Bắc Giang Bay mô hình club bắc giang - of bắc giang.

kamedoco

Xe máy
làm kit bé hơn, không nên kit quá 300g . motor bọn em cũng chỉ bay 2600kv đẩy 700g pin 1000-1300mah là nhòe rồi anh ah. Không ai bay pin 2200mah bay jet nhóm em cả he he. Bay nhẹ hơn để tuyệt hơn

RCBac Giang

Xe tải
Chiều nay, OF Bắc Giang tổ chức OFFLINE và giao lưu với AE moto 3 bánh Hà Nội tại Nhà hàng Đồng Quê
Chương trình bắt đầu lúc 14h. Chính vì vậy, chiều nay nghỉ bay các Bác nhé.
Hẹn chiều mai ngày 19/11/2012 AE lại đập bình thường.

RCBac Giang

Xe tải
Chiều hôm qua, bay con F22 mới làm xong thấy phê quá, tốc độ nhanh, bay cao. chuẩn, hạ cánh như máy bay thật. Từ giờ làm máy bay không phải ra cố nhiều làm gì.
Vì hôm qua bay hết 1 thùng pin mà không một vết sứt. Mấy Bác ra xem mà bảo con này chưa bay vòng nào à? nhưng thực chất đã bay gần hết thùng pin rồi. Tự dưng thấy mình dạo này bay ngon quá.
RC muôn năm./.

Haiminh609bg

Xe hơi
Chiều hôm qua, bay con F22 mới làm xong thấy phê quá, tốc độ nhanh, bay cao. chuẩn, hạ cánh như máy bay thật. Từ giờ làm máy bay không phải ra cố nhiều làm gì.
Vì hôm qua bay hết 1 thùng pin mà không một vết sứt. Mấy Bác ra xem mà bảo con này chưa bay vòng nào à? nhưng thực chất đã bay gần hết thùng pin rồi. Tự dưng thấy mình dạo này bay ngon quá.
RC muôn năm./.
Tại cái TX xịn thui... he he...:> Bác RC để lại TX cho bác Laaaaahaaaan để bác ấy đi bay trở lại thì chắc hạ cánh cũng pro lém đấy \m/

RCBac Giang

Xe tải
Lahan giờ chỉ ngắm xe mô tô thôi. Chắc máy bay không chơi được nữa.
Vì có chịu khó đầu tư Tx xịn đâu mà chơi. Với lại giờ ra sân chơi thì tụt hậu quá rồi nên không dám chơi.
AE mình bay hết pin thì hạ cánh, còn Lahan chơi thì chơi hết máy bay nhưng vẫn chưa hết một quả pin.
Nói chung chơi RC phải có niềm đam mê và sở thích nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Haiminh609bg

Xe hơi
Lahan giờ chỉ ngắm xe mô tô thôi. Chắc máy bay không chơi được nữa.
Vì có chịu khó đầu tư Tx xịn đâu mà chơi. Với lại giờ ra sân chơi thì tụt hậu quá rồi nên không dám chơi.
AE mình bay hết pin thì hạ cánh, còn Lahan chơi thì chơi hết máy bay nhưng vẫn chưa hết một quả pin.
Nói chung chơi RC phải có niềm đam mê và sở thích nữa.
:-s Bác Lahan mà ko chơi nữa thì buồn lắm... Em bay tạm coi là ok. nhưng hạ cánh mà thiếu bác lahan chỉ giáo thì bao giờ mới ok đây ... híc híc.

Chỉnh sửa cuối:

RCBac Giang

Xe tải
:-s Bác Lahan mà ko chơi nữa thì buồn lắm... Em bay tạm coi là ok. nhưng hạ cánh mà thiếu bác lahan chỉ giáo thì bao giờ mới ok đây ... híc híc.
Chắc Minh muốn mình không phải là kém nhất trong hội nên dủ Lahan bay cùng để coi như Lahan là có đệ tử đây mà. (dừ sao cũng có người bay kém hơn mình).
Đàm Cháo chắc chuẩn bị bay lại. Do đã đẩy được vợ và con mới sinh về bên nhà Ngoại.

Haiminh609bg

Xe hơi
Chắc Minh muốn mình không phải là kém nhất trong hội nên dủ Lahan bay cùng để coi như Lahan là có đệ tử đây mà. (dừ sao cũng có người bay kém hơn mình).
Đàm Cháo chắc chuẩn bị bay lại. Do đã đẩy được vợ và con mới sinh về bên nhà Ngoại.
Thiện tai.... em đâu giám qua mắt đại ca tụng kinh gõ mõ tu luyện. Chắc là bận nhiều việc nên tạm nghỉ thôi, tình hình chắc cũng ngứa tay lắm [-O< thấy gõ mõ trượt liên tục à.. ke ke . hy vọng tới đây vào mùa khô, trời rét đi bay sẽ đông vui hơn và tuyệt hơn .

RCBac Giang

Xe tải
Thiện tai.... em đâu giám qua mắt đại ca tụng kinh gõ mõ tu luyện. Chắc là bận nhiều việc nên tạm nghỉ thôi, tình hình chắc cũng ngứa tay lắm [-O< thấy gõ mõ trượt liên tục à.. ke ke . hy vọng tới đây vào mùa khô, trời rét đi bay sẽ đông vui hơn và tuyệt hơn .
AE Mìn sẽ xây dựng lại làm sao cho phong trào chơi đông hơn. Chịu khó chụp ảnh để post lên diễn đàn cho sinh động.

RCBac Giang

Xe tải
Ở Hanoi-hobby.com đã có pin turginy dòng xả 25C rồi đó M, Giá cả cũng ok lắm.
Mỗi AE làm 50 quả về chơi cho thích nhể. T7, CN thì phải đi bay từ 14h cho đã.

Haiminh609bg

Xe hơi
AE Mìn sẽ xây dựng lại làm sao cho phong trào chơi đông hơn. Chịu khó chụp ảnh để post lên diễn đàn cho sinh động.
Em thấy đội bay nhà mình như vậy là ổn rồi, thêm được người nữa thì càng vui, anh em đều là người đam mê cả chỉ là công việc bận nên ko ra sân được. Hy vọng các thành viên trong "Câu lạc bộ bay mô hình Bắc Giang" sẽ cố gắng bớt thời gian và tranh thủ ra sân "đập" nhiều hơn để vui hơn :bz Hình ảnh và Video lúc đó sẽ nhiều hơn để "Chém" cho vui :105:
Còn đây: Mấy ông này hạ cánh Pro lém mời anh em xem nên chọn theo cách hạ cánh nào giúp em :ar! ... vì em đang tập hạ cánh :ar! http://www.youtube.com/watch?v=taMhgiiCW3o&feature=relmfu

Haiminh609bg

Xe hơi
Ở Hanoi-hobby.com đã có pin turginy dòng xả 25C rồi đó M, Giá cả cũng ok lắm.
Mỗi AE làm 50 quả về chơi cho thích nhể. T7, CN thì phải đi bay từ 14h cho đã.
Có pin rồi à anh ? Em cũng lấy thêm pin, tình hình bay giờ thiếu pin quá nếu lấy thêm pin thì chơi sớm hơn, mùa này không nắng chói có lẽ thỉnh thoảng chơi buổi sáng như đội bay ở sân bay gia lâm HN chơi 8h sáng thứ 7 hay CN sẽ nhiều thời gian hơn, tùy thuộc vào thời tiết anh thông tin cho anh em xem đi được thì cùng ra chơi. Còn lịch bay bình thường thì các buổi chiều thứ 7 và CN.

RCBac Giang

Xe tải
Chơi như thế cũng được thôi nhưng sợ một số người chơi buổi sáng rồi buổi chiều hết đồ chơi.

Haiminh609bg

Xe hơi
Chơi như thế cũng được thôi nhưng sợ một số người chơi buổi sáng rồi buổi chiều hết đồ chơi.
À, nếu chơi buổi sáng thì chiều nghỉ chứ bác, đấy là em có ý kiến vậy thôi, miễn sao chơi thoải mái là ok bác à :bz

DILAC.

Xe tăng
Hê hê a nghĩ thế 2 thèng chơi buổi Khuya lắp đèn lee vào đỡ phải cãi nhau Sáng Chiều mệt ...

Haiminh609bg

Xe hơi
Hê hê a nghĩ thế 2 thèng chơi buổi Khuya lắp đèn lee vào đỡ phải cãi nhau Sáng Chiều mệt ...
@};-@};- tặng anh nhân ngày 22/11 hi hi. cảm ơn ý kiến của bác. Nhưng buổi tối bay thì đang chờ Bác lahan trở lại chiến đấu mới được :) em sẽ theo, trả là diễn đàn hồi này cũng vắng vẻ như sân bay vậy Bác à, hai anh em thỉnh thoảng vẫn vào nhưng chủ đề hơi ít Bác ợ. Em ấn tượng chữ ký của Đại ca wá :bz

Chỉnh sửa cuối:

RCBac Giang

Xe tải
@};-@};- tặng anh nhân ngày 22/11 hi hi. cảm ơn ý kiến của bác. Nhưng buổi tối bay thì đang chờ Bác lahan trở lại chiến đấu mới được :) em sẽ theo, trả là diễn đàn hồi này cũng vắng vẻ như sân bay vậy Bác à, hai anh em thỉnh thoảng vẫn vào nhưng chủ đề hơi ít Bác ợ. Em ấn tượng chữ ký của Đại ca wá :bz
Chiều nay đi đập cái nhỉ, chiều mai lại bận cỗ rồi.

Haiminh609bg

Xe hơi
Chiều nay đi đập cái nhỉ, chiều mai lại bận cỗ rồi.
Hôm nay trời gió to wá mà em chưa nạp pin, thôi để CN nhé, em sáng chủ nhật cỗ nhưng sẽ cố gắng chiều ra đập cho đỡ ngứa tay \:D/

RCBac Giang

Xe tải
Hôm nay trời gió to wá mà em chưa nạp pin, thôi để CN nhé, em sáng chủ nhật cỗ nhưng sẽ cố gắng chiều ra đập cho đỡ ngứa tay \:D/
OK. Có lấy thêm pin thì lấy đi chơi cho đã đời.