong nội tỉnh huy động gấp nó lại đi 1 nhẽ.
Bên cạnh đó lại còn LX ko bằng nữa.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Bài báo ghi xe từ HCM sang BD mà, nếu trốn dịch ở HCM thì đúng rồi.
Mà nếu đi chống dịch xuyên tỉnh thì trong thời điềm này cũng phải có giấy tờ chứ ko thể đi khơi khơi vậy được. Nếu trong nội tỉnh huy động gấp nó lại đi 1 nhẽ.
Bên cạnh đó lại còn LX ko bằng nữa.
Sai luật thì chắc chắn rồi, em nói từ đầu chứ nào có bênh đâu :(
Em dạo này bị bệnh đa nghi, sáng mắt, sáng lòng chỉ thích bằng chứng chứ đọc báo không dc tin tưởng lắm :P
Giả sử trên xe là bệnh nhân đi khắp Bình Dương ko ai nhận, thì em lại nhìn khác :D
Vẫn muốn nghe 2 tai để có cái nhìn chính xác hơn, giờ mới thấy báo và... tin đồn chứ chưa thấy gì cụ thể.

Hanh Ha

Xe tăng
Vâng, e có nói là 100% có lãi đâu :D
Nhưng nếu cụ đầu tư 1 cách nghiêm túc (ko lướt sóng) thì mua cố phiếu ko phải là ý kiến tồi đâu.
Đơn giản nhất là chọn mua cổ phiếu của 1 số cty trả tiền mặt hàng năm thì ít nhất đều cao hơn lãi gửi tk.

willboy

Xe buýt
Bài báo đâu có nói về tỉ lệ béo phì ở các quốc gia ? Cũng đâu có bàn gì về tỉ lệ tử vong ở các vùng dịch ?
Người viết bài là bác sĩ tuyến đầu, báo đăng là vnexpress, fake hay vớ vẩn chỗ nào ?
Người viết bài này chỉ phiến diện thôi, mấy chuyên gia y tế nói rồi. Nói như ông tác giả ý thì không phải do phổi nó mất chức năng hô hấp, thở ô xy làm gì, VNexpress ko phải tạp chí y học nên thông tin chuyên môn chỉ đúng phần nào thôi nhé. Đôi khi có những bài báo định hướng lái dư luận, bào chữa cho sự kém cỏi nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

Airbus A350

Xe điện
Mua vàng, mua đất, mua ngoại tệ mà giữ các cụ ạ, chơi chứng khoán hay tiền ảo là mất đấy, em bị rồi em biết. :))

willboy

Xe buýt
Nguồn vnexpress chính thống cụ nhé
nguồn này ko chuyên về y học, phiến diện của ai đó, giải thích cho sự yếu kém chết nhiều tại vn thì sao?

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Chứng khoán là một kênh nên có trong danh mục. Cụ nào mới thì nên vào khoảng 10-15 room lệnh. Từ đó chọn ra 1 room thấy có tâm nhất. Và vừa học vừa đầu tư có kỷ luật
Tay mơ thì bắt đầu như nào cụ ơi ?

TÔN

Xe container
E ở ba đình.hôm vẫn còn lệnh giãn cách thì cô ở gần nhà đi phát giấy tự kê khai về thất nghiệp để hưởng trợ cấp.2 vợ chồng e đều làm đơn.cô ý đứng đợi ghi xong rồi cầm giấy đi luôn.e tưởng ko bao giờ quay lại :D
Thế rồi sáng qua cô ý gõ cửa từng nhà,gọi ra nhà văn hoá nhận tiền.vợ chồng e ra xếp hàng 1 lúc mới nhận đc tiền.mỗi người đc 500k
Chỗ các cụ thì thế nào ?

TÔN

Xe container
Đợt này ở nhà nhiều nên e kỷ lục đạt 49,5kg

Nino88

Xe container
Theo em vẫn nghĩ nên đầu tư những cái thật như hàng hoá,đất đai,vàng ....nôm na là cái hữu hình,chứ em sợ cái vô hình lắm!

buicongchuc

Xe ba gác
BMI của em hơn 15 năm nay ~ 24.

Chỉ số BMI (Body Mass Index) hay có thể gọi là chỉ số khối cơ thể, chỉ số thể trọng. Đây là 1 công cụ thường được dùng để đo lượng mỡ có trong cơ thể. Chỉ số BMI chuẩn sẽ được tính dựa vào cân nặng và chiều cao, áp dụng cho cả nam và nữ trưởng thành.

Chỉ số này quý hơn vàng ah

Cách tính

Đánh giá