Bắt bệnh xe dream thái cũ

vodanh2506

Đi bộ
Xin chào các cụ, các cụ cho e hỏi chút. Xe dream e giờ nó bị ra giầu ở khu vực cần số dưới gầm xe. Đã thay gioăng phớt các kiểu nhưng vẫn ra ( không ra nhiều mà chỉ đủ ướt, để xe qua đêm thì chảy đọ 7 10 giọt thôi ạ). Thợ gần nhà bảo e chịu vì e đã thay hết gioăng phớt các kiểu rồi, thay loại tốt dán keo cẩn thận mà vẫn không được. Vậy các cụ cho e hỏi là bị sao và địa chỉ bác nào xử lý giúp e được ạ. Khu vực Hai bà trưng và Hoàng mai.
E xin cám ơn các cụ !

TuanBank

Xe máy
Bác thử kiểm tra xem coa rạn nứt gì khu vực đó không kiểm tra xem coa rạn nứt gì khu vực đó không

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Cụ lấy xăng hoặc dầu hoả rửa sạch khu vực lốc máy bên đó rồi xem có bị nứt chỗ nào không.
Tiếp theo cụ kiểm tra phớt càn số,phớt mâm điện gioăng chỉ,phớt trục nhông trước,phớt heo số.
Nếu không bị nứt vách máy và các gioăng phớt không bị sao thì cụ kiểm tra ống thở của máy chỗ gần chân chống đứng.Nổ máy lên và sờ tay vào ống đó xem có phì hơi ra không?nếu không phì hơi thì là do lâu ngày đất bám vào lỗ thở làm cho áp suất trong máy lớn sẽ tự thấm dầu qua các phớt và gioăng cho dù đã làm kín.
Chúc cuu thành công.

vodanh2506

Đi bộ
Cụ lấy xăng hoặc dầu hoả rửa sạch khu vực lốc máy bên đó rồi xem có bị nứt chỗ nào không.
Tiếp theo cụ kiểm tra phớt càn số,phớt mâm điện gioăng chỉ,phớt trục nhông trước,phớt heo số.
Nếu không bị nứt vách máy và các gioăng phớt không bị sao thì cụ kiểm tra ống thở của máy chỗ gần chân chống đứng.Nổ máy lên và sờ tay vào ống đó xem có phì hơi ra không?nếu không phì hơi thì là do lâu ngày đất bám vào lỗ thở làm cho áp suất trong máy lớn sẽ tự thấm dầu qua các phớt và gioăng cho dù đã làm kín.
Chúc cuu thành công.
Bạn thông cảm. Mình không phải thợ. Bạn cho mình xin địa chỉ sửa nhé. Mình nghĩ như bạn nói do ống thở hoặc nứt máy vì gioăng phớt các kiểu mình thay hết rồi và thợ chỗ mình không biết do gì. Bạn chỉ mình địa chỉ thông tin đầy đủ a thợ sửa giúp mình. Thợ khu vực quận Hoàng mai hoặc Hai bà trưng thì tốt vì mình ở khu đó. Cám ơn nhiều !

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Bạn thông cảm. Mình không phải thợ. Bạn cho mình xin địa chỉ sửa nhé. Mình nghĩ như bạn nói do ống thở hoặc nứt máy vì gioăng phớt các kiểu mình thay hết rồi và thợ chỗ mình không biết do gì. Bạn chỉ mình địa chỉ thông tin đầy đủ a thợ sửa giúp mình. Thợ khu vực quận Hoàng mai hoặc Hai bà trưng thì tốt vì mình ở khu đó. Cám ơn nhiều !
Xe em bị thấm dầu 1 lần do tắc ống thở nên cháu chỉ cụ cách kiểm tra thôi ạ.
Cháu hay sửa xe trên Đê La Thành chỗ cửa hàng Trần Sơn ạ.

longthuy

Xe hơi
nếu thay hết gioăng rồi thì cụ kiểm tra ống thở,nghi bị nứt do cụ đi va gầm

vodanh2506

Đi bộ
Xe em bị thấm dầu 1 lần do tắc ống thở nên cháu chỉ cụ cách kiểm tra thôi ạ.
Cháu hay sửa xe trên Đê La Thành chỗ cửa hàng Trần Sơn ạ.
Số bao nhiêu Đê La Thành vậy
nếu thay hết gioăng rồi thì cụ kiểm tra ống thở,nghi bị nứt do cụ đi va gầm
Cám ơn bạn nhé. Để mình kiểm tra xem sao. Mà nó ko ra nhiều đâu. Nó chỉ ra rỉ rỉ ít thôi. Để qua đêm chắc độ 10 giọt.

bongxu.

Xe tăng
Bạn lấy giẻ lau sạch trục cần số (nơi nghi ngờ là chỗ xì nhớt) rồi giấy ăn quấn vào để qua rồi xem chính xác dầu xì theo đường nào.Đúng ở trục cần số thì có thể do trục mòn làm nhỏ tiết diện khiến phớt chắn dâù không bao bọc kín đc hoàn toàn.Có thể dùng cách khắc phục nếu chưa thể thay trục số bằng cách rửa sạch dầu lau khô rồi mua tuýp keo làm kín thay gioăng rồi bơm 1 lớp làm kín giữa khe tiếp xúc gioăng & trục cần số hoặc vị trí nào bạn phát hiện dầu rỉ ra chỗ đó.Tuýp keo dán gioăng bán tại các CH phụ tùng xe máy chỉ vài ba chục k thôi.Cách này khắc phục tạm thời,khi trát keo gắng miết cho keo lọt vào khe hở giữa trục & phớt.Coi như tạo ra 1 phớt làm kín bổ sung,loai keo dán gioăng này đc sử dụng làm kín vỏ động cơ nên vừa dẻo & chịu được nhiệt độ nên yên tâm
Có thể mua trên Lazada Shopee cũng có
VD loại này 20-25k/tuýp

Chỉnh sửa cuối:

longthuy

Xe hơi
Số bao nhiêu Đê La Thành vậy
Cám ơn bạn nhé. Để mình kiểm tra xem sao. Mà nó ko ra nhiều đâu. Nó chỉ ra rỉ rỉ ít thôi. Để qua đêm chắc độ 10 giọt.
10 giọt thì bị rò rỉ ra cụ xem lại đi nhé

P1-7450

Xe hơi
ống thở ở chỗ nào hở mấy bác

Trình Milano

Xe hơi
Website
keaudio.vn
Bện này của bác có 2 nguyên nhân chính
- do tắc ống thở
- do mòn trục cần số
Bác đem đến mấy quán chuyên nghiệp là họ bắt bệnh dc ngay.
Chúc bác vui vẻ trên những con đường cùng với chiếc xe.

vodanh2506

Đi bộ
Bện này của bác có 2 nguyên nhân chính
- do tắc ống thở
- do mòn trục cần số
Bác đem đến mấy quán chuyên nghiệp là họ bắt bệnh dc ngay.
Chúc bác vui vẻ trên những con đường cùng với chiếc xe.
Bạn có địa chỉ nào làm tốt không giới thiệu giúp mình. Thợ gần nhà mình sửa không được. Cám ơn bạn nhiều.

Trình Milano

Xe hơi
Website
keaudio.vn
Bạn có địa chỉ nào làm tốt không giới thiệu giúp mình. Thợ gần nhà mình sửa không được. Cám ơn bạn nhiều.
Để hôm nào mình qua xem lại điạ chỉ rồi gửi cho các cụ.

kin_ha

Xe tăng
Bác qua 3A-279 đội cấn ý . Có thằng cha chuyên dream

Chắc 5 p là xong

thanhnien_xame

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các cụ, các cụ cho e hỏi chút. Xe dream e giờ nó bị ra giầu ở khu vực cần số dưới gầm xe. Đã thay gioăng phớt các kiểu nhưng vẫn ra ( không ra nhiều mà chỉ đủ ướt, để xe qua đêm thì chảy đọ 7 10 giọt thôi ạ). Thợ gần nhà bảo e chịu vì e đã thay hết gioăng phớt các kiểu rồi, thay loại tốt dán keo cẩn thận mà vẫn không được. Vậy các cụ cho e hỏi là bị sao và địa chỉ bác nào xử lý giúp e được ạ. Khu vực Hai bà trưng và Hoàng mai.
E xin cám ơn các cụ !
không biết cụ đã sửa được chưa, xe e giống như cụ, thấy mấy thợ bảo bị thủng lốc máy do vặn ốc quá tay nên bó tay lun và phải sống chung với lũ :((