Bắt xe 2 bánh tại đầu cầu Chương Dương

MinhPhuong169

Xe buýt
Kính các cụ.
Gấu vừa gọi ĐT cho em, sự tình như này:
Gấu nhà em vừa bị xxx đầu cầu Chương Dương vặt, chả là chiều này 14h30 Gấu đi làm bằng 2B từ đê Ngọc thụy lên cầu CD chắc là đi hơi về bên trái một chút, vì em nhớ chỗ đó có vạch kẻ giữa đường, nó bắt lỗi đi sai phần đường, xxx nói lỗi này 600-800 và giữ nọ giữ kia, gấu em ko rõ về luật và xin nó ko cho và bảo phạt lỗi ko mang giấy tờ bản chính (vì chỉ mang giấy tờ bản Scan) do phải đến CQuan gấp nên đã đưa cho xxx 300, nó cầm vội. Em thường đi đường NVC lên cầu ít để ý từ đê Ngọc Thụy lên cầu CD xe 2 B đi phải như nào ? các cụ cho em ít thông tin, và mong các cụ đi 2B cần thận chỗ này.

0906021102

Xe tải
Đúng là chỗ này nó bắt dẫm vạch liền, hàng ngày em đi qua thấy nó bắt nhiều cụ + mợ lắm ! Các cụ đi lại cẩn thận nhé !

matiz-se

Xe buýt
Kính các cụ.
Gấu nhà em vừa bị xxx đầu cầu Chương Dương vặt, chả là chiều này 14h30 Gấu đi làm bằng 2B từ đê Ngọc thụy lên cầu CD chắc là đi hơi về bên trái một chút, vì em nhớ chỗ đó có vạch kẻ giữa đường, nó bắt lỗi đi sai phần đường, xxx nói lỗi này 600-800 và giữ nọ giữ kia, gấu em ko rõ về luật và xin nó ko cho và bảo phạt lỗi ko mang giấy tờ bản chính (vì chỉ mang giấy tờ bản Scan) do phải đến CQuan gấp nên đã đưa cho xxx 300, nó cầm vội. Em thường đi đường NVC lên cầu ít để ý từ đê Ngọc Thụy lên cầu CD xe 2 B đi phải như nào ? các cụ cho em ít thông tin, và mong các cụ đi 2B cần thận chỗ này.
Mờ nhà đè lên vạch liền thôi. Từ ngọc thụy lên là phải đi phía bên phải vạch liền, phía bên trái dành cho các xe từ NVC đi xuống ngọc thụy.

Nó bắt đúng, nhưng 300k thì hớ quá :D

caravankthp

Xe hơi
Vợ em cũng dính chỗ này, không phải 1 mà là 2 lần, thế mới tức cười.
Lỗi đó đúng là chỉ có 100 - 200 k theo điều 44, khoản 1 ND934 (đã được điều chỉnh tại NĐ71). Có 50/50 thì cũng chỉ tối đa 1 lít là cùng.
Anh em ta cần phải mang luật về nhà phổ biến cho các thành viên trong gia đình để đỡ mất tiền oan.

MinhPhuong169

Xe buýt
Mờ nhà đè lên vạch liền thôi. Từ ngọc thụy lên là phải đi phía bên phải vạch liền, phía bên trái dành cho các xe từ NVC đi xuống ngọc thụy.
Nó bắt đúng, nhưng 300k thì hớ quá :D
Em cũng nghĩ như cụ, nhưng gấu nhà em ko biết luật và ko biết Giá. Gấu bảo em đang vội đi làm, đây anh xem cả ví em có đúng 300 anh làm thế nào thì làm (may mà tiền còn để ngăn trong), thế là nó tươi cười ra mặt và làm bộ chút rùi cầm ngay. Gấu em tả mà em ức quá. Thấy Gấu nhà em thanh thật, lại kể ra nơi làm việc đâm ra nó càng đòi giá cao, lúc đầu bảo "tôi làm biên bản về lỗi ko mang giấy tờ bản chính 400K" em nghĩ nó ra giá phải ko các cụ.
Kiểu này em bắt lướt OF hàng ngày cho biết luật, biết đi và không phải trả giá nữa các cụ ạ. Qua chuyện này các cụ nên hướng dẫn cho các gấu nhà các cụ nhé, em sẽ phải quán triệt ngay.

MinhPhuong169

Xe buýt
Vợ em cũng dính chỗ này, không phải 1 mà là 2 lần, thế mới tức cười.
Lỗi đó đúng là chỉ có 100 - 200 k theo điều 44, khoản 1 ND934 (đã được điều chỉnh tại NĐ71). Có 50/50 thì cũng chỉ tối đa 1 lít là cùng.
Anh em ta cần phải mang luật về nhà phổ biến cho các thành viên trong gia đình để đỡ mất tiền oan.

Các cụ cao nhân xem lỗi đó đúng là:

Điều 44. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm một số hành vi áp dụng riêng trong khu vực nội thành của các thành phố trực thuộc Trung ương
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: Điểm a Khoản 1; Điểm a Khoản 2 Điều 9 Nghị định này.

[FONT=&quot]Điều 9[/FONT][FONT=&quot].(Được sửa đổi bổ sung) Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
1. Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: (Tăng 20.000đồng so với 34).
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm đ, Điểm h Khoản 2; Điểm c, Điểm đ, Điểm h Khoản 3; Điểm c, Điểm d, Điểm e, Điểm g, Điểm i Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm đ Khoản 6; Điểm d Khoản 7 Điều này;

Em nghĩ đúng như vậy. Nếu đúng thế thì nó khốn nạn thật, nó kêu cao lên 6-8 lần, em nghĩ bọn này nó đúng là không ra gì thật, Cho em chửi 1 câu được không MOD??? em vẫn tức.

pnew

Xe điện
Kính các cụ.
Cụ vào thớt này mà xem ảnh thì rõ.

minck

Xe container
Kính các cụ.
Với vạch liền và là đường 2 chiều thì nó vận dụng lỗi như chữ đo đỏ là ko thể cãi dc đâu cụ ợ.

caravankthp

Xe hơi
Với vạch liền và là đường 2 chiều thì nó vận dụng lỗi như chữ đo đỏ là ko thể cãi dc đâu cụ ợ.
Thế nào là "đi sai phần đường" l các cụ nhỉ. Biển 403 và 412 chỉ nói về làn đường dành cho các loại phương tiện.
Định nghĩa thế nào về cái gọi là phần đường

hgb

Xe container
Tội ko mang giấy tờ là nó có quyền giữ xe đó cụ ạ. Thằng khốn xxx này thấy phái yếu nên tham quá.

MinhPhuong169

Xe buýt
Kính các cụ.
Chiều hqua mới rảnh Em quyết định cùng Gấu qua đầu cầu CD nói chuyện với thằng C.ho đã bắt xe Gấu em. Em cũng không có ý j nhưng qua nói để cho nó nhớ Gấu nhà em ko dễ bắt nạt.
EM nói ông phải nói đúng lỗi, nói đúng mức phạt, ông nói sai toàn bộ (hay là nó ko học j các cụ nhỉ, hoặc có học đc j thì chắc là học cách ăn tiền), may mà ông gặp gấu nhà tôi, nếu gặp tôi tin chắc ông ăn đủ. Nó chối là ko bắt Gấu nhà tôi, điên cái là Gấu nhà tôi ko ghi âm, em bảo lần sau ông lập biên bản giúp tôi để tôi làm việc với ông cho tiện. Em điên quá chửi khéo cho nó mấy câu, người đi đường nhìn và nó chui vào trong bốt. em bực mấy thằng bắt nạt phái yếu. Các cụ qua đây nếu bị bắt nữa cứ làm cho rõ Lỗi của mình, mức phạt, ko là nó ăn bẩn. Về nhà vẫn tiếc là chiều nay ko ghi âm hay quay phim lại. em bực nên mong các cụ bỏ quá cho.

traicp6688

Xe máy
Kính các cụ.
úi trời gấu nhà bác cũng gần giống e cách đây 2 tuần trc rùi!
đi trên đường giải phóng(GP) đến ngã tư GP- Kim Liên mới, định rẽ sang KLM cho gần với lúc đấy đường đông, thế là bị mấy chú áo vàng gọi vào phạt, lý do là xe máy lấn sang làn đường oto, từ sau vụ đó đến h e vẫn còn đang bức xúc ko ngờ hôm nay cũng có ng cùng cảnh ngộ!

tiện thể cũng cảnh báo cho các b đi qua đoạn đường này nữa, các b nhớ nhá: ngã tư GP-KLM-Lê Duẩn - Đại Cồ Việt!

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ đừng nói nữa,Cách đây 3 năm em đi từ bến xe Lương Yên sang ga Long Biên để bắt tàu về HP cũng bị mấy con chó này cắn 1 phát.Cũng mất 300 mà giờ vẫn còn ức.

hieudv

Xe đạp
Tội ko mang giấy tờ là nó có quyền giữ xe đó cụ ạ. Thằng khốn xxx này thấy phái yếu nên tham quá.
Không có giấy tờ mới giữ xe chứ cụ. Cứ lý luận thế này các cụ ạ: "Xe em có giấy tờ xe, em để trong ví, quên ví ở nhà. Nên anh (xxx) vui lòng cho em xin 20-30-40 phút để người nhà em mang đến."

Tuy nhiên, vẫn bị phạt từ 80-120k lỗi không trình được giấy tờ xe tại thời điểm kiểm tra :D

michael_lee2009

Xe tải
Lang thang vất vưởng, ngất ngưởng ngày đêm
đè vạch này có mấy thớt các cụ đã chỉ em roài. nếu là đường một chiều thì mới nói là nỗi : không tuân thủ vạch kẻ đường. còn đường 2 chiều thì chuẩn luôn là sai làn các cụ ợ. nhưng mà không có biển không có vạch mũi tên chỉ đường nên em éo hiểu vụ này mấy lần qua đó cũng thấy 2b và 4b bị tóm. hic hic em lại nghĩ là không xi nhan.

vuitinhhn

Xe tăng

Các cụ cao nhân xem lỗi đó đúng là:

Điều 44. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm một số hành vi áp dụng riêng trong khu vực nội thành của các thành phố trực thuộc Trung ương
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: Điểm a Khoản 1; Điểm a Khoản 2 Điều 9 Nghị định này.

[FONT=&quot]Điều 9[/FONT][FONT=&quot].(Được sửa đổi bổ sung) Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
1. Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: (Tăng 20.000đồng so với 34).
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm đ, Điểm h Khoản 2; Điểm c, Điểm đ, Điểm h Khoản 3; Điểm c, Điểm d, Điểm e, Điểm g, Điểm i Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm đ Khoản 6; Điểm d Khoản 7 Điều này;

Em nghĩ đúng như vậy. Nếu đúng thế thì nó khốn nạn thật, nó kêu cao lên 6-8 lần, em nghĩ bọn này nó đúng là không ra gì thật, Cho em chửi 1 câu được không MOD??? em vẫn tức.
xxx mà thấy mình không nắm rõ luật là cứ phóng tiền phạt lên thật cao+ dọa thông báo về cơ quan nữa đó.

vutaduc

Xe máy
Ngày nào em cũng đi làm về qua cái quanh quanh đấy, nó chuyên rình bắt đè vạch liền. Ngoài ra hôm nào thời tiết nóng nực, ế ẩm các đ/c đấy còn bắt cả cái tội rẽ phải quên không xi nhan nếu đi từ phía đê Bát Tràng, vòng qua gầm cầu đi lên cầu. Các bác ở đây có cái bốt nhôm dưới tán cây, mát mẻ và dễ quan sát. Âm thầm móc lốp qua tán lá, đến lúc cụ phi lên cầu mới phát hiện cả vàng lẫn xanh thì đã quá chậm. Ngày xưa còn có dạo nó cắm cái biển cấm xe con lên cầu 1 tuần rồi lại tháo ra, tuần sau lại cắm lại. Ảo diệu khôn lường mà hầu hết các cụ lạ đường dính hết may ra có mấy bác tài già nhà gần đấy, cãi bằng được biển mới cắm phải tuần đầu ko được xử phạt chỉ nhắc nhở thôi thì nó lại cho qua.