[Funland] Bảo vệ khóa bánh như này là đúng hay sai các cụ nhỉ?

Patriots

Xe lăn
Chỗ đấy có biển của GT CC cấm đỗ không? Không có biển cấm đỗ thì được đỗ, nếu có biển cấm đỗ thì trong khu vực họ bảo vệ phải gọi cho CA hay TT GT xử lý, phạt hay cẩu xe, bảo vệ không thay chính quyền làm việc được, cụ nào đó đỗ xe sai, cháu không thể khóa bánh của cụ sau đó xử lý cụ được, thế thì loạn à? Còn bảo vệ có ủy quyền của cơ quan cấp phép thì có thể thay chính quyền làm việc, cháu hiểu về pháp luật như thế

tuongvt

Xe buýt
không bao giờ có cái gọi là cơ quan nhà nước uỷ quyền cho bảo vệ cả

Tv1912

Xe tải
Các cụ vật nhau ghê quá! Thực tế là đồng chí "ngoại giao" kia mặt hầm hầm yêu cầu anh bảo vệ tháo bánh cộng thêm vài đồng trà nước, ngồi trong xe rồi đồng chí ấy mới bắt đầu chửi đổng "ĐM! mất bao tiền mua cái biển cho oai mà chả có tác dụng mịa gì" :D Nói chung anh bảo vệ hành động rất chuẩn mực với nhiệm vụ được giao phó, đúng kiểu "không có vùng cấm", lực lượng công quyền của VN mà cũng được như vậy thì quá tuyệt vời! Kk

ar3a

Xe container
Đến cái biển báo đi đường còn không phân biệt nổi thì còm cái gì cũng sai bét hết :))

Thuế đất có nộp một lần và có nộp hàng năm - GG ko tính phí

tiền nộp cho quyền sử dụng đất không có trong các khoản thu của nhà nước Việt Nam. Việt Nam chỉ có thuế chuyển quyền sử dụng đất. Là khoản thuế phải nộp khi chuyển quyền dụng đất.

Cụ không biệt nổi các khái niệm cho nên còm toàn linh tinh
Em e rằng cụ mới là người không nắm rõ vụ thuế đất. Thuế đất thì chắc chắn là nộp hàng năm. Chỉ có tiền thuê đất thì mới có việc nộp theo năm hay nộp 1 lần.

Myth01

Xe máy
Em e rằng cụ mới là người không nắm rõ vụ thuế đất. Thuế đất thì chắc chắn là nộp hàng năm. Chỉ có tiền thuê đất thì mới có việc nộp theo năm hay nộp 1 lần.
có thể nộp thuế đất 1 lần cho cả đoạn thời gian cụ nhé

XSim

Xe container
Cái đấy là đúng đấy bác ạ.
- Cái bọn trong nước đa phần là không hiểu biết pháp luật, nội quy của khu chung cư cũng tưởng là pháp luật, đi đường chẳng phạm lỗi gì xxx tuýt còi cái là rúm ró lại tin chắc là mình phạm luật, xe bị khóa bánh cũng tưởng đó là quy định của pháp luật...
- Còn bọn ngoại bang thì khác, đa phần nó hiểu biết pháp luật, đừng bao giờ nghĩ có thể phạt nó khi mà nó không phạm luật, lại càng đừng bao giờ nghĩ có thể phạt nó bằng các hình thức trái quy định của pháp luật (khóa bánh chẳng hạn)
Tất nhiên, người VN mà hiểu biết pháp luật thì cũng như bọn ngoại bang thôi.
Cụ nói tự tin thế chắc là người VN hiểu biết pháp luật rồi, hôm nào đánh xe vào Vin quay clip lại cho anh em xem nhé!

XSim

Xe container
Có cái bác đúng, có cái bác sai:
- Nếu khóa bánh là sai, sau này các cụ vẫn bị khóa bánh bình thường, bởi vì các cụ là người VN, và người VN (kể cả CQ) đều không quan tâm lắm đến cái sai, cái sai vẫn tồn tại hàng ngày cực kỳ phổ biến trong xã hội VN mà không bị xử lý.
- Người bình thường xông vào nhà mà bắn chết họ là đi tù bác nhé, đừng nói tới đại sứ. Nhà riêng có quyền bất khả xâm phạm, nhưng không có nghĩa là có quyền bắn chết người xâm phạm.
- Nếu Vin gặp rắc rối to cũng sẽ không có ai biết, không có báo chí nào đưa tin đâu. Vin đã gặp rắc rối to nhiều lần rồi, và họ đã xử lý êm đẹp cả, tất nhiên mất rất nhiều công sức, tiền bạc.
- Chắc chắn là Vin vẫn sẽ khóa bánh xe các cụ thôi (bởi chẳng có ai dám kêu), nhưng chắc chắn Vin sẽ không bao giờ khóa bánh xe NG nữa đâu (nếu trường hợp mà thớt nêu ở trong khu đô thị của Vin, và đó đúng là xe NG)
Cụ nói lòng vòng quá đấy, tóm lại chỉ còn mỗi cách chờ sau này có xe NG bị khóa bánh lần nữa thì mới biết cụ sai hả :)) còn không hy vọng gì ở bọn VN hiểu luật như cụ đúng không =))

ar3a

Xe container
có thể nộp thuế đất 1 lần cho cả đoạn thời gian cụ nhé
Em khẳng định với cụ 100% là không có vụ nộp thuế sử dụng đất cho cả quãng thời gian, trừ trường hợp nợ thuế rồi nộp bù. Cái này là quy định của pháp luật rồi. Tiền thuê đất mới có trả theo năm hoặc theo một thời gian nhất định. Cụ cứ xem lại đi, nếu tìm được văn bản quy định đúng như cụ nói thì đưa lên đây để em được mở rộng tầm mắt.

Chỉnh sửa cuối:
Ông atm mang tiếng mở cả đống thớt về luật nhưng nói thật thấy được mỗi cái ...lỳ @_@

hieu_vova

Xe hơi
Xe tư nhân em ko nói chứ với cái biến NG thế kia bảo vệ khoá vào lại nhọc.
Cũng chả nhọc đâu cụ ah. Biển NG chỉ oai khi ở ngoài đường thôi. Vào các khu của tư nhân nó chả sợ đâu. Mà nhờ vả công an đến tác động thì mất cả ngày. Tư nhân nó ko ngại biển NG đâu

Moriarty

Xe container
Chỗ đấy có biển của GT CC cấm đỗ không? Không có biển cấm đỗ thì được đỗ, nếu có biển cấm đỗ thì trong khu vực họ bảo vệ phải gọi cho CA hay TT GT xử lý, phạt hay cẩu xe, bảo vệ không thay chính quyền làm việc được, cụ nào đó đỗ xe sai, cháu không thể khóa bánh của cụ sau đó xử lý cụ được, thế thì loạn à? Còn bảo vệ có ủy quyền của cơ quan cấp phép thì có thể thay chính quyền làm việc, cháu hiểu về pháp luật như thế
Đến dân quân tự vệ đc quy định trong luật còn chả đc quyền phạt nữa là ông bảo vệ tư nhân. Uỷ quyền đơn giản thế thì dân quân tự vệ a.k.a dân phòng đi lập biên bản từ lâu rồi.

Patriots

Xe lăn
Đến dân quân tự vệ đc quy định trong luật còn chả đc quyền phạt nữa là ông bảo vệ tư nhân. Uỷ quyền đơn giản thế thì dân quân tự vệ a.k.a dân phòng đi lập biên bản từ lâu rồi.
Đấy cháu cứ ví dụ ông ấy có ủy quyền thì ông ấy làm, không có ủy quyền của cơ quan có thẩm quyền là sai

tung.npvh

Xe tăng
Cụ thì lại cứ cố tình cho là việc đi xe biển NG là có nghĩa ngoại giao bất khả xâm phạm, việc họ xử lý xe vi phạm thế nào không đến việc cụ phải lo, phải dạy họ cách xử lý sao cho không ảnh hưởng đến ngoại giao, cụ chắc biết câu cáo dựa oai hùm, chó cậy chủ để làm láo, bên NG thật họ còn sợ làm láo nữa kìa, vì nó sẽ ảnh hưởng đến thể diện quốc gia, sẽ bị chính nước họ xử lý. Thế nên em với rất nhiều cụ ủng hộ xử lý xe biển NG vi phạm, nhất là đám NG giả cầy trốn thuế, mà họ xử lý lái xe chứ không phải xử lý cái xe, thế nên cụ đừng nên cố tình lèo lái sang vấn đề khác. Xe biển đỏ cũng vậy toàn cậy đỏ để đi láo, xưa có vụ đường tắc, lái xe biển đỏ cậy chở ông lớn nào đó cứ cố tình đi ngược không nghe xxx điều khiển, mọi lần thì xxx bỏ qua, nay bực vẫy vào lập BB, ông sếp xuống nói hộ thì bảo chú để cháu thi hành nhiệm vụ rồi quay sang mắng thằng lái "ông với tôi đều là lính, ông có việc của ông, tôi có việc của tôi, đều phải hoàn thành nhiệm vụ, mọi lần ông đi láo tôi nhắm mắt cho qua, lần này tôi đã yêu cầu mà ông cố tình không coi tôi ra gì, tôi cho ông cái BB cho nhớ". Cụ nên nhớ, đa phần lái xe của ĐSQ đều là người Việt nên cái xe thì không sao chứ lái xe thì lĩnh đủ khi sai luật, vừa bị phạt lại dễ mất việc, không có ĐSQ nào bao che cả, thế nên mấy con NG giả cầy thì cứ tự nhiên mà xử, bao giờ ĐSQ lên tiếng thì hãy hay, chưa đến lượt cụ chỉ bảo, cụ hiểu hay không mặc kệ cụ, tự đi mà đọc, tự đi mà hiểu, không hiểu thì cũng mặc xác cụ, thế nhé, mệt vãi với cái lí sự cùn "biển NG là bất khả xâm phạm", ok, "biển NG bất khả xâm phạm 50% thôi nhưng lái xe thì 100% là xâm phạm tốt, xâm phạm thoải mái, nên xâm phạm và phải xâm phạm nhiều vào cho chúng nó nhớ, hết láo toét" =)) =)) =)) =)) =))
đọc mãi mới thấy còm hay - xe của ĐSQ có thể kiềng, yếu nhân trên xe có thể kiềng chứ thèng lx chắc chắn là người VN ta và nó buộc phải hiểu luật GTĐB, vậy nó làm sai thì nó chịu trách nhiệm cá nhân với ĐSQ cũng như cq hành pháp VN

ar3a

Xe container

XSim

Xe container
Khoá bánh trong khu đô thị ko sao vì người ta qui định nội khu chứ ngoài đường chả ai có quyền trừ công an.

Đợt em đỗ xe ngoài đường, trước phòng giao dịch nhỏ 1 ngân hàng, buổi trưa thấy đóng cửa kéo cửa cuốn tưởng thứ 7 nó nghỉ nên em đỗ, đường cũng ko cấm đỗ. 2 tiếng sau quay lại thấy nó mở cửa rồi, em leo lên xe lái đi thì nghe "pằng" to vl. Phi xuống thấy 1 khoá dây đứt lìa.
Hoá ra thằng bảo vệ ngân hàng nó khoá bánh xe em nhưng khoá ngu bên bánh phụ nên lúc lên xe em ko thấy khoá. Nó chạy ra lu loa bắt đền khoá, em chỉ mặt ông muốn vào tù vì tội phá hoại tsan ko? Ai cho ông tự tiện khoá bánh xe tôi, giờ la zăng mà xước tôi kiện ông vỡ mồm. Thấy mặt xanh lại, em kiểm tra la zăng may quá ko trầy xước gì nên tha cho nó.
Hôm nào cụ vào Times City đỗ rồi chờ bị khoá bánh thì chỉ mặt bảo vệ quát như thế rồi quay clip lại cho anh em ở đây thưởng nhé!

XSim

Xe container
Lại tay nhanh hơn não. Đọc cho kĩ vào
Ok cụ mọi người đang bàn đến đường trong khu đô thị như Times không phải ngoài đường nhưng thực ra đường đó cũng là đường nhà nước chứ không phải của riêng Times đâu.

Nhật minh 1

Xe hơi
Mình thấy mấy xe xịn này toàn mang biển của mấy quốc gia nghèo đói thôi Lào , Cam, Míama…

Nhật minh 1

Xe hơi
Hay là xe mua biển ĐSQ nhỉ , thế là chưa phải dân chơi thứ thiệt , chỉ khoe mẽ đám xe cỏ như ae mình thôi

googless

Đi bộ
Vinhomes Ocean Park chỗ đỗ xe cho cư dân không đủ, tuy nhiên cố tình tìm cách lách luật để xử phạt