Biển mới đường Hồng Hà - Mức phạt 1,7 triệu + treo bằng 30 ngày đã bắt đầu vợt

AcidS

Xe điện
Hôm nay em lượn từ trên cầu Chương Dương xuống đường Trần Nhật Duật để ra Yên Phụ, thấy có mấy bác xe tải và 1 bác Fortune đứng khép nép cạnh 1 xe CSGT gần chân cầu Long Biên và vài ba chú CSGT mắt nhìn chăm chăm về phía chân cầu Chương Dương.

Chưa hiểu lỗi gì nên sau khi xong việc quay lại cầu Chương Dương, em nhìn gương và phát hiện ra một giá long môn mới treo biển phân làn 412 cho đường Trần Nhật Duật đoạn trên đê. Vị trí sau lối rẽ từ phố Bảo Lĩnh hay Thanh Yên trong đê ra.

Biển 412 phân làn phương tiện mức phạt từ 1,4 triệu tới 2 triệu VND và treo bằng 30 ngày cho oto, xe máy là 400.000 tới 800.000 VND không treo bằng trong nội đô thành phố thuộc TW nhé các bác.

Em chụp vội từ điện thoại, không XXX vợt nốt em thì khốn:

Sơ đồ nơi có biển phân làn mới:

Các bác biển tỉnh đi vào Hà Nội và xe tải từ chợ Long Biên ra sẽ rất dễ dính, mọi người chú ý nhé.

Arowana ơi, sao cái phần ghi trên camera hành trình DVR 910 nó nặng thế, anh cho máy tính đọc lại toàn chỉ chạy được 5s đầu tiên sau đó là đứng hình, chỉ có tiếng....

To Mod: Bị nhầm tên phố trên tiêu đề, đề nghị Mod sửa giúp em nhé. Tên phố là Trần Nhật Duật mới đúng, em nhầm phố Hồng Hà trong đê.

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
Cháu cũng hay qua đây. Và cũng thấy nhiều cụ bị bắt rồi. Hjc hjc

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Chỗ này chắc chúng nó nghiên cứu kỹ chỗ đứng rình rồi nên chắc mình ko cãi là tôi vừa rẽ từ 1 đường nhánh nào đó ra nên ko nhìn thấy biển đâu các cụ nhỉ !

AcidS

Xe điện
Chỗ này chắc chúng nó nghiên cứu kỹ chỗ đứng rình rồi nên chắc mình ko cãi là tôi vừa rẽ từ 1 đường nhánh nào đó ra nên ko nhìn thấy biển đâu các cụ nhỉ !
Nó treo giá long môn sau chỗ rẽ từ đường nhánh trong đê ra nên không thể nào cãi được cụ ạ. Nên qua đó thì cứ đúng làn mà đi, đường cũng rộng, thoải mái thôi.

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
Phố song song bên trong đê mới là đg hồng hà bên ngoài nó là Trần nhật Duật, đội 1 làm, có hôm gấu nhà e di xe máy qua đấy cũng bị vẫy, lỗi ko gương mới nhọ

ledzunghlhb

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ thớt! Dạo này em cũng ít đi đường này.

Kysidemtrang

Xe buýt
phân làn suốt từ dọc Trần Khánh Dư về tới tận chỗ Trần Nhật Duật này đấy cụ ạ, treo biển nửa năm nay rồi :|
vợt thì hôm có hôm 0, nên các cụ cứ chú ý đi ngay ngắn, vừa có đúng luật, vừa ý thức, lại tránh phiền hà.

tối qua em đi về có 2 chú (chắc là ở đội 1 ngay chỗ Long Biên) mặc áo phản quang đứng mỗi chú 1 bên đường, ngắm ngắm nghía nghía, cụ nào đi sai là vồ ngay :D

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
e thấy đợt này xxx hay đứng 2 điểm, chắc để bắt lỗi này
1. trứoc khi đến đoạn quay đầu chỗ đg xuống cầu long biên ;
2. điểm quay đầu chỗ giao với dốc hàng than.
cả 2 điểm đêu đứng ở phía cầu chương dưong đi đg thanh niên ạ

AcidS

Xe điện
phân làn suốt từ dọc Trần Khánh Dư về tới tận chỗ Trần Nhật Duật này đấy cụ ạ, treo biển nửa năm nay rồi :|
vợt thì hôm có hôm 0, nên các cụ cứ chú ý đi ngay ngắn, vừa có đúng luật, vừa ý thức, lại tránh phiền hà.

tối qua em đi về có 2 chú (chắc là ở đội 1 ngay chỗ Long Biên) mặc áo phản quang đứng mỗi chú 1 bên đường, ngắm ngắm nghía nghía, cụ nào đi sai là vồ ngay :D
Có mỗi 1 long môn chỗ đối điện Bác Cổ-Bảo tàng Lịch sử thôi mà bác. Các ngã rẽ đối diện VietCombank, BIDV, nhà máy nước đá không có biển phân làn treo tiếp nên hết hiệu lực. Sau khi qua giao cắt cầu Chương Dương lại có thêm 1 long môn này thôi.

WHITE TIGER

Xe container
Đính chính cho cụ,đường Hồng Hà nó nằm trong đê,còn đường ngoài là Trần khánh Dư,Trân Nhật Duật và dưới nữa là Yên Phụ.Xe phân làn toàn tuyến Từ Trần Khánh Dư đến tận đầu đường Thanh Niên

thayduthu

Xe hơi
Thảo nào thi thoảng e thấy các chú xxx đứng sau Dốc Bác Cổ bắt các cụ, các mợ nhà mình mà chả biết lỗi gì. Em mời cụ chủ 1 ly nhưng mà ko đc vì em chưa mời đủ 10 cụ khác

tuanzs

Xe container
Chỗ viện 108 lên cũng có cái long môn đấy - 3x bắt ngay sau đó 1 đoạn, các cụ cẩn thận không lại oánh mất sữa của F1.

the_Doors

Xe đạp
Hôm qua cũng vừa bị dính chỗ này. Từ trên cầu Chương Dương xuống...thôi, sai thì mình chịu, e chẳng trách ai, tội mình mình chịu.
Mỗi tội, từ trên cầu xuống, đáng lẽ đi thẳng cho đúng làn, chứ ko lại xi nhan sang trái, sẽ xung đột với xe đi từ Trần Nhật Duât (Trần Quang KHải), chui từ cầu lên. Xong đến gần chân cầu Long Biên, đành là rẽ trái để quay đầu Trần Nhật Duật đã đành, chứ mình đi thẳng tiếp, lại tiếp tục xi nhan sang phải à?
Nhiều người đi từ cầu Chương Dương xuống hay bị dính chỗ này, hôm qua 2 taxi sau em cũng còn bị. Em lôi lên cho mọi người tránh
VỤ của em cũng buồn cười, xuống xe xxx xin luôn: chốt có 3 người, cho xin 3 lít. Em bảo, ko có tiền lẻ, chỉ 2 lít, xxx nhìn vào ví bảo, đưa 2 tờ là 4 lít, em trả lại cho anh 1 lít
XXX lịch sự quá, em cảm động quá

Luzonbay

Xe tải
Cụ phá lệ rùi , lại 50/50 nhá

benq

Xe điện
Hôm qua cũng vừa bị dính chỗ này. Từ trên cầu Chương Dương xuống...thôi, sai thì mình chịu, e chẳng trách ai, tội mình mình chịu.
Mỗi tội, từ trên cầu xuống, đáng lẽ đi thẳng cho đúng làn, chứ ko lại xi nhan sang trái, sẽ xung đột với xe đi từ Trần Nhật Duât (Trần Quang KHải), chui từ cầu lên. Xong đến gần chân cầu Long Biên, đành là rẽ trái để quay đầu Trần Nhật Duật đã đành, chứ mình đi thẳng tiếp, lại tiếp tục xi nhan sang phải à?
Nhiều người đi từ cầu Chương Dương xuống hay bị dính chỗ này, hôm qua 2 taxi sau em cũng còn bị. Em lôi lên cho mọi người tránh
VỤ của em cũng buồn cười, xuống xe xxx xin luôn: chốt có 3 người, cho xin 3 lít. Em bảo, ko có tiền lẻ, chỉ 2 lít, xxx nhìn vào ví bảo, đưa 2 tờ là 4 lít, em trả lại cho anh 1 lít
XXX lịch sự quá, em cảm động quá
Cảm động thay cho cụ, dù gì thì xxx thủ đô cũng dễ chịu và nhã nhặn hơn ở nơi khác