[CCCĐ] Bình chọn bài viết hay nhất Box CCCĐ 2016-2017

Theo cụ, bài viết nào sau đây xứng đáng là bài viết hay nhất trong Box CCCĐ năm 2016-2017

• Tổng bình chọn
    423
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng
Chào các cụ!

Những ngày qua em đã lập thớt để các cụ mợ giới thiệu những bài viết hay cho đợt bình chọn sắp tới nhân dịp Sinh nhật Diễn đàn lần thứ 11.

Kết quả đã có 8 bài viết đủ tiêu chí để đưa vào bình chọn cho đợt này.

Danh sách các 8 bài viết được giới thiệu bởi các ứng viên như sau:

1. Hải trình bằng thuyền hơi: Phú Quốc - Thổ Chu - Nam Du - Cà Mau - Miền Tây - Vũng Tàu ( Ngày viết: 5-1-2017. Số lượt views: 34K - Tác giả: Calibrationwater - Người giới thiệu: Koala_benho )

2. Trên đỉnh bạch mã. (Ngày viết: 5-5-2017. Số lượt views: 28K - Tác giả: dmdviet - Người giới thiệu: vulanlt )

3. Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài. ( Ngày viết: 24-1-2017. Số lượt views: 270K - Tác giả: Avalon-Bg - Người giới thiệu: Cesar )

4. 12 Ngày đêm xuyên Đông Dương. ( Ngày viết: 6-2-2017. Số lượt views: 225K - Tác giả: dmdviet - Người giới thiệu: echnikj )

5. Đạp xe từ Hà Nội - Lào - Thái - Cam- Sài Gòn - Đà Nẵng. ( Ngày viết: 12-9-2016. Số lượt views: 237K - Tác giả: Ngankim230 - Người giới thiệu: Bông Xương Rồng )

6. Câu chuyện của một du học sinh Nhật Bản. ( Ngày viết: 26-9-2016. Số lượt views: 212K - Tác giả: Jochi Daigaku - Người giới thiệu: Cucu123 )

7. Discovery Vân Nam Part N - Hành trình dạo chơi cùng 2 chân dài đỏng đảnh. ( Ngày viết: 1-1-2017. Số lượt views: 207K - Tác giả: chuotlang - Người giới thiệu: 30Y9744 )

8. Xuyên Việt với các điểm nhấn: Tà Năng - Phan Dũng, Mũi Đại Lãnh, Đường HCM Tây 1 ngày trước lụt. ( Ngày viết: 17-10-2016. Số lượt views: 35K - Tác giả: tvdung - Người giới thiệu: Menhim1601 )

Kể từ hôm nay thớt bình chọn chính thức bắt đầu. Từ 8 bài viết được đề cử các cụ mợ sẽ bình chọn ra 3 bài viết hay nhất để trao thưởng. Có 3 giải: Nhất nhì ba. Cơ cấu giải thưởng như sau:

Giải nhất: 01 biểu tượng cây bút vàng có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 3 triệu đồng.
Giải nhì: 01 biểu tượng cây bút bạc có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 2 triệu đồng.
Giải ba: 01 biểu tượng cây bút đồng có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 1 triệu đồng.

Những người giới thiệu cho 3 bài viết đạt giải đó được tặng:

- 01 phiếu mua hàng 500k
- Quà tặng of (logo/mũ hay túi cứu thương).

Thời gian bình chọn sẽ đặt tự động đóng trong vòng 5 ngày. Đến 17h26 ngày mùng 6/6/2017 kết thúc. Tất cả các nick là thành viên của diễn đàn đều có quyền bình chọn, không loại trừ min mod chánh tổng. Mỗi nick chỉ được bình chọn một lần duy nhất cho 1 bài duy nhất.

Chúc các cụ bình chọn thành công cho bài viết hay nhất của năm vừa qua.

Michaeljo.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bahama Mama

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ, hại não quá ~X(
Mỗi bài có phong cách và nét hay riêng, nếu có số dư thì đỡ băn khoăn hơn. Chỉ được bỏ cho 01 thì khó
Tuy nhiên cũng nên xét cả tính lan tỏa rộng rãi và quy mô chất lượng, tránh cảm tính cá nhân........ :))

Bẩm cụ, hại não quá ~X(
Mỗi bài có phong cách và nét hay riêng, nếu có số dư thì đỡ băn khoăn hơn. Chỉ được bỏ cho 01 thì khó
Tuy nhiên cũng nên xét cả tính lan tỏa rộng rãi và quy mô chất lượng, tránh cảm tính cá nhân........ :))
Cái này cụ nói đúng, tiêu chí đưa ra như vậy nên chắc cảm tính của các cá nhân dành cho nhau cũng có ít nhiều.

SimsSam

Xe điện
Cái này cụ nói đúng, tiêu chí đưa ra như vậy nên chắc cảm tính của các cá nhân dành cho nhau cũng có ít nhiều.
Để anh đăng bài. Geylang. Pataya. Đồ sơn... ký sự lên Jo xem rồi đưa vào bình chọn được không.

QuietmanQ

Xe điện
Em nghĩ cái này Jo đính lên top trong box Sinh nhật OF 11 chứ nhể.
Để đây mấy ai biết mà bình chọn.

eragon1322

Đi bộ
Chã đăng thiếu bài của Menhim1601 đề xuất rồi, chuẩn bị chịu phạt với mợ ý dần là vừa :))

Menhim1601

Xe container
Chào các cụ!

Những ngày qua em đã lập thớt để các cụ mợ giới thiệu những bài viết hay cho đợt bình chọn sắp tới nhân dịp Sinh nhật Diễn đàn lần thứ 11.

Kết quả đã có 7 bài viết đủ tiêu chí để đưa vào bình chọn cho đợt này. Mời các cụ tham khảo lại thớt giới thiệu ở đây.

Kể từ hôm nay thớt bình chọn chính thức bắt đầu. Từ 7 bài viết được đề cử các cụ mợ sẽ bình chọn ra 3 bài viết hay nhất để trao thưởng. Có 3 giải: Nhất nhì ba. Cơ cấu giải thưởng như sau:

Giải nhất: 01 biểu tượng cây bút vàng có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 3 triệu đồng.
Giải nhì: 01 biểu tượng cây bút bạc có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 2 triệu đồng.
Giải ba: 01 biểu tượng cây bút đồng có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 1 triệu đồng.

- 01 phiếu mua hàng 500k

Thời gian bình chọn sẽ đặt tự động đóng trong vòng 5 ngày. Đến 17h26 ngày mùng 6/6/2017 kết thúc. Tất cả các nick là thành viên của diễn đàn đều có quyền bình chọn, không loại trừ min mod chánh tổng. Mỗi nick chỉ được bình chọn một lần duy nhất cho 1 bài duy nhất.

Michaeljo.
Ơ, bài em đề cử đâu rùi ạ

Chã đăng thiếu bài của Menhim1601 đề xuất rồi, chuẩn bị chịu phạt với mợ ý dần là vừa :))
Ơ, bài em đề cử đâu rùi ạ
Hị hị, cảm ơn cụ gợi ý. Đúng là phải phạt cụ nhỉ
Cảm ơn các cụ mợ đã nhắc, chắc lỗi sao đó mà em lại bỏ qua bài này. Em đã bổ sung. Thế hai cụ mợ ở cùng nhà hay cùng vp thế? :))

Mợ Liễn

Xe container

Mợ Liễn

Xe container
Ơ, em bình chọn từ hôm nọ có được tính ko ạ? :-o
Chào các cụ!

Kết quả đã có 8 bài viết đủ tiêu chí để đưa vào bình chọn cho đợt này. Mời các cụ tham khảo lại thớt giới thiệu ở đây.

Kể từ hôm nay thớt bình chọn chính thức bắt đầu. Từ 8 bài viết được đề cử các cụ mợ sẽ bình chọn ra 3 bài viết hay nhất để trao thưởng. Có 3 giải: Nhất nhì ba. Cơ cấu giải thưởng như sau:

- 01 phiếu mua hàng 500k

Michaeljo.

thngaylangthang

Xe ngựa
"nối em đi" em đã chọn gồi :D

Bản mỗ nghịch phím chém bừa mấy câu , mong Jo mỗ cùng thiên hạ lượng thứ !

Tiêu chí chưa được rõ ràng lắm , nhưng có 1 sự lệch lạc ko hề nhẹ như này !

1/ Chắc phải thêm 1 option vào : là người vote phải xem toàn bộ các thớt trên list ( mà Jo đưa ra ) kia , thì mới có cái nhìn tổng quan được ! Điều này hơi khó ( cho ng vote nếu ít time ko xem toàn bộ list)

2/ Dựa vào mức độ chém thân quen và độ offline với nhau thì ai thân ai vote người đó ---> gây nên sự thiệt thòi cho các tác giả ít hoặc chưa hề offline với ai , thậm chí chưa ai gặp thực tế ( nên rất hẻo người vote) Ngược lại như thánh AvaLon-f rất nhiều người biết và ọp ẹp tràn phè nhiều chi hội khắp chốn cùng quê nên phiếu hơi bị nhiều ( dù bài cũng hay thật đi nữa ) thỉ cảm tính trong phiếu vote là khó tránh khỏi ! He he

* Ở góc độ cá nhân ( thú thật em cũng chưa xem hết list của lão Jo đưa ) nhưng em oánh giá cao bài Câu chuyện du học sinh Nhật bản của cụ Dợ chym dại gái ku Jochi Daigaku ! Em theo thớt cụ này từ đầu , và chỉ 1 còm duy nhất trong thớt cụ ấy , nhưng thấy cụ ấy âm thầm lặng lẽ post bài rất chỉn chu tỷ mẩn dường như cả phong cách của người Nhật cũng thấm vào phong cách post bài của tác giả ?!? Bài rất dài , lượng thông tin rất nhiều , ảnh cũng đẹp và nhiều ! Dù nhiều lúc , gần như chả có ai nghía bài cụ ấy cả , vưỡn 1 mình cụ ấy post bài lặng lẽ mà ko có ai tiền hô hậu ủng ầm ĩ như nhiều thớt khác !

1 phiếu trân trọng cho thớt Du học sinh Nhật bản tác giả Giỏ chym dại gái cụ ! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng