[Funland] Bé trai 2t bị bỏ rơi dưới trời mưa ở đầu ngõ 307 Giảng Võ - HN

HI_CLASS

Xe điện
Tưởng tượng cảnh đứa trẻ 2t đứng 1 mình cầm cái túi lúc 4h sáng với tiếng khóc vô vọng thấy kih khủng và thương muốn trào nước mắt. Hi vọng cu con sẽ hạnh phúc ở một gia đình mới.

ina

Xe điện
Tội cháu bé quá! Nuôi được đến 2 tuổi còn đem bỏ. Nhẫn tâm hết sức.

mrlai

Xe buýt
Bằng tuổi đứa thứ 2 nhà em, nhìn mà thương quá :(

Didilailai

Xe tải
E cũng mong cháu quay về với người thân, những người yêu thương cháu thật sự. Chứ e ko mong cháu về ở với người đã nhẫn tâm vứt cháu ra đường lúc nửa đêm mưa lạnh, kể cả đó là mẹ cháu
Có khi nào mà ở nơi nào đó xa xôi bố hoặc mẹ cháu đang nước mắt tuôn rơi vì không còn cách nào khác để ở bên con không, ví dụ như đang đối mặt với nợ nần, tín dụng đen, hoặc cạm bẫy nào đó.
Nhắc đến nợ nần em mới chợt nhớ có những bố mẹ vì túng quẫn nợ nần mà trước khi tự tử còn kéo theo vợ chồng con cái đó cụ :(
Thôi thì cháu may mắn được vào vòng tay những người tốt là em cũng mừng rồi! Cầu chúc cháu cuộc sống được An bình.

Đến giờ em vẫn bần thần không hiểu nổi. Cái cảm giác làm cha làm mẹ bỏ lại đứa con chưa tròn 2 tuổi đứng bơ vơ ở góc tập thể rạng sáng mưa rả rích.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Có khi nào mà ở nơi nào đó xa xôi bố hoặc mẹ cháu đang nước mắt tuôn rơi vì không còn cách nào khác để ở bên con không, ví dụ như đang đối mặt với nợ nần, tín dụng đen, hoặc cạm bẫy nào đó.
Nhắc đến nợ nần em mới chợt nhớ có những bố mẹ vì túng quẫn nợ nần mà trước khi tự tử con giết vợ giết con đó cụ :(
Thôi thì cháu may mắn được vào vòng tay những người tốt là em cũng mừng rồi! Cầu chúc cháu cuộc sống được An bình.
E ko chấp nhận bất cứ lí do gì vứt đứa trẻ 2 tuổi nói còn chưa sõi ra đường lúc nửa đêm, trời thì mưa. Biết bao hiểm nguy rình rập cháu lúc đấy. Xã hội biết bao người rơi vào tình cảnh ấy, thế thì họ cũng mang con bỏ chợ hết hả cụ

Bigmoto

Xe container
Check cam quanh khu vực ra ngay, mong cháu sớm gặp người tốt
Người ta đã bỏ thì check làm gì nữa. Bắt người ta nhận lại à?!
Chắc hoàn cảnh cũng đặc biệt thế nào đó người ta mới phải bỏ. Chứ nuôi con đến 2 tuổi rồi, đứt từng khúc ruột ấy chứ!

Didilailai

Xe tải
E ko chấp nhận bất cứ lí do gì vứt đứa trẻ 2 tuổi nói còn chưa sõi ra đường lúc nửa đêm, trời thì mưa. Biết bao hiểm nguy rình rập cháu lúc đấy. Xã hội biết bao người rơi vào tình cảnh ấy, thế thì họ cũng mang con bỏ chợ hết hả cụ
Ở một số người trong xã hội này khi gặp biết cố mà có thể bình tĩnh xử lý việc một cách minh mẫn được, em và cụ cũng chỉ là đáng tiếc khi gặp trường hợp trên và mong cháu được máy mắn bình an trong cs này

tvad

Xe hơi
Ngoài chuyện cha mẹ bỏ rơi. Điều em thấy khó hiểu nhất là ông bà cô dì chú bác của cháu thì sao. Mong rằng họ sẽ đến nhận lại cháu.

A98

Xe container
Người ta đã bỏ thì check làm gì nữa. Bắt người ta nhận lại à?!
Chắc hoàn cảnh cũng đặc biệt thế nào đó người ta mới phải bỏ. Chứ nuôi con đến 2 tuổi rồi, đứt từng khúc ruột ấy chứ!
Nhiều khi chỉ là quẫn trí thôi cụ ơi, qua mấy ngày lại xoắn lên đi tìm.

blackhole1

Xe điện
nhà em cũng có cháu ở tuổi này đọc mà thương cháu quá , tuổi này bố mẹ là tất cả đối với cháu

comiki

Xe lăn
Vâng đến các cháu teen giờ mà nuôi con chó con mèo nó ốm hay chết còn khóc lên khóc xuống huống chi con người?
Thế nên em cho là họ gặp phải hoàn cảnh đến thế nào nên mới đành lòng dứt ruột bỏ con như thế :(

buicongchuc

Xì hơi lốp

chemvovan

Xe buýt
Em nghĩ người mà bỏ rơi cháu bé, họ sẽ phải căn khi nào có người lớn đến gần thì họ sẽ chủ động nấp vào một góc và quan sát, chờ cháu bé được an toàn thì họ mới rời đi. Có lẽ họ không đủ khả năng nuôi cháu, nên mới tìm đến giải pháp này. Biết đâu cháu sẽ được một gia đình nhận nuôi, có một cuộc sống tốt hơn.

Vẫn hy vọng công an tìm ra được bố, mẹ của bé, để trả bé về cho bố, mẹ, đồng thời có các chính sách tạo điều kiện công ăn, việc làm, giúp bố, mẹ bé có khả năng nuôi được bé.

violet9

Xe hơi
Mong cho con có cuộc sống Bình An như cha mẹ con mong muốn!

vua_luoi

Xe điện
Nhà e 3 bé rồi. E bé này bằng đúng tuổi e bé thứ 3 nhà em. Chiều nay e vừa nói chuyện với vợ e: Nếu họ mà cho em em bé kia e sẽ nguyện sẽ nuôi bé thật tốt
Em cũng vừa nói với vk em như thế. Thương quá

nowhereland

Xe điện
Những cụ nào đã và đang trải qua cảnh hiếm muộn mới hiểu đc khát khao mong mỏi 1 đứa con nó như thế nào. Trước đây vợ e nhiều lúc buồn khi nghĩ đến đứa con bảo : hôm nay nhìn thấy đứa A đứa B e chỉ muốn bắt cóc mang nó về làm con mình. Số e vẫn may khi ông trời chỉ thử thách rồi sau đó vẫn cho bọn em cơ hội đc làm bố làm mẹ như ngày hôm nay. Nên khi đọc tin đứa trẻ bị bỏ rơi e thấy buồn lắm. Chiều thì đọc tin này, sáng nay thì đọc tin bé sơ sinh mới đc vài ngày tuổi ở bv bưu điện mất vì lý do rất trời ơi đất hỡi. Buồn cho các con và cho cả bố mẹ các con nữa. Nỗi đau này khó mà nguôi ngoai đc
Em quan tâm cái thông tin ở bv Bưu Điện, cụ đọc ở đâu và xảy ra khi nào nhỉ?

Billnt

Xe tải
Đọc mà thương bé quá!
Đêm nay trục xong không ngủ được, đọc xong vừa thương hoàn cảnh của bé An (cũng may là bé đã có gia đình nhận bé về chăm sóc). Lại nghĩ đến chuyện buồn của lớp học F1 nhà em, cũng thương lắm….
Chuyện là F1 nhà em năm nay lên lớp 6, trường gần nhà, cháu vô tư, nhưng cũng hiểu chuyện, mấy ngày đầu khai giảng cháu hay kể chuyện trường, lớp mới, bạn mới…rồi cháu kể ở lớp con có mấy bạn bố mẹ bỏ nhau lên các bạn ở với ông, bà. Do nhà ở xa trường lên các bạn không về ăn cơm mà ở lại trường để nghỉ trưa luôn…có bạn còn nhịn đói không ăn lên mỗi lần bố mẹ cho tiền ăn sáng con chỉ ăn xôi 10k rồi cho 2 bạn mỗi bạn 5k để mua ăn trưa và nghỉ tại lớp…nghe con nói mà vợ em khóc và chạy lên tầng, em cũng mủi lòng lắm, ôm con và sau đó 2 VC em nói chuyện với F1 là từ mai bố mẹ sẽ cho con thêm tiền để mua và ăn cùng 2 bạn, con có thể bảo 2 bạn là nhà mình gần trường (nhà em cách trường học 500 m) các bạn có muốn về nhà mình ăn cơm và ngủ buổi trưa rồi đến chiều cả mấy anh em lại cùng đến lớp…từ đấy buổi trưa nhà em có thêm 2 bạn nhỏ cùng thi nhau ăn (F1 nhà em lười ăn, ăn chậm) và luôn có tiếng rúc rích của bọn nhỏ buổi trưa…. Từ hôm ấy đến nay mỗi lần về (em công tác xa nhà, mỗi tháng được nghỉ 4 ngày/2 lần) để ý thấy F1 nhà em vui vẻ, chững chạc hẳn lên…
P/s: Các cụ ak! Trong cuộc sống có những lúc khó khăn, trục trặc, VC có lúc cơm ko lành, canh ko ngọt nhưng cũng nên vì con cái mà làm lành với nhau… đừng để con cái bơ vơ, tội lắm…

Chỉnh sửa cuối:

TaiNon1974

Xe buýt
Thật thương cho bậc sinh thành nào bị vào hoàn cảnh như này. Mong cháu gặp được 1 gia đình tử tế yêu thương.