[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

darthvader

Xe điện
Láo , dám nói là do khác biệt giai cấp, thế là mà ai đó nghe được thì mệt đấy ... :)

vôlăng méo

Xe hơi
Làm lộ thông tin cá nhân và đời tư của họ là sai rồi.
Họ là ai thì cũng có quyền được bảo vệ thông tin cá nhân và đời tư của họ.

Tuy nhiên, những điều trên là tiêu chuẩn của xã hội văn minh còn ở xã hội bán văn minh thì không có tiêu chuẩn này.
Mình mà văn minh như xã hội văn minh của cụ thì em nghĩ đợt dịch này phải xây gấp lò thiêu dã chiến . Đừng nghĩ cứ t của Tây cũng thơm như mít ở Việt nam

ceconam

Xe điện
Ẻm này nên rút hộ chiếu VN cho sang Mẽo ở luôn đi

tuongcap

Xe buýt
Có đứa cứng như em ấy thì bọn câu view câu liệu bằng đời tư nó mới ngại

trungduong2211

Xe điện
Bệnh viện nào làm lộ thông tin, toàn báo chí truyền thông khai thác với các cụ offer nhà ta truy tìm tung ra chứ. Mà thôi, cãi nhau làm gì, cũng là một kiểu làm mình nổi lên của chị em nhà này thôi. Các cụ cãi nhau càng hăng thì càng bị chị em nhà họ dắt thôi

toanbui

Xe tăng
Hơi liên quan đến chị em BN17, cho em hỏi về thằng "thánh rắc muối" ạ.
Thằng ấy nó có gì đặc biệt mà khi nó khèo tay như thằng dở để rắc rắc mấy hạt muối lên thức ăn lại được tung hô thế ạ?
(Em có cảm giác nó bị hôi nack, có thể ám vào thức ăn, tại sao chị em lại thích thế?)

Gatrongthien

Xe buýt
Làm lộ thông tin cá nhân và đời tư của họ là sai rồi.
Họ là ai thì cũng có quyền được bảo vệ thông tin cá nhân và đời tư của họ.

Tuy nhiên, những điều trên là tiêu chuẩn của xã hội văn minh còn ở xã hội bán văn minh thì không có tiêu chuẩn này.
Ở một xã hội bầy đàn thì tiêu chuẩn văn minh làm gì có hả cụ.

ngocvt

Xe buýt
Nếu họ rảnh thì thậm chí nên kiện.
Rõ ràng việc báo chí nhất là báo mạng khai thác đời tư họ quá nhiều để câu view, thoả mãn sự tọc mạch đến vô học của tầng lớp vặn hoá thấp là éo đc.
mịe, chả em Nhung thì chắc cũng anh Bi chị Cê nào đó sẽ là bệnh nhân tiếp theo, nhưng hình tượng bn đầu tiên đợt 2 đó đc báo mạng lẫn dân mạng dựng nên như thể em Nhung éo gi kia thành 1 kẻ tội đồ mang dịch về,xoá đi công sức chống dịch của cả nc sau mấy tuần ko ca nhiễm mới.
Thế sao bệnh nhân thứ bao nhiêu éo rõ mở màn cho đợt 3 ở Đa Nẵng, sao ko thấy ai chửi hay tung hệ đời tư họ lên mạng? Phải chăng vì người đó cũng bình dân, ko như em 17 đã giàu còn sexi?.....
bác nói như hạch, thế nó không khai bố láo lúc nhập cảnh để trốn cách ly thì ai thèm động đến mồ mả nhà nó.

Susu77

Xe tăng
Ở một xã hội bầy đàn thì tiêu chuẩn văn minh làm gì có hả cụ.
VN có đầy cái chẳng hay ho gì. Nhưng các cụ xỉ nhục là bầy đàn thì khó nghe quá đấy. Văn mình gì với lũ dối trá lươn lẹo, loại đó cũng chẳng có quốc gia nào chào đón. Giàu có đã bằng ai mà tự ngáo.

Thế bây giờ em hỏi bác, để đạt được mục đích nói về public-shaming thì tác giả có thể thích nói gì thì nói đúng không?
"The authorities, determined to make other Hanoi residents stay home, especially in Nhung’s neighborhood, made a show of locking down her street. That wasn’t all: the Vietnamese government, which regularly uses newspaper leaks to persuade or frighten its citizens, invited the press to watch a live stream of a meeting about the young woman’s medical condition."
Tác giả họ châm biếm cái việc cách ly khu phố như một trò đùa của chính phủ vậy và đa phần đều nghĩ là dân mình bị mị dân và ngu dân lắm. Thế bác có tự thấy là bác bị ngu dân k? Hay là thông tin các thứ thì vẫn được tiếp cận, Facebook youtube cũng không bị chặn như TQ. Còn về việc đối phó với dịch của nươc mình, bác có thấy mình là một người may mắn khi là công dân VN không? Em cũng nói thẳng luôn em là một dhs từ UK về tránh dịch, bên nó cũng herd immunity miễn dịch cộng đồng các kiểu đấy. Xong giờ thấy hậu quả, lại lock down và chịu ảnh hưởng còn nhiều hơn những nước mà có biện pháp sớm như mình. Còn đâu em đồng ý với bác về luận điểm chính của bài là public-shaming, nhưng nhìn những thông tin sai lệch về nhà nước mình trong khi nhà nước đã làm rất rất tốt mảng tránh dịch làm mọi người cũng bức xúc chứ?
Cụ lại nhầm lẫn rồi, việc nào ra việc đó:
1. Đoạn cụ trích ko phải là lời 2 cháu gái kia mà là của tác giả bài viết. Đừng chửi vì những thứ các cháu ko viết ra.
2. Trong con mắt của phương Tây thì VN không có tự do báo chí. Cái này nhạy cảm em xin phép ko nhiều, chỉ hỏi cụ vài câu cụ tự trả lời và ngẫm:
- Các báo chỉ VN có bị quản lý bởi cơ quan nhà nước về nội dung ko? Cụ thể là có phải họp hàng tuần với Ban tư tưởng gì đó ko?
- Các báo viết về chính trị có cần xin phép ko? Có thể bị bắt hạ bài từ chính quyền ko?
- Ngay ở cái OF này, quy định có tránh các vde “nhạy cảm” ko?

• Vodka
Reactions: one

Mrs.Xòa

Xe tải
Ý kiến cá nhân của em. BN 17 xử lý khủng hoảng truyền thông kém. Việc CĐM VN hùa vào chửi bà này hơi thái quá.
emđọc là chị gái trả lời phóng viên chứ không phải bà í. Với cả em thấy cũng đúng. sâu xa thì có phần GATO ở đây.

binhsu7273

Xe cút kít

7vienngocrong

Xe tăng
Covid vẫn còn hoành hành ầm ầm trên thế giới. Chị em nhà 17 này cứ ầm ĩ lỡ con CoVid ôm phổi lần nữa là mệt mỏi luôn.

atk234

Xe tăng
Em không dám luận bàn vấn đề thông tin cá nhân. Nhưng em nhìn theo quan điểm là nhà nó sinh ra từ đâu? Giàu lên từ đâu mà có thể quay sang nói những điều không tốt về đồng baog mình.

cuong1903

Xe tăng
Cộng đồng mạng sao mà dễ xúc động thế. Có thế thôi mà cũng phẫn nộ được.
Phẫn nộ cái này nó dễ.
Phẫn nộ với việc: Sứ quán Mỹ đăng ảnh thiếu 2 cái chấm trên bản đồ, Anh - Đức - Pháp ra văn bản "không ý kiến" về 2 hòn đảo... nó khó. Khéo còn được mời làm việc, phạt.

Gatrongthien

Xe buýt
Cụ là bầy đàn gì , bố mẹ anh chị em cụ là bầy đàn gì .
Giống cụ thôi
Nhưng ta nên nhìn ra cái xấu cụ ạ.
Chị em họ nói gì không liên quan đến mình thì mặc kệ họ. Họ làm sai có pháp luật sờ gáy.
Em thì cố gắng không sống theo kiểu sau lũy tre làng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

fanbarca

Xe buýt
Ko truy tố nó vì tội khai gian dối lịch trình di chuyển nên giờ nó được thể quay lại chửi. Ko biết bà bác suýt chết có ý kiến gì về cháu gái ko. E thấy vụ này VN nhân đạo wa thành dở. Làm mấy án điểm kiểu như con e này bà bà doanh nhân ở HCM thì cũng có tính răn đe.

Chỉnh sửa cuối:

quangkhunglong

Xe tăng
Cô ấy không nói trực tiếp thôi. Mình nghĩ mọi người sẽ suy luận khi cô ấy so sánh sự tôn trọng quyền riêng tư ở VN và phương Tây?
Nếu cô ấy không nói thì không thể và không nên nhét chữ vào mồm cô ấy.
Tiền chữa bệnh cho cô bé đó là của các Anh Hùng mạng đó, chưa kể cả phường Trúc Bạch bị liên lụy. :)
Chả hiểu đang nói cái gì.

Vô-va

Xe tải
Fck, có con whore mà các bác cãi nhau sùi bọt mép.