[Thảo luận] Biển cấm oto đoạn Lê Duẩn - Nguyễn Thượng Hiền, đúng tinh thần Otofun

VuQuangHieu

Xe tải
Trưa nay em đưa gấu đi từ phía Giải Phóng về phía Nguyễn Thượng Hiền, đang mãi nói chuyện không để ý biển cấm oto cắm ngay sau ngã ba Lê Duẩn chỗ cửa bệnh viện Trí Đức, cách bốt xxx có 10m. Nói đúng ra đoạn cắm biển này cũng chỉ dài có khoảng 10m. Chợt nhìn thấy biển em phanh hự lại, nhưng không biết rẽ vào đâu. Chiều Khâm Thiên vừa hết đèn đỏ cả đoàn xe máy lao ầm ầm, Lê Duẩn đoạn trên thì ngược chiều chắc chắn rồi. Em thừa biết bốt xxx Nguyễn Thượng Hiền bao giờ cũng có cớm, trong bụng nghĩ quả này lành ít dữ nhiều, thôi thì cứ đâm vậy đến đâu thì đến, vì chỗ em cần đến ngay đầu NT Hiền rồi. Nhiều cụ sẽ nghĩ sao em không lùi lại nhưng xin thưa cái khoảng cách độ 10m ấy nó ngắn lắm ạ. Vừa kịp đạp phanh thì đã vọt lên ngã tư rồi.
Y như rằng có bóng áo xanh ra chỉ cạp nong vào mặt em, bảo em đánh xe vào, để áo vàng mặt tầm 28-29 tuổi ra nói chuyện
xxx vàng chào em xong: "Anh cho kiểm tra giấy tờ"
Em biết mình sai nhưng vẫn cứng hạ kính hỏi:"sao hả anh?"
xxx vàng hất hàm nói: "Đi vào đường cấm"
Em xuống xe cầm giấy tờ trong đầu nghĩ rất nhanh,(quả này sai thật cãi kiểu gì nhỉ)
xxx kiểm tra giấy tờ xong bảo em đánh xe gọn vào rồi đi vào bốt. Em đánh xe ra đoạn giữa NT Hiền ngồi chán chê đợi gấu vào khám ở Medialab tầm 15 phút xong mới đi ra bốt, thấy xxx vẫn chưa lập biên bản. Thấy em ra tay mới sờ sờ mân mê tập biên bản chờ xem động thái em thế nào. Không thấy nói lỗi này xử phạt bao nhiêu, xử lí như thế nào, không đưa ra phương án A B cho em lựa chọn, không đề nghị giải quyết nhanh, không hỏi han xem làm đâu, có người quen không...
À chú đã nghiêm túc đúng luật thì anh cũng chiều, đừng mong anh mở mồm ra xin chú một câu, xe anh vẫn dán logo otofun kia kìa
Em: "Anh lập biên bản nhanh để tôi còn đi"
xxx đưa em ký biên bản xong, em cầm đi luôn, thấy áo xanh mặt tưng hửng ra hỏi thăm áo vàng. Chắc lúc đầu nghĩ kiếm được gà, xong biết chả đớp được gì nên cú lắm

Sau 5 ngày em phải ra đội 4 ở Ngọc Hồi giải quyết. Em biết thừa lỗi này phạt 1,7 triệu + giữ bằng 30 ngày. Chắc đưa 1 triệu cho xxx là đi ngay chưa đầy 1 phút, và có thể có nhiều cụ sẽ hỏi em sao không chọn phương án nhanh cho đỡ mất công, nhưng tính em là vậy, em quyết không làm hư xxx, nói không với tiêu cực. Không sai thì cãi đến cùng, nếu sai thẳng thắn nhận lỗi và lấy biên bản Giờ ngồi cầm giấy phạt trong tay em không hề hối tiếc, vì em làm đúng tinh thần otofun, và cũng để lần sau nhớ để ý biển báo, đi cho đúng luật.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em

Chỉnh sửa cuối:

tubong04

Xe tải
tinh thần thì of chuẩn rồi,giá như cụ để ý khi lái xe thì đỡ mất tiền oan thôi,lần sau nhớ chú ý nhé cụ:D

hn03

Xe điện
Tốt quá, cứ thế mà làm cụ nhé. Bỏ ra thêm ít tiền nhưng sẽ không làm hư xxx.
Nghĩ cũng tức, đoạn này không quá 10m mà cấm cái giè. Sao nó không cắm luôn ngay đoạn đầu từ đường Trần Nhân Tông - Lê Duẩn đi. Bẫy quá

Mercedes-0o0

Xe tải
vote cụ vì tinh thần ấy..phải thế cụ ạ..cứ phản đối Xxx ăn tiền mà bản thân ko sửa là ko dc..cụ dũng cảm lắm...chúc cụ lái xe an toàn :D

minck

Xe container
Mời cụ 1 ly ! Tất cả bà con nhà ta cứ thực hiện đúng như cụ thì em tin chỉ sang năm thôi xxx nhìn thấy OFer là chán tận cổ

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Cụ chủ đã phanh được hự 1 phát rồi sao ko làm tý lùi vào Nguyễn Quyền nhỉ???

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
dù gì cụ cũng có tinh thần. lần sau đi chú ý cụ nhá :-* vote cụ

giangcoi79

Xe điện
Vote cho tinh thần otofun của cụ.Giờ xxx gặp otofun chán luôn

ndkhoivtv

Xe tăng
Tại sao không cố mà quay đầu nhỉ? Chả thấy hay gì, chỉ thấy... dại! Thật.

liptonboy

Đi bộ
kính cụ 1 ly (b)

Kysidemtrang

Xe buýt
cụ thấy biển đóng phanh khựng lại tức là vẫn còn cửa lùi rồi chạy vào Nguyễn Quyền đc đấy chứ ạ
nhiều cụ taxi đi vào đây cũng đều lùi hoặc quay đầu chạy

vodka cụ vì ko 5050 ạ.

Trưa nay em đưa gấu đi từ phía Giải Phóng về phía Nguyễn Thượng Hiền, đang mãi nói chuyện không để ý biển cấm oto cắm ngay sau ngã ba Lê Duẩn chỗ cửa bệnh viện Trí Đức, cách bốt xxx có 10m. Nói đúng ra đoạn cắm biển này cũng chỉ dài có khoảng 10m. Chợt nhìn thấy biển em phanh hự lại, nhưng không biết rẽ vào đâu. Chiều Khâm Thiên vừa hết đèn đỏ cả đoàn xe máy lao ầm ầm, Lê Duẩn đoạn trên thì ngược chiều chắc chắn rồi. Em thừa biết bốt xxx Nguyễn Thượng Hiền bao giờ cũng có cớm, trong bụng nghĩ quả này lành ít dữ nhiều, thôi thì cứ đâm vậy đến đâu thì đến.
Y như rằng có bóng áo xanh ra chỉ cạp nong vào mặt em, bảo em đánh xe vào, để áo vàng mặt tầm 28-29 tuổi ra nói chuyện
xxx vàng chào em xong: "Anh cho kiểm tra giấy tờ"
Em biết mình sai nhưng vẫn cứng hạ kính hỏi:"sao hả anh?"
xxx vàng hất hàm nói: "Đi vào đường cấm"
Em xuống xe cầm giấy tờ trong đầu nghĩ rất nhanh,(quả này sai thật cãi kiểu gì nhỉ)
xxx kiểm tra giấy tờ xong bảo em đánh xe gọn vào rồi đi vào bốt. Em đánh xe ra đoạn giữa NT Hiền ngồi chán chê đợi gấu vào khám ở Medialab tầm 15 phút xong mới đi ra bốt, thấy xxx vẫn chưa lập biên bản. Thấy em ra tay mới sờ sờ mân mê tập biên bản chờ xem động thái em thế nào. Không thấy nói lỗi này xử phạt bao nhiêu, xử lí như thế nào, không đưa ra phương án A B cho em lựa chọn, không đề nghị giải quyết nhanh, không hỏi han xem làm đâu, có người quen không...
À chú đã nghiêm túc đúng luật thì anh cũng chiều, đừng mong anh mở mồm ra xin chú một câu, xe anh vẫn dán logo otofun kia kìa
Em: "Anh lập biên bản nhanh để tôi còn đi"
xxx đưa em ký biên bản xong, em cầm đi luôn, thấy áo xanh mặt tưng hửng ra hỏi thăm áo vàng. Chắc lúc đầu nghĩ kiếm được gà, xong biết chả đớp được gì nên cú lắm

Sau 5 ngày em phải ra đội 4 ở Ngọc Hồi giải quyết. Em biết thừa lỗi này phạt 1,7 triệu + giữ bằng 30 ngày. Chắc đưa 1 triệu cho xxx là đi ngay chưa đầy 1 phút, và có thể có nhiều cụ sẽ hỏi em sao không chọn phương án nhanh cho đỡ mất công, nhưng tính em là vậy, em quyết không làm hư xxx, nói không với tiêu cực. Không sai thì cãi đến cùng, nếu sai thẳng thắn nhận lỗi và lấy biên bản Giờ ngồi cầm giấy phạt trong tay em không hề hối tiếc, vì em làm đúng tinh thần otofun, và cũng để làn sau nhớ đi cho đúng luật.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em
Nhìn thấy biển cấm sao cụ ko lùi lại mà lại còn cố đi ạ?
Hành động của cụ hơi khó hiểu vì chỗ này hầu như lúc nào cũng có xxx. Ô tô đi vào đây thì khó thoát lắm ạ
Hôm qua e ko để ý rẽ từ láng hạ vào Vũ Ngọc Phan, may mà ko có xxx. Đén đoạn giao cắt thấy biển cấm đặt nhắc lại nên e rẽ vội vào đấy để quay đầu

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Quả này gọi là biết vi phạm nhưng vẫn cố. Cơ mà sau khi vi phạm cụ chủ giải quyết thế là tốt :D Nhưng em khuyên lần sau ko nên cố ấn vào đó cụ nhé, lùi hoặc rẽ vào Nguyễn Quyền cũng là 1 cách giải quyết vấn đề mà.

Kính cụ ly rượu nặng (b)

Civic TN

Xe lăn
Vote cụ

fxlifan

Xe hơi
hoan nghêng tinh thần của bác!

kensa

Xe hơi
hoan hô tinh thần OF của cụ

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ lùi lại và rẽ vào Nguyễn Quyền là xong. Trừ khi không biết thì mới đấm thẳng tới đèn xanh đèn đỏ chứ.

chemgio33

Xe tải
tinh thần cụ thế là ok rùi.của đi thay người cụ ạ,lần sau hay để ý hơn.