Bệnh lạ của Hyundai SantaFe máy dầu, cần tìm cao nhân chỉ giáo!

Speedvn

Xe tải
Xe của em máy dầu, 2.0, sx năm 2007, mới chạy được hơn 10 vạn km thì có hiện tượng nhiều khói đen + khói xanh.
Vào gara kiểm tra thì séc măng mòn như dao cạo râu và thay Séc măng.
Sau khi thay xong, em về chạy được 02 ngày thì phát sinh hiện tượng: ĐỀ MÁY CHỈ NỔ LỤP BỤP VÀI CÁI RỒI TẮT, ĐỂ NGHỈ KHOẢNG 1,2 PHÚT THÌ LẠI ĐỀ NỔ BÌNH THƯỜNG.
Không theo quy luật nào, có khi chạy, tắt, nổ cả ngày không sao, có khi xe đang nổ, tắt máy rồi ĐỀ lại ngay thì không nổ, phải chờ 1 lúc lại đề 1 phát nổ ngay.
Kiểm tra khắp nơi, đủ các loại máy cũng không thấy bệnh gì, Mang xuống Hyundai Ngọc Khánh kiểm tra ở đây nói không sao. Mang Hyundai Giải Phóng thì nói do Hơi kém (hình như chỉ có 14kg/cm3) nên bị hiện tượng như vậy.
Em thắc mắc là: Nếu Hơi yếu thì hiện tượng đó phải xảy ra theo 1 Chu Kỳ nhất định. Đằng này, không theo quy luật nào, có khi chạy 2,3 ngày không sao, có khi cả ngày bị Liên tục.
Khi Séc măng hở đến mức ra cả khói màu xanh, xe chạy yếu đến mức em chỉ cảm nhận được khoảng 50% so với lúc em mới mua còn không sao (đề nổ Bình thường).
Sau khi thay Séc măng, chạy khỏe, hết khói đen + khói xanh thì lại kết luận là hiện tượng khó nổ do yếu hơi. Với chút kiến thức còm, em thấy không thuyết phục lắm.
Mong có cao nhân chỉ giáo.
Đt của em: 0989187339, em ở Hà Nội.

heroesdaubu

Xe điện
Em e vợ 2 của bác bị bệnh ăn phải dầu bẩn lâu ngày dính đến kênh súp páp rồi, bác nhờ cụ Hartop bắt bệnh trực tiếp xem.

Xe của em máy dầu, 2.0, sx năm 2007, mới chạy được hơn 10 vạn km thì có hiện tượng nhiều khói đen + khói xanh.
Vào gara kiểm tra thì séc măng mòn như dao cạo râu và thay Séc măng.
Sau khi thay xong, em về chạy được 02 ngày thì phát sinh hiện tượng: ĐỀ MÁY CHỈ NỔ LỤP BỤP VÀI CÁI RỒI TẮT, ĐỂ NGHỈ KHOẢNG 1,2 PHÚT THÌ LẠI ĐỀ NỔ BÌNH THƯỜNG.
Không theo quy luật nào, có khi chạy, tắt, nổ cả ngày không sao, có khi xe đang nổ, tắt máy rồi ĐỀ lại ngay thì không nổ, phải chờ 1 lúc lại đề 1 phát nổ ngay.
Kiểm tra khắp nơi, đủ các loại máy cũng không thấy bệnh gì, Mang xuống Hyundai Ngọc Khánh kiểm tra ở đây nói không sao. Mang Hyundai Giải Phóng thì nói do Hơi kém (hình như chỉ có 14kg/cm3) nên bị hiện tượng như vậy.
Em thắc mắc là: Nếu Hơi yếu thì hiện tượng đó phải xảy ra theo 1 Chu Kỳ nhất định. Đằng này, không theo quy luật nào, có khi chạy 2,3 ngày không sao, có khi cả ngày bị Liên tục.
Khi Séc măng hở đến mức ra cả khói màu xanh, xe chạy yếu đến mức em chỉ cảm nhận được khoảng 50% so với lúc em mới mua còn không sao (đề nổ Bình thường).
Sau khi thay Séc măng, chạy khỏe, hết khói đen + khói xanh thì lại kết luận là hiện tượng khó nổ do yếu hơi. Với chút kiến thức còm, em thấy không thuyết phục lắm.
Mong có cao nhân chỉ giáo.
Đt của em: 0989187339, em ở Hà Nội.
Riêng con bệnh này thì em không quá 30 phút là em bắt ra bệnh thôi, để cho nó lành, mời cụ qua 139 Phạm Văn Đồng nhé, em sẽ tê-lê control, đảm bảo với bác sau 60 phút xe bác sẽ hết cái bệnh lúc nổ được, lúc không còn các bệnh khác thì cứ đại từ bác nhá.
Cái gì thì khó chứ xử máy dầu của SF thì nhẹ như bắn điếu thuốc lào!

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Riêng con bệnh này thì em không quá 30 phút là em bắt ra bệnh thôi, để cho nó lành, mời cụ qua 139 Phạm Văn Đồng nhé, em sẽ tê-lê control, đảm bảo với bác sau 60 phút xe bác sẽ hết cái bệnh lúc nổ được, lúc không còn các bệnh khác thì cứ đại từ bác nhá.
Hễ Hễ. Cụ hardtop coi SF là con đẻ của mình rồi mà lại.
Cụ chủ thớt cụ chạy qua 139 P.V.Đ đi nhé.

RR1

Xe buýt
Ko phải nói vuốt mông cụ Tốp chứ ai nghe cụ Tốp phán, cũng đều thấy an tâm hơn cả. Em là em phục cụ sát đất. Mỗi diễn đàn xe mà có được 1 tới 2 người như cụ thì anh em Of cứ gọi là sướng.

ThanhTrung

Xe điện
bác chủ thớt sướng rồi nhé, bác Top mà đã khẳng định như vậy là ok roài...em là em tin tưởng bác Top lắm lắm...bác mau alo cho bác Top rồi oánh xe ra 139 luôn và ngay nhá.

bác chủ thớt sướng rồi nhé, bác Top mà đã khẳng định như vậy là ok roài...em là em tin tưởng bác Top lắm lắm...bác mau alo cho bác Top rồi oánh xe ra 139 luôn và ngay nhá.
Giờ em mới để ý cái avata của cụ chủ thớt, hóa ra cụ ấy cũng là dân gara, bí quá nên vào đây quăng gạch cụ ạ, hèn chi mà im tịt luôn.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Giờ em mới để ý cái avata của cụ chủ thớt, hóa ra cụ ấy cũng là dân gara, bí quá nên vào đây quăng gạch cụ ạ, hèn chi mà im tịt luôn.
Hihi, cụ Top đã có lòng như thế rồi, cụ chủ thớt alo cho cụ Tốp để update kiến thức thôi :D

hieuotonhap

Xe đạp
Cụ chủ thớt chạy đâu rồi ợ??????????

LiemBlue

Xe lăn
Cha đẻ của xe Hàn tại Vn mình là cụ Top nhờ các cụ,riêng cụ Top phán dòng xe Huyndai và Kia thì nhà cháu tâm phục khẩu phục sát đất ạ

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ top đúng là Gara thật, chắc đang vật lộn với em FE tìm cách sửa.

Kể ra Gara nào mà mời được cụ Top là Consultant thôi đã coi như rất uy tín rồi

Sướng

Xe tăng
Cụ top là giám đốc kĩ thuật của hãng,gara nào mời nổi~:>
Đâu cứ là gara ... nhà cháu đây cũng vì iêu quý kụ Tóp nên muốn mời ly cafe, vậy mà ... 3 năm nay chửa mời được đây này.

heroesdaubu

Xe điện
Kiếm tiền dựa trên lòng tốt và mồ hôi công sức của người khác là điều không nên.

Cụ top là giám đốc kĩ thuật của hãng,gara nào mời nổi~:>
Đâu cứ là gara ... nhà cháu đây cũng vì iêu quý kụ Tóp nên muốn mời ly cafe, vậy mà ... 3 năm nay chửa mời được đây này.
Các cụ cứ nâng cao quan điểm lên làm giề, nhà cháo đang đói dài răng ra đây nè !!!!!!!!!!!! Ai mời cafe là nhà cháu ưng cái bụng liền hà!!!!!

tung lavi

Xe tăng
OF nhà ta có cụ top thì anh em được hưởng phúc rồi. cụ top oi, nhà cháu ngày nào cũng đi học qua nhà cụ, cụ mời cafe cháu nhé, .....
chủ thớt chơi không phe bờ lây...

OF nhà ta có cụ top thì anh em được hưởng phúc rồi. cụ top oi, nhà cháu ngày nào cũng đi học qua nhà cụ, cụ mời cafe cháu nhé, .....
chủ thớt chơi không phe bờ lây...
Nhà em ở tịt cuối ngõ, cụ đi học gì mà lại qua đấy??? Gần nhà em có xưởng đúc than tổ ong, chẳng lẽ cụ lại học nghề này????=))

anycar.vn

Xe tăng
Nhà em ở tịt cuối ngõ, cụ đi học gì mà lại qua đấy??? Gần nhà em có xưởng đúc than tổ ong, chẳng lẽ cụ lại học nghề này????=))
Tại cụ bảo chủ thớt mang xe ra 139 nên em tùng tưởng nhà cụ ở đó,em nó ngày nào cũng đi học qua đường PVĐ,mà đúc than tổ ong khó phết đới,cụ giỏi sửa ô tô chứ chắc gì đúc được than bán:>