Biển cấm TAXI tại Cầu Diễn - Hướng Nhổn đi Mai Dịch

cocden

Xe tăng
Biển cấm xe Taxi có lâu rồi nhưng dạo này bắt nhiều quá em đi qua mà thấy thương cánh lái xe quá. Đầu giờ sáng chưa làm ăn gì mà dính quả này thì cả ngày công toi - ức chế kinh luôn. Cụ thể:
- Cấm từ: 07h - 08 h 30 hàng ngày.
Vị trí cắm biển ngay đầu chợ Cầu Diễn (hướng đi từ Nhổn =) Mai Dịch) nhưng bị mấy cây xanh che khuất tầm nhìn công với việc xe cộ tại điểm này luôn đông nên rất khó quan sát.
Em ngày nào cũng đi qua nhưng ko hề phát hiện ra cái biển này, chỉ khi thấy taxi bị giữ nhiều nên mới để ý thấy có biển cấm taxi theo giờ.
Các bác tài cẩn thận đi qua đây đấy nhé. Vào khung giờ này tốt nhất tránh nếu ko thì ăn chưởng đấy. Các bạn làm việc rất cần mẫn nên ko có chuyện thoát đâu.
Em lái xe nhưng ít thấy VOV giao thông thông báo nhắc nhở về biển cấm ở vị trí này.
Thông qua diễn đàn này thông báo tới các bác tài đồng thời bác nào biết cách nhờ VOV giao thông nhắc nhở cách lái taxi cập nhật về biển cấm này thường xuyên hơn, nếu ko thì còn nhiều bạn bị dính chưởng biển bẫy này - nhất là các bạn taxi ở ngoại thành hay tỉnh khác vào Nội thành.

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em thấy các cụ taxi cứ đi ở làn ngoài cùng thì khó nhìn biển cấm này thật, sáng nào cũng ùn tắc kinh, không biết bao giờ mới xong. Mà nhà em thấy cánh taxi thông tin cho nhau nhanh lắm, chắc chỉ có các chú cố tình đi vào thôi

thaonguyen

Xe buýt
láng đoạn đg làm đường trên giời bỏ 1 tuần cho quen bắt 1 ngày lại bỏ 1/2 tuần lại bắt mấy lần em toàn sui mấy bác taxi lỡ vào 1 đoạn từ ngã tư khổ lên chui vào trường **** lê hồng phong

3077

Xe container
Đường này ngày nào cũng có taxi bị bắt, hôm nào em đi song song thì nhắc được họ sẽ táp vào lề đứng hoặc rẽ vào Xuân Phương còn cơ bản chịu vì đông lắm.

Mà dân mình đi láo nháo thật, chỗ quay đầu lúc nào cũng có xxx đứng để chỉ dẫn giao thông nhưng luôn có ng luồn lách sau lưng xxx để chen cho nhanh gây tắc, thấy ông xxx béo béo suốt ngày phải chửi toáng lên, em nhìn cũng bực.

zhenzhu

Xe tải
ngàu nào em cũng đi qua đây, thấy các cụ tacxi bị bắt mà thấy tội; nhưng cái biển cấm cái chữ bé tí, phải dí sát mặt vào mới đọc được :(; Ko thấy các cụ tacxi cãi nhỉ

cocden

Xe tăng
ngàu nào em cũng đi qua đây, thấy các cụ tacxi bị bắt mà thấy tội; nhưng cái biển cấm cái chữ bé tí, phải dí sát mặt vào mới đọc được :(; Ko thấy các cụ tacxi cãi nhỉ
Thì nào có thấy đc đoạn cãi đâu. Giờ bị bắt thì đường đông như mắc cửi, lo đi mà ko đụng vào ai là tốt rồi.
Quan trọng là thông báo lên đây để nhờ ai có người làm ở hãng taxi thì thông báo cho cánh lái xe biết để mà tránh. Nhất là cánh taxi ngoại tỉnh hoặc ngoại thành HN đi vào nội thành.

Lê Đại

Xe tải
Em hỏi ngu các cụ tý là ở đoạn này toàn thấy mấy ông Áo xanh và áo vàng vẫy xe taxi vào. Không hiểu 1 điều là mấy xxx này ko có ông nào đeo biển xanh cả, nhiều lần còn thấy cả mấy CA Phường XP vẫy xe vào, ko biết các bố ý hỗ trợ điều tiết giao thông hay là kiêm luôn cả xử phạt nữa.