[Thảo luận] Bị bắt vì lỗi bắn tóc độ thì đòi bằng chứng nh thế nào

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Dạ thưa các cụ ạ
Khi đang tham gia giao thông bị vịn lại với lỗi chạy quá tốc độ thì đòi bằng chứng phạm lỗi chứng minh thế nào
Cháu đã bị bắn nhưng đi 2 b thôi, nộp phạt có 150k kho bạc hẳn hoi
Đi 4b thì sao ạ??????????? cháu chứng kiến đến 99,99% là 50- 50 vậy làm sao cho đúng luật
1. XXX nói là cho xem hình ảnh sau nên nhiều kụ ký biên bản ghhi là chưa đc xem bằng chứng ( ảnh)
2.Nếu muốn kiểm tra thiết bị ( máy bắn tốc độ còn tem) có kiểm định chuẩn không thì nhận biết ra sao
Cháu cũng chịu khó lượn lờ OF nhưng chưa thấy kụ nào nõi kỹ chuyện này
Rất mong các cụ giúp đỡ
Nếu không viết thì các kụ link cho cháu để nghiên cứu ạ
Cảm ơn các kụ đã nghía qua

thanhnamdinh

Xe tăng
nếu cụ chấp nhận nộp kho bạc thì cứ yêu cầu hình ảnh thôi , nếu chưa có thì ý kiến BB khi ra quyết định xử phạt , phải có hình ảnh rõ ràng trung thực , trong thông tư 65 có ghi rõ rồi mà cụ đọc kỹ lại nhé
còn đây là tem máy bắn tốc độ

bjzonzon

Xe tải
cụ cứ yêu cầu xxx cho xem ảnh vi phạm mới xuất trình giấy tờ.

gadoi

Xe buýt
Dạ thưa các cụ ạ
Khi đang tham gia giao thông bị vịn lại với lỗi chạy quá tốc độ thì đòi bằng chứng phạm lỗi chứng minh thế nào
Cháu đã bị bắn nhưng đi 2 b thôi, nộp phạt có 150k kho bạc hẳn hoi
Đi 4b thì sao ạ??????????? cháu chứng kiến đến 99,99% là 50- 50 vậy làm sao cho đúng luật
1. XXX nói là cho xem hình ảnh sau nên nhiều kụ ký biên bản ghhi là chưa đc xem bằng chứng ( ảnh)
2.Nếu muốn kiểm tra thiết bị ( máy bắn tốc độ còn tem) có kiểm định chuẩn không thì nhận biết ra sao
Cháu cũng chịu khó lượn lờ OF nhưng chưa thấy kụ nào nõi kỹ chuyện này
Rất mong các cụ giúp đỡ
Nếu không viết thì các kụ link cho cháu để nghiên cứu ạ
Cảm ơn các kụ đã nghía qua
Thấy cụ bối rối anh em góp ý thôi chứ cụ có ly vodka nào đâu mà mời?
Cái bằng chứng cụ hỏi chính là ảnh chụp thể hiện ró phương tiện vi phạm, nhìn rõ biển số, kết quả đo đúng như xxx thông báo, lưu trên TB bắn tốc độ. Muốn cho cụ xem thì hoặc phải bê TB đến chỗ cụ hoặc đưa cụ đến chỗ các anh núp mới xem được. Chính vì vậy nếu bị hỏi bằng chứng thì bao giờ xxx cũng bảo “cứ ký đi rồi cho xem sau”, hoặc “khi nào xử lý sẽ có ảnh”.
Thông thường lái xe cứng thường đòi xem ảnh bằng chứng rõ ràng mới làm việc vì nghĩ mình chưa chạy quá tốc độ được. Chứ còn biết chắc mình chạy quá rồi thì chỉ còn nước nhanh chóng sử dụng các quyền trợ giúp hoặc chuẩn bị tinh thần ký biên bản. Còn trường hợp phải chiến đấu có thể xảy ra 2 trường hợp:
  1. Gặp xxx bắn bằng mồm, tức là không có TB bắn tốc độ vẫn vẫy như thường (thực tế đã xảy ra). Trường hợp này không bao giờ có biên bản vì mục đích của xxx là làm tiền bẩn đút túi, chỉ bắt nạt những kẻ gà mờ, yếu bóng vía. Còn gặp OFER cứng thì sẽ ù xọe và buông con mồi với một câu vuốt đuôi “ lần này linh động chỉ nhắc nhở”.
  2. Có hình ảnh bằng chứng rõ rằng nhưng rơi vào đúng con số nhạy cảm (45/40; 55/50 chẳng hạn). Nếu khéo léo biện hộ cộng may mắn thì OFFER có thể chiến thắng vì TB nào chẳng có sai số, chỉ cần 1% thôi là từ 44 thành 45, vào khung phạt rồi. Nếu phát hiện TB không có tem kiểm định hoặc tem kiểm định hết hiệu lực thì cơ thắng sẽ cao hơn vì mình cũng sẽ bắt lại lỗi của xxx, dễ hòa hơn.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có khi là cứ phải đòi xxx cho xem hình ảnh cho chắc.
Nếu chẳng may xxx bắn = mồm xuống gặp lái xe rắn có khi nó chơi đểu mình bảo mình kí rồi về đồn xử lý rồi cho xem hình ảnh. Về đồn lại bảo xin lỗi nhầm thì mất thời gian của mình, có cụ nào bị thế chưa.nhỉ

minhtuan_ptn

Xe tăng
nếu cụ chấp nhận nộp kho bạc thì cứ yêu cầu hình ảnh thôi , nếu chưa có thì ý kiến BB khi ra quyết định xử phạt , phải có hình ảnh rõ ràng trung thực , trong thông tư 65 có ghi rõ rồi mà cụ đọc kỹ lại nhé
Cháu ngắm đi ngắm đi ngắm lại cho kỹ vì đầu tiên đc nhìn thấy

minhtuan_ptn

Xe tăng
cụ cứ yêu cầu xxx cho xem ảnh vi phạm mới xuất trình giấy tờ.
nói là thế nhưng khi bị vịn lại thì tinh thần với ý chí nhiều khi sụt giảm khi online trên otofun

minhtuan_ptn

Xe tăng
Thấy cụ bối rối anh em góp ý thôi chứ cụ có ly vodka nào đâu mà mời?
Cái bằng chứng cụ hỏi chính là ảnh chụp thể hiện ró phương tiện vi phạm, nhìn rõ biển số, kết quả đo đúng như xxx thông báo, lưu trên TB bắn tốc độ. Muốn cho cụ xem thì hoặc phải bê TB đến chỗ cụ hoặc đưa cụ đến chỗ các anh núp mới xem được. Chính vì vậy nếu bị hỏi bằng chứng thì bao giờ xxx cũng bảo “cứ ký đi rồi cho xem sau”, hoặc “khi nào xử lý sẽ có ảnh”.
Thông thường lái xe cứng thường đòi xem ảnh bằng chứng rõ ràng mới làm việc vì nghĩ mình chưa chạy quá tốc độ được. Chứ còn biết chắc mình chạy quá rồi thì chỉ còn nước nhanh chóng sử dụng các quyền trợ giúp hoặc chuẩn bị tinh thần ký biên bản. Còn trường hợp phải chiến đấu có thể xảy ra 2 trường hợp:
  1. Gặp xxx bắn bằng mồm, tức là không có TB bắn tốc độ vẫn vẫy như thường (thực tế đã xảy ra). Trường hợp này không bao giờ có biên bản vì mục đích của xxx là làm tiền bẩn đút túi, chỉ bắt nạt những kẻ gà mờ, yếu bóng vía. Còn gặp OFER cứng thì sẽ ù xọe và buông con mồi với một câu vuốt đuôi “ lần này linh động chỉ nhắc nhở”.
  2. Có hình ảnh bằng chứng rõ rằng nhưng rơi vào đúng con số nhạy cảm (45/40; 55/50 chẳng hạn). Nếu khéo léo biện hộ cộng may mắn thì OFFER có thể chiến thắng vì TB nào chẳng có sai số, chỉ cần 1% thôi là từ 44 thành 45, vào khung phạt rồi. Nếu phát hiện TB không có tem kiểm định hoặc tem kiểm định hết hiệu lực thì cơ thắng sẽ cao hơn vì mình cũng sẽ bắt lại lỗi của xxx, dễ hòa hơn.
Cháu mới kụ rồi nhé,
vậy xác định nộp thì BB ghi chú là chưa có hình ảnh, mà nói thật với kụ chứ , đợi đến lúc xem được ảnh thì chạy đi chạy lại thì mất toi tiền bạc và công sức rồi, có khi 50-50 lại tiện( cháu fun thôi đấy nhá)

minhtuan_ptn

Xe tăng
1. Về nguyên tắc và logic khi muốn bắt lỗi ai đó, thì phải chứng minh được lỗi người đó.
Người đó ko có trách nhiệm chứng minh họ đúng.
2. Thái độ làm việc với các bạn vang cần hợp tác, đàng hoàng, ngắn gọn.
3. Có 3 y/c với các bạn vàng:
- Hình ảnh bằng chứng rõ ràng, rõ nét.
- Chỉ rõ địa điểm đo tốc độ và hình ảnh phải thể hiện được vị trí đo tốc nằm trong khu vực hạn chế tốc độ.
- Được kiểm tra máy đo tốc độ có tem kiểm định còn hạn sử dụng.
Lý thuyết và thực tế ở VN mềnh tuy gần nhau về lý thuyết còn thực sự xa vời ở thực tế

NNS

Xe ngựa
nếu đã định chính trực thì cụ cứ cương quyết đòi đc xem ảnh, máy vvv
và dĩ nhiên là nếu đòi đc thì sẽ lập biên bản, ra kho bạc nộp xiền phạt chứ sẽ ko bao giờ 50-50 nữa

minhtuan_ptn

Xe tăng
nếu đã định chính trực thì cụ cứ cương quyết đòi đc xem ảnh, máy vvv
và dĩ nhiên là nếu đòi đc thì sẽ lập biên bản, ra kho bạc nộp xiền phạt chứ sẽ ko bao giờ 50-50 nữa
Cháu cũng hay phải đi nộp phạt nên cũng có chút hiểu bit
Đến nơi hẹn ghi trên BB lấy BB xử phạt là bao nhiêu rồi
Ra kho bạc nộp( cái này phải hỏi địa chỉ cụ thể của từng đội CSGT của từng tỉnh)
Nộp xong lấy biên lai và quay trở lại đội CSGT và nhận giấy tờ
Riêng khoản đi lại nộp tiền có lẽ là ngồi thở rồi nên không bao h 50-50 là khó tránh
(cháu không khuyên khích các cụ 50-50 nhưng phải đi 1 lần cho bit)

ThanhTuấn

Xe tải
Cháu cũng hay phải đi nộp phạt nên cũng có chút hiểu bit
Đến nơi hẹn ghi trên BB lấy BB xử phạt là bao nhiêu rồi
Ra kho bạc nộp( cái này phải hỏi địa chỉ cụ thể của từng đội CSGT của từng tỉnh)
Nộp xong lấy biên lai và quay trở lại đội CSGT và nhận giấy tờ
Riêng khoản đi lại nộp tiền có lẽ là ngồi thở rồi nên không bao h 50-50 là khó tránh
(cháu không khuyên khích các cụ 50-50 nhưng phải đi 1 lần cho bit)
cụ dày dặn kinh nghiệm nộp phạt gớm, e bái làm sư phụ, chắc cụ hay mát ga quá :)). e cưỡi vợ 2 cũng gần chục năm rồi mà bị 1 lần nộp năm 2008 ở phố mới đường 18, do mấy xxx bắt láo, nó phạt em 300k giữ bằng 1 tuần sau quay lại nộp phạt mất thời gian vãi, cái hôm em đến lấy bằng e thấy thằng đó e đá đểu nó 1 câu là ăn ở trên đời này ko có hậu, hại người rồi có ngày phải trả giá, ai rè vài tháng sau điểm đó bị nhiều lái xe phàn nàn và lên tivi điều tra thì thấy xxx chỗ đó ko hiểu luật, chắc cũng phải về vườn 1 vài con tốt

ThanhTuấn

Xe tải
cụ mò mẫm thật đấy, rót rượu cụ vì đẫ cho e chiêm ngưỡng cái này

gadoi

Xe buýt
Cháu mới kụ rồi nhé,
vậy xác định nộp thì BB ghi chú là chưa có hình ảnh, mà nói thật với kụ chứ , đợi đến lúc xem được ảnh thì chạy đi chạy lại thì mất toi tiền bạc và công sức rồi, có khi 50-50 lại tiện( cháu fun thôi đấy nhá)
Vâng, cảm ơn cụ. Có lẽ cụ vẫn chưa rõ quy trình lắm. Đại để là: Quyền của OFER là yêu cầu cho xem hình ảnh vi phạm chứng minh rõ ràng thì mới công nhận mình có lỗi (Việc đưa ra hình ảnh bằng chứng cũng phải ngay và luôn thi mới nói chuyện tiếp, không có chuyện để vài tiếng sau hay ngày hôm sau ạ). Lúc đó mình mới chấp hành yêu cầu của xxx là xuất trình giấy tờ, rồi thì sau đó có thể là lập biên bản vi phạm. Nếu cụ định ký biên bản xong ghi chú là chưa có hình ảnh thì sai lầm rồi ạ, điều đó đồng nghĩ với việc cụ đã công nhận lỗi, còn khi xử lý thì theo quy định chắc chắn phải có hình ảnh kèm theo rồi ạ. Đây là em góp ý cho trường hợp cụ nghi nghờ mình bị oan và muốn chiến đấu bảo vệ mình thôi ạ. Còn một khi cụ biết rõ mình vi phạm, rồi sẵn sàng phương án 50-50 rồi thì chẳng cần nữa ạ.

minhtuan_ptn

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ. Có lẽ cụ vẫn chưa rõ quy trình lắm. Đại để là: Quyền của OFER là yêu cầu cho xem hình ảnh vi phạm chứng minh rõ ràng thì mới công nhận mình có lỗi (Việc đưa ra hình ảnh bằng chứng cũng phải ngay và luôn thi mới nói chuyện tiếp, không có chuyện để vài tiếng sau hay ngày hôm sau ạ). Lúc đó mình mới chấp hành yêu cầu của xxx là xuất trình giấy tờ, rồi thì sau đó có thể là lập biên bản vi phạm. Nếu cụ định ký biên bản xong ghi chú là chưa có hình ảnh thì sai lầm rồi ạ, điều đó đồng nghĩ với việc cụ đã công nhận lỗi, còn khi xử lý thì theo quy định chắc chắn phải có hình ảnh kèm theo rồi ạ. Đây là em góp ý cho trường hợp cụ nghi nghờ mình bị oan và muốn chiến đấu bảo vệ mình thôi ạ. Còn một khi cụ biết rõ mình vi phạm, rồi sẵn sàng phương án 50-50 rồi thì chẳng cần nữa ạ.
Công nhận kụ chỉ bảo đúng quá ợ
Nếu minh chắc chắn ko phạm lỗi thì mới đòi quyền lợi chứ còn đi sai mà cùn thì chỉ có tập xác định còn 50-50 là PA cuối cùng