Bảo hiểm hàng không, nhân viên lừa trắng trợn tất cả giá trị hợp đồng. Cần giúp !!!

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Thông tin ngày 10.10 -- Hôm nay em đã nhận được công văn của Ban Bồi Thường,sau nhiều buổi làm việc họ đã giải quyết theo chiều hướng hợp lý và bảo đảm quyền lợi khách hàng. Cụ thể em đã nhận được ấn chỉ bảo hiểm mới có giá trị. Còn việc bồi thường sẽ nhanh chóng được làm trong vài 3 ngày tới.

Tình hình là cả ngày hôm nay em bức xúc quá. Nếu tháng trước xe của em không bị xước thì có lẽ giờ em cũng không biết là mình bị lừa.

Em mua xe qua Ngân hàng, được ngân hàng giới thiệu Cty bảo hiềm hàng không đến làm bảo hiểm 2 năm và thu 13 Triệu đồng.Nhân viên bảo hiểm tên là Đại. Sau đó Nhân viên cty bảo hiểm Hàng không đưa em bản hợp đồng có dấu đỏ đóng dấu của ông Vũ Mạnh Hà, Phó Trưởng văn phòng khu vực 5.

Vừa qua xe em bị xước , em gọi thằng hôm làm hợp đồng đến , gọi 1 tuần sau nó đến giám định, nhìn tác phong và qui trình em đã nghi nghi, nhưng lần đầu chẳng biết gì. Thằng này đến hỏi em có máy ảnh không ? Tổ sư đi giám định xe tai nạn mà ko có máy ảnh. Thế là nó chụp bằng máy điện thoại rất mờ. Sau đó nó bảo Gara làm và chủ xe là em cứ thanh toán, sau 1 tuần đến Cty nó thanh toán tiền.

Gara làm xong , sau 1 tuần em mang hồ sơ gồm hóa đơn đỏ, bản fax báo giá của một người tên Sơn làm ở Văn Phòng 30 - Ngõ 850 đường Láng, Biên bản nghiệm thu giữa em và chủ Gara... Khi mang bộ hồ sơ đó đến gặp cậu Sơn. Cậu Sơn lại hẹn 1 tuần có tiền, vì đợi " Kế toán " và Sếp duyệt...

Sau đó 1 tháng em gọi điện thì nhận được khoảng 10 lần hẹn và không lần nào lấy được tiền. Hôm nay em đến gặp cậu Sơn ở Văn phòng 30 thì cậu ý bảo cậu ý không liên quan gì hết, cậu ấy chỉ làm hộ Đại ( người thu tiền bảo hiểm,giám định xe em ). Cậu ấy còn nói Lãnh đạo phòng 5 và kế toán đã ôm tiền bỏ trốn, nến trường hợp của anh khó giải quyết...

Em liên lạc vợi Đại thì bắt đầu tắt máy, không gọi được. EM lấy lại bộ hồ sơ , dĩ nhiên chưa có kế toán hay sếp nào duyệt hết, hồ sơ em vẫn vứt xó.

Đến lúc này em mới sinh nghi ngờ và gọi điện cho bên Ngân hàng An Bình, người đã giới thiệu cty bảo hiểm cho em. Ngay cả họ cũng không liên lạc được với những nhân viên bảo hiểm họ đã giới thiệu em cho họ.

Em lên trụ sở chính , được ghi trong hợp đồng. Tại tòa Parkson số 1 Thái Hà, gặp bộ phận khiếu nại, một cô gái trẻ làm ở bộ phận hotline ra nghe em trình bày và cũng không biết giải quyết như nào, chỉ nói : " em sẽ thông báo với lãnh đạo ".

Em chạy sang bên Ngân hàng An Bình xem lại hồ sơ bảo hiểm của em thì trong bộ này có thêm 1 bản phô tô Chứng Nhận Bảo hiểm : GCNBH : bb101579 . Bên ngân hàng họ gọi sang Cty bảo hiểm hàng không thì giấy chứng nhận này không có trên hệ thống, hợp đồng của em cũng không có. Chỉ có 1 cái hợp đồng bảo hiểm trách nhiệm dân sự 379.000 VNĐ, cái này em cũng không biết ở đâu ra. Từ ngày mua xe em chỉ ký cái bảo hiểm thân vỏ 13.000.000 VNĐ.

Bên ngân hàng họ cũng cung cấp cho em thêm 1 nạn nhân nữa cũng bị nhân viên Đại thu 20tr tiền bảo hiểm, xe anh ấy đi làm bảo hiểm cũng không được. người này tên Hưng. Em đã liên lạc được và ngày mai gặp mặt.

Quá bức xúc nhưng không biết phải giải quyết như nào, từ đâu... em đang bảo An Bình Bank tập hợp mấy vị bị lừa như em để nói chuyện 1 buổi để có hướng giải quyết. Vì vậy cụ nào ở Otofun làm phóng viên, báo đài thì giúp em đăng nội dung phản ánh này với, em sẽ gặp trực tiếp , có giấy tờ chứng minh và chịu trách nhiệm về nội dung này.

Còn bài viết này chỉ bó hẹp trong otofun, chỉ mong các cụ nếu làm bảo hiểm phải vô cùng thận trọng. Tiền mất không thiệt hại bằng ức chế tinh thần các cụ ạ. Nhưng nếu những người như em không phản ánh, không trình báo thì em nói thật, mấy thằng bảo hiểm lừa đảo nó càng phát triển, gây thiệt hại cho xã hội cả về kinh tế lẫn đạo đức.

Em cũng kính đề nghị cụ nào bị trường hợp y như em thì contact rồi cố gắng bớt chút thời gian để bàn kế hoạch khiếu nại. Cũng mong các cụ có liên quan có thể giúp được gì đó.

Hôm nay 29.9.11 em đã làm đơn tường trình gửi Cty Bảo Hiểm Hàng Không có trụ sợ tại tầng 16- Viettower số 1A Thái Hà. Em chỉ nhận được xác nhận có công văn đến, còn không nhận được ngày giải quyết, hay cách giải quyết như nào. Có thể là vài tháng.

Hiện có 2 người như trường hợp của em. Em nghĩ sẽ có rất nhiều những người ký với văn phòng 5 - bảo hiểm Hàng Không.

Hôm nay, buổi sáng 30.09.11 nhân viên Bảo hiểm hàng không đã liên lạc và đến chỗ em nhận lại hồ sơ gốc để làm thủ tục. Tuy nhiên người ta cũng chưa hứa khi nào sẽ nhận được tiền bồi thường. Em thông báo với các cụ diễn biến.

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Láo quá, đọc xong nóng hết cả đầu. Chắc nó ôm tiền tiêu cá nhân rồi.

hungbinh3b

Xe tải
Xin chia buồn cùng cụ chủ thớt. Up cho các cụ khác cùng cảnh giác (*)

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Theo như em được biết, hợp đồng là thật, tiền đóng thật, giấy chứng nhận bảo hiểm thì thật, nhưng chưa kịp vào hệ thống thì không biết là chủ hay tớ của văn phòng 5 - Bảo hiểm Hàng Không ôm tiền tiêu cá nhân. Nếu như vậy, em nghĩ sẽ có rất nhiều cụ bị, chẳng qua các cụ ấy chưa bị tai nạn, chưa làm bảo hiểm bồi thường nên chưa biết mình bị lừa .

B747

Xe tải
Hợp đồng bảo hiểm và hóa đơn / phiếu thu chính là căn cứ để thưa kiện BH hàng không. Chắc chắn lãnh đạo của họ phải chịu trách nhiệm. Cụ cũng sơ hở quá, nộp tiền mà chẳng có phiếu thu hay hóa đơn gì cả.

SPL

Xe container
Vụ này báo xxx cho vào cuộc, các chú em đó vào ngay, món hời mà, lừa đảo lớn thế nó chả tha đâu, cá kiếm ngay, chia buồn cùng cụ nhé.

Boing767

Xe điện
Các cụ phải làm mạnh vào nếu cty ko giải quyết phải làm đơn tố cáo bon lừa đảo này .Mà ngân hàng giới thiệu BH thế này thì hại AE mình mua xe quá !

lucent

Xe buýt
Em cũng mua của Bảo hiểm hàng không nhưng lần trước vào làm sơn phần nhựa của cản trước, sau hết 6 triệu nhưng giải quyết nhanh gọn. Em nghĩ cụ chủ thớt bị thằng nhân viên nó lừa rồi. Cụ gọi theo số đường dây nóng xem bên đấy họ giải quyết thế nào?

Chutich

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ.Mua b/hiểm 4b cứ chọn mấy hãng nổi tiếng như Bảo Việt mà tương cho lành.
Cụ khiếu nại và gửi bài cho báo chí ngay để đánh động dư luận nhá.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em cũng mua của Bảo hiểm hàng không nhưng lần trước vào làm sơn phần nhựa của cản trước, sau hết 6 triệu nhưng giải quyết nhanh gọn. Em nghĩ cụ chủ thớt bị thằng nhân viên nó lừa rồi. Cụ gọi theo số đường dây nóng xem bên đấy họ giải quyết thế nào?
Em đã quen hết 3 người ở Phòng trả lời hotline. Chiều nay em lên Parkson gặp các cô ấy mà. Số chứng nhận bảo hiểm của em không có trên hệ thống. Vụ này khá lớn nhưng Bảo Hiểm Hàng Không còn bưng bít. Ngay cả cô em trả lời hotline cũng nửa vời, nửa có trách nhiệm, nhưng có khúc uẩn gì đó ở Văn Phòng 5 nên họ úp úp mở mở. EM nghĩ vụ này báo chí vào thì cực hay. Còn trình báo xxx thì là chắc chắn, tổng có 2 người bị lừa lên đến 33 triệu đồng rồi. Tuy nhiên em muón làm rõ trách nhiệm của Bảo Hiểm Hàng KHông ? Kính các cụ cho thêm phương án.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Các cụ phải làm mạnh vào nếu cty ko giải quyết phải làm đơn tố cáo bon lừa đảo này .Mà ngân hàng giới thiệu BH thế này thì hại AE mình mua xe quá !
Coi như xe của em đặt ở Ngân Hàng giờ là không có bảo hiểm cụ ạ, ngân hàng họ cũng xin lỗi và không lường được, họ cũng hõ trợ thông tin nhiệt tình cơ mà bức xúc nhất vẫn là cá nhân chủ xe là em và một vài người nữa bị hại. Em cũng đã khuyến cáo An Bình bank cần rút kinh nghiệm khi giới thiệu hay hợp tác với các đối tác bảo hiểm cho khách hàng.

Moving

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ. Theo e trước hết cụ làm rõ với trụ sở chính của Hàng Không để có câu trả lời chính xác tình trạng hợp đồng của cụ như nào. Sau đó chuyển hồ sơ qua CA cũng chưa muộn.

Coltplus2008

Xe điện
Vụ này theo em là có dấu hiệu thằng đại lý Đại kia lừa đảo khách hàng của Cty rồi.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Vụ này theo em là có dấu hiệu thằng đại lý Đại kia lừa đảo khách hàng của Cty rồi.
Đúng rồi cụ ạ, Đại Lý đã cuỗm hết tiền của Cty bảo Hiểm Hàng không. Nếu vậy em nghĩ số tiền sẽ rất lớn, vì vậy em vô cùng mong muốn báo chí vào cuộc.

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Coi như xe của em đặt ở Ngân Hàng giờ là không có bảo hiểm cụ ạ, ngân hàng họ cũng xin lỗi và không lường được, họ cũng hõ trợ thông tin nhiệt tình cơ mà bức xúc nhất vẫn là cá nhân chủ xe là em và một vài người nữa bị hại. Em cũng đã khuyến cáo An Bình bank cần rút kinh nghiệm khi giới thiệu hay hợp tác với các đối tác bảo hiểm cho khách hàng.
Thăng Ngân hàng giờ còn xoắn quẩy hơn cụ. Vì họ là người chọn đôi tác và là người thưa hương bảo hiểm nêu có rủi ro.
Mai cụ đi uống rượu bọn em bây cách cho, cá kiếm đây.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Chia buồn cùng cụ chủ. Theo e trước hết cụ làm rõ với trụ sở chính của Hàng Không để có câu trả lời chính xác tình trạng hợp đồng của cụ như nào. Sau đó chuyển hồ sơ qua CA cũng chưa muộn.
Họ chỉ bảo viết bản tường trình.... họ thích làm việc với văn bản:D cơ mà em nghĩ nếu không làm um lên thì không có nghĩa lý gì cả. Cò quay khách hàng là năng khiếu của họ.

luxery_HNT

Xe buýt
Vụ này em cũng có nghe qua cách đây gần 2 tháng rồi nhưng không ngờ lại có nạn nhân là ofer. Do ông lãnh đạo phòng ôm tiền bác ạ, còn ông Đại kia cũng là nạn nhân.
Phí thu của khách, Lương, thưởng hoa hồng của nhân viên ông trưởng phòng kia ôm hết bỏ trốn.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Vụ này em cũng có nghe qua cách đây gần 2 tháng rồi nhưng không ngờ lại có nạn nhân là ofer. Do ông lãnh đạo phòng ôm tiền bác ạ, còn ông Đại kia cũng là nạn nhân.
Phí thu của khách, Lương, thưởng hoa hồng của nhân viên ông trưởng phòng kia ôm hết bỏ trốn.
Vậy là bảo hiểm Hàng Không bưng bít các cụ nhỉ?

fuxe

Xe container
vãi lái nhỉ, thế này thì chả biết tin vào ai nữa rồi :((

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Thăng Ngân hàng giờ còn xoắn quẩy hơn cụ. Vì họ là người chọn đôi tác và là người thưa hương bảo hiểm nêu có rủi ro.
Mai cụ đi uống rượu bọn em bây cách cho, cá kiếm đây.
Em cũng chưa biết Ngân hàng họ sẽ giải quyết thế nào, em có thấy 1 cái giấy bổ sung quyền thừa hưởng ý như cụ nói.