[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đệm hành hạ bạn như thế nào?

Killer13

Xe tăng

Thớt kia dài quá nên em lập thớt mới cho các cụ các mợ có vấn đề về cái đĩa đệm này vào đây tâm sự....bản thân em cũng thâm niên được gần 4 năm rồi...
Mấy hôm trước lon ton đá bóng trở lại ngã phát nằm sân luôn, chụp lại thì nó ra thế này....

minhbimbim

Xe buýt

Thớt kia dài quá nên em lập thớt mới cho các cụ các mợ có vấn đề về cái đĩa đệm này vào đây tâm sự....bản thân em cũng thâm niên được gần 4 năm rồi...
Mấy hôm trước lon ton đá bóng trở lại ngã phát nằm sân luôn, chụp lại thì nó ra thế này....
theo e đoán thì biểu hiện lâm sàng của cụ là ko đau mấy, thêm l5s1 hơi yếu. đáng nhẽ bị cụ nên có 1 lộ trình cụ thể để ổn định lại. e bị 1 năm như người bth rồi

Killer13

Xe tăng
Vâng, em thì thấy lo lo vì chụp phim xong đưa bác sĩ thì thấy bác sĩ bảo bị nhẹ thôi, về uống thuốc là khỏi, ko thấy kiểm tra gì thêm. Biểu hiện của em nó không rõ ràng lắm, có lúc đau cấp thì hầu như không cúi người được, phải nằm nghỉ 1 chỗ, ho cũng đau. Nhưng hết cơn đau cấp thì đi lại được bình thường, chỉ đau và mỏi khi ngồi còng lưng, ngồi lâu đứng dậy hơi cứng nơi lưng dưới. Phía lưng dưới khi bấm sâu vào 2 cơ cạnh cột sống thấy cứng cứng và đau nhói. Chân thì đi lại tốt nhưng leo cầu thang cảm giác mỏi mỏi nơi bắp chuối, dí mạnh vào bắp chuối cũng thấy đau. Cái triệu chứng này nó cứ như thế gần 4 năm nay rồi mà vẫn không khỏi hẳn được.

Hành tinh xanh

Đi bộ
Bạn có thể vào video này để xem rõ hơn về các dấu hiệu và phương pháp điều trị thoát vị đĩa đệm, mong bác sớm phục hồi

minhbimbim

Xe buýt
Vâng, em thì thấy lo lo vì chụp phim xong đưa bác sĩ thì thấy bác sĩ bảo bị nhẹ thôi, về uống thuốc là khỏi, ko thấy kiểm tra gì thêm. Biểu hiện của em nó không rõ ràng lắm, có lúc đau cấp thì hầu như không cúi người được, phải nằm nghỉ 1 chỗ, ho cũng đau. Nhưng hết cơn đau cấp thì đi lại được bình thường, chỉ đau và mỏi khi ngồi còng lưng, ngồi lâu đứng dậy hơi cứng nơi lưng dưới. Phía lưng dưới khi bấm sâu vào 2 cơ cạnh cột sống thấy cứng cứng và đau nhói. Chân thì đi lại tốt nhưng leo cầu thang cảm giác mỏi mỏi nơi bắp chuối, dí mạnh vào bắp chuối cũng thấy đau. Cái triệu chứng này nó cứ như thế gần 4 năm nay rồi mà vẫn không khỏi hẳn được.
nếu từ 4 năm trước cụ gặp e, có khi bh ngon rồi :))

thinhowen

Xe tải
Em cũng bị thoát vị đĩa đệm L5S1 thể ra sau . Lưng lúc nào cũng nhâm nhẩm đau ,cúi xuống cảm tưởng như căng cứng hết cơ lưng còn thỉnh thoảng nóng và bì bì bắp chân và gan bàn chân trái . Em cũng đang tập bài tập này ngày 2 lần , tối đi bộ nhẹ nhàng tầm 1.5km

và tuần đạp xe 2 lần vào ngày cuối tuần 1 vòng hồ Tây mà vẫn chả thấy hiệu quả gì . Có cụ nào giống trường hợp của e ko , nhiều lúc thấy chán , đi đâu có việc gì thì như thằng trốn việc

Killer13

Xe tăng
Các cụ ở HN đã có ai dùng thử bài thuốc An Cốt Nam ở Tâm Minh Đường chưa nhỉ? Đang tính dùng thử 1 liệu trình xem có đỡ được tí nào không, tây y thì dùng nhiều rồi mà ko ăn thua các cụ à.

minhbimbim

Xe buýt
Lúc nặng nhất của Cụ là ntn ạ? Cụ tập vltl mất bao lâu để ok vậy Cụ?
E bị từ tháng 7/2015. Đi ko thẳng ng đc, co rút cứng lưng bên trái. E chạy đi lang xoa bóp thì 2 tuần sau ok. Sau đó tự tập ở nhà, đu xà, bơi, đạp xe. Từ đó đến h im re luôn. Cái này cũng cần may mắn đó cụ. Ko phải ai cungz giống ai đâu

minhbimbim

Xe buýt
Các cụ ở HN đã có ai dùng thử bài thuốc An Cốt Nam ở Tâm Minh Đường chưa nhỉ? Đang tính dùng thử 1 liệu trình xem có đỡ được tí nào không, tây y thì dùng nhiều rồi mà ko ăn thua các cụ à.
Bệnh này ko có thuốc chữa cụ nhé. Cũng ko khỏi đc. Caid chính là do cụ. Phim e thấy cụ bị nhẹ, ống sống lại rộng. Cụ cói kiên trì tập luyện là ok

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em bị dăm năm nay rồi, giờ cứ thử bê năng tí là biết tay, cũng đi nhều thày thợ rồi, giờ xác định tập thể thao và sống chung với nó thôi...

Killer13

Xe tăng
NGày hôm nay Việt đức đã mổ nội soi thành công ca bệnh thoát vị đĩa đệm đầu tiên rồi các cụ à, sau 1 ngày là ra viện luôn. Cuối cùng cũng có tia hi vọng rồi cccm ơi.

bacnguyen70

Xe hơi
Mổ đĩa đệm lưng bằng pp nội soi thì có từ lâu rồi,vừa rồi là thành công cho đĩa đệm cột sống cổ cụ ơi.

Quang qn

Đi bộ
Em nay 26 tuổi bị tvdd l5s1 do bị ngã mông xuốg chụp imr bị lồi 12mm , nhưng e kô bị đau lưng chỉ đau ở mông và ngồi lâu hơi tê . bác sĩ bảo e uống thuốc hai tuần kô bớt thì mổ , nhưng e chỉ uong vài hôm rồi bỏ vì đau dạ dày , hiện tại e đu xà ngày 2 buổi treo thêm bao cát khoang vài ký duới chân . đi bộ ngày 2 buổi khoảg 3km đi nhẹ nhàng , uống thuốc glucosamine. Bỏ thuốc lá bia ruou, gần một tháng mà e bớt đau có thể ngoi lâu được , nhưng chưa chạm hai tay xuống bàn chân được đang cố gắng

Chỉnh sửa cuối:

Killer13

Xe tăng
Của cụ nghe có vẻ phức tạp quá, chắc phải mổ rồi...@_@ Có mảnh rời là phức tạp lắp đó cụ ơi. Đi Việt Đức kiểm tra lại cho chắc.

reed

Xe hơi
Website
nhatban123.com
em đang bị đau vùng thắt lưng và vai gáy, không biết có phải do ngồi nhiều không nữa

minhbimbim

Xe buýt
Em nay 26 tuổi bị tvdd l5s1 do bị ngã mông xuốg chụp imr bị lồi 12mm , nhưng e kô bị đau lưng chỉ đau ở mông và ngồi lâu hơi tê . bác sĩ bảo e uống thuốc hai tuần kô bớt thì mổ , nhưng e chỉ uong vài hôm rồi bỏ vì đau dạ dày , hiện tại e đu xà ngày 2 buổi treo thêm bao cát khoang vài ký duới chân . đi bộ ngày 2 buổi khoảg 3km đi nhẹ nhàng , uống thuốc glucosamine. Bỏ thuốc lá bia ruou, gần một tháng mà e bớt đau có thể ngoi lâu được , nhưng chưa chạm hai tay xuống bàn chân được đang cố gắng
Két quả cụ tuoeng đối nặng. Trượt đốt sống, khuyết eo...

Klinky

Xe tải
Dạo này về chiều tối e đi lại có vẻ ok hơn. Nhưng k hiểu sao chân nó cứ tê tê :(
Đợt trc còn vẹo người luôn cơ. Đi mà gồng ng lên rõ khổ.
Các cụ có biết do làm sao k ạ?