[Thảo luận] Bắt lỗi đè vạch liền cầu vượt xuống đầu cao tốc Pháp Vân

Chaukga

Xe container
Tầm 10h40 sáng qua e có việc phải đi hướng từ cầu Thanh Trì về Văn Điển, xuống hết cầu vượt rồi nhập làn đường cao tốc thì bị xxx dừng. Theo đúng tinh thần trên diễn đàn: dừng xe, hoà nhã hỏi lỗi, do mít xe e có logo Otofun nên e tấp khoe logo với các chú luôn. Vì vậy chú tre trẻ lảng luôn và 1 trung tá ra báo lỗi.
báo lỗi xong em mới kéo phanh tay, tắt máy xuống làm việc. xxx báo e dẫm vạch liền, nhìn qua gương hậu thấy có khả năng mình dẫm vạch thật nên em xin nhận lỗi, trung tá vẫn yêu cầu e phải xuống xe để chỉ lỗi thực địa (do ngay khi báo lỗi e đã chỉ cam hành trình là tôi có cái này sẽ dùng làm việc với các bạn). Xuống xe trung tá ôm vai nói: kia cái vạch liền kia, a đã đè lên nó. E bảo: nhất trí nếu mình đã đè vạch thì mình nhận lỗi, cho mình rút kinh nghiệm. Trung tá bảo anh cho xem bằng, đáp ứng ngay, xem xong thì trả bằng, nói a có tuổi rồi, chạy cố gắng để ý an toàn, vì đây là nhập đường cao tốc, như vậy rất nguy hiểm, thôi anh lưu ý nhé. Vậy là mình cảm ơn & phắn (do đang có cuộc hẹn 11h ở Văn Điển ở ngay đoạn trên cầu vượt e đã có cuộc điện thoại - e nghe = tai nghe). Tổng thời gian khoảng 3 ph thôi.
Nhưng e vẫn lăn tăn, mình có chạy ẩu đâu mà bị thế nhỉ (do lúc đó cũng vừa nghe đt xong nên nghĩ đến việc kia nhiều hơn, chạy xe theo thói quen có đk) tối về xem lại cam thì thý nữa mình mất tiền oan.
E chạy đúng làn, ra chạy gần hết đảo GT mềm (vạch chéo) mới xinhan xin nhập đường cao tốc mà xxx lại bắt mình lỗi đó thì quá láo. Có 1 Mr Contener chạy trước mình thì không thấy gì, mình tới thì xxx lao như tên bắn để bắt.
Tóm lại em thấy:
- Với xxx mình làm việc với thái độ hoà nhã, hợp tác sẽ có kết quả thân thiện không ngờ.
- Các cụ khác đi chỗ này, (kể cả chỗ khác cúng vậy nếu địa hình tương tự) khi xxx báo lỗi mình nên tranh luận là mình không mắc vì có lỗi đó đâu.
Đây là clip (các cụ đừng ném gạch e chất lượng clip nhá)
http://youtu.be/yWFUu4acQyU
Và logo ở mít xe em:

xeruabo2

Xe điện
Cụ ko đè vào vạch chéo đảo mềm mà là vạch liền giữa đường bên phụ , ngay trước mũi xxx đứng, chỗ có cái mũi tên thẳng to đùng trên mặt đường í :P.
Em nghĩ TH này xxx ko bắt sai ơ. !

Chidiudiu

Xe điện
hờ hờ... mai mình cũng đi Nam Định nên phải để ý chỗ này mới được

Chaukga

Xe container
Cụ ko đè vào vạch chéo đảo mềm mà là vạch liền giữa đường bên phụ , ngay trước mũi xxx đứng, chỗ có cái mũi tên thẳng to đùng trên mặt đường í :P.
Em nghĩ TH này xxx ko bắt sai ơ. !
Có thể vậy vì e chạy sát vạch, nhưng em Contener chạy ngay trước mình không vẫy mà vấy mình. Thứ nữa là bảo e dẫm vạch khi nhập làn cao tốc gây nguy hiểm, thực ra e vẫn đan trong làn dẫn để nhập mà.
Còn tinh thần thì em vẫn muốn mình nhẹ nhàng, hoà nhã với xxx khi làm việc thôi.

thich_khach

Xe máy
Phút 2:10 cụ đè vạch bên phụ, ngay trước mũi mấy bạn xxx còn gì nữa.

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Hòa nhã là chuẩn nhất " nhưng nếu XXX bẩn thì bắt buộc phải chiến thôi cụ nhé
Số cụ hôm đó may mắn quá ;) nhận lỗi và được tha, điều này ít sảy ra lắm

Chỉnh sửa cuối:

lytamhoan

Xe đạp
Bác nên sửa lại cái title của video trên youtube đi, ko thì oan cho các anh ấy quá :D

namhen

Xe buýt
Chỗ này bắt thường xuyên, em hay qua nên để ý. Cái vạch liền giữa 2 làn dễ dính lắm vì làn nhỏ và đường cong. Lỗi như cụ chủ nhắc nhở là hợp lý nhất, nếu đè vạch phía ngoài thì em ủng hộ phạt vì gây nguy hiểm cho xe trong cao tốc, rất nhiều người chạy láo thấy đường là phi ra luân,

Chaukga

Xe container
Bác nên sửa lại cái title của video trên youtube đi, ko thì oan cho các anh ấy quá :D
Nhất trí, em đã sửa rồi. Thanks cụ.
Mong muốn là Xây dựng thái độ thông cảm hợp tác đôi bên thôi.

Chidiudiu

Xe điện
giờ em mới xem Video, cụ dẫm nát vạch bên phụ thôi chứ làm gì có lỗi đâu nhỉ:))

speed266

Xe điện
Xem lại clip thì đúng là cụ chủ đè vạch rồi chỗ gần đến chốt xxx, xxx dừng xe cụ chủ là không sai

luyenok

Xe điện
công nhận chỗ này dễ đè do làn nhỏ, đường cong, lại hay bị tâm lý tránh xe từ trên cầu xuống làn bên phải.

Rado987

Xe hơi
Cụ dẫm vạch rành thế e còn nhìn thấy nói gì thiên lý nhãn của XX :D

boyonline

Xe đạp
Bác bị vẫy lại chào hỏi và nhắc nhở là đúng rồi, ko oan đâu. Các đồng chí ấy cư xử thế là quá đúng và điềm đạm rồi còn gì. Tiêu đề của bác phải là: chú ý khi xuống đầu cao tốc Pháp Vân, Hoan ngênh tinh thần của các đồng chi CSGT trong clip.

Chidiudiu

Xe điện
hôm nay nhiều cụ bị vợt đúng chỗ đấy

B.Q

Xe hơi
Mới đầu bác cũng đầu gấu phết :))