[Funland] Bị K đang trong giai đoạn hồi phục có nên dùng sâm hay thuốc bổ

xe tậm tịt

Xe hơi
Nhà cháu đang tranh luận vấn đề này

Đúng là có rơi vào mới thấy nó mệt và phân vân kinh khủng.
Nếu là thuốc thì lại rõ ràng theo chỉ định, đơn giản. Nhưng đây lại là thuốc bổ.
Cũng may nhà cháu phát hiện sớm và đã hoá trị xử lý tạm ổn, gần 3 năm nay hồi phục sức khoẻ khá tốt.

Theo các cụ sau khi bị K (cụ thể là người cô bị UT cổ tử cung), thì có nên dùng sâm hoặc các loại thuốc bổ không?

DOANH1804

Xe hơi
Ông cụ nhà em khoảng 4 năm trước bị ung thư thực quản, mổ và điều trị bên sing. Trong giai đoạn phục, nhà em có hỏi uống sâm và các loại thực phẩm chức năng tương tự thì bác sỹ nói không sao.

xe tậm tịt

Xe hơi
Ông cụ nhà em khoảng 4 năm trước bị ung thư thực quản, mổ và điều trị bên sing. Trong giai đoạn phục, nhà em có hỏi uống sâm và các loại thực phẩm chức năng tương tự thì bác sỹ nói không sao.
BS bên Sing nói vậy hả cụ
Cảm ơn thông tin cụ.

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Không nên cụ ơi, bệnh đấy thấy bảo nên dùng củ tam thất nó mới tiêu hết u được

xe tậm tịt

Xe hơi
Đấy khổ quá,
Nhà em cũng 2 luồng ý kiến

xe tậm tịt

Xe hơi
Tại sao bác sĩ bên Sinh nói thì đáng tin hơn bác sĩ VN? Họ giỏi hơn? Họ có tâm hơn? Hay tại lý do gì?
Em chưa rõ chữa bên Sing như nào, nhà em làm ở VN thôi, và đã khỏi mấy năm nay rồi
Em đang hỏi cụ, cụ chữa bên đó mà

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu đang tranh luận vấn đề này

Đúng là có rơi vào mới thấy nó mệt và phân vân kinh khủng.
Nếu là thuốc thì lại rõ ràng theo chỉ định, đơn giản. Nhưng đây lại là thuốc bổ.
Cũng may nhà cháu phát hiện sớm và đã hoá trị xử lý tạm ổn, gần 3 năm nay hồi phục sức khoẻ khá tốt.

Theo các cụ sau khi bị K (cụ thể là người cô bị UT cổ tử cung), thì có nên dùng sâm hoặc các loại thuốc bổ không?
Bị K cứ phải qua 5.6 năm ko bị tái lại mới ok..
Sâm có nhiều loại khác nhau... bồi bổ thịnh hành nhất vẫn là nhân sâm ( bổ khí huyết )
Người điều trị ung thư hóa,xạ trị .. đều ảnh hưởng đến máu..
Theo em cụ nên mua Tam Thất về dùng cho bà cô...vừa bồi bổ,vừa có tác dụng đối với ung thư,khối u...
Tam thất cho vào hầm với bồ câu...thịt nạc, tuần ăn 2 lần .. còn bột thì hòa nước uống

Hầu như người bị UT nhà có điều kiện đều sử dụng 1 số loại như: Tam thất,nấm lim,linh chi,chè hoa vàng,xạ đen,hoa đu đủ,bạch hoa xà vv.. Tùy vào điều kiện kinh tế,loại K và nấu nước,hầm thuốc để hỗ trợ thêm...

ubisapro

Xe trâu
Món này thì hỏi bác sỹ chữa trực tiếp là chuẩn nhất.

xe tậm tịt

Xe hơi
Bị K cứ phải qua 5.6 năm ko bị tái lại mới ok..
Sâm có nhiều loại khác nhau... bồi bổ thịnh hành nhất vẫn là nhân sâm ( bổ khí huyết )
Người điều trị ung thư hóa,xạ trị .. đều ảnh hưởng đến máu..
Theo em cụ nên mua Tam Thất về dùng cho bà cô...vừa bồi bổ,vừa có tác dụng đối với ung thư,khối u...
Tam thất cho vào hầm với bồ câu...thịt nạc, tuần ăn 2 lần .. còn bột thì hòa nước uống

Hầu như người bị UT nhà có điều kiện đều sử dụng 1 số loại như: Tam thất,nấm lim,linh chi,chè hoa vàng,xạ đen,hoa đu đủ,bạch hoa xà vv.. Tùy vào điều kiện kinh tế,loại K và nấu nước,hầm thuốc để hỗ trợ thêm...
Cảm ơn cụ về thông tin ạ.
Để em nghiên cứu thêm hướng này