[Funland] Bếp từ AEG và Bosch

Gcar

Xe lăn
E xin mã tham khảo với ạ :D
dễ nhất là cụ nhắm 1 cái bếp nào đó hợp tiền hợp dáng rồi lên đây xin ý kiến. Bosch thì chỉ có bếp đôi là không có cảm biến chiên xào. Còn lại là gần giống nhau. Loại có khung chữ nhật có nhiều vạch ngang là cao cấp, đặt nồi ở đâu cũng được, cỡ nào cũng được. Loại có vòng tròn hay dấu cộng là phải đặt đúng vị trí, đúng cỡ nồi.

Tieu Phong

Xe tải
Chào CCCM
Em đang được cấp trên giao cho trọng trách tìm bếp điện mới do cái ở nhà em đã đi vào dĩ vãng. Em có tìm hiểu qua thấy hiện nay bếp của AEG và Bosh đang được lòng bà con nhưng nhu cầu của e đang cần có 1 bếp hồng ngoại cho các cụ thỉnh thoảng đồ xôi với kho cá và bếp có hình chữ nhật dài. Em thì thích bếp full từ cho đẹp và sạch. Không biết bếp từ làm đồ kho có ngon không do em thấy nhiệt ở biết từ không đều như bếp hồng ngoại(đun một lúc lại dừng chứ không liên tục như bên hồng ngoại). CCCM cho em ý kiến với ạ. Em cảm ơn!!!
P/s: ẢNH MINH HỌA THÔI Ạ - 3 HAY 4 VÙNG NẤU ĐỀU OK Ạ
SORRY CÁC BÁC ĐÃ CÓ LỖI CHÍNH TẢ TRONG TIÊU ĐỀ MÀ E TÌM MÃI K THẤY CHỖ SỬA. THẬT SỰ XIN LỖI CCCM Ạ :((((

Nhà e dùng con Cata C 773 2 từ 1 hồng ngoại thấy cũng ổn ;)

DucDo1805

Xe đạp
không nên xài bếp hỗn hợp cụ ạ, tiếc gì cái nồi cũ mà giữ bếp hồng ngoại, nóng, bẩn, kém bền hơn so với bếp toàn từ vì rõ là bếp nó sẽ phải tản nhiệt ác hơn. cái này cũng ko quan trọng lắm, vì dù kém hơn nhưng nó vẫn bền bỏ mẹ, cái chính là cái mặt kiếng chỗ bếp hồng ngoại đó éo bao giờ cọ cho sạch đc ố bẩn.... trong khi mặt bếp từ quẹt cái giẻ phát như mới
nồi thì nhà e cũng 1 mả nồi từ do cũng đã dùng bếp từ rồi. cái khó là các cụ nhà e lại muốn có 1 bếp hồng ngoại để kho hay đồ xôi hoặc đun những nồi k dành riêng cho từ ý :(

DucDo1805

Xe đạp
dễ nhất là cụ nhắm 1 cái bếp nào đó hợp tiền hợp dáng rồi lên đây xin ý kiến. Bosch thì chỉ có bếp đôi là không có cảm biến chiên xào. Còn lại là gần giống nhau. Loại có khung chữ nhật có nhiều vạch ngang là cao cấp, đặt nồi ở đâu cũng được, cỡ nào cũng được. Loại có vòng tròn hay dấu cộng là phải đặt đúng vị trí, đúng cỡ nồi.
Vâng em cảm ơn cụ ạ

unchiha

Xe hơi
em cũng phân vân thêm bếp từ nội địa nhật nữa ạ

DucDo1805

Xe đạp
cụ cứ gọi bạn ấy tư vấn cho, bosh em là seri6, cụ có đk mua AEG hay bosh seri8 ấy cụ; nấu phê lắm, mẹ em khen suốt (em mua tặng bố mẹ)
Vâng e cảm ơn cụ. e search thấy bác ấy chuyên order hàng :v

ToyotaAltis9063

Xe điện
E vẫn phân vân full từ hoặc có kèm hồng ngoại quá :((
Mua hồng ngoại làm gì cụ ơi, cái hồng ngoại em thấy chả khác gì cái mai xo nhóm than tổ ong, cụ cứ chơi full từ cho em, đã đầu tư bếp thì phải đầu tư cả nồi cho đồng bộ cụ à. :D

Laixetruongson

Xe container
Chào CCCM
Em đang được cấp trên giao cho trọng trách tìm bếp điện mới do cái ở nhà em đã đi vào dĩ vãng. Em có tìm hiểu qua thấy hiện nay bếp của AEG và Bosh đang được lòng bà con nhưng nhu cầu của e đang cần có 1 bếp hồng ngoại cho các cụ thỉnh thoảng đồ xôi với kho cá và bếp có hình chữ nhật dài. Em thì thích bếp full từ cho đẹp và sạch. Không biết bếp từ làm đồ kho có ngon không do em thấy nhiệt ở biết từ không đều như bếp hồng ngoại(đun một lúc lại dừng chứ không liên tục như bên hồng ngoại). CCCM cho em ý kiến với ạ. Em cảm ơn!!!
P/s: ẢNH MINH HỌA THÔI Ạ - 3 HAY 4 VÙNG NẤU ĐỀU OK Ạ
SORRY CÁC BÁC ĐÃ CÓ LỖI CHÍNH TẢ TRONG TIÊU ĐỀ MÀ E TÌM MÃI K THẤY CHỖ SỬA. THẬT SỰ XIN LỖI CCCM Ạ :((((

Cụ muốn chất lượng thì chọn bếp Miele hoặc GUTMANN nhé!

DucDo1805

Xe đạp
Mua hồng ngoại làm gì cụ ơi, cái hồng ngoại em thấy chả khác gì cái mai xo nhóm than tổ ong, cụ cứ chơi full từ cho em, đã đầu tư bếp thì phải đầu tư cả nồi cho đồng bộ cụ à. :D
Nồi nhà e chắc phải 20 cái các loại nồi từ rồi. khổ nỗi các cụ nhà e vẫn thích có 1 cái hồng ngoại để đun các loại nồi khác hay kho và ninh. em đang nghĩ cách thuyết phục đây :))

Laixetruongson

Xe container
2 dòng này so với AEG và bosch thì thế nào ạ.e thấy mọi người ủng hộ aeg và bosch nhiều quá
Bosch và aeg thì giờ ít có hàng từ bà Angela Merkel mà đa phần là của ông hàng xóm Tập :)