Bị xxx bắt vì lỗi đang đèn đỏ lại rẽ phải từ Chùa Bộc vào Tôn Thất Tùng

Matiz2C

Xe hơi
Website
my.opera.com
Lúc 16h chiều nay (14/7) em rẽ phải như mọi lần từ Chùa Bộc vào Tôn Thất Tùng (lúc này đèn Chùa Bộc đang đỏ), gặp 2 xxx đứng ngay góc Tôn Thất Tùng tuýt vào với lỗi vi phạm là đang đèn đỏ lại rẽ phải.
Em cự lại là bình thường ở đây đều có đèn xanh báo được phép rẽ phải, và tôi thường xuyên đi đường này. Hôm nay sao lại thế?
xxx: Đây là quy định mới rồi, đèn đỏ Chùa Bộc thì đều phải dừng.
Em: Nói các anh biết là chẳng có quy định mới nào cả, do đèn xanh báo được phép rẽ phải sang Tôn Thất Tùng mấy bữa rồi hỏng nên mọi người vẫn theo thói quen rẽ phải, thế thôi.
xxx: Chú nói thế thì bọn anh đứng đây làm gì.
Em: Em nói thật các anh nhé, nhà em ở ngay làng Khương Thượng đây, ngày nào em chẳng đi qua đường này ko dưới mươi lần. Các anh nói thế thì để em ra xem cái đèn xanh báo rẽ phải nó hỏng hẳn chưa hay là người ta tháo dỡ đi rồi.
xxx: Thôi chú đi đi…
Em: cảm ơn các anh nhé :D

Theo ý kiến của em thì vụ này nói về lý thì khi đèn đỏ thì phải dừng, trong trường hợp của em đèn xanh rẽ phải hỏng mà vẫn rẽ thì xxx vẫn có thể bắt lỗi của em. Nhưng em ko thích cái kiểu nói của họ rằng đây là quy định mới ở ngã tư này và nếu ko bọn anh đứng đây làm gì - hoàn toàn không đàng hoàng, thiếu minh bạch!
Và theo em, lỗi này nếu đúng thì CSGT hoàn toàn chỉ nên nhắc nhở mọi người chứ không nên đè ra bắt lỗi và CHỈ ĐỂ PHẠT.

Chỉnh sửa cuối:

cong_nong

Xe tải
nếu căng quá thì cụ xin cái biên bản ghi rõ lỗi đèn xanh rẽ phải tại vị trí ấy, rồi làm cái đơn xin được xem cái quy định mới ấy như thế nào, mở mang tầm mắt cho anh em of cụ nhỉ :D

Que nhan

Đi bộ
Nó tắt đi để kiếm tý đây

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Vụ này kể cũng hay, em nghĩ quan trọng là ai cứng hơn là thắng thôi. Cụ chủ thì vin vào lỗi đèn tín hiệu hỏng. Còn xxx có thể vin là đèn đỏ thì phải dừng ( vì đèn rẽ trái có khi ngắt lúc nào dân chẳng biết để mà cãi được ) .

Matiz2C

Xe hơi
Website
my.opera.com
Chỗ này gần đây hình như bỏ biển đèn đỏ được rẽ phải rồi Cụ ạ. Ngày nào cháu cũng đi làm qua đây mà.
Em vừa quay lại kiểm tra rồi, cột đèn và đèn vẫn còn hiện hữu ở vị trí đó, chỉ là do đèn báo bị hỏng thôi.

Mà xét về thực tế, nếu đèn đỏ ở Chùa Bộc mà không cho rẽ phải thì khả năng ùn ứ phương tiện nằm trên đường Chùa Bộc trong thời gian đèn đỏ sẽ tăng cao, cái này em xin khẳng định. Giải pháp được phép rẽ phải sang Tôn Thất Tùng từ trước tới giờ em nghĩ là hoàn toàn phù hợp với nút giao thông này.

Matiz2C

Xe hơi
Website
my.opera.com
Vụ này kể cũng hay, em nghĩ quan trọng là ai cứng hơn là thắng thôi. Cụ chủ thì vin vào lỗi đèn tín hiệu hỏng. Còn xxx có thể vin là đèn đỏ thì phải dừng ( vì đèn rẽ trái có khi ngắt lúc nào dân chẳng biết để mà cãi được ) .
Cũng xin phép được viết để chia sẻ cùng các cụ và qua trường hợp của em thì em rút ra 1 điều là khi mình hiểu được luật và có cách giải thích thích đáng thì có lẽ xxx sẽ không làm già. Bản chất của việc bắt này của xxx thì các cụ đi xe đều hiểu, em không cần nói nữa.

Matiz2C

Xe hơi
Website
my.opera.com
Đồng ý với cụ như vậy nhưng trong trường hợp đèn cho phép rẽ phải không sáng mà AE mình cứ rẽ thì có sao không ạ.
Thì cái này em đã viết ở trên rồi, xxx hoàn toàn có thể bắt lỗi trong trường hợp này.

Chính vì "cái khe hở" giữa đèn sáng và không sáng này là cái để các xxx có thể cá kiếm…

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Thì cái này em đã viết ở trên rồi, xxx hoàn toàn có thể bắt lỗi trong trường hợp này.

Chính vì "cái khe hở" giữa đèn sáng và không sáng này là cái để các xxx có thể cá kiếm…
Em dự là tụi nó thông đồng tháo cái dây đèn này ra cụ ạ.

h_mdc

Xe điện
Bác chủ đi quen mới dám rẽ, những người như em đi lần đầu không thấy đèn xanh thì em phải dừng lại. Ý của xxx là trong lúc chờ nhà chức trách sửa lỗi (thay đèn) thì mọi người vẫn phải tuân theo những gì hiện có...."không thì chúng tôi đứng đây làm gì?" Đúng luật là bác chủ đi sai.

pnew

Xe điện
Lúc 16h chiều nay (14/7) em rẽ phải như mọi lần từ Chùa Bộc vào Tôn Thất Tùng (lúc này đèn Chùa Bộc đang đỏ), gặp 2 xxx đứng ngay góc Tôn Thất Tùng tuýt vào với lỗi vi phạm là đang đèn đỏ lại rẽ phải.
Em cự lại là bình thường ở đây đều có đèn xanh báo được phép rẽ phải, và tôi thường xuyên đi đường này. Hôm nay sao lại thế?
xxx: Đây là quy định mới rồi, đèn đỏ Chùa Bộc thì đều phải dừng.
Em: Nói các anh biết là chẳng có quy định mới nào cả, do đèn xanh báo được phép rẽ phải sang Tôn Thất Tùng mấy bữa rồi hỏng nên mọi người vẫn theo thói quen rẽ phải, thế thôi.
xxx: Chú nói thế thì bọn anh đứng đây làm gì.
Em: Em nói thật các anh nhé, nhà em ở ngay làng Khương Thượng đây, ngày nào em chẳng đi qua đường này ko dưới mươi lần. Các anh nói thế thì để em ra xem cái đèn xanh báo rẽ phải nó hỏng hẳn chưa hay là người ta tháo dỡ đi rồi.
xxx: Thôi chú đi đi…
Em: cảm ơn các anh nhé :D

Theo ý kiến của em thì vụ này nói về lý thì khi đèn đỏ thì phải dừng, trong trường hợp của em đèn xanh rẽ phải hỏng mà vẫn rẽ thì xxx vẫn có thể bắt lỗi của em. Nhưng em ko thích cái kiểu nói của họ rằng đây là quy định mới ở ngã tư này và nếu ko bọn anh đứng đây làm gì - hoàn toàn không đàng hoàng, thiếu minh bạch!
Và theo em, lỗi này nếu đúng thì CSGT hoàn toàn chỉ nên nhắc nhở mọi người chứ không nên đè ra bắt lỗi và CHỈ ĐỂ PHẠT.
Xin hỏi cụ đi theo luật hay theo thói quen?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Mình cũng thây cái đèn rẽ trái chả hoạt động, nhưng không dám rẽ như cụ chủ thớt vì dễ phải cãi nhau với xxx.
Cũng đồng ý quan điểm của một số cụ răng lôi này chỉ nên nhắc nhở, vì đấy chỉ là lỗi khách quan do đèn hỏng mà thôi.

Ngo nho

Xe tăng
Đèn xanh mũi tên rẽ phải cụ ơi!
Tổ chức giao thông ở đây cho rẽ phải khi đèn đỏ Chùa Bộc - Phạm Ngọc Thạch là rất phù hợp.
Mình cũng thây cái đèn rẽ trái chả hoạt động, nhưng không dám rẽ như cụ chủ thớt vì dễ phải cãi nhau với xxx.
Cũng đồng ý quan điểm của một số cụ răng lôi này chỉ nên nhắc nhở, vì đấy chỉ là lỗi khách quan do đèn hỏng mà thôi.

kienkid

Xe container
Nói chung là xxx đang tận dụng lúc đèn báo được phép rẽ phải khi đèn đỏ nó hòng. ĐỊnh kiếm trác tý ấy mờ.:))

z0z0z0

Xe điện
Anh đang đói, gặp gà đi qua thì anh luộc, chú không gà thì anh thả. :D

Binh Bom Bi

Xe tải
Cái đường Tôn thất Tùng bé tý tẹo...lại lắm trường học lượng phương tiện đông xxx làm ở đây thì chỉ thêm ùn tắc :(

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
"Theo ý kiến của em thì vụ này nói về lý thì khi đèn đỏ thì phải dừng, trong trường hợp của em đèn xanh rẽ phải hỏng mà vẫn rẽ thì xxx vẫn có thể bắt lỗi của em. Nhưng em ko thích cái kiểu nói của họ rằng đây là quy định mới ở ngã tư này và nếu ko bọn anh đứng đây làm gì - hoàn toàn không đàng hoàng, thiếu minh bạch!
Và theo em, lỗi này nếu đúng thì CSGT hoàn toàn chỉ nên nhắc nhở mọi người chứ không nên đè ra bắt lỗi và CHỈ ĐỂ PHẠT."

Cụ toàn tự đưa thông tin, tự trả lời rồi còn gì :)) Các anh xxx là như thế, sao phải thắc mắc.
Tóm lại Cụ sai hoàn toàn! và cụ quá may vì không bị phạt!

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
xxx bit thừa là đèn không sáng nên mới đứng tại Tôn Thất Tùng nên mới chặn xe khi rẽ phải từ Chùa Bộc
-Nên nhắc nhở người dân khi tham gia GT
-Phân luồng tránh ách tắc tại mọi thời điểm công tác
-Báo cho GTCT sửa lại đèn và bổ sung thêm biển "đèn đỏ được rẽ phải" cho nó nhanh hoặc dỡ bỏ nếu không cần thiết
P/s: tốt nhất là làm cái biển chữ "đèn đỏ được rẽ phải" là hợp lý không tốn công sửa, độ bền lâu , hao mòn ít , VN mình toàn tiến sĩ thạc sĩ mà