[Funland] Công ty chứng khoán VNDIRECT bị đánh sập hệ thống

Smile1102

Xe container
Báo cáo cụ, e học thêm ở Michigan, và làm cho IBM ở North Calorina, sau đó chuyển đội R về Penny, khoảng 3 năm, thì e về nước.
IBM mà cụ nói, thì đó là office ở Việt Nam, chắc chỉ bán phần cứng, solution không biết có không.
Không liên quan mà em có qua thăm Dev center ở Raleigh rùi, không biết có phải cụ làm đó ko?
IBM vẫn bán hàng phe phé, sales vẫn ăn ngập mồm incentive mà cụ user06032024 bắt nó chết sớm quá.
Nói chung các bạn VN hay dùng phần mềm ko trả phí, xong rùi phương án HA cũng ko thi hành triệt để nên dễ tạch lắm (em nói chung thế chứ vụ này em ứ biết).
Qua đợt này khéo mấy hãng như IBM lại thu đc khối tiền bản quyền của các anh hùng sợ chết, các anh khác là thu đc tiền hạ tầng backup, ko bán server thì cũng bán đc cloud.

Hự.

Xe điện
em xem phim hay có kiểu đêm đột nhập vào trung tâm IT, cắm cái usb và là over-ride chiếm quyền hệ thống. Hoặc motif chính nhân viên IT của công ty làm nội ứng (để cứu gđ bị bắt cóc, nợ bóng cùng quẫn, bất mãn xếp,....).

New Audi R8

Xe buýt
Toàn dồn
Giờ mới ra BitLocker 3.0
Xong laị đồn là hacker LockerBit
So hacker đò 200$ với hacker đòi 350 tỷ :D
So công ty nhỏ thông tin khách hàng ko có giá trị gì với VND :D
6 tháng sau nó mới bán dần thông tin tài khoản KH của VND :D
Viễn cảnh rất có thể xay ra
Mà nó bán từ từ cơ, hết tiền mỗi lần bán 100 TK, 1000TK , lại ko bị lộ :D
Còn cụ toàn nói tay bo chứ có vẹo gì đâu?
Code dc dăm 3 cái tool trick bán kiếm 150k thôi mà cứ vỗ ngực như chuyên gia bảo mật, e thấy nó hài. Thôi e cũng dừng trao đổi và đọc còm cụ để thớt đỡ loãng :)

Hự.

Xe điện
Trước cắt điện không báo trước cũng rộ lên tính thiệt hại, đòi kiện
Rồi có ai đc đồng nào ko cụ
Toàn các khu công nghiệp to uỳnh :D
Mất điện đột ngột thì sợ nhất là các nhà máy cán thép. Ko chỉ mẻ thép đó vứt đi mà các thiết bị cũng hỏng hết do thép đông nguội trong bể nấu, gầu múc, máng truyền,......

30F

Xe tải
Em còn ít chứng bên TK Vndirect. Giờ muốn bán thu tiền về thì làm thế nào hả các cụ? Hay là phải chờ họ khắc phục xong ạ?

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Không liên quan mà em có qua thăm Dev center ở Raleigh rùi, không biết có phải cụ làm đó ko?
IBM vẫn bán hàng phe phé, sales vẫn ăn ngập mồm incentive mà cụ user06032024 bắt nó chết sớm quá.
Nói chung các bạn VN hay dùng phần mềm ko trả phí, xong rùi phương án HA cũng ko thi hành triệt để nên dễ tạch lắm (em nói chung thế chứ vụ này em ứ biết).
Qua đợt này khéo mấy hãng như IBM lại thu đc khối tiền bản quyền của các anh hùng sợ chết, các anh khác là thu đc tiền hạ tầng backup, ko bán server thì cũng bán đc cloud.
IBM bán hàng ăn ngập mồm lạ mợ nói bên Mỹ hay IBM Vietnam nhờ?

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Còn cụ toàn nói tay bo chứ có vẹo gì đâu?
Code dc dăm 3 cái tool trick bán kiếm 150k thôi mà cứ vỗ ngực như chuyên gia bảo mật, e thấy nó hài. Thôi e cũng dừng trao đổi và đọc còm cụ để thớt đỡ loãng :)
Ối xời đây đầy nhá
Có đứa rẻ rách khoe dăm ba cái 200$ mỗm
Def cho VND lấy được
Xong đi chửi xỏ, kích bác để thu bằng
Loại bẩn bựa cũng lập thớt :D

z300

Xe điện
vnd liệu có đến mức tèo công ty không các cụ?

XSim

Xe container
Em xác nhận là đã vào xem được tài khoản của mình rồi, bao nhiêu chứng trong ổ còn nguyên và đáng tiếc là, nợ vẫn còn nguyên.

...

Chứng khoán VNDirect sẽ triển khai lộ trình mở lại hệ thống theo từng giai đoạn, cụ thể:

- Giai đoạn 1: Hệ thống tra cứu được trạng thái và thông tin tài khoản của khách hàng trên My Account.

-Giai đoạn 2: Mở lại hệ thống giao dịch tiền, giao dịch chứng khoán cơ sở và phái sinh trên cơ sở thông sàn với Sở giao dịch.

- Giai đoạn 3: Các sản phẩm tài chính khác đi vào hoạt động trở lại.

- Giai đoạn 4: Toàn bộ các tính năng khác.

Chứng khoán VNDirect cho biết công ty đã hoàn thành giai đoạn 1, nhà đầu tư có thể tra cứu số dư trên hệ thống My Account, đồng thời khuyến nghị khách hàng đổi mật khẩu ngay sau khi đăng nhập hệ thống.

Phuongntk

Xe tải
Em xác nhận là đã vào xem được tài khoản của mình rồi, bao nhiêu chứng trong ổ còn nguyên và đáng tiếc là, nợ vẫn còn nguyên.

...

Chứng khoán VNDirect sẽ triển khai lộ trình mở lại hệ thống theo từng giai đoạn, cụ thể:

- Giai đoạn 1: Hệ thống tra cứu được trạng thái và thông tin tài khoản của khách hàng trên My Account.

-Giai đoạn 2: Mở lại hệ thống giao dịch tiền, giao dịch chứng khoán cơ sở và phái sinh trên cơ sở thông sàn với Sở giao dịch.

- Giai đoạn 3: Các sản phẩm tài chính khác đi vào hoạt động trở lại.

- Giai đoạn 4: Toàn bộ các tính năng khác.

Chứng khoán VNDirect cho biết công ty đã hoàn thành giai đoạn 1, nhà đầu tư có thể tra cứu số dư trên hệ thống My Account, đồng thời khuyến nghị khách hàng đổi mật khẩu ngay sau khi đăng nhập hệ thống.

Quan trọng là thời gian các lộ trình là bao lâu ấy ạ. Lộ trình 1 tháng thì chết nhà đầu tư

VuNgoanMuc

Xe điện
VND sắp hoạt động trở lại trong "thời gian sắp tới" ... mấy ông em short hôm qua vỡ hết mồm offline đi "nghỉ cho khuây khỏa" .. chỉ có topic vẫn nóng nhỉ :)

Vịt Tập Bay

Xe máy
Các cụ đăng nhập được thì đổi mật khẩu tài khoản. Hệ thống có thể đưa vào hoạt động trở lại sớm hơn, nhưng các biện pháp khắc phục triệt để còn kéo dài.

longpq

Xe máy
Theo dõi thôi. Giờ ở ngoài chả nói được gì!
1: là tự khôi phục từ dữ liệu cũ. Có tra cứu được. Nhưng chả làm đc gì hơn. Và cũng k chắc dữ liệu sạch.
2: Được thả 1 phần để chứng minh việc hợp tác khi được thanh toán tiền chuộc. Cũng không nói đc gì 😁
3
4
....
Em mời các cụ đoán tiếp.
PS: em đoán nội bộ làm!

Thành Thị 1

Xe điện
Quan trọng là thời gian các lộ trình là bao lâu ấy ạ. Lộ trình 1 tháng thì chết nhà đầu tư
cái thứ 2 e nghĩ chắc phải vài ngày, khả năng là cuối tuần cho chạy test với các sàn, rồi thứ 2 chạy live.
Chị Hương đen quá. e gặp chị ý 1 lần rồi, lâu lắm rồi, dù là ng lạ chưa gặp lần nào, chị ấy ra nhờ vả mà như ra lệnh, khá là aggressive.
Thôi cũng coi như là kiếp nạn phải trải qua trong đời 1 con người.

Nhimtiu

Xe container
Ngày thứ 3 rồi mà vẫn chưa đăng nhập được vào tk vnd. Sau vụ này em thề đổi công ty ck. Chia làm 2 tk, 2 công ty khác nhau. Cạch bọn VND.
Em vẫn dùng tcbs thấy hiện tại ổn hơn năm ngoái, tk VPS thì em thay dt mới nó chưa đồng bộ cái otp còn bên fpts thì giao diện đơn giản hơn em cũng ít dùng bên này.