Lại thêm 1 em Dung, tiếp viên của VNA trên chuyến bay 0054 dương tính lần 1 nữa rồi, mong cho HN kiểm soát tốt.

revolutions

Xe buýt
Về quê nghỉ ngơi, thoải mái biết đâu tìm được hướng đi mới.

kgz

Xe máy
Cái này là tính theo lịch Phương Đông nói chung và Việt Nam nói riêng Cụ nhé ! Với bề dày kinh nghiệm đúc rút hàng ngàn năm nó vẫn chưa thui chột tự thân nó đã chứng minh tính đúng đắn . Nhà cháu chửa sang Iran với Ý và cũng chẳng quan tâm nó như nào vì vị trí địa lý thời tiết etc của nó khác xa với chúng ta nên không thể áp dụng được ( Cụ cần đọc kĩ còm) . Trong thớt này CCCM đang trò chuyện về CDPT covid 10 ở UK nhà cháu nghĩ tuy rằng điều kiện KT ,XH , DT ...đều cao hơn mình song cách nhìn nhận về Dịch Covid 19 của họ có gì đó rất giống với Phương Đông
Cháu nghĩ cái khoản này phương tây nó cũng áp dụng thường xuyên đấy ,có điều dưới tên gọi khác thôi. Sâu hơn thì cháu chịu....heeeee

Pvsc

Xe ba gác
Hôm qua nói chuyện với thằng Úc, bảo tao lo quá. Nó bảo, mày lo quá rồi, đừng nên nghĩ xa quá, chỉ nghĩ tới ngày mai thôi, ai chả phải chết theo cách này hay cách khác. Hôm sau đi làm gặp nó nó cười bảo, thấy chưa, hôm nay mày vẫn ở đây, vẫn làm việc bình thường, có gì phải lo lắng ;;). Dm.
hôm nay vẫn ở đây, vẫn cày còm bình thường, có gì phải lo lắng ;;). mk

Crusaderland

Xe điện
Ca 45 em tiếp viên VNA chưa về nhà, mới ở đoàn tiếp viên mà sao lại cách ly ngõ nhà em ấy nhỉ, em tưởng phải cách ly chỗ đoàn tiếp viên chứ.

Ivanka34

Xe hơi
Nước giàu như Hàn quốc cho xét nghiệm hàng loạt để tìm ra người nhiễm và chữa trị nên dịch bệnh giảm khá nhanh. Đó cũng là 1 cách hay.
Chủ yếu là bọn Hàn nó học TQ, cách ly thành phố ngay lập tức, học VN là truy tố thằng giáo chủ, chứ nó mà để thả rông như Ý thì cũng toang toàn tập

tamlinh

Xe tăng
Cháu chào các cụ!
Cháu lại chia sẻ với các cụ góc nhìn của cháu , thông tin về các hành động chống dịch covid-19 tiếp theo của uk,

Tình hình hiện tại.
WHO phát động chiến tranh.
Chính phủ ko đổ lỗi do đâu lỗi tại ai mà xuất hiện covid-19
Xác định đây là một loại bệnh mới .
Covid-19 có thể tấn công bất cứ nơi nào bất cứ ai.
Thời điểm hiện tại chống lại nó là bất khả kháng.Xác định sống chiến đấu lâu dài mới nó.
(Ngày 9/3 đã có thông tin tìm 24 người tình nguyện thử vacxin mỗi người nhận 3500 bảng )
Xác nhận thực tế số người nhiễm tại thời điểm này là 5000-10000 người .
Xác định sau 4 tuần sẽ như italia, dự đoán tỷ lệ tử vong 1% cho cả 2 nhóm cao và thấp ( nhóm các cụ chắc 2%....... cháu tự tính theo phép loại trừ)

Giai đoạn phòng thủ bắt đầu

Ai bị triệu chứng như cúm tự cách ly 7 ngày ( phần lớn gây lây nhiễm và phát bệnh trong thời gian này ... heee sau 7 ngày ko cần nói )
Chỉ nhận xét nghiệm cho bệnh nhân đang điều trị tại bệnh viện ( cái này không rõ thực tế nó ra sao thấy căng chắc nó dồn cho đối tượng bị nặng)
Nhắc lại rửa tay và rửa tay
Chính phủ luôn cố gắng hết sức cho bạn và gia đình bạn .
( nghe tây đổ thóc giống ra mà ăn ..... hee)
Còn lại không có gì khác giai đoạn 1
Mục đích của giai đoạn này .
cầm cự cho đến mùa hè lên đỉnh bung lụa ( giáo sư uk ảo toàn chém gió thu tiền sinh viên toàn thế giới )
Cháu thấy tất cả chỉ có vậy ....

Bọn nó lại chém tiếp cho con dân nghe
Tại sao ko theo bọn thượng đẳng khác .
Không cách ly đối tượng nghi ngờ sớm lí do chưa đến giai đoạn đỉnh của dịch. Dự đoán 2-4 tháng nữa . cách li bây giờ sớm quá ko chịu được sẽ xuất hiện bọn điên . ( chữa cho bọn này khó nhất nói nó không nghe .....)
Kiểm dịch hàng không ko tác dụng 100% ,chỉ nhanh chậm 1-2 ngày.( chưa phát bệnh chưa sốt vẫn lây như thường.......kiểu uk)
Cho học sinh nghỉ học,phải 13-16 tuần mới có tác dụng . Cha mẹ gửi con cho ông bà hoặc người già nhóm này ko tin cậy vì đây là đối tượng số 1 dính (bố mẹ chúng nó còn phải cầy nộp thuế chống dịch)
Đóng cửa trường đại học , sinh viên quốc tế đuổi đi đâu ( chúng nó chạy lung tung vỡ trận mất thương hiệu )
Hoạt động đông người ko cấm
Lí do xác xuất tỷ lệ lây nhiễm ngoài không gian mở rất thấp ( tham khảo dữ liệu đại ca China và bọn hói đầu ).
Thực tế chủ yếu lây giữa nhóm bạn và gia đình
Nói riêng với các cụ cao tuổi .Bệnh này đối với hầu hết mọi người đây là căn bệnh nhẹ, nhưng rất dễ tổn thương ở nhóm người già ( thực ra có cả câu kiểu các cụ ko may đi sớm thì thông cảm thành kính phân ưu... cháu đoán )
Ko thực hiện biện pháp hà khắc đã mang lại kết quả cho nước abc . ( khen chúng nó giỏi nhưng tao không theo.....)
Lí do theo khoa học ko có gì đảm bảo được dịch sẽ ko bùng phát trỏ lại.
Thần dân uk nhận được sau cuộc họp COBRA ( tình trạng khẩn cấp ) là như vậy.

Bọn giãy chết này phòng thủ kiểu chỉ theo khoa học không biết sức mạnh lí trí là gì .
Em thấy nó cũng có cái đúng và hay, Chứ tụi nó không ngu đâu.

kgz

Xe máy
em kê đôi tông lào hóng cao nhân bàn thui, Cơ mà đẻ cho toàn dân nhiễm dịch Covid thì đúng là mát kiểm soát rồi. Đã vỡ trận thì chỉ còn cách khắc phục. Đừng nói là cách họ làm như thế, mà phải nói là "Châu Âu văn minh họ đã vỡ trận"
Cháu cũng tha lôi 1 vài điều khác biệt chia sẻ cùng các cụ thôi. bàn hơn thì phải để các cao nhân nư cụ nói. Nhưng ở uk tây nó ko kêu nó bị mất kiểm soát. toàn dân thiên hạ kêu thôi (kiểu sao mày lại thế blaaaa...blaaa)

slaz8

Xe ba gác
Cháu cũng tha lôi 1 vài điều khác biệt chia sẻ cùng các cụ thôi. bàn hơn thì phải để các cao nhân nư cụ nói. Nhưng ở uk tây nó ko kêu nó bị mất kiểm soát. toàn dân thiên hạ kêu thôi (kiểu sao mày lại thế blaaaa...blaaa)
Uk nó không kêu nó bị mất kiểm soát trong khi mọi người đều nói như vậy, thậm chí các nước khác còn lo sợ cấm cửa uk. tại sao lại thế? Giống như mặt cụ bị nhọ nhưng cụ không thể nhìn thấy, trong khi người khác nhìn thấy rõ mồn một.
Em chả phải cao nhân gì, nhưng cái này ai cũng nhìn thấy mà

• Vodka
Reactions: kgz

kgz

Xe máy
Uk nó không kêu nó bị mất kiểm soát trong khi mọi người đều nói như vậy, thậm chí các nước khác còn lo sợ cấm cửa uk. tại sao lại thế? Giống như mặt cụ bị nhọ nhưng cụ không thể nhìn thấy, trong khi người khác nhìn thấy rõ mồn một.
Em chả phải cao nhân gì, nhưng cái này ai cũng nhìn thấy mà
Cháu sorry cụ cháu viết ko rõ nghĩa . Cháu ko có ý nói cao nhân như cụ mà là như cụ nói ,để các cao nhân khác bàn thôi.

Quân Đuôi

Xe điện
Trước thấy thiều Member cứ mong Hà nội vắng như Tết giờ không thấy lập thớt liên hoàn nhể? Mịa cả năm như mấy ngày Tết thì đói thối mồn. Toàn phét em thật :D hoặc có vấn đề về tư duy ;)).
Vodka nhá chuỵ thớt :))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
len Mirror.co . cầy mà đọc, bọn nó đang chửi nhau và đang bắt bẻ nhau và cũng đang quan sát học hỏi các nc đi trước, nhưng tiệt ko có hành động như các nc đi trc.

OiOiOi

Xe hơi
Nếu như câu hỏi là bê cách làm của họ về áp cho mình có lợi hơn không thì cháu nghĩ gần như là không, vì điều kiện nước mình không giống. Vậy thôi.

kgz

Xe máy
Nếu như câu hỏi là bê cách làm của họ về áp cho mình có lợi hơn không thì cháu nghĩ gần như là không, vì điều kiện nước mình không giống. Vậy thôi.
Cháu nghĩ làm cách nào thì cũng do chủ nhà tự tính toán thôi. Vấn đề ỏ đây là kết quả cuối cùng cho ra con số thiệt và lợi cụ nào thử thống kê xem.

Blue Water

Tháo bánh
Thưa các cụ, em làm bên du lịch nên bị ảnh hưởng nặng nề trong thời gian vừa qua, công ty thì cũng cho nhân viên nghỉ hết. Em ở trọ trên này, các cụ xem tư vấn cho em nên làm gì để duy trì cuộc sống tạm thời với, em cũng nghĩ nát óc ra rồi, cũng nghĩ xách xe ra chạy grab goviet nhưng trước giờ em làm vp sức khỏe yếu nên sợ không trụ được, mà sợ grab cũng chả có khách nữa :(
Trà đá nói chuyện với bạn bè, em nghe nói học phí lái xe ô tô sắp tăng, không biết nó nên làm ctv thu hồ sơ có ăn thua k các cụ nhỉ
Cảm ơn các cụ ạ
Em cũng như cụ, Đầu năm chả có việc gì, đang ngồi ngáp thì nhận được viết mấy báo cáo, kiếm mấy chục củ sống qua ngày