[Cần bán] Bất động sản bảo đảm - Sổ đỏ trao tay - Hợp đồng vay vốn với pháp lý cao nhất - Lợi nhuận cam kết 18% - 24% 30% hoặc 36% /năm

Số điện thoại
0986796001
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
1,000,000,000 VNĐ
Diện tích
120㎡

questravietnam

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Lùa gà vãi ra, đất BHK mà đẩy giá 4-5M, đất này vay bank còn bị bank chửi cho nữa là đi huy động vốn lùa gà.
8 lô đấy đã xong hết rồi cụ ơi.Mà cụ đừng có chụp mũ là lùa gà hay gì đó, ở đây ko ai là gà cả đặc biệt trên OF này. Các cụ/mợ trên này toàn là cáo thôi.khó lùa lắm.
Em chỉ tranh luận cụ 1 vài vấn đề như cụ nói em thấy có không hợp lý so với những gì trong theart này em viết:
1 : Đất BHK mức giá nào theo cụ là hợp lý? Mỗi lô đất phân lô,tách thửa đều có vị trí đẹp,vị trí xấu nên giá sẽ khác nhau. Trong 8 lô đấy có những lô xấy 1.7m/m2 hoặc 2.2m/m2 thì có hợp lý ko cụ? Cụ không nên đánh đồng mức giá lô đẹp nhất mà so với mặt bằng chung hoặc so sánh giá giữa 1 mảnh đất to với lại các miếng đất đã được phân lô.Hiện tại có phải chỗ nào cũng được phép phân lô đâu, Để phân lô được cũng mất 1 mớ tiền quan hệ + Thuế má chứ có phải thích là phân lô được đâu.
2 : Về vấn đề ngân hàng : Ok cụ có thể đúng vì nhiều ngân hàng đất BHK họ sẽ không cho vay.Chính vì việc vay Bank khó nên mới cần vay bên ngoài để xoay vòng làm các dự án khác nữa.Hoặc những mảnh đất nào đẹp,Full thổ cư thì bên BĐS.vn vẫn vay Bank bình thường nhưng ko được nhiều.
3; Các sản phẩm đất phân lô ở trên chỉ làm tài sản đảm bảo cho NĐT chứ hiện tại CĐT này không bán. Mục tiêu phân lô để đấy,xây tạm nhà trọ hoặc gì đó để thu hút dân về ở. Tầm nhìn 3- 5 năm nữa mới ra hàng.

poka

Xe tải
8 lô đấy đã xong hết rồi cụ ơi.Mà cụ đừng có chụp mũ là lùa gà hay gì đó, ở đây ko ai là gà cả đặc biệt trên OF này. Các cụ/mợ trên này toàn là cáo thôi.khó lùa lắm.
Em chỉ tranh luận cụ 1 vài vấn đề như cụ nói em thấy có không hợp lý so với những gì trong theart này em viết:
1 : Đất BHK mức giá nào theo cụ là hợp lý? Mỗi lô đất phân lô,tách thửa đều có vị trí đẹp,vị trí xấu nên giá sẽ khác nhau. Trong 8 lô đấy có những lô xấy 1.7m/m2 hoặc 2.2m/m2 thì có hợp lý ko cụ? Cụ không nên đánh đồng mức giá lô đẹp nhất mà so với mặt bằng chung hoặc so sánh giá giữa 1 mảnh đất to với lại các miếng đất đã được phân lô.Hiện tại có phải chỗ nào cũng được phép phân lô đâu, Để phân lô được cũng mất 1 mớ tiền quan hệ + Thuế má chứ có phải thích là phân lô được đâu.
2 : Về vấn đề ngân hàng : Ok cụ có thể đúng vì nhiều ngân hàng đất BHK họ sẽ không cho vay.Chính vì việc vay Bank khó nên mới cần vay bên ngoài để xoay vòng làm các dự án khác nữa.Hoặc những mảnh đất nào đẹp,Full thổ cư thì bên BĐS.vn vẫn vay Bank bình thường nhưng ko được nhiều.
3; Các sản phẩm đất phân lô ở trên chỉ làm tài sản đảm bảo cho NĐT chứ hiện tại CĐT này không bán. Mục tiêu phân lô để đấy,xây tạm nhà trọ hoặc gì đó để thu hút dân về ở. Tầm nhìn 3- 5 năm nữa mới ra hàng.
Thế là có 8 con gà đã được cho vào chuồng. Chờ 9 tháng nữa được cầm quyển sổ đỏ giá trị 100-200M cho số tiền 1-2 tỷ đã bỏ ra.

questravietnam

Xe buýt
Thế là có 8 con gà đã được cho vào chuồng. Chờ 9 tháng nữa được cầm quyển sổ đỏ giá trị 100-200M cho số tiền 1-2 tỷ đã bỏ ra.
Nói cái gì hoặc chụp mũ cái gì thì phải có dẫn chứng cụ thể mới thuyết phục được người ta mới tin. Còn cứ như kiểu ngồi múa bàn phím để chém gió thì ai cũng làm được cụ ơi.Mảnh đất sổ đỏ,hơn 200m2, Đường trước nhà ô tô tránh,sát khu CN mà cụ bảo trị giá 1-200M thì em cũng ạ cụ.Cụ xem ở đâu có cụ chỉ giúp em?

questravietnam

Xe buýt
Em cập nhật thêm 1 chính sách mới dành cho NĐT. Chính sách này bản thân em thấy khá là hay.
+ Đây là dạng chính sách vay vốn tín chấp,Sẽ không có tài sản đảm bảo nhưng bù lại bên CĐT sẽ tặng sổ cổ phần riêng cho NĐT tương đương với số tiền góp vào
+ Tài chính để vào hình thức này hết sức linh động, 50tr trở lên là có thể vào được rồi
+ Chỉ duy nhất hình thức này có hợp đồng 6 tháng nên xoay vòng vốn rất nhanh
+ Lợi nhuận 3% /1 tháng tức là sau 6 tháng NĐT sẽ nhận được là 18% + gốc + Sổ chứng nhận số cổ phần của công ty.
Chính sách cổ phần.jpg
Em gửi sổ cổ phần của CĐT tặng thêm cho các NĐT khi sử dụng gói vay 6 tháng này.
+ Cái hay của hình thức này là
- HĐ ngắn hạn,xoay vòng vốn nhanh sau 6 tháng
- Ngoài hưởng lợi nhuận 3%/tháng trong 6 tháng thì NĐT được tặng thêm sổ chứng nhận cổ phần của công ty tương đương số tiền đầu tư vao. Khi hết hạn HĐ thì ko phải trả lại cho CĐT. Nó dạng như 1 cái sổ tiết kiệm. Nếu CĐT IPO thành công thì nó sẽ là 1 món lớn cho nhà đầu tư( Ngoài việc Gốc + lãi 6 tháng NĐT đã nhận), nếu ko thành công thì ko có giá trị gì.
- NĐT muốn vào bao nhiêu tiền thì vào.
Sổ cổ phần.jpg

Chỉnh sửa cuối:

questravietnam

Xe buýt
Rủi ro chính là các cụ phải mua hàng giá cao khi thị trường đóng băng đó.
Giá các lô đất NĐT có thể định giá rồi đàm phán với CĐT mà cụ. Chứ ko phải CĐT áp mức giá nào thì NĐT phải theo mức đó. Toàn bộ giỏ hàng em cũng check qua rồi, Giá cũng khá sát với thị trường tại khu vực đó, Nhiều căn cũng cao nhưng ko quá 10% giá thị trường tại đó.Với lại HĐ 1- 2 năm, thì sau 1-2 năm nữa thị trường sẽ thay đổi ít nhiều.

questravietnam

Xe buýt
Quy trình phát triển dự án BĐS:
Quy trính phát triển dự án.jpg

+ Hiện tại đang trong giai đoạn 3

questravietnam

Xe buýt
Sinh nhật batdongsan.vn tròn 7 tuổi : 15/10/2015 - 15/10/2022:
7 năm.jpg

questravietnam

Xe buýt

ChinhUy

Xe tải
Ngày 28/6/2021 : Webside : batdongsan .vn Chính thức ra mắt cộng đồng.Tính đến thời điểm hiện tại đang có 170.000 User đăng kí.Mục tiêu đến 2025 sẽ có khoảng 5 triệu User.
Nếu cụ/mợ nào tìm hiểu sâu trên thị trường hiện tại đang có webside : batdongsan.com.vn . đang là webside về BĐS lớn nhất. Các đây 4 năm khi trang Web đạt 2 triệu User thì Công ty CP Đại Việt đã bán cho PROPERTYGURU của Singapo với giá 34 triệu USD. Hiện tại webside này đang được định giá khoảng 90 triệu USD.
Ra mắt webside.jpg
Nếu anh là người mà liên quan đến trang BATDONGSAN.VN thì báo với vc em ý là nên nâng cấp lại trang này đi, vào trang batdongsan.vn nó rất ức chế khách hàng và ko thể tiện lợi bằng trang batdongsan.com.vn được. Tôi trước có vào đó để tìm mà mở cái ảnh toàn báo Fail. Ko được một cái nào.

Thứ 2 là các thông tin cũ mèm và già nua, giờ là năm 2022 sắp sang năm 2023 mà thấy toàn tin năm 2021.
Có mấy cái lỗi tôi vừa vào mà vấn chưa khắc phục, cả năm nay rồi, nên các anh dự đoán nó được 5 triệu đô la bằng 1/10 trang batdongsan.com.vn thì đừng có mơ hão, khi mình ko chăm chút, ko quan tâm, chăm sóc nó lớn mà đòi trang này nó tự lớn thì khó quá.

ChinhUy

Xe tải
questravietnam: Đây nhé, toàn tien năm 2021 và 2020 mà sắp sang 2023 rồi, dân chuyên nó nhìn mấy cái này thì ai tin trang này là trang bùng nổ như KH ảo tăng trưởng mà các anh đưa ra.

zaiwaz123

Xe điện
Có mấy cái lỗi tôi vừa vào mà vấn chưa khắc phục, cả năm nay rồi, nên các anh dự đoán nó được 5 triệu đô la bằng 1/10 trang batdongsan.com.vn thì đừng có mơ hão
Hehe...chậm lương nên cậu IT nghỉ mất rùi, chưa tìm được người mới....

ChinhUy

Xe tải
Hehe...chậm lương nên cậu IT nghỉ mất rùi, chưa tìm được người mới....
Những cái này mình thuê IT cứng thì nó mất công và tốn tiền, những cái này nên thuê outsource thì hay hơn, vừa rẻ vừa dễ vận hành lại chi phí thấp. Bây giờ xu hướng CNTT các cty ko mua làm phòng máy hay Data Center và nuôi bộ máy IT nữa mà sẽ dịch chuyển dần sang OS, tức thuê ngoài hết. Nó rẻ hơn rất nhiều, lại được giám sát 168/168 h, còn mình vận hành thì chỉ giám sát được 40/168 h theo giờ đi làm trong tuần của bộ phần IT thôi.
Nhưng nói gì thì nói, muốn chuyên thì vào web nhìn được ngay, chứ web này bỏ bê nó quá lâu rồi các anh ngồi đợi nó lên rồi bảo anh em mua CP đi, đến khi nó 20 triệu đô là bán chia lời thì chắc đến đời con cháu chưa được hưởng.

Capt.Do

Xe hơi
Nhìn văn phòng vậy mà cụ nào xuống tiền tỉ em cũng nể

questravietnam

Xe buýt
Nếu anh là người mà liên quan đến trang BATDONGSAN.VN thì báo với vc em ý là nên nâng cấp lại trang này đi, vào trang batdongsan.vn nó rất ức chế khách hàng và ko thể tiện lợi bằng trang batdongsan.com.vn được. Tôi trước có vào đó để tìm mà mở cái ảnh toàn báo Fail. Ko được một cái nào.

Thứ 2 là các thông tin cũ mèm và già nua, giờ là năm 2022 sắp sang năm 2023 mà thấy toàn tin năm 2021.
Có mấy cái lỗi tôi vừa vào mà vấn chưa khắc phục, cả năm nay rồi, nên các anh dự đoán nó được 5 triệu đô la bằng 1/10 trang batdongsan.com.vn thì đừng có mơ hão, khi mình ko chăm chút, ko quan tâm, chăm sóc nó lớn mà đòi trang này nó tự lớn thì khó quá.
Vâng,Cám ơn cụ đã góp ý.Vấn đề của cụ đưa ra e sẽ cập nhật sớm đến anh Thành.

ChinhUy

Xe tải
questravietnam :
Cụ cho em hỏi cái, bên cụ là LHHTX VN đang huy động vốn từ nguồn xã hội hoá như bọn em, đang trả 2%/tháng X 24 tháng, sau đó sẽ trả tiền gốc hoặc đổi 1 phần BĐS trong dự án đó thì có ổn ko?
Ví dụ này cho dễ hình dung: Em có 1 tỷ, em làm HĐ góp vốn với LHHTX VN, 2% lãi 1 tỷ/tháng = 20 tr, 1 năm là 240 tr. Sau 2 năm là 480 tr + tiền gốc 1 tỷ.
==> ý em muốn hỏi cụ là như vậy nó có an toàn ko, vì em 48% lãi cho 2 năm, 1 năm 24% thì nó quá lớn và bất thường.
Mong cụ trả lời em sớm.

questravietnam

Xe buýt
questravietnam :
Cụ cho em hỏi cái, bên cụ là LHHTX VN đang huy động vốn từ nguồn xã hội hoá như bọn em, đang trả 2%/tháng X 24 tháng, sau đó sẽ trả tiền gốc hoặc đổi 1 phần BĐS trong dự án đó thì có ổn ko?
Ví dụ này cho dễ hình dung: Em có 1 tỷ, em làm HĐ góp vốn với LHHTX VN, 2% lãi 1 tỷ/tháng = 20 tr, 1 năm là 240 tr. Sau 2 năm là 480 tr + tiền gốc 1 tỷ.
==> ý em muốn hỏi cụ là như vậy nó có an toàn ko, vì em 48% lãi cho 2 năm, 1 năm 24% thì nó quá lớn và bất thường.
Mong cụ trả lời em sớm.
Cám ơn cụ đã quan tâm,hôm nay cũng là tròn đúng 1 năm bên LH HTX VN bắt đầu triển khai việc huy động vốn từ nguồn xã hội hóa.1 vài thắc mắc của cụ em xin trả lời cụ như sau:
1:Hình thức này có an toàn hay không?Để mà an toàn nhất hiện tại bây giờ chỉ có gửi tiền vào ngân hàng rồi lấy lãi hàng tháng.Còn tất cả các hình thức đầu tư còn lại đều tiềm ẩn rủi ro của nó.
E không biết cụ đã đầu tư vào lĩnh vực nào nhưng đối với lĩnh vực tài chính,huy động vốn này trước khi đầu tư theo quan điểm của em thì NĐT nên tìm hiểu kỹ 1 vài yếu tố
+ Nền tảng của CĐT như thế nào?ví dụ như bộ máy hoạt động ntn?CĐT đã làm được những dự án nào.....​
+ Mục đích của việc huy động vốn làm gì?Dòng tiền mình đầu tư vào cho CĐT thì sẽ chảy đi đâu?Cái này rất quan trọng vì đã có rất nhiều đơn vị huy động vốn họ sẽ vẽ lên 1 bức tranh,1 bài toán tài chính rất thuyết phục với NĐT nhưng sau đó khi NĐT đổ tiền vào thì họ lại ko sử dụng nguồn tiền đó đúng mục đích.Thế thành ra người sau nuôi người trước hay VN mình gọi là đa cấp.​
+ Dòng tiền CĐT lấy đâu ra để trả lợi nhuận cho NĐT?​
* khi đã hội tụ đủ các yếu tố cần thiết thì NĐT lúc đó cân nhắc xem đầu tư hay ko?

* Còn về bên LH HTX VN
em xin nói qua 1 chút là bên em 90% là làm các dự án chợ,Đây là đất 50 năm của nhà nước nên về phần pháp lý sẽ phức tạp hơn các dự án khác.Nhưng để ra được 1 dự án chợ thì lợi nhuận của 1 dự án không dưới 200% đâu.
+ Việc xây dựng chợ rất nhanh vì nó ko đòi hỏi kĩ thuật,chất lượng như các dự án khác nên với số vốn NĐT đầu tư vào trong 2 năm thì trong 2 năm đó bên em xây được 1.5 - 2 dự án rồi. Nên việc trả lợi nhuận cho NĐT 30%/năm so với lợi nhuận 200% của dự án đó là điều hết sức bình thường.
Tổng mức đầu tư.jpg

Em cập nhật tổng mức huy động vốn đến 22/7/2022,Tổng là 331 tỷ.đến thời điểm hiện tại bên em chắc phải gần 500 tỷ rồi.
* Trên đây là 1 vài ý kiến cũng như quan điểm của em.Cụ cứ cân đối,nếu cụ quan tâm tìm hiểu sâu cần thông tin tài liệu gì thêm thì inbox em.Thanks cụ